THẢO LUẬN Tạm biệt các fans và anti chúc kteam có sức khỏe và phát triển

riprip

Gia nhập giang hồ
game này không thiết kế cái Shop giống kiểu đấu giá nhỉ ... gửi lên đó bán rùi không bán được 3 ngày trả về hoặc đặt mua ngọc với item đồ @ người đó có thể treo bán = gold ... tìm và bán cũng lẹ
muỗn bán phải có Vip bán đồ mua thì khỏi 1 char dc bán 8 mõn :)):)):))

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
e nghỉ là nên tổ chức 1 giải pk, mà trong đó, thuê đồ từ npc để pk, vừa tạo điều kiện cho nhìu ae tầm trung tham gia, vừa giảm gold sv
thuê vk, thuê tb ulpt, def, thuê trang sức,v..v... mới mức và time theo kteam cảm thấy hợp lý chẳng hạn
đồ thuê hoặc 1 ngày, hoặc chỉ cho thuê trong thời gian diễn ra event pk, và 1 tháng 1 lần thì lượng gold sẽ có 1 ngày giảm mạnh
còn về phần thưởng thì ko cần quá lớn, đủ khích lệ tinh thần tham gia và đủ để ae cảm thấy bỏ lượng gold thuê đồ tham gia event là hợp lý
e chỉ góp ý, nếu đc thì sẽ rất tuyệt cho phần còn lại :D
Cũng là ý kiến hay :) Mình sẽ tham khảo trong time tới.

Lion_King

Staff member
game này không thiết kế cái Shop giống kiểu đấu giá nhỉ ... gửi lên đó bán rùi không bán được 3 ngày trả về hoặc đặt mua ngọc với item đồ @ người đó có thể treo bán = gold ... tìm và bán cũng lẹ
Anh sẽ xem xét làm thơi gian tới nhé.

ChuTuoc

Gia nhập giang hồ
Gold mất giá, item mất giá theo. Một cây hàng vip, một kho ngọc xịn trong một tháng mất giá 1/2 giá trị tính theo VND.
Kinh doanh trong game khác ngoài đời vì thị trường trong game quá nhỏ, quyết định của Kteam có thể thay đổi thị trường ngay lập tức.
Lấy quy luật cung cầu bình thường mà kinh doanh trong game thì chỉ từ thua đến lỗ.
Các bạn farmer, đầu cơ, kinh doanh nên trách mình trước đã.
Ngoài ra Kteam cũng quá nóng vội trong việc chống famer và giảm giá đồ nên đưa ra hàng loạt chính sách khiến đồ, gold mất giá quá nhanh làm ae đã đầu tư nhiều từ trước sock nặng.
Kteam có lỗi và nên xin lỗi ,bồi thường cho ae bị sock nhé ^^
Đồ giờ rẻ rồi, ae đầu tư set ULPT 6x 7x để đi TLC, event đi.
Sắp tới Kteam sẽ ra nhiều event hay mà.
Chơi game không thể không tốn kém :(

LegendK

Binh Nhất
_ Mình thấy mấy bạn chơi thể loại MOBA riết bị nhiễm cái vụ chỉ cần kĩ năng mà k cần nạp 1 đồng bạc nào cũng thành vip sv rồi, ns thật nhé, các tựa game khác như vltk, kiếm thế,.. bao gồm cả game này thì hầu như kĩ năng chỉ chiếm 10% trong việc thắng thua, 90% còn lại đều phải build đồ bằng mồ hôi nc mắt (ai có vnd thì khỏi nói), nhưng do sv cái j cũng hơi khó hết ( exp chậm, rate drop bèo nhèo,...) nên mún cày đồ để ngang bằng vs mấy bác phang vnd thì hầu như là ko nỗi nên đâm ra nãn hết là vậy. Còn vụ event + giải đấu thì cách thức rất đa dạng và phần thưởng cũng khá ngon, nhưng ít ai tham gia là vì : ko ai rảnh để tham gia 1 event khi bít chắn chắn mình thua =))
_ Vì là 1 loại game dùng tiền để tán mặt ng khác ( do thể loại game nó vậy, kteam k có lỗi trong chiện này) nên những event pk sau kteam nên ra 1 giải bự vs nhìu giải nhở bên trong giả sử độc cô cầu bại chia làm 3 giải nhỏ
Đccb chim sẻ : phần thưởng ít đển trung bình, dành cho các ae đồ cùi, trình pk kém, chơi vui là chính
Đccb gà : phần thưởng từ trung bình đến cao, dành cho ae có đầu tư nhưng chưa tới độ thần thánh
Đccb vip : phần thưởng từ cao đến rất , dành cho các thần thánh trong game phân tài cao thấp
Khi mở thì tùy ai thấy trình mình ở đâu thì cứ đăng kí vào. Vậy thì cả ae cùi lẫn vip có thể chơi event mà k tự ti về đồ đạc của mình
1 số ý kiến góp ý nho nhỏ cho ae vậy thui

Lion_King

Staff member
Gold mất giá, item mất giá theo. Một cây hàng vip, một kho ngọc xịn trong một tháng mất giá 1/2 giá trị tính theo VND.
Kinh doanh trong game khác ngoài đời vì thị trường trong game quá nhỏ, quyết định của Kteam có thể thay đổi thị trường ngay lập tức.
Lấy quy luật cung cầu bình thường mà kinh doanh trong game thì chỉ từ thua đến lỗ.
Các bạn farmer, đầu cơ, kinh doanh nên trách mình trước đã.
Ngoài ra Kteam cũng quá nóng vội trong việc chống famer và giảm giá đồ nên đưa ra hàng loạt chính sách khiến đồ, gold mất giá quá nhanh làm ae đã đầu tư nhiều từ trước sock nặng.
Kteam có lỗi và nên xin lỗi ,bồi thường cho ae bị sock nhé ^^
Đồ giờ rẻ rồi, ae đầu tư set ULPT 6x 7x để đi TLC, event đi.
Sắp tới Kteam sẽ ra nhiều event hay mà.
Chơi game không thể không tốn kém :(
Mình cứ nghe item mấy giá, đồ đạc tràn lan, vậy mà nghịch lí là các event PK hoặc anh em tự phát PK lại ko có, là sao thế nhỉ ???

