THẢO LUẬN Vote góp ý bỏ pill cl và clvc

Bỏ pill trong TLC

• Nên

Số phiếu: 7 28.0%
  • Không nên

Số phiếu: 18 72.0%

• Số lượng người bầu chọn
    25

nhatthiem113

Thiếu Úy
Mình thấy server hiện tại pill đa số đều nghiêng về dame, trong khi pill về def thì chỉ bằng 1/2. Và chi phí về pill trong tình hình gold hiện tại của server là rất khó cho anh em có tinh thần đi sự kiện. nên mạo muội làm bài viết bỏ hẳn pill hoặc có thể không có tác dụng trong TLC 1 tuần để test xem như thế nào.

Thế Quyết

Binh Nhất
Nếu như tình trạng trên còn diễn ra nữa thì anh cũng nghỉ game, bỏ bao nhiêu ra op đồ + đồ, max pill xong ra 1 hit die thì cũng nản.
a max pill nó cũng max pill trừ nhau mấy đâu. Gặp dame chay chịu max pill thì mình mặc set def chịu đc tý nhiệt nó kẹp CLVC cũng ngấp ngoải, 10x là chả thằng nào bất tử cả. Như trước còn ông dragon chịu max pill dame ghê thế còn gì, cũng one hit đó.

nhatthiem113

Thiếu Úy
a max pill nó cũng max pill trừ nhau mấy đâu. Gặp dame chay chịu max pill thì mình mặc set def chịu đc tý nhiệt nó kẹp CLVC cũng ngấp ngoải, 10x là chả thằng nào bất tử cả. Như trước còn ông dragon chịu max pill dame ghê thế còn gì, cũng one hit đó.
Vì thế anh mới vote bỏ pill Cl và CLVC, đa số anh em đều op set ULPT và cố gắng + càng cao càng tốt, trong khi buff ramdom có 4 def là Max thì cân = nhau kiểu gì em. Delay đánh chay của các char nhanh như thế mà,

Phượng Sồ

Hạ Sĩ
Vì thế anh mới vote bỏ pill Cl và CLVC, đa số anh em đều op set ULPT và cố gắng + càng cao càng tốt, trong khi buff ramdom có 4 def là Max thì cân = nhau kiểu gì em. Delay đánh chay của các char nhanh như thế mà,
mình cũng ko để ý đến def trong buff NPC nhưng chưa thấy 10% lần nào, nếu đúng là chỉ có 4% def thì bất hợp lý vì pill thì dame def phải bằng nhau còn pill clvc thì sv nào cũng hạn chế ko nhiều bằng pill dame dc như dzo kẹo pk + 80 cl 80 def 100 ulpt thì phải

SAOnline

Hạ Sĩ
mặc set def làm gì mà one hit dc.
cung nó là char bê đê, vừa dame skill vừa dame chay, nên 2 cái ko có cái nào gọi là dame bá hêt.
zo mặc đồ ngược với dame gây ra nên cảm giác thốn thôi.
ai mặc set def thử ăn 1 wa full combo của thương full pill có cpvp xem thử ntn.
rồi so sánh với cung full pill dame chay vào set ulpt, rồi chưa kể các khí công của cung toàn phục vụ cho dame chay nó là lợi thế của cung, bù lại thì dame def máu ul skill cơ bản thua những char thuần khác.
kiếm đao thương cung đp nin mỗi char có mỗi bảng khí công lợi thế khác nhau
chỉ vì thói quen op set ulpt ngon để chống đở đại phần là dame skill.
ko châm lo cho set def.
chổ chưa hợp lí đó là nhìu pill hổ trợ cho dame và ít pill hổ trợ cho def và ulpt.
lúc trước chưa fix LQN thì có xoay ra def và ulpt 10%~~
nhưng hiện tại max chỉ là 4%(từ sau fix chưa thấy hơn).
Nếu như mún thì có 2 hướng.
1 là giảm pill dame còn 2/3 chỉ số hiện tại.
2 là tăng pill def ulpt lên 2 phần chỉ số hiện tại và giữ nguyên chỉ số pill dame
tất cả 2 trường hợp để tránh khả năng bất tử

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
có vẻ như pill dame đang hoạt động sai với những gì nó phải có :
Lẽ ra nó chỉ tăng chỉ số tấn công của vũ khí thôi. Hiện tại hơi sai sai tí xíu. Vấn đề này mình sẽ nghiên cứu lại.

SuperCover

Trung Sĩ
có vẻ như pill dame đang hoạt động sai với những gì nó phải có :
Lẽ ra nó chỉ tăng chỉ số tấn công của vũ khí thôi. Hiện tại hơi sai sai tí xíu. Vấn đề này mình sẽ nghiên cứu lại.
À ad chek luôn coi mấy cái clvc có nhầm thành đả kích võ công k nhé. Chứ e thấy 10% clvc cũng chỉ ngang cặp nhẫn thôi mà chênh lệch giữa đeo nhẫn và k đeo ~<100 dame ở ul skill 9x nhưng hình như buff pilll clvc vs lqn nó lên hơi nhiều giống cái lỗi khí công tckl của dp có đả kích võ công áp dụng lên người dẫn đến dame to bất thường

nhatthiem113

Thiếu Úy
Cứ coi và tính toán lại hết 3 cái vụ Pill dame sao cho đúng lại, coi có nhầm vào điểm tấn công cơ bản hay bị công dồn % lên làm cho dame quá trời qua đất vậy. Số người nghỉ game vì nó khá nhiều đấy.

Phượng Sồ

Hạ Sĩ
Pill HP lúc đầu ko ra vì có vấn đề ko dứt điểm đc đó :D Còn bây h thì cần phải xem xét cẩn thận. Ae nên nghĩ về mặt kia 1 xíu.
char cung lv 99 max dame 2k khi nộ trên 2k tính dame x3- def đối thủ => sv đang thiếu hp trầm trọng thiếu cả def nữa e thấy nên ra pill def thêm để def tầm 2k với mau trên 4k thì ko sợ bị one hit nữa

DaiKa

Binh Nhì
Pill HP lúc đầu ko ra vì có vấn đề ko dứt điểm đc đó :D Còn bây h thì cần phải xem xét cẩn thận. Ae nên nghĩ về mặt kia 1 xíu.
LK cần xem xét coi max pill mấy char skill đánh có dc hơn 50% máu ko rồi hẳn cho thêm nhé. Chứ giờ sv kẹp giỏi lắm thì dc x2 thui ra nhiều hp quá thì đánh nhau ko chêtd lại mất hay.

Bên trên