THẢO LUẬN Tôi chủ acc thaychua9cham fb quang tuấn

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Mấy cái trò treo phù, tặng gold, thảy hàng giao dịch ra đất nhặt ........đều được ghi nhậnb-)b-)b-)

Còn các bác thấy thoát vài lần tưởng ngon ăn, thật ra vỗ béo cho mập rồi thịt 1 lần cho :)):)):))

Nên mong các bác giao dịch có thuế má qua hình thức thỏi vàng cho đúng luật.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Mình nhiều khi không hiểu được, luật ra là để làm gì ? Là để các bạn được an toàn, để chúng tôi nhẹ nhàng hơn trong việc quản lí, đó là quyền lợi và nghĩa vụ của đôi bên, chẳng hiểu lách đc bao nhiêu? Cái vấn đề cốt lõi là các bạn được bảo trợ cả bên mua lẫn bên bán mà?

• Người mua, hãy tưởng tượng bạn mua gold của thằng hack, ko topic giao dịch, thì chưa kể bị block nick để điều tra, số tiền kia là mất trắng. Nếu bạn qua thỏi vàng, thì chỉ có thằng đó bị giết, đồ đạc của bạn vẫn còn nguyên xi. Đó là quyền mà tôi chắc ko có server nào có được.
  • Người bán, các bạn có thể thoải mái đưa thỏi vàng trước, nhận tiền sau, nếu bên kia giở chứng thì bạn biết chuyện gì xảy ra rồi đấy ?
Tại sao 1 quy trình chặt chẽ như vậy làm ra cho các bạn để rồi các bạn lách luật vì cái gì ? Mình vẫn tiếp tục truy lùng ngẫu nhiên toàn bộ giao dịch, treo shop vứt nhặt các bạn đừng tưởng các bạn thoát :D Thống kê 1 tuần ko hiện thì 1 tháng cũng sẽ hiện mà thôi :)

YulgangAS

Gia nhập giang hồ
Mình nhiều khi không hiểu được, luật ra là để làm gì ? Là để các bạn được an toàn, để chúng tôi nhẹ nhàng hơn trong việc quản lí, đó là quyền lợi và nghĩa vụ của đôi bên, chẳng hiểu lách đc bao nhiêu? Cái vấn đề cốt lõi là các bạn được bảo trợ cả bên mua lẫn bên bán mà?

• Người mua, hãy tưởng tượng bạn mua gold của thằng hack, ko topic giao dịch, thì chưa kể bị block nick để điều tra, số tiền kia là mất trắng. Nếu bạn qua thỏi vàng, thì chỉ có thằng đó bị giết, đồ đạc của bạn vẫn còn nguyên xi. Đó là quyền mà tôi chắc ko có server nào có được.
  • Người bán, các bạn có thể thoải mái đưa thỏi vàng trước, nhận tiền sau, nếu bên kia giở chứng thì bạn biết chuyện gì xảy ra rồi đấy ?
Tại sao 1 quy trình chặt chẽ như vậy làm ra cho các bạn để rồi các bạn lách luật vì cái gì ? Mình vẫn tiếp tục truy lùng ngẫu nhiên toàn bộ giao dịch, treo shop vứt nhặt các bạn đừng tưởng các bạn thoát :D Thống kê 1 tuần ko hiện thì 1 tháng cũng sẽ hiện mà thôi :)
=)) Mình mà là AD chắc nổ banh cái não với gamer :D quá nhiều thứ để phải làm và những thứ nhỏ nhặt linh tinh k cũng mệt :D hết vụ này nó lại trồi lên vụ khác =))) Nhìu lúc thấy hài hài mà cũng chả biết phải nói s =)))

quangtuanag3

Binh Nhì
ở đây em có nói gì lách gì đâu, phán tích coi trường hợp nào bị liệt kê là lách luật để còn biết mà tránh. ko thấy em nói thoi rút kinh nghiệm ở trên hay sao ấy. mấy a tạo dc game, mấy a quản lí dc. lách léo gì các anh biết hết vậy làm v chi. đã nói ko biết chứ k phải lách. rảnh quá. có 10% lách lách cho mất mấy triệu bạc à

quangtuanag3

Binh Nhì
gamer nhận lỗi r phân tích xong rút kinh nghiệm, đang bài cho a e vào thảo luận coi có gì a e biết mà tránh. khổ thế mấy ông kia vào tay lẹ quá cứ thấy ban là bảo lách léo. khổ quas