SuperCover

Trung Sĩ
_ Mình thấy mấy bạn chơi thể loại MOBA riết bị nhiễm cái vụ chỉ cần kĩ năng mà k cần nạp 1 đồng bạc nào cũng thành vip sv rồi, ns thật nhé, các tựa game khác như vltk, kiếm thế,.. bao gồm cả game này thì hầu như kĩ năng chỉ chiếm 10% trong việc thắng thua, 90% còn lại đều phải build đồ bằng mồ hôi nc mắt (ai có vnd thì khỏi nói), nhưng do sv cái j cũng hơi khó hết ( exp chậm, rate drop bèo nhèo,...) nên mún cày đồ để ngang bằng vs mấy bác phang vnd thì hầu như là ko nỗi nên đâm ra nãn hết là vậy. Còn vụ event + giải đấu thì cách thức rất đa dạng và phần thưởng cũng khá ngon, nhưng ít ai tham gia là vì : ko ai rảnh để tham gia 1 event khi bít chắn chắn mình thua =))
_ Vì là 1 loại game dùng tiền để tán mặt ng khác ( do thể loại game nó vậy, kteam k có lỗi trong chiện này) nên những event pk sau kteam nên ra 1 giải bự vs nhìu giải nhở bên trong giả sử độc cô cầu bại chia làm 3 giải nhỏ
Đccb chim sẻ : phần thưởng ít đển trung bình, dành cho các ae đồ cùi, trình pk kém, chơi vui là chính
Đccb gà : phần thưởng từ trung bình đến cao, dành cho ae có đầu tư nhưng chưa tới độ thần thánh
Đccb vip : phần thưởng từ cao đến rất , dành cho các thần thánh trong game phân tài cao thấp
Khi mở thì tùy ai thấy trình mình ở đâu thì cứ đăng kí vào. Vậy thì cả ae cùi lẫn vip có thể chơi event mà k tự ti về đồ đạc của mình
1 số ý kiến góp ý nho nhỏ cho ae vậy thui
KHÁ HAY NHƯNG VÍ DỤ THẰNG ĐỒ NGON ĐĂNG KÝ VÔ GIẢI CHIM SẺ HÀNH GÀ THÌ S TA@@~

ChuTuoc

Gia nhập giang hồ
Mình cứ nghe item mấy giá, đồ đạc tràn lan, vậy mà nghịch lí là các event PK hoặc anh em tự phát PK lại ko có, là sao thế nhỉ ???
Event pk thì không có chứ pk kill auto qua lại ngày nào cũng có sếp ơi.
Mình ko rõ về kỹ thuật nhưng có một giải đấu nào đó giống Liên đấu của VLTK thì hay tuyệt. Đảm bảo ae tham gia ầm ầm ^^

ngocdoan

Binh Nhì
ý kiến này hay nè, tiện lợi giao thương

Hochoi

Binh Nhì
Hình như bạn ko hiểu tại sao có tặng NTC và tại sao có KBonus thì phải.

• NTC là để kích thị trường đồng đều bình dân, ai cũng có quà mỗi tháng. Do đó mỗi người chỉ hạn chế 1.
  • KBonus là để kích tiêu thụ trên toàn server, tiêu càng nhiều thì tích luỹ càng nhiều. Nên nhớ nó khác với nạp nhiều nhé, nạp nhiều mà ko tiêu cũng thế thôi.

Còn vụ lag KCash bạn có thể: dùng lệnh, hoặc kiểm tra ở trang web cá nhân là luôn đúng nhé.
Cái ông LK này thực là củ chuối, tôi hỏi mang tính chất xây dựng mà ông trả lời tôi mang tính gây sự quá:
- NTC: ở 8x, 9x có tặng thêm 100m, 200m NTC có được bao nhiêu % EXP, họ nạp nhiều tặng nhiều có ảnh hưởng gì tới bình dân hay không bình dân gì đâu, khi họ nạp @ họ thấy được tặng thì họ vui thôi, họ nạp càng nhiều thì càng tốt cho server chứ sao.
- Kbonus kích thích tiêu thụ thì đúng rồi, nhưng mà có thằng điên nào nạp tiền vào game mà không tiêu, tôi có thắc mắc là khi nạp thẻ không được tặng Kbonus đâu, tôi chỉ thắc mắc là nó hiển thị không đúng, cho nên tôi không biết hiện mình đang có bao nhiêu Kbonus để tôi dự định mua đồ bằng Kbonus mà thôi.
- Dùng lệnh để kiểm tra @ thì tôi đã được hướng dẫn rồi, tôi chỉ thấy nó bất tiện, tôi chỉ thắc mắc là về kỹ thuật nó khó đến mức mà các ông không fix được hay sao mà mãi không fix thôi.

hoangquaneditor2

Binh Nhì
Cho tỉ lệ rớt vk 71m ở quái 8x 9x đi sếp ? sắp 10x rồi mà 71 chỉ mua từ GM thật khó hiểu, như cảnh vứt cho gì thì ăn nấy. Hay 10x hết rồi mới có 71m nhỉ ? Y như hồi 6x 7x 1 rừng thì lại méo có cây 17m nào đến khi up 8x hết lại cho 17m nhiều lúc nhìn chỉ muốn PhiShop cho rồi

Bên trên