Thiên thời - địa lợi - nhân hòa

oneapple

Gia nhập giang hồ
Xin đi thằng vào vấn đề luôn, đây là thời điểm cực kỳ cực kỳ thuận lợi để NPH Private Yulgang nên tung " đứa con " tinh thần" của mình ra sớm, vì sao?
1. Các dòng game cùng tên nhưng khác Châu Lục hiện nay khá mỏng manh, ví như:
- HKUS (Fate of game ) đang trong tình trạng khủng hoảng, không vào game được, xuất hiện vô số lỗi không fixed được cho tới thời điểm hiện tại cũng trên 1 tháng .
- HKEU (Usergame) mới mở ra , do chính sách ăn bạc lẻ đối với thị trường game lâu năm nên đã không thu hút được người chơi, kèm theo đó là một chiến lược sử dụng những công nghệ lạc hậu, cũ kỹ áp dụng vào game nên đã khiến cho cộng đồng gamer ko mặn mà ( Gameguard) .
- HKDzo, cài này thì không cần phải nói rồi, game bản quyền chính thức, ăn tiền , hút máu No.1 việt nam nhưng chính sách hậu mãi, hỗ trợ khách hàng đến thời điểm hiện tại phải nói là bê bết, không khoa học và thiếu chuyên nghiệp.
Trong khi đó, đặc điểm chung của 3 game này là hoàn toàn phụ thuộc vào Mgame, NPH có SOURCE chính gốc của game, muốn thay đổi về hình thức, về phong cách, gameplay đều phải thông qua Cty Mẹ Mgame mới làm được . Thử nghĩ tiền bạc , thời gian của gamer bỏ ra , đầu tư vào game nhưng xử lý công việc, giải quyết vấn đề phát sinh cần phải đợi từ phía " đối tác" hỗ trợ trong khi bản thân chả làm gì được ngoài câu : " Chúng tôi đã nhận được yêu cầu hỗ trợ của bạn, vui lòng đợi phản hồi của chúng tôi trong thời gian sớm nhất." Đấy tiền nạp cái là nhận ngay, trong khi gọi hỗ trợ thì phải đợi phải chờ, vấn đề nhỏ có thể xử lý ngay nhưng nếu chuyện lớn : Dupe Ngọc CLVC, Hack, Cheat diễn ra thì phải ứng phó làm sao.
Đây chỉ là ý kiến cá nhân của iem thôi, mấy bác nhẹ tay góp ý thôi ạ :)) .

wesboy97

Gia nhập giang hồ
lol lại dìm dzo :)) muốn vip muốn pro thì nạp tiền ...còn để chơi giải trí thì ko nạp cũng dc :))) ko muốn nạp tiền mà cứ thích đú top sever :))) biết kinh doanh thì đồ vẫn ok thôi muốn bình đẳng trong game thì tạo cái sever private ấy mà chơi còn vụ dupe ngọc CLVC thì Hiện tại ko thấy :))) lol lol

kiemthedlk

Gia nhập giang hồ
lol lại dìm dzo :)) muốn vip muốn pro thì nạp tiền ...còn để chơi giải trí thì ko nạp cũng dc :))) ko muốn nạp tiền mà cứ thích đú top sever :))) biết kinh doanh thì đồ vẫn ok thôi muốn bình đẳng trong game thì tạo cái sever private ấy mà chơi còn vụ dupe ngọc CLVC thì Hiện tại ko thấy :))) lol lol
bác có chơi dzo ko mà biết rõ thế ??

sosoon1234

Gia nhập giang hồ
có và đang tạm ngừng để tập trung cho việc học /:)
Lớp 12 hả :))

Chán bạn luôn, thế hóa ra công sức anh LK cân bằng sự chênh lệch giữa ko nạp - có nạp và nạp nhiều là vô ích à? Hóa ra phải nạp tiền thì mới pro mới top sv được :)) Vote đổi game thành "Đại phú giang hồ" thôi :))

nguyenhoang0241

Gia nhập giang hồ
Ko nạp car - nạp car mà giống nhau thì cũng như ko, thử hỏi mấy người bỏ tiền vào game mà bằng người ko bỏ gì thì có công bằng ko, thật sự thế giới game là 1 xã hội thu nhỏ phải có người giàu người nghèo chứ >:)>:)>:)

sosoon1234

Gia nhập giang hồ
Ko nạp car - nạp car mà giống nhau thì cũng như ko, thử hỏi mấy người bỏ tiền vào game mà bằng người ko bỏ gì thì có công bằng ko, thật sự thế giới game là 1 xã hội thu nhỏ phải có người giàu người nghèo chứ >:)>:)>:)
Nhưng không thể có chuyện không nạp card thì đừng nghĩ đến chuyện top sever :)) Những ng nạp card bỏ tiền thì ng ko nạp card bỏ công sức, thế là công bằng

wesboy97

Gia nhập giang hồ
sự thật vậy có tiền thì top xã hội vốn đã không công bằng thì đừng mong game nó công bặng :))) xã hội phân hóa hết ko muốn nap tiền mà thích đúng đầu sever thì ảo tưởng quá rồi :))) còn cái công sức của LK mà bạn nói ấy cân bằng ko nạp - và có nạp đến hiện h vẫn chỉ đang trên lý thuyết thôi nào là sever đầu tiên 9.0 nào là HBQ có mở cũng chỉ hút máu cho nhìu vào rồi dẹp sever :)))))))))

CM Ngọc

Gia nhập giang hồ
nghèo thì bán sức lao động của mình để thằng giàu mua nó - thế là công bằng, game éo nào mà chả có phân hóa giàu nghèo

sosoon1234

Gia nhập giang hồ
sự thật vậy có tiền thì top xã hội vốn đã không công bằng thì đừng mong game nó công bặng :))) xã hội phân hóa hết ko muốn nap tiền mà thích đúng đầu sever thì ảo tưởng quá rồi :))) còn cái công sức của LK mà bạn nói ấy cân bằng ko nạp - và có nạp đến hiện h vẫn chỉ đang trên lý thuyết thôi nào là sever đầu tiên 9.0 nào là HBQ có mở cũng chỉ hút máu cho nhìu vào rồi dẹp sever :)))))))))
Đừng lôi ba cái thực tế đời sống vào game chứ bạn trẻ :)))

Sao bạn nói sv LK mà giống cái sv bạn đang chơi thế nhỉ :))

Happy Days

Binh Nhì
bạn hơi bị trẽ trâu rồi...về Dzô bạn ý kiến như vậy mình ko nói..vì mình ko chơi dzô..còn về SV này đúng là chỉ tồn tại trên lý thuyết nhưng ko phải vì vậy mà bạn muốn nói gì cũng đc đâu. nếu mún nhận xét, đánh giá, hay phán điều gì đó thì hãy đợi sv ra. với những gì bạn thể hiện mấy ngày qua và nếu như mình là MOD mình ko ngừng ngại cho bạn ra đão đâu...nếu bạn là tín đồ của Dzô thì hãy về bên ấy mà thễ hiện..đây là nhà của yulgangvn. Chã ai chào đón bạn vs kiễu cách của bạn như thế và chắc bạn cũng từng nghe qua câu "không có mợ thì chợ vẫn đông"..hiễu ý mình nói chứ.

wesboy97

Gia nhập giang hồ
bạn hơi bị trẽ trâu rồi...về Dzô bạn ý kiến như vậy mình ko nói..vì mình ko chơi dzô..còn về SV này đúng là chỉ tồn tại trên lý thuyết nhưng ko phải vì vậy mà bạn muốn nói gì cũng đc đâu. nếu mún nhận xét, đánh giá, hay phán điều gì đó thì hãy đợi sv ra. với những gì bạn thể hiện mấy ngày qua và nếu như mình là MOD mình ko ngừng ngại cho bạn ra đão đâu...nếu bạn là tín đồ của Dzô thì hãy về bên ấy mà thễ hiện..đây là nhà của yulgangvn. Chã ai chào đón bạn vs kiễu cách của bạn như thế và chắc bạn cũng từng nghe qua câu "không có mợ thì chợ vẫn đông"..hiễu ý mình nói chứ.
lol nhận xét ko theo phía này thì bị nói trẻ trâu không nâng bi thì bị ban lol đợi sever ra thì nhận xét thì theo ý bạn nói là mình ko bao h dc nhận xét à :))) ban thì cứ ban mình chỉ rãnh rỗi vào chém gió thôi

Happy Days

Binh Nhì
lol nhận xét ko theo phía này thì bị nói trẻ trâu không nâng bi thì bị ban lol đợi sever ra thì nhận xét thì theo ý bạn nói là mình ko bao h dc nhận xét à :))) ban thì cứ ban mình chỉ rãnh rỗi vào chém gió thôi
chém chứ ko phải dìm...nếu bạn ở bên 4rum Dzô bạn mún nói thế nào về yulgangvn cũng đc..nhưng đây là 4rum yulgangvn...bạn là người sài gòn vậy bạn có dám ra hà nội và nói ng Hà Nội ko ra gì ko? ăn guốc liền.

sosoon1234

Gia nhập giang hồ
Bực mình vs bạn trẻ quá, bạn nhận xét 1 cái sv chưa ra mắt chính thức mà ko thấy ngượng mồm àh :)) Hay là bạn tự tin mình là boy lớp 12 rồi nên nhìn cái gì thấy chuẩn cái đấy? Chả ai ban bạn nếu bạn góp ý nghiêm túc cả, chỉ có bạn fanboy Dzo nên thấy ng ta nói cái j thì quay ra cãi không cần biết đúng sai, mình chưa thấy ai bênh chuyện NPH hút máu ngoài bạn cả ==" Lại còn lôi thực tế vào game, bạn trẻ thực tế lvl max =.="

wesboy97

Gia nhập giang hồ
Bực mình vs bạn trẻ quá, bạn nhận xét 1 cái sv chưa ra mắt chính thức mà ko thấy ngượng mồm àh :)) Hay là bạn tự tin mình là boy lớp 12 rồi nên nhìn cái gì thấy chuẩn cái đấy? Chả ai ban bạn nếu bạn góp ý nghiêm túc cả, chỉ có bạn fanboy Dzo nên thấy ng ta nói cái j thì quay ra cãi không cần biết đúng sai, mình chưa thấy ai bênh chuyện NPH hút máu ngoài bạn cả ==" Lại còn lôi thực tế vào game, bạn trẻ thực tế lvl max =.="
lol câu nào mình nói fanboy :)))) sự thật xã hội nó v :)))) còn dzo là nhà phát hành chính thức vẫn hơn khối thằng nâng bi cho cái sever private và chưa xuất hiện mà cứ hô hào :)))))) sao bạn biết những lời nhận xét của mình ko đúng :))) cứ ở đó mà nâng bi đi

sosoon1234

Gia nhập giang hồ
lol câu nào mình nói fanboy :)))) sự thật xã hội nó v :)))) còn dzo là nhà phát hành chính thức vẫn hơn khối thằng nâng bi cho cái sever private và chưa xuất hiện mà cứ hô hào :)))))) sao bạn biết những lời nhận xét của mình ko đúng :))) cứ ở đó mà nâng bi đi
Thế cơ sở nào để bạn nói
có mở cũng chỉ hút máu cho nhìu vào rồi dẹp sever :)))))))))
Nhà tiên tri chăng? :)) Đừng nhìn ta mà suy ngưòi như thế :)) Cái sv Dzo vì nó là chính thức nên nó ms nhiều ng vô, còn chất lượng thế nào ai cũng biết :)) Thời nào còn lấy cái danh chính thức ra hù dọa nhau thế :))

Còn nhìn lẫn lộn game với đời thực thì còn trẻ con lắm em zai :))

Happy Days

Binh Nhì
vậy sao mình biết đc những nhận xét của bạn về sv này là đúng...về Dzô thì ai cũng biết cã rồi..ngày Dzô thông báo CB có ai vào chê này nọ ko? chỉ khi game ra thì bản chất mới hình thành..vậy nên yulgangvn chưa ra thì bạn đừng vội kết luận gì hết..;)

sosoon1234

Gia nhập giang hồ
vậy sao mình biết đc những nhận xét của bạn về sv này là đúng...về Dzô thì ai cũng biết cã rồi..ngày Dzô thông báo CB có ai vào chê này nọ ko? chỉ khi game ra thì bản chất mới hình thành..vậy nên yulgangvn chưa ra thì bạn đừng vội kết luận gì hết..;)
Thím nhắc mới nhớ, bao giờ mình CB thế nhỉ? Test Dev cũng dc 2-3 tuần + 1 năm rồi

Bên trên