Đóng góp ý kiến tập 2 :d

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

kidnextdoor4693

Gia nhập giang hồ
Hôm qua mình có hỏi về vấn đề lag party thì được adm hồi đáp với những thông điệp hết sức lạc quan cho sự tồn tại lâu dài của yulgangvn ;) Hôm nay mình xin đóng góp thêm 1 vài ý kiến nữa để cho yulgangvn tuyệt vời hơn cả sự mong đợi..

1. Thế lực chiến: mình mong muốn thế lực chiến luôn luôn là sân đánh rộng lớn với công việc phá tượng giành điểm + PK. Thực sự thế lực chiến cũ này đem lại cho mọi người rất nhiều hứng thú trong việc công phá tượng đài và việc bên mạnh luôn luôn thắng là điều không thể nói trước :) Nếu thế lực chiến nâng cấp lên như TLC của Dzogame thì vô cùng tiêu cực, cụ thể như: boss siêu nhân, người chơi siêu nhân chỉ cần đứng chặn cửa là cứ thế giết (nhiều đại gia bỏ tiền làm char cung siêu khủng đứng đâu xa lắc lia từ bên khu vực kia sang DO MAP TLC QUÁ NHỎ), phát sinh lỗi tự động kick afk ...
2. PK dùng Chí Tôn Phù (CTP) để đứng dậy đánh tiếp, điều này thực sự là vô lý khi HKGH là một tựa game đánh vào tâm lý chịu khó của người chơi khi cày cuốc, PK, ... việc dùng CTP hồi sinh tại chỗ không thể hiện được trình độ của người chơi khi công việc PK giờ đây chỉ cần là nhai máu và sâm nhanh tay + dùng skill -> khi nào chết đứng lên bấm đánh tiếp -> HẾT ? Mình thấy hiện tại đa số người chơi PK tại Bắc Băng Cung và nơi hồi sinh trong thành cũng khá hợp lý khi cho họ biến vế thành nếu chết để chạy ra lại => điều này sẽ làm họ tính kỹ càng hơn khi ra gặp đối thủ và nghĩ ra nhiều chiến thuật đánh hợp lý hơn, nếu họ không đánh lại đối thủ thì họ cứ chịu khó đứng trong thành xem mọi người đánh nhau :D
3. Có hỗ trợ tố cáo những trường hợp thiếu văn hóa trong game và mong sao yulgangvn sẽ có 1 bộ luật xử lý nghiêm minh :)
4. Điểm Võ Huân trong game. Đối với điều này tuy thấy khá là bình thường nhưng thực sự khá bất công với những newbie. Họ vào chơi sau (nhiều người được bạn bè rủ chơi cùng) thấy những người cấp cao hơn người phát ra ánh sáng rất đẹp và họ muốn được như vậy. Nhưng khi họ lên được 35 để vào phái thì vào TLC gặp toàn siêu nhân (Ở đây mình muốn nhấn mạnh là nhiều người có tiền tạo nick ở các mốc TLC cấp thấp để đi bán hành + dồn võ huân cho nick chính của họ), những người chơi mới đó tiếp tục hy vọng cày cuốc lên 60 để thăng chức 3 và hiển nhiên vẫn tiếp tục gặp những boss khủng TLC => Họ không có nhân vật phát sáng -> chán nản -> nghỉ game. Mình đã rủ đám bạn của mình không dưới chục người vào chơi HK Dzo, ban đầu họ thấy như vậy mình có bảo "cố gắng cày lên 35 vào phái như tao là kiếm được võ huân", khi lên được 35 họ không kiếm được tẹo điểm nào thì mình cố gắng chai mặt nói với họ "lên 60 đi, mấy cha đại gia rảnh xuống đây kiếm võ huân ấy mà" cứ thế họ lên 60 và im thin thít không nói với mình 1 lời nào mà nghỉ game luôn.
Mình mong LK xem xét do mình đã trải qua biết bao nhiêu server HKGH và thấy được những vẫn đề này :D

Pink

Thiếu Úy
cái 1~2 người ta thảo luận từ thời xa xưa xa lắc rùi h` còn đề cập tới . cái 3 thì LK ko thể nào can thiệp vô chuyện trong game như Skill auto vs chửi tục ( trừ hack ) . cái 4 thì mình chẳng hỉu gì nên miễn bàn luận :D

CM Ngọc

Gia nhập giang hồ
2-PK dùng chí tôn phù hồi sinh tại chỗ thì kêu mấy lão Ktem chỉnh lại ko cho hồi sinh ( mặc dù có CTP ) ở những map PK như nam minh hiệu, BHBC,.... thế là xong .
4- muốn phát sáng phải bỏ công bỏ sức, người ta đầu tư công sức tiền bạc để có điểm pk - nói thẳng ra ko đầu tư,hoặc đầu tư ít, yếu hơn nó thì nó đè đầu cưỡi cổ chơi thôi- game nào mà chả thế, họ có tiền họ làm theo ý thích của họ- mắc mớ gì phải cấm cản,hạn chế - Ý KIẾN TÀO LAO

kidnextdoor4693

Gia nhập giang hồ
cái 1~2 người ta thảo luận từ thời xa xưa xa lắc rùi h` còn đề cập tới . cái 3 thì LK ko thể nào can thiệp vô chuyện trong game như Skill auto vs chửi tục ( trừ hack ) . cái 4 thì mình chẳng hỉu gì nên miễn bàn luận :D
Sorry!! :v cái 4 có nghĩa là việc kiếm điểm võ huân trong game quá khó do siêu nhân đó :v

kidnextdoor4693

Gia nhập giang hồ
2-PK dùng chí tôn phù hồi sinh tại chỗ thì kêu mấy lão Ktem chỉnh lại ko cho hồi sinh ( mặc dù có CTP ) ở những map PK như nam minh hiệu, BHBC,.... thế là xong .
4- muốn phát sáng phải bỏ công bỏ sức, người ta đầu tư công sức tiền bạc để có điểm pk - nói thẳng ra ko đầu tư,hoặc đầu tư ít, yếu hơn nó thì nó đè đầu cưỡi cổ chơi thôi- game nào mà chả thế, họ có tiền họ làm theo ý thích của họ- mắc mớ gì phải cấm cản,hạn chế - Ý KIẾN TÀO LAO
đa phần người chơi trong game là free, việc đại gia bỏ tiền ra trong game làm boss TLC quá nhiều chính là cái kết dần cho cái HK Dzogame!!

CM Ngọc

Gia nhập giang hồ
đa phần người chơi trong game là free, việc đại gia bỏ tiền ra trong game làm boss TLC quá nhiều chính là cái kết dần cho cái HK Dzogame!!
thế tưởng làm boss trong TLC dễ à , họ đầu tư và họ muốn đạt được thứ họ muốn nhưng chỉ ở trong tlc thôi !
có thật mấy thằng cha làm boss làm tàn HKdzogame ko ? - đào đâu ra cái suy nghĩ thế vậy ?
hay là do khả năng điều hành của Dzogame quá kém- cái gì cũng phải thông qua Mgame- lỗi thì từa lưa- hỗ trợ khách hàng như cc, éo tôn trọng khách hàng, hack, cheat ,bug tùm lum
p/s ko phải chê bai, nhưng suy nghĩ kĩ đi rồi phát biểu,

kidnextdoor4693

Gia nhập giang hồ
thế tưởng làm boss trong TLC dễ à , họ đầu tư và họ muốn đạt được thứ họ muốn nhưng chỉ ở trong tlc thôi !
có thật mấy thằng cha làm boss làm tàn HKdzogame ko ? - đào đâu ra cái suy nghĩ thế vậy ?
hay là do khả năng điều hành quá kém- cái gì cũng phải thông qua Mgame- lỗi thì từa lưa- hỗ trợ khách hàng như cc, éo tôn trọng khách hàng, hack, cheat ,bug tùm lum
p/s ko phải chê bai, nhưng suy nghĩ kĩ đi rồi phát biểu,
Mình viết bài này không phải để tranh cãi nhiều với thái độ trẻ trâu của bạn ^^ Đây là những điều mình đã thấy và mình mong muốn trong cộng đồng yulgang giảm thiểu được tình trạng như vậy!! Thấy bạn có phản ứng như thế này thì mình hiểu tương lai rất có thể bạn sẽ là một "nhà tài trợ" rất mạnh của KTEAM :)

nhockha94

Gia nhập giang hồ
Mình viết bài này không phải để tranh cãi nhiều với thái độ trẻ trâu của bạn ^^ Đây là những điều mình đã thấy và mình mong muốn trong cộng đồng yulgang giảm thiểu được tình trạng như vậy!! Thấy bạn có phản ứng như thế này thì mình hiểu tương lai rất có thể bạn sẽ là một "nhà tài trợ" rất mạnh của KTEAM :)
Người nào bỏ công bỏ của thì mạnh là chuyện đương nhiên thôi không có gì phải bàn cãi . Bạn không thể yêu cầu 1 người bỏ chục củ lại đánh ngang với 1 người ko đầu tư gì hết
Cái quan trọng vẫn là giảm lag , fix bug , hỗ trợ tốt là số 1 rồi

CM Ngọc

Gia nhập giang hồ
tôi chỉ nói ra những chính kiến của tôi để phản bác lại chính kiến của bạn - bạn kêu tôi : "trẻ trâu " :))
tôi xin mạn phép hỏi bạn : có mấy người có thể làm BOSS trong TLC, TLC là nơi giao tranh chính tà có kẻ yếu, kẻ mạnh, cá lớn bắt nạt cá bé là tất nhiên, bạn kêu kiếm honor là việc khó khăn ư ? vụ kiếm honor nó khó kiếm từ hồi AS cơ :))
bạn kêu vì có những thằng làm boss trong TLC mà làm game tàn thì bạn chứng minh đi, hay đó chỉ là cảm nhận của bạn.
Tôi thì tôi đã chứng minh do đâu dzogame tàn rồi đấy .
Bạn kêu tôi là "nhà tài trợ" cho Kteam, tôi xin, tôi còn là 1 thằng sinh viên đi học, ko có dư dã tiền bạc , chỉ có nhiều time thôi
và đây là phần đóng góp ý kiến thì tôi có quyền đóng góp ý kiến của tôi, đừng có lôi mấy cái từ " trẻ trâu"hoặc "não ngắn" ra nhé

TieuLinh

Gia nhập giang hồ
thật sự thì toppic lập ra rất nhìu và rất nhìu ý kiến khác nhau bạn ấy ko tìm đọc hết thì cái này a e góp ý khẽ là dc ròi
chủ thớt có phần đóng góp thế a e cũng cho 1 phần khich lệ chứ sau lại cãi nhau :D
còn về việc dem so sánh giiữa sv này với sv kia thế là ko nên ;) thật ra thì sv này vẫn chưa open nên đùng đưa kết luận quá xóm
p/s; game nào cũng vậy ko riêng gì HKGH đều phan hoá giàu nghèo có tiền thì chơi theo kiểu có tiền
ko tiền thì mình chơi theo kiểu ko tiền =)) đừng nên dem so sánh.

Happy Days

Binh Nhì
nói như bạn thì như thế đâu còn là game nửa? chơi game thì phải có kẽ mạnh người yếu...người ta bỏ công sức, đầu tư tiền bạc, trí óc để nhân vật của mình mạnh lên...ng ta làm đc sao bạn ko làm đc...cái này phải coi lại vấn đề năng lực của bạn..nếu 1 ng bình thường vào game chỉ biết train lv mà đòi làm boss trong TLC thì hơi vô lí trong khi người khác làm trâu làm bò để đc như vậy...kém cõi thì sẽ bị tài giỏi đè đầu..đó là quy luật rồi. trong game ko phải bạn lv cao là có thể đè đc ng khác..bạn phài có chút đầu óc, chút kinh tế và 1 chút kĩ năng...mấy thằng Vh 6 7 bên Dzo bạn biết họ đã bỏ ra bao nhiu tiền bạc đễ đạt đc mức độ đó ko cả chục triệu vnd đó bạn..có người còn chạm mức trăm triệu nữa kìa..chưa có ai ngồi không mà thành BOSS đc đâu.