Con Chuột Con

Gia nhập giang hồ

thế giờ ai cho vay hoặc cho gold cho bạn mình chẳng hạn, cũng treo shop tầm 500m 1b, thì cũng liệt vào danh sách ban hết hả a. e ví dụ thôi

Enies

Hạ Sĩ
Cho em hỏi luôn
Thứ nhất: Mua bán thỏi vàng nhưng không ném vào shop NPC để lấy gold mà lại treo bán để hưởng chênh lệch thì có vi phạm không ?
Thứ hai: Người bán gold không mua lá đu đủ để quy đổi mà lại click shop của những người nêu trên lấy thỏi vàng để bán thì có vi phạm không ?

Cà Pháo

Hạ Sĩ
thế giờ ai cho vay hoặc cho gold cho bạn mình chẳng hạn, cũng treo shop tầm 500m 1b, thì cũng liệt vào danh sách ban hết hả a. e ví dụ thôi
Cho, vay, thậm chí chuyển gold từ acc clone fram qua 1 acc để gom bán lấy VNĐ thoải mái miễn bạn thông qua thỏi vàng.

BQT biết cách phân biệt gold cho vay và gold bán trốn thuế, chuyện này quá dễ.

Có gamer nào có số lượng lớn gold vài trăm m hay 1B> để cho vay hay làm từ thiện liên tục không.

Nguốn gốc số gold đó từ đâu ra cũng không là điều quá khó.

Chuyện đơn giản gold dư bán lấy VNĐ đầu tư tiếp hay bỏ túi dùng việc riêng, BQT đã đơn giản hóa qua hình thức thỏi vàng. Cứ thế mà chấp hành có gì phải khúc mắc.

Xưa rày chưa ai bị ban oan, khi bị ban đủ hình thức kêu nài, đến khi BQT đưa chứng cứ thì 100% nín thinh.

Hay như chuyện lỗi game, lão LK đã có thông báo từ lâu ai cũng biết nhưng khi đụng chuyện thì viện đủ lý do em không biết, em lỡ dại, cho em khắc phục bla bla, may lão cũng châm chước chứ mạnh tay như thông báo dưới đây thì:((:((:((

Nhắc lại LUẬT cho anh em nhớ, vì sẽ có nhiều người chơi trong đợt tới.

Bất cứ lỗi game nào, nếu biết mà vẫn lợi dụng không báo thì một khi BQT truy quét thì sẽ bị BAN nick vĩnh viễn ko khiếu nại.

Cân nhắc khi chơi ở server này đừng làm trò dại dột.

Lion_King, 23 Tháng bảy 2017 Report

phidaovotinh6701

Gia nhập giang hồ
những câu hỏi về lịch sử cũng hay ma`, chẳng qua nhiều men kiến thức game thì nhiều mà kiến thức xã hội lại ít. like cho GM hay ra những câu hỏi về lịch sử nước nhà để pà con nhớ lại kiến thức

Con Chuột Con

Gia nhập giang hồ
Cho, vay, thậm chí chuyển gold từ acc clone fram qua 1 acc để gom bán lấy VNĐ thoải mái miễn bạn thông qua thỏi vàng.

BQT biết cách phân biệt gold cho vay và gold bán trốn thuế, chuyện này quá dễ.

Có gamer nào có số lượng lớn gold vài trăm m hay 1B> để cho vay hay làm từ thiện liên tục không.

Nguốn gốc số gold đó từ đâu ra cũng không là điều quá khó.

Chuyện đơn giản gold dư bán lấy VNĐ đầu tư tiếp hay bỏ túi dùng việc riêng, BQT đã đơn giản hóa qua hình thức thỏi vàng. Cứ thế mà chấp hành có gì phải khúc mắc.

Xưa rày chưa ai bị ban oan, khi bị ban đủ hình thức kêu nài, đến khi BQT đưa chứng cứ thì 100% nín thinh.

Hay như chuyện lỗi game, lão LK đã có thông báo từ lâu ai cũng biết nhưng khi đụng chuyện thì viện đủ lý do em không biết, em lỡ dại, cho em khắc phục bla bla, may lão cũng châm chước chứ mạnh tay như thông báo dưới đây thì:((:((:((

Nhắc lại LUẬT cho anh em nhớ, vì sẽ có nhiều người chơi trong đợt tới.

