LỖI Ninja chém chay dame lớn,bé rất buồn cười sau bảo trì.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Một ưu thế rõ ràng khi người sử dụng CLVC khi gặp phải đối thủ xài đồ full ULPT , nếu chém thì CLVC kô ăn ai nhưng nếu đổi sang cây vk khác ọp full TC để chém đối thủ thì rất chậm và mất thời gian.Thay vì vậy,ngọc Công Lực lúc này sẽ chuyển ngay sang chém chay vào đối thủ. Đó là cái lợi nhất của Công Lực. Nhưng tôi khẳng định về khoản chém chay,CÔNG LỰC KÔ THỂ CHÉM = TẤN CÔNG ĐƯỢC. Kính bút!
Bạn đúng, với điều kiện không bị quá nhiều tác động khí công áp dụng, hoặc buff hỗ trợ như CLVC, chính xác v.v.v

còn tệ hơn fix ULPT 3x
hôm nay mặc set tay chân 6x full 30-35 áo 5x full 24 + 3 dp buf HP lên gần 1k HP pk bị 5x kẹp chết, chắc mặc set đấy lên TLC 3 Onehit về làng

Nidale

Binh Nhì
cạn lời rồi.... đề nghị BQT xem lại cách tính dame
lỗi 1 khi đã fix thì BQT nên xem sét thật kỹ rồi sau đó chạy off sv test xem chuẩn chưa đã giống y hệt bên dzo khi mà code theo bên đó chưa rồi cả cho onl sv
ko phải
mà là dame nó bị lag
LHPV 3 hit thì hit đầu dame đúng. 2 hit sau dame thua tận 50~80 dame

hình 1: chém 1 hit
View attachment 10211

hình 2: chém LHPV
View attachment 10212
ninja thì 5 hit. hit đầu dame đúng 4 hit sau dame bé =))

Nidale

Binh Nhì
Tiện đây,tôi xin nói luôn thế này.

Tấn công(đả kích) : Khi ọp vào vk thì chém chay sẽ luôn vượt trội nhất so với 2 ngọc Công Lực và Công Lực Võ Công/ Cụ thể,dưới lv 80 các bạn ọp vk full TC 20 sẽ chém mạnh hơn vài chục dame so với các bạn full CL 15 nhé! Nhưng nhược điểm của TC, khi các bạn sử dụng skill, sẽ kô thể bằng Công Lực và chