THẢO LUẬN Ý kiến cá nhân chỉ mong sv phát triển

SAOnline

Hạ Sĩ
Khí Công Nhảy Dame Của Cung.
TTNT x2 dame.
DBGH x3 dame.
VAAT x50% số dame cao nhất
Ví dụ dame bthuong ko nhay kc dc 1k
( A )
Full kc = (1k x 2 + 1k x 3) + A x 50%(vaat) = 5k + 5k x 50% = 7k5

Nhưng hiện tại thì theo tui thấy nó lại ra thế này.
( A )
Full kc = 1k x2(ttnt) x 3(dbgh) + A x 50%(vaat) = 6k + 6k x 50% = 9k

Trên Nhau 1k5 dame, và nếu dame bth càng cao thì sẽ lệch dame càng nhìu.

Thêm 1 chổ là sv yulgangvn đang để bảng khí công của ver 14.0 mà đồ đạc và pill các loại của 14.0 ko có nên việc lượng dame vượt trội hơn def và hp là bthuong.
Và sv thì hạn chế lượng pill def và pill dame thì khá nhìu
Nhưng cũng phải nói 1 điều ở sv này là Đồ của bạn phải đạt đến 1 mức nào đó thì khi nhai pill mới thấy dc cảnh one hit vì khí công nó phụ thuộc vào dame của bạn, dame của bạn phụ thuộc vào đồ và pill bạn ăn

Nếu mình nhớ ko lầm thì hkgh up lên ver 14.0 là để cần bằng lại 1 số char và điều chỉnh bảng khí công từng char lại cho phù hợp từng giai đoạn (chổ này ko rõ, nếu ko đúng đừng ném đá e nha :)) )
Tuy chơi Dzo ko lâu, nhưng có xem 1 số clip pk của sv, đúng là ver 14 chỉ chờ nhảy full dame one hit là giết dc vì fix kẹp skill.
Cho nên pill của nó chỉ toàn phục vụ cho pk là đa số.

SAOnline

Hạ Sĩ
TTNT x2 dame.
DBGH x3 dame.
----------------------A----------

---------------------A------------------

Thêm 1 chổ là sv yulgangvn đang để bảng khí công của ver 14.0 mà đồ đạc và pill các loại của 14.0 ko có nên việc lượng dame vượt trội hơn def và hp là bthuong.
Nhưng cũng phải nói 1 điều ở sv này là Đồ của bạn phải đạt đến 1 mức nào đó thì khi nhai pill mới thấy dc cảnh one hit vì khí công nó phụ thuộc vào dame của bạn, dame của bạn phụ thuộc vào đồ và pill bạn ăn

Nếu mình nhớ ko lầm thì hkgh up lên ver 14.0 là để cần bằng lại 1 số char và điều chỉnh bảng khí công từng char lại cho phù hợp từng giai đoạn (chổ này ko rõ, nếu ko đúng đừng ném đá e nha :)) )
Tuy chơi Dzo ko lâu, nhưng có xem 1 số clip pk của sv, đúng là ver 14 chỉ chờ nhảy full dame one hit là giết dc vì fix kẹp skill.

hoangquaneditor2

Binh Nhì
Chơi ở đây chỉ mong sv ngày 1 dồi dào phong phú chứ không bao giờ muốn thấy 1 sv nghèo nàn tẻ nhạt như thế này. Drop thì hạn chế gold thì khan hiếm, sách buff vk cuối thì như 1 giấc mơ, lỗi tính sai dame thì bị quá nhiều.

DaiKa

Binh Nhì
Vậy ý bác là giai đoạn 9x vẫn tank tốt nhưng nhiều bác vẫn sml vậy là vừa do cung bá vừa do các bác đồ kém + thiếu pill. Chứ nếu đầy đủ thì đâu nát v nhỉ. Chỉ có 1 con cung 9, tà vài con mà
Nói ông ko hiểu ak vì nó lỗi dame nên dame nó hơn mức nó đáng dc có . Muốn tank tốt thì phải đồ đạc tương đương mới ko 1 hit vd cung +9 thì áo cũng phải + 8 9 mới trụ dc. Nếu ko lỗi thì set def + 6 đã đủ sống rồi .

DaiKa

Binh Nhì
TTNT x2 dame.
DBGH x3 dame.
----------------------A----------

---------------------A------------------

Có ông nào chơi cung bên dzo ko cho test cái kc đbgh cái x2 hay x3 vậy nếu x3 thì nghe hoang mang quá thanh lý sớm cho khoẻ .

SAOnline

Hạ Sĩ
Mún cân băngg hơn thì giảm kc dbgh còn x2
Ra thêm các loại pill def hp và clvc
Các loại pill với mức bán nhẹ vừa phải cho tầm trung cũng đủ để full 70%
Thà bán rẻ để lượng ng tieu thụ nhìu và ai cũng dc pk thỏa thích

namnam

Gia nhập giang hồ
Lạy các ông suốt ngày vào than than thở thở.
Các ông tâm huyết thì viết hẳn 1 bài dài góp ý như Shj, Rinas hay SAOnline kìa.
Không giúp được gì thì than ít thôi.
Làm ơn !

DaiKa

Binh Nhì
Mún cân băngg hơn thì giảm kc dbgh còn x2
Ra thêm các loại pill def hp và clvc
Các loại pill với mức bán nhẹ vừa phải cho tầm trung cũng đủ để full 70%
Thà bán rẻ để lượng ng tieu thụ nhìu và ai cũng dc pk thỏa thích
Ùm thôi đợi sự điều chỉnh công thúc dame cung của admin r ý kiến !

Phượng Sồ

Hạ Sĩ
mới test cung bên dzo tc 5

ví dụ dễ hiểu : bắn dc 1000 khi nhẩy full kc sẽ là

1000x2 + 1000x1.5 + 1000x3 = 6k5 nhưng thực tế thì con số chỉ có nhỏ hơn ko có bằng hoặc cao hơn

còn hiện tại kc 10x của cung sv này lỗi rõ rệt

1000x2 + 1000x1.5 x 1000x3 = 9000

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
mới test cung bên dzo tc 5

ví dụ dễ hiểu : bắn dc 1000 khi nhẩy full kc sẽ là

1000x2 + 1000x1.5 + 1000x3 = 6k5 nhưng thực tế thì con số chỉ có nhỏ hơn ko có bằng hoặc cao hơn

còn hiện tại kc 10x của cung sv này lỗi rõ rệt

1000x2 + 1000x1.5 x 1000x3 = 9000
Cám ơn bác nhiều. Vụ khí công còn 1 số điểm nữa ví dụ cái nào trước cái nào sau:

• LTTT nhảy thì mấy khí công khác nhảy nữa ko ? (bắn 3 phát)
  • DBGH ưu tiên nhảy trước TTNT, ...

Phượng Sồ

Hạ Sĩ
Cám ơn bác nhiều. Vụ khí công còn 1 số điểm nữa ví dụ cái nào trước cái nào sau:

• LTTT nhảy thì mấy khí công khác nhảy nữa ko ? (bắn 3 phát)
  • DBGH ưu tiên nhảy trước TTNT, ...
kc lttt có nhẩy cùng vât nhưng chỉ nhẩy dame ở lần bắn đầu tiên lttt ở tc 5 ko nhẩy cùng kc nào cả, cái nữa là sv mình ko có né bắn chay thật chưa thấy né lần nào trừ trường hợp âm dame

SAOnline

Hạ Sĩ
Nói chung nó sai ở chổ là chổ x dame bị dồn cái trước chứ ko fai x từ dame bthuong ra.
là khi nhảy 2 kc x dame. gọi A là dame bthuong ko nhảy kc
đúng là A x 2(ttnt) + A x 3(dbgh)
còn theo hiện tại là A x 2 x3
còn kc DBGH + TTNT nó nhảy chung dc mà.
còn về lttt.: trong thời gian xuất hiện lttt (là trạng thái đang có lttt nha chứ ko phải đang bắn 3 dame của lttt) mà nó có nhảy ttnt thì có 2 trường hợp xảy ra
1 là nó xoay luôn dame ttnt.
2 là nó bắn lttt mà dc x2 dame ( bthuong lttt tổng 3 dame dc 1k5 thì trường hợp này lên 3k )
VAAT thì x 50% của dame đầu tiên trong lttt
test nhìu sẽ thấy

hoangquaneditor2

Binh Nhì
Nói chung nó sai ở chổ là chổ x dame bị dồn cái trước chứ ko fai x từ dame bthuong ra.
là khi nhảy 2 kc x dame. gọi A là dame bthuong ko nhảy kc
đúng là A x 2(ttnt) + A x 3(dbgh)
còn theo hiện tại là A x 2 x3
còn kc DBGH + TTNT nó nhảy chung dc mà.
còn về lttt.: trong thời gian xuất hiện lttt (là trạng thái đang có lttt nha chứ ko phải đang bắn 3 dame của lttt) mà nó có nhảy ttnt thì có 2 trường hợp xảy ra
1 là nó xoay luôn dame ttnt.
2 là nó bắn lttt mà dc x2 dame ( bthuong lttt tổng 3 dame dc 1k5 thì trường hợp này lên 3k )
VAAT thì x 50% của dame đầu tiên trong lttt
test nhìu sẽ thấy
Bạn chơi char Cung nào vậy ?

spk_boy

Binh Nhì
e chơi cung cũng ko pro nhưng e nhớ là kc lttt chỉ xuất hiện 1 mình nó (khi đã có kc lttt thì ko nhảy NKCM, TTNT, VAAT, DBGH), khi xuất hiện kc là bắn 3 mũi ngay (cái này đã fix từ đợt cân bằng trước)
tính dame thì như 2 bạn pro 9 phía trên nói:
A: dame của mình
B: def của đối phương
dame xuất hiện sẻ là: (A-B)*với kc xuất hiện, 1 cách đơn giản là (A+B)*(2+1,5+3)
với vd ở trên sẻ là 1000*(2+1,5+3)=1000*6,5=6k5
lỗi có thể ở kc VAAT: theo ae nói là x1,5 dame cao nhất nhưng theo em biết thì nó là 1,5 dame chứ ko phải cao nhất
giả sử VAAT lỗi thì sẻ ra 9k dame như PS phân tích ở trên.
hoặc có thể sai ở cách tính A*(kc xuất hiện) -B cách tính này thì quá bá vì dame tăng cấp số nhân mà def thì ko tăng

Bên trên