THÔNG BÁO Topic xác nhận giải thưởng đua top tiêu phí

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
bạn admin,
đang dùng nhưng đâu có nghĩa là của nhận vật của id. quy luật đáng lẽ phải được nêu rõ trước khi event bắt dầu chứ bạn. đâu phải để người chơi tốn tiền, tốn công sức rồi có thể thu hồi. tôi không đồng ý với cách các bạn đang dùng để chèn ép. đề nghị team xem xét tình huống có tính công bằng. lỗi không nằm phía tôi.
kết quả đua top tiêu phí tính theo nhân vật mà bạn, bạn nhìn bảng top xem là tính theo nhân vật hay id nha. Mình ko cố ý làm khó nhưng phải đảm bảo công bằng cho các bạn còn lại. Họ muốn cộng đồ dùm người thân nhưng không được.

BuGau

Gia nhập giang hồ
mình có nêu rõ, là chi tiết nội dung không có.
nhiêm vụ của các bạn ghi phải để gamer nắm bắt rõ chi tiết vấn đề trao thưởng, lý do không trao thưởng. không phải để có thể chèn ép gamer sau này. quy luật không có ghi rõ là phải dùng vũ khí đúng theo nhân vật tiêu phí.
bạn admin không thể dựa vào 1 câu 2 chữ "đang dùng" để lấm lém vấn đề thiếu xót trong chi tiết quy luật trao thưởng.

BuGau

Gia nhập giang hồ
thưa admin. mình nạp @ cho bản thân hay không. admin có thẻ xem xét hoặc truy vấn vấn đề.
để bảo đảm tính công bằng cho mọi người, thì quy luật phải được nêu rõ ràng chứ không để khi có vấn đề xảy ra, các admin lại xử ép gamer đang ủng hộ các bạn ?. các bạn thấy tính chất công bằng ở đâu trong vấn đề này.?

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
thưa admin. mình nạp @ cho bản thân hay không. admin có thẻ xem xét hoặc truy vấn vấn đề.
để bảo đảm tính công bằng cho mọi người, thì quy luật phải được nêu rõ ràng chứ không để khi có vấn đề xảy ra, các admin lại xử ép gamer đang ủng hộ các bạn ?. các bạn thấy tính chất công bằng ở đâu trong vấn đề này.?
Thông báo cuối cùng về phần thưởng mình cũng ghi rõ ràng rồi mà, 2 món bạn đăng ký là bạn op lúc 22h ngày 10 tháng 8. Không lý nào bạn ko đọc hết thông báo trao thưởng top tiêu phí được.

BuGau

Gia nhập giang hồ
thưa admin. quy luật phải được thông báo trước khi event bắt đầu chứ, nếu cuối cùng thì đâu có ý nghĩa gì?
mình không nói là không doc. mình nêu rõ là bên admin không có quy luật chi tiết về việc @ hoặc cường hóa phải đúng cho nhân vật tiêu phí. nếu biết thì đã không xảy ra vấn đề.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
thưa admin. quy luật phải được thông báo trước khi event bắt đầu chứ, nếu cuối cùng thì đâu có ý nghĩa gì?
mình không nói là không doc. mình nêu rõ là bên admin không có quy luật chi tiết về việc @ hoặc cường hóa phải đúng cho nhân vật tiêu phí. nếu biết thì đã không xảy ra vấn đề.
Nếu bạn đã đọc dòng này rồi thì sao 22h bạn còn op cung với áo rồi đăng kí ?

Mèo mập

Gia nhập giang hồ
+ cấp cường hóa cho vũ khí và trang bị bất kỳ kìa, nâng cấp khá tốt mới là loại đang dùng:)):))
nói chung thông báo cũng không rõ ràng. chính trong câu này cũng vậy. giờ người chơi nạp vô mua item hết rồi. thì cái câu này có ý nghĩa không.
Thông báo cuối cùng về phần thưởng mình cũng ghi rõ ràng rồi mà, 2 món bạn đăng ký là bạn op lúc 22h ngày 10 tháng 8. Không lý nào bạn ko đọc hết thông báo trao thưởng top tiêu phí được.

BuGau

Gia nhập giang hồ
cái quy luật này thì có liên quan gì đến mình đâu admin. mình làm gì có item nào +10
mình có nêu như trên, bên các bạn admin không quy luật nêu rõ vu khí, áo phải đúng với nhân vật tiêu phí.
các bạn không thể đựa vào 2 chữ "đang dùng" để nói tính chất công bằng.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
cái quy luật này thì có liên quan gì đến mình đâu admin. mình làm gì có item nào +10
mình có nêu như trên, bên các bạn admin không quy luật nêu rõ vu khí, áo phải đúng với nhân vật tiêu phí.
các bạn không thể đựa vào 2 chữ "đang dùng" để nói tính chất công bằng.
vậy chẳn lẽ ninja dùng được cung để đánh sao. Đợt 1 mình trao theo đúng đồ đang dùng, đợt 2 có mở rộng ra cho đồ 6x vì lúc này các bạn đã sắp 6x cả rồi . Top tiêu là tính theo tên nhân vật chứ đâu phải tính theo tài khoản đâu. Bảng thông báo cũng ghi là tên nhân vật. Đồ đang dùng của nhân vật ninja thì sao có thể là cung được.