Bất cứ lỗi game nào, nếu biết mà vẫn lợi dụng không báo thì một khi BQT truy quét thì sẽ bị BAN nick vĩnh viễn ko khiếu nại.

Cân nhắc khi chơi ở server này đừng làm trò dại dột.

Lion_King, 23 Tháng bảy 2017 Report
Tiền của ngta bạn làm sao quản lý đc là k cho dc 1 hay k cho vay đc 1 khoản lớn tầm 1b đc. Ngay từ đầu thỏi vàng chỉ áp dụng vào việc gd gold, chứ như bạn nói thì cho vay hoặc lấy tiền từ acc clone của mình cũng phải quy ra thỏi à :)))

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Tôi giao dịch từ clone qua lại thoải mái bằng gold có ai ban biếc gì đâu, hứng thì treo 8 acc, buồn 2 acc có chuyện gì đâu, nhưng thử bán ra VNĐ sai quy định thì tự hiểu, hôm nay, ngày mai ,tuần tới có thể không sao, nhưng 1 ngày đẹp trời thì=))=))=)).

Chơi game nhẹ nhàng đi bạn, nếu cây ngay chả sợ chết cháy:)):)):)):)) í quên chết đứng.

Lion_King

Staff member
Tiền của ngta bạn làm sao quản lý đc là k cho dc 1 hay k cho vay đc 1 khoản lớn tầm 1b đc. Ngay từ đầu thỏi vàng chỉ áp dụng vào việc gd gold, chứ như bạn nói thì cho vay hoặc lấy tiền từ acc clone của mình cũng phải quy ra thỏi à :)))
Bạn cho vay ??? Mất tiền có vào bù lu bù loa không hỗ trợ ko ? Ai có lập topic điền tên mình vào trong đó, bất cứ vấn đề gì xảy ra đối với acc các bạn đều không được hỗ trợ, ok chưa ?

Muốn cho vay, cứ đổi thỏi vàng, thằng nào không trả vui lòng lập topic. Người ta đã muốn bảo trợ các bạn tận răng, còn các bạn thì viện cớ để bán để lách luật cho sướng chứ vay mượn gì :)) Cả người vay lẫn người cho vay, đổi thỏi vàng nếu giá trị vượt quá 100m, dễ tính, an toàn hợp lệ.

Con Chuột Con

Gia nhập giang hồ
Bạn cho vay ??? Mất tiền có vào bù lu bù loa không hỗ trợ ko ? Ai có lập topic điền tên mình vào trong đó, bất cứ vấn đề gì xảy ra đối với acc các bạn đều không được hỗ trợ, ok chưa ?

Muốn cho vay, cứ đổi thỏi vàng, thằng nào không trả vui lòng lập topic. Người ta đã muốn bảo trợ các bạn tận răng, còn các bạn thì viện cớ để bán để lách luật cho sướng chứ vay mượn gì :)) Cả người vay lẫn người cho vay, đổi thỏi vàng nếu giá trị vượt quá 100m, dễ tính, an toàn hợp lệ.
Nếu cho vay phải đổi thỏi vàng và sẽ đc hỗ trợ có trong luật mua bán thì chả ai nói gì, đây còn không có. Nếu đã k có rồi thì cho vay mất thì tự chịu. Từ trc đến giờ cũng chả có ai cho vay mất mà lên đây kêu cả

Lion_King

Staff member
Nếu cho vay phải đổi thỏi vàng và sẽ đc hỗ trợ có trong luật mua bán thì chả ai nói gì, đây còn không có. Nếu đã k có rồi thì cho vay mất thì tự chịu. Từ trc đến giờ cũng chả có ai cho vay mất mà lên đây kêu cả
Các bạn muốn được hỗ trợ thì cứ lập topic vay bao nhiêu lãi thế nào :) Các bạn khôn lắm, luôn tìm cách lách luật cho bằng được, ví dụ cho vay 1 thỏi vàng trong 1 tuần trả 10 thỏi rồi đến khi đòi đc hỗ trợ hả :)

Tóm lại, nếu ai ko đồng ý với các chính sách của KTeam, vui lòng lập topic liệt kê vào, các ID đó sẽ ko bị BAN, nhưng nếu có vấn đề gì , vui lòng đừng thắc mắc hỗ trợ.

Bên trên