Bài viết đầu tay, mở đầu cho sự nghiệp làm báo dài hạn của em!

Quang Lê

Binh Nhất
Xoay quanh sự kiện đang rất hot trong cộng đồng YulgangVN mấy hôm nay. Tối qua khi vừa kết thúc buổi tối chạy thử chương trình sự kiện Miss YulgangVN (22-07-1013). Mình đã may mắn hẹn được một trong những ứng cử viên sáng giá cho danh hiệu Miss YulgangVN mùa đầu tiên. Vâng, đó không phải là ai khác chính là Phuongae - người tạm thời giữ vị trí Á quân cho phút cuối cùng kết thúc cuộc đua thử tối hôm qua.

Với gương mặt xinh xắn dễ thương Phuongae đã nhiều tạo ra cơn sốt trong cộng đồng YulgangVN. Sau đây là 1 số profile của Phuongae do lão gay MrShj cung cấp
Nhân vật : Phuongae xuất hiện trên 4room với nhiều đoạn chat gây " shock " cho mem 4room , và tránh khà năng lừ tình trong bóng đêm .
Police đã bắt tay vào điều tra , thông tin ban đầu ta có :
Tên : Tuyết ( rất hay thay đỗi )
Ngày tháng năm sinh : 1995
Quê Quán : Nha Trang
Chơi HKGH Dzo từ : khoàng tháng 2-2012 .
Tên NV : zZSongNhiZz , zPhiTuyet .
SV : Đông Lãnh
Giuld : S2TaGiuld .
Đặc điểm nhận dạng: ****************

Nguồn : MrShj .

Và mình share thêm 1 số thông tin của Phuongae:
Tên đầy đủ: Phạm Thị Phi Tuyết
Ngôi trường cấp 3 thân yêu: THPT chuyên Lê Quý Đôn (Địa chỉ: 67 Yersin St, Nha Trang, Khánh Hoà)
Ngành nghề yêu thích: Sĩ quan thông tin (tương lai sẽ nữ điệp viên bảo vệ mạng quốc gia đó nha! :> )

Và sau đây là cuộc phỏng vấn của mình với Phuongae:
PV: Vậy quay trở lại với cuộc thi Miss Yulgang nha. Bạn cảm thấy cuộc thi thử tối hôm nay (22-07-2013) diễn ra như thế nào?
Phuongae: Căng thẳng! Chỉ có thể nói là căng hơn cả thẳng. Chỉ mới là 1, 2h đầu mà đã lắm hót girl. Càng về sau càng có nhiều chị em xinh xắn! ^^~

PV: Bạn có nhận xét gì về Synz, ứng cử viên tạm thời dc nhiều vote nhất của forum trong cuộc thi thử tối hôm nay?
Phuongae: Synz à! Mình cảm thấy Synz là một cô pé rất dễ thương, lém lĩnh để dành đoạt giải nhất. Và lại còn có skill fansign nữa! Nên Synz xứng đáng được 1 vote từ Phương và đc dành giải nhất ^^~

PV: Cho dù Synz là 1 đối thủ của bạn trong cuộc thi nhưng bạn vẫn tự tin bỏ lá phiếu của mình cho Synz, bạn
có nghĩ đó là hành động nhất thời?! Nhưng với cuộc thi chính thức ngày mai bạn sẽ nghĩ lại?
Phuongae: Chắc chắn là nghĩ lại nhưng dù sao , dù ko đc Vote cho Synz nhưng theo mình thì Synz là 1 cô gái trẻ trung nhất , lém lĩnh và đầy chất ngộ nghĩnh , mình rất thjk ^^~ cá tính trong sáng đó!

PV: Thế còn holytieuthu, người bám đuổi rất sát sau ngôi vị Á quân với bạn trong cuộc thi thử tối hôm nay. Bạn có suy nghĩ gì về chị ấy?
Phuongae: Rất dễ thương, chị là người con gái lớn tuổi nhất Forum cũng là ngôi sao sáng giá của Guild gì đó quên mất >"< @@ , tuy chị ấy hơi lớn tuổi nhưng ở tuổi 24, là tuổi đẹp của 1 người con gái mà bao nhiêu chàng trai mê mẩn ^^~

PV: Vâng, theo như mình quan sát thì lúc gần cuối cuộc thi lượng fan của holytieuthu tăng đột biến, hình như đó là G của chị ấy ủng hộ.
Phuongae: Thì đã sao... Một gia đình ai cũng luôn ủng hộ nhau, Phương trước giờ chưa xác đình ai là gia đình trong thế giới HK này ^^~... Chỉ biết lặn lội con đường 1 mình ... Tự vươn lên = chính sức mình ^^~

PV: Vậy bạn có nghĩ ngày mai sẽ nhờ sự ủng hộ từ phía G của mình cũng như từ phía NhaTrangHội?
Phuongae: Guild NhaTrangHội à! thiệc sự mình không hề biết Guild này từ khi tham gia forum
Cũng như mình ko có thiện cảm vs họ , mình thích ở 1 Guild khác ... ^^~

PV: Bạn đúng là 1 cô gái có tính độc lập. Mình rất thích tính cách này . Vậy còn những ứng cử viên khác như Channel, Songbmt, Kim... Và đặc biệt những hot girl tham gia sau này. Bạn nghĩ sao về họ và có điều gì muốn nhắn gửi đến họ ko?
Phuongae: Theo Phương họ là những cô gái thuộc dạng có vẻ nhìn rất kiêu sa.
Họ luôn làm cho người khác có cái nhìn thiện cảm về họ
Cũng như lôi cuốn chính pản thân Phương ^^~
Mong Rằng Mọi Người ai cũng tìm được đích đến của họ
Và được nhìu vote hơn hôm nay ^^~
Xấu đẹp ko quan trọng
Quan trọng là tình bạn hữu trong con đường HK có được xây dược - gắn kết - lâu bền được hay không!