0904848149

Binh Nhất
Theo cá nhân mình thì các sự kiện nên viết thật rõ ràng chi tiết hơn VD :Lưu ý ( chỉ tiêu phí cho các vũ khí trang bị nhân vật đăng ký mới được nhận)để ae họ ko bị nhầm lẫn ntn bởi thêm vài câu chữ mà người đọc có thể hiểu ngay về sự kiện đó, thay vì ngắn gọn mà đôi khi ae sẽ bỏ sót chi tiết nào đó để rồi có những ý kiến cá nhân ntn :)

Mèo mập

Gia nhập giang hồ
nếu như thông báo đủ rõ ràng thì bạn ấy cũng không dùng nick clone để mua @ để lên top.
kết quả đua top tiêu phí tính theo nhân vật mà bạn, bạn nhìn bảng top xem là tính theo nhân vật hay id nha. Mình ko cố ý làm khó nhưng phải đảm bảo công bằng cho các bạn còn lại. Họ muốn cộng đồ dùm người thân nhưng không được.
theo mình thấy cái công bằng ở đây thì cần có biện pháp cho hợp lý. ở đây là tất cả acc của bạn ấy chứ không phải cho người thân. bây giờ đòi thu hồi vậy có hợp lý không.
+ thứ 1 thông báo lúc đầu đã không rõ ràng"+ cấp cường hóa cho vũ khí và trang bị bất kỳ kìa, nâng cấp khá tốt mới là loại đang dùng"
+ thứ 2: bạn ấy là người sử dụng @, và nâng cấp cũng là acc của bạn ấy. có thể check ip hay bla bla, hoạc cần chụp hình 2 cái pc của bạn ấy cũng dc.
+ thứ 3: hi vọng vì tính công bằng mà admin nói, mà đứng ở vị trí của bạn ấy mà nghĩ, "nạp vô cho đã giờ lại vậy"

BuGau

Gia nhập giang hồ
bạn admin, hi vọng bạn có thể xem xét tình huống chuyên nghiệp hơn.
lỗi này rõ ràng là nằm ở các bạn trong việc không có chi tiêt quy luật trao phần thưởng.
mình không muốn chuyện xảy ra theo hướng cãi tay đôi, mình là người đã nạp @ ủng hộ sv. không hi vọng sẽ bị các bạn chèn ép vì 2 chữ "đang dùng".
mình không đồng ý việc hủy việc trao giải.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
bạn admin, hi vọng bạn có thể xem xét tình huống chuyên nghiệp hơn.
lỗi này rõ ràng là nằm ở các bạn trong việc không có chi tiêt quy luật trao phần thưởng.
mình không muốn chuyện xảy ra theo hướng cãi tay đôi, mình là người đã nạp @ ủng hộ sv. không hi vọng sẽ bị các bạn chèn ép vì 2 chữ "đang dùng".
mình không đồng ý việc hủy việc trao giải.
Trường hợp này mình sẽ họp và thống nhất quyết định cuối cùng nha. Thừa nhận là có lỗi 1 phần ở thông báo.

Mèo mập

Gia nhập giang hồ
View attachment 15118
Các bạn có tên trong danh sách top tiêu phí vui lòng comment tại topic này xác nhận vật phẩm sẽ được nâng cấp giúp mình bao gồm những thông tin sau để KTeam trao thưởng (copy mẫu rồi điền) :
ID :
Top :

Tên Vật Phẩm 1:
Tình trạng hiện tại ( Cấp CH, Dòng hợp thành):
Tên Vật Phẩm 2 :
Tên Vật Phẩm 3(nếu top 1) :

------------------------
Vật Phẩm sau khi được xác nhận sẽ không thể thay đổi! Xin lưu ý!
Trân Trọng - KTeam
theo như cái thông báo trong hình thì mình nghĩ là "+1 cho trang bị bất kỳ" thì không thể nói là k được

chantroi

Gia nhập giang hồ
Theo cá nhân mình thì các sự kiện nên viết thật rõ ràng chi tiết hơn VD :Lưu ý ( chỉ tiêu phí cho các vũ khí trang bị nhân vật đăng ký mới được nhận)để ae họ ko bị nhầm lẫn ntn bởi thêm vài câu chữ mà người đọc có thể hiểu ngay về sự kiện đó, thay vì ngắn gọn mà đôi khi ae sẽ bỏ sót chi tiết nào đó để rồi có những ý kiến cá nhân ntn :)
thật sự là từ lúc đọc cái thông báo event đó mình toàn hiểu là + cấp cường hóa cho vũ khí ,trang bị bất kỳ
giờ đọc kĩ lại mới thấy ý admin là vũ khí trang bị đang dùng.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Chốt vụ này!
Do lỗi bên mình không thông báo cụ thể và chi tiết dẫn đến sự hiểu nhầm của người chơi vì vậy nên quyết định :
- Giải thưởng cho tất cả các top sẽ được mở rộng ra trên quy mô các tài khoản của Hiệp Khách đó (tính đến trước lúc trao giải). Sẽ check theo IP login của nhân vật đó.
- Vũ khí và trang bị được thăng cấp sẽ là bất kỳ (miễn sao nó thuộc sở hữu chủ top tiêu phí tính đến trước lúc trao giải ) và không có dấu hiệu trade qua nhờ cộng dùm, mua bán giải.
---------
Mặt bằng chung sẽ không có thay đổi gì, nếu các top muốn thay đổi trang bị và vũ khí nhận giải vui lòng comment tại topic này. Chỉ áp dụng cho các top đợt 2.

Last edited:
Bên trên