Topic hỏi đáp tất cả vấn đề liên quan đến Ninza

MomoSumiChan

Binh Nhất
Với chút kinh nghiệm chơi Ninza từ đầu sv Dzogame đến giờ, mình mạo muội mở topic này để hướng dẫn 1 số bạn mới đến với game HKGH và những bạn chuyển từ char khác sang Ninza.

Nếu ai có thắc mắc gì cứ việc post lên, rảnh thì mình trả lời hết tất cả ^^, đúng sai chưa biết nhé .... nhưng chắc sai ít thôi à hehehee.:)

TaOKaio

Gia nhập giang hồ
Với chút kinh nghiệm chơi Ninza từ đầu sv Dzogame đến giờ, mình mạo muội mở topic này để hướng dẫn 1 số bạn mới đến với game HKGH và những bạn chuyển từ char khác sang Ninza.

Nếu ai có thắc mắc gì cứ việc post lên, rảnh thì mình trả lời hết tất cả ^^, đúng sai chưa biết nhé .... nhưng chắc sai ít thôi à hehehee.:)
Đại ka cho ? cái khí công thứ 9 của Njnza:
Tăng khả năng khi né được đòn tấn công của đối thủ thì đòn đánh thường tiếp theo được + thêm 1 số dame ngẫu nhiên theo % dame đối thủ gây ra cho mình

Đại ka đánh bên dzogame thấy cái khí công này xuất hiện bao h chưa.

MomoSumiChan

Binh Nhất
Đại ka cho ? cái khí công thứ 9 của Njnza:
Tăng khả năng khi né được đòn tấn công của đối thủ thì đòn đánh thường tiếp theo được + thêm 1 số dame ngẫu nhiên theo % dame đối thủ gây ra cho mình

Đại ka đánh bên dzogame thấy cái khí công này xuất hiện bao h chưa.
KC tên là Ngự Khí Xung Tiêu thật ra rất khó thấy vì sao, vì ng ta ít khi nào đánh bình thường, mà kẹp ko, có thấy lên dame đâu mà bít miss hay ko!!

Nhưng mình nghĩ là mình đánh ng ta miss thì lần sau minh đánh trúng sẽ dc thêm dame, chứ ko fai ng ta danh minh né xong roi lai dc len dame đâu, nếu thế thì chẳng ai đánh lại thích khách, vì né cả chục lần thì dame nó lên bao nhiu, đối phương bao nhiu HP mới chịu nổi ^^

mainhatminh

Binh Nhì
MOD khó chiệu quá đấy..><...để anh em người ta bàn việc...
Người dám tao topic thế này..thì cũng bãn lãnh lắm..chứ ko ""cốc ổi"" đâu

MomoSumiChan

Binh Nhất
Bắt đầu thằng thiên nin mới thọt dần nhé =.=. Trc đó thì vẫn hổ báo , và solo ít đối ( tất nhiên tùy trình ng cầm nin nữa )
Bắt đầu thăng thiên nin thọt dần và dần đc gọi với cái tên cave buff @@
Cũng có 1 số người nói thế, nhưng thọt hay ko là do cách PK và sự đầu tư vào acc. Đã chơi Ninza thì fải định hình sẵn, đồ fải ngon, dame tăng theo độ khủng của đồ mà. Nếu đao + 8 va +9 hơn nhau ko bao nhiu, nhưng Kích +8 với 9 khác nhau xa lắm. VK Ninza TT 2 mà +10 thì chém em nào ko ngại, ai ko ngại là chết lun. Còn Cave hay ko thì fải coi vào cách PK của cả team, cả bang thế nào, chứ tui cầm Ninza vẫn ra chém, chứ mình Cave thì ai nhào ra bây giờ

MomoSumiChan

Binh Nhất
Ninza hơi khó đánh với Đao 1 chút, vì Đao có Def trâu, Ninza đánh ko vào, nhưng nếu biết kết hợp Pill, debuff với pill NL thì đánh với Đao cũng chưa chắc là Ninza bị bất lợi nhiều.

Natsu

Binh Nhì
Cũng có 1 số người nói thế, nhưng thọt hay ko là do cách PK và sự đầu tư vào acc. Đã chơi Ninza thì fải định hình sẵn, đồ fải ngon, dame tăng theo độ khủng của đồ mà. Nếu đao + 8 va +9 hơn nhau ko bao nhiu, nhưng Kích +8 với 9 khác nhau xa lắm. VK Ninza TT 2 mà +10 thì chém em nào ko ngại, ai ko ngại là chết lun. Còn Cave hay ko thì fải coi vào cách PK của cả team, cả bang thế nào, chứ tui cầm Ninza vẫn ra chém, chứ mình Cave thì ai nhào ra bây giờ
hiển nhiên r bạn , chơi nin pk mà ko có dagger +8 trở lên thì khỏi chơi phí công . Nói thế nào thì nói chứ cứ đồ ngon thì char nào cũng khủng cả. Tuy nhiên sau khi thăng thiên nin lại bị neft so với các char còn lại , ngang đồ thì nin vẫn kém ưu thế hơn so với trc. Mình đang đề cập tới solo nhé, team thì ko nói vì nó rộng quá.

MomoSumiChan

Binh Nhất
Mình chơi Ninza từ lv 1 đến giờ, vẫn ko hề thấy thua thiệt khi lên TT. Thua thiệt hay ko la do người chơi thôi. Mình thì ko nghĩ là Ninza yếu thế hơn khi ngang đồ, nó có cái 5 rage thì ng ta ko sợ nó thôi chứ làm gì fải yếu thế.

Còn Đao 9x den 114 ma full roi max pill +++ du thứ thì tất nhiên fải ngon, mà tất cả đều ngon chứ ko riêng gì Đao. Nhưng nếu Ninza max thì bụp 1 cai Đao cũng chết

Bên trên