kidnextdoor4693

Gia nhập giang hồ
nói như bạn thì như thế đâu còn là game nửa? chơi game thì phải có kẽ mạnh người yếu...người ta bỏ công sức, đầu tư tiền bạc, trí óc để nhân vật của mình mạnh lên...ng ta làm đc sao bạn ko làm đc...cái này phải coi lại vấn đề năng lực của bạn..nếu 1 ng bình thường vào game chỉ biết train lv mà đòi làm boss trong TLC thì hơi vô lí trong khi người khác làm trâu làm bò để đc như vậy...kém cõi thì sẽ bị tài giỏi đè đầu..đó là quy luật rồi. trong game ko phải bạn lv cao là có thể đè đc ng khác..bạn phài có chút đầu óc, chút kinh tế và 1 chút kĩ năng...mấy thằng Vh 6 7 bên Dzo bạn biết họ đã bỏ ra bao nhiu tiền bạc đễ đạt đc mức độ đó ko cả chục triệu vnd đó bạn..có người còn chạm mức trăm triệu nữa kìa..chưa có ai ngồi không mà thành BOSS đc đâu.
Vấn đề mình nói ở đây là đồ đạc khá mà vào chuẩn bị đánh đối thủ ngang ngửa tự dưng ở đâu boss cứ nhè đánh suốt 30p TLC không kiếm được nổi 1 điểm võ huân luôn đó bạn

Happy Days

Binh Nhì
Vấn đề mình nói ở đây là đồ đạc khá mà vào chuẩn bị đánh đối thủ ngang ngửa tự dưng ở đâu boss cứ nhè đánh suốt 30p TLC không kiếm được nổi 1 điểm võ huân luôn đó bạn
vậy thì bác nên coi lại vấn đề ăn ở rồi:> ..sao nó ko đánh mấy đứa khác mà cứ nhè bác ra mà đánho_O

kidnextdoor4693

Gia nhập giang hồ
vậy thì bác nên coi lại vấn đề ăn ở rồi:> ..sao nó ko đánh mấy đứa khác mà cứ nhè bác ra mà đánho_O
quan trọng là mấy đối thủ ngang ngửa tập trung đứng cạnh siêu nhân, 1 tên là 1 mạng thì xác định không chừa 1 ai ^^ cứ thế 1 thế lực cứ thắng liên miên thì người chơi cứ đổ dồn qua bên ấy mà thăng chức. Mình chơi ở dzo không ít người thấy tà phái thua quá nhiều nên chuyển qua chính chơi làm cho TLC bên thì 20 30 mạng còn bên thì 1 2 mạng :(

CM Ngọc

Gia nhập giang hồ
thế hoá chủ topic muốn kiếm honor mà ko được, nên muốn hạ mặt bằng chung cho dễ kiếm điểm honor à :))

kidnextdoor4693

Gia nhập giang hồ
cái đó là chiến thuật đó bác à..vs thế trân như vậy sẽ ko kiếm đc nhiều VH nhưng mà chắc ăn hơn..thà kím đc chút chút còn hơn là ko đc miếng nào...>:)
những bạn bè rủ được nhưng train sau thì khó khăn cho họ lắm bạn à ... võ huân cũng là một lượng tiền để họ có thể bán mua máu hoặc mua giáp kha khá để đi train. Những người mới vào chơi không biết mua đồ đạc với kiếm tiền thế nào cũng là thiệt thòi lớn.
thế hoá chủ topic muốn kiếm honor mà ko được, nên muốn hạ mặt bằng chung cho dễ kiếm điểm honor à :))
Còn bạn trẻ trâu này hình như bạn không biết đọc chữ ^^ Nếu như vậy thì bạn nên đi học lại lớp 1!!

