Thông số cơ bản của Thương khách

mumpasyn

Binh Nhất
Sau 1 thời gian quan sát char thương, mình đã lập ra 1 công thức các chỉ số cho char thương

Dựa trên những gì mình lượm lặt mấy ngày qua đã lập đc 1 bảng chỉ số cơ bản (chỉ số khi ko mặc đồ và chưa tăng KC ) của char thương như sau :

Chỉ số từ lv 1 ~ 60 ( ở mỗi lv 10 và 35 có sự thay đổi khí thăng chức nhé các bạn :) )
cái này là do Mic vs bx làm chung lời có hoi giống về lời văn nhé...vì 2 đứa có bàn qua cãi lại nhiều lần hjhj :D

khi xem các bạn có thể thắc mắc là sao có tới 2 lần Lv10 và Lv35...thì Lv10 và Lv35 nằm ở dưới là chỉ số tăng sau khi thăng chức....

mumpasyn

Binh Nhất
àg tiện thễ đây mình nói lunz nếu bạn nào rảnh thì lập bảng test lunz..như vậy các mem sẽ đỡ chán trong lúc cho sv và có thể có đc sự tính toán c/x nhất từ mọi người...vì thật ra trong quá trinh lập phép tính 2v/c míc cũng lăn tăn rất nhiều lần mới đưa ra 1 bảng thông số cụ thế này...nhưng xem ra cả 2 vẫn chưa hài lòng lắm về tính c/x của bảng thông số trên......hiện tại míc và bx có thễ đảm bảo 2 thông số 2v/c vừa mới làm đạt ngưỡng 99.9% từ 1 tới 60....còn phần còn lại phải từ từ ạg

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Mình nghĩ khối lượng công việc đang còn bây giờ hiện sẽ nhân lên gấp bội rồi đây
Skill, uy lực, ngọc clvc, ulpt, dame def, kc......
Cả 1 vấn đề vì mỗi thứ đều có logic của nó chứ không thể phán đoán sơ sài như trước được

mumpasyn

Binh Nhất
Mình nghĩ khối lượng công việc đang còn bây giờ hiện sẽ nhân lên gấp bội rồi đây
Cả 1 vấn đề vì mỗi thứ đều có logic của nó chứ không thể phán đoán sơ sài như trước được
bỡi vậy mic mới kêu gọi mọi người test chung đễ có phép tinh chuẫn nhất... :D

BeHoa11

Binh Nhì
uhm, tụi mình tham khảo chỉ số từng nhân vật qua từng lv, lập công thức rồi đối chiếu so sánh với chỉ số với kết quả công thức.
Các chỉ số trên đều đúng, ít nhất là đến lv 60 ^^

vì có thể 1 số char có vài sự thay đổi đặc biệt ( đặc biệt là char nin, mới lv thấp đã có những chỉ số ko theo quy luật ), nên dù có công thức, tụi mình cũng ko dám chắc là lên lv cao hơn có sự thay đổi ji đột ngột ko, nên ko có pot pot thêm, vì lên 60 trở lên up lv hơi lâu, khó test chính xác để đảm bảo :D

mumpasyn

Binh Nhất
uhm, tụi mình tham khảo chỉ số từng nhân vật, lập công thức rồi đối chiếu so sánh hẳn hoi.
Các chỉ số đều đúng, ít nhất là đến lv 60 ^^

vì có thể 1 số char có vài sự thay đổi đặc biệt ( đặc biệt là char nin, mới lv thấp đã có những chỉ số ko theo quy luật ), nên dù có công thức, tụi mình cũng ko dám chắc là lên lv cao hơn có sự thay đổi ji đột ngột ko, nên ko có pot pot thêm, vì lên 60 trở lên up lv hơi lâu, khó test chính xác để đảm bảo :D
ck nói thêm lunz...char Đp từ Lv5 chi số mana cũng bắt đầu loạn

mumpasyn

Binh Nhất
cái này phải nhờ ai đó thật giỏi excel mới ngiệm đc phép tính.......nói vs mọi người là nhìn cái bãng chĩ số thẽ co vè dễ....nhưng khi các bạn làm thì mới thấy mệt vs mấy con số...bỡi vậy cần lắm nhưng tester tự nguyện ạg....minh nói thêm là char thương và đao tụi mình làm tính c/x đạt 99.9% còn ninja bx đã ra đc thông số nhưng về phần né tránh khi đạt ngưỡng Lv50 bị lệnh 1 điễm.....vì cái dì đó thì 2 v/c đang cãi lộn đễ cho nó ra....hjhj :D cố lên vk...từ từ cãi cũng ra. haha

BeHoa11

Binh Nhì
ko phải do vấn đề tính toán của bx =__________=

là do dzo chơi ac thôi :((

Mỗi lv lên 1 điểm, đến lv 16 mọi việc vẫn ổn. mà tự dưng lên 17 ~ 22, bắt đầu loạn nhịp, cái thì 1 điểm cái 2 điểm cái ko + thêm điểm T.T

có phải lỗi của bx lập phép tính đâu T.T
mỗi lv 1 điểm ai lập cũng đc mà :(( chỉ là nó loạn quá thôi :((

ai ngờ cái dễ nhất lại trở chứng, cũng may mình cẩn thận dò sét liên tục chứ ko dựa vào công thức quá T.T

mumpasyn

Binh Nhất
ko phải do vấn đề tính toán của bx =__________=

là do dzo chơi ac thôi :((

Mỗi lv lên 1 điểm, đến lv 16 mọi việc vẫn ổn. mà tự dưng lên 17 ~ 22, bắt đầu loạn nhịp, cái thì 1 điểm cái 2 điểm cái ko + thêm điểm T.T

có phải lỗi của bx lập phép tính đâu T.T
mỗi lv 1 điểm ai lập cũng đc mà :(( chỉ là nó loạn quá thôi :((

ai ngờ cái dễ nhất lại trở chứng, cũng may mình cẩn thận dò sét liên tục chứ ko dựa vào công thức quá T.T

hay mình thử lập một cột biến chỉ số lung tung trong excel...như vậy nó dễ làm phép tính hơn...nhưng mà khó khăn là ko có khả năng cày lên lv cao...để biết đc nhưng lv nó thay đổi.....chài ai.......giá có SV nào chuẫn đập 1 con up 1 Lv tui vs vk tui đỡ mệt đầu hén :v

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
uhm, tụi mình tham khảo chỉ số từng nhân vật qua từng lv, lập công thức rồi đối chiếu so sánh với chỉ số với kết quả công thức.
Các chỉ số trên đều đúng, ít nhất là đến lv 60 ^^

Bạn đã thử 1 sever PRI nào khác chưa
Nhanh lên lever chẳng hạn
Xem những thông số có 9 xác với sever Officall hay không nếu 1 trong những sever PRI đó chính xác thì mình nghĩ bạn nên dừng lại ở dzo và tiến đến các sever PRI công việc sẽ được rút ngắn
Hiện tại mình đang rất rất bận
không thể giúp gì mọi người được >"<!
Thành thật xin lỗi...!

Pink

Thiếu Úy
kaka ta cũng tính tới việc làm các char như vầy từ tuần trước rồi . mà khổ nỗi h` công việc bộn bề #:-s . vs lại mới kua dc 1 em hotgirl nữa nên đang phê :x . h game ra cũng chịu . ko cầy nỗi :|

Bên trên