PV: Cảm ơn bạn rất nhiều. Hy vọng dc tiếp tục phỏng vấn ngay sau giờ bạn đăng quang Miss Yulgang ngày mai. Chúc bạn đêm nay có một giấc mơ thật đẹp! :D
Phuongae: Hi, cảm ơn bạn. Mong dc gặp lại bạn :)

Đây là 1 số hình ảnh Phuongae lớp 10 & 11:=))

Ace đọc rồi cho ý kiến để rút kinh nghiệm lần sau nha. Thân!
Phóng viên QL.

Quang Lê

Binh Nhất
Sory em Synz đến phút cuối anh quyết định đăng bài của Phuongae trước để lấy kinh nghiệm. Bài viết về em sẽ hoành tráng hơn! :)

chacuavip10

Gia nhập giang hồ
Quan niệm Miss ko cần quá xinh đẹp, nhưng Miss là hình ảnh quảng bá của game. Mình chơi HKGH từ lúc em này còn học tiểu học, chắc em nó ko biết tới hồi đó ntn, cá nhân có quan điểm là miss nên có hiểu biết nhất định về game, chứ ko phải miss là cuộc thi show ảnh cho các anh vào rửa mắt.

Synz

Binh Nhì
Quan niệm Miss ko cần quá xinh đẹp, nhưng Miss là hình ảnh quảng bá của game. Mình chơi HKGH từ lúc em này còn học tiểu học, chắc em nó ko biết tới hồi đó ntn, cá nhân có quan điểm là miss nên có hiểu biết nhất định về game, chứ ko phải miss là cuộc thi show ảnh cho các anh vào rửa mắt.
cho mình hỏi tí , nhiều game vẫn mời ca sĩ , nghệ sĩ , danh hài để làm miss cho game của họ nhầm mục đích PR , thế b nghĩ họ có biết rành rọt về game ko nhĩ ?? hỏi vậy thôi

Quang Lê

Binh Nhất
Rất game bây giờ làm vậy bạn à. Chủ yếu lấy sắc đẹp ra câu kéo khách. Với lại sv mình chưa mở mà. Cái này làm vui là chủ yếu

MrShj

Thượng Úy
có 1 vài lời :

Thứ nhất : phóng viên vào nghề mà chém Phóng viên kỳ cựu như ta là " Gay " thì xác con bà định nhé ;;)
Thứ 2 : copy hình của ta Show thì phải ghi nguồn nhé ;))
Thứ 3 : bố cục tạm ổn , cân đối màu sắc lời đối thoại giúp người đọc dễ nhận biết .
Nên chú ý thêm những lời dẫn mượt hơn 1 chút , lôi cuốn , tếu 1 ti nữa .;;)
thứ 4 : Cho Font chữ to lên 1 chút , mình là người viết nhiều chữ nhất topic nên sẽ khiến độc giả hơi nhức mắt nếu đọc nhiều , Nên mình cố gắng phóng Font to chút , đó cũng là tôn trọng độc giả .

Thứ 5 : Chúc mừng Lk có 1 Phóng viên cho 4room !

Quang Lê

Binh Nhất
có 1 vài lời :

Thứ nhất : phóng viên vào nghề mà chém Phóng viên kỳ cựu như ta là " Gay " thì xác con bà định nhé ;;)
Thứ 2 : copy hình của ta Show thì phải ghi nguồn nhé ;))
Thứ 3 : bố cục tạm ổn , cân đối màu sắc lời đối thoại giúp người đọc dễ nhận biết .
Nên chú ý thêm những lời dẫn mượt hơn 1 chút , lôi cuốn , tếu 1 ti nữa .;;)
thứ 4 : Cho Font chữ to lên 1 chút , mình là người viết nhiều chữ nhất topic nên sẽ khiến độc giả hơi nhức mắt nếu đọc nhiều , Nên mình cố gắng phóng Font to chút , đó cũng là tôn trọng độc giả .

Thứ 5 : Chúc mừng Lk có 1 Phóng viên cho 4room !
Chân thành cảm tạ lời góp ý quý báu của lão tiền bối. Giãn bối sẽ tiếp thu triệt để, sẽ phục vụ tốt hơn cho quý đọc giả kì tới...
Phóng viên QL.​

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Đầu tiên là không viết tắt, hết câu phải bỏ dấu, không dùng quá nhiều dấu. để ngắt câu mà phải dùng thêm dấu ,.
Câu văn phải chau chuốt hơn, sau khi viết xong phải đọc lại để cắt gọt.

Trình bày cũng cần chú ý nhiều, phải chỉnh lại size của ảnh không để quá to so với khung bài viết. Cuối cùng là không dùng màu gì khác ngoài màu đen, đoạn nào cần nhấn mạnh có thể in đậm.

Bên trên