Happy Days

Binh Nhì
quan trọng là mấy đối thủ ngang ngửa tập trung đứng cạnh siêu nhân, 1 tên là 1 mạng thì xác định không chừa 1 ai ^^ cứ thế 1 thế lực cứ thắng liên miên thì người chơi cứ đổ dồn qua bên ấy mà thăng chức. Mình chơi ở dzo không ít người thấy tà phái thua quá nhiều nên chuyển qua chính chơi làm cho TLC bên thì 20 30 mạng còn bên thì 1 2 mạng :(
thôi bác đừng nói nửa..em mới ăn cơm mà cười nãy h mún phọt ra ngoài hết cmnr...đứng trên tâm lí thì những thằng chơi chính phái là những thằng nhát gan, yếu đuối, đàn bà..ko dám tự lập tung hoành như tà phái..và dần dần những thằng đàn bà đó sẽ lôi kéo hết mấy thằng ban đâu theo tà phái về đội của nó và những thằng bị lôi kéo đó là những thằng đua đòi, chạy theo phong trào, lập trường ko vững...tại sao chinh phái nó tụ tập hết lại chổ trụ vs BOSS mà ko chạy tản ra đi hấp diêm như mấy thằng tà...như đã nói chính phái là những thằng nhát gan, yếu đuối, đàn bà nên tụi nó lun có 1 suy nghĩ là phòng thủ trước tấn công sau...còn Tà Phái là những Anh Hùng lun xông thẳng vào thế trận là thể hiện bản lĩnh..zù thua nhưng vân hãnh diện. oke ko mấy thằng Chính Phái?

Happy Days

Binh Nhì
những bạn bè rủ được nhưng train sau thì khó khăn cho họ lắm bạn à ... võ huân cũng là một lượng tiền để họ có thể bán mua máu hoặc mua giáp kha khá để đi train. Những người mới vào chơi không biết mua đồ đạc với kiếm tiền thế nào cũng là thiệt thòi lớn.

!!
ai cũng có 1 thời như vậy mà..vạn sự khỡi đầu nan..mới chơi ai cũng rơi vào trường hợp như vậy..nấu vược qua đc thì sau này sẽ rất dễ dàng đễ khởi đầu trở lại ỡ 1 sv khác..còn mới chơi thấy vậy đã nản thì ko bao giờ lên cơ đc..mà yulgang là game ko chào đón những ng như vậy. bạn biết chiến thuật của mình khi mới đặt chân vào 1 sv là gì ko? bật mí bạn biết..mình ra tiệm nét gần nhất..bao khoản 7 8 máy..lập 14 15 acc..cho pt vs nhau train lấy gold tới TC2 sau đó quăn hết..lấy acc chính về nhà chơi...đầu tư thêm khoảng 500k @ nữa..vậy là bạn có vốn..nếu bạn ko có kĩ thật op và + đồ thì nên mua xài rồi bán lại cho đở tốn...còn có kinh nghiệm thì bạn làm đồ bán..từ đó bạn chỉ mất 1tr tiền vốn khởi đầu và làm lên dần dần. đừng nạp 1 lần 50 - 100k..ko làm ăn đc gì mà nạp ko biết bao nhiu lần mới đủ.
còn về VH 35 thì ko nên đi kiếm VH làm gì...lên 60 rồi kiếm vẫn chưa muộn...ở lv 35 bạn còn yếu..đi TLC thua bạn sẽ nãn và mất tự tin vào mình..từ đó bạn ko còn ham muốn nữa..nhưng lên 60 thì khác...bạn đã train đc 60lv thì kinh nghiệm của bạn cũng đã cao rồi..lúc đó bạn chiến sẽ có chiến thuật hơn và khã năng kiếm đc Vh cao hơn nhiều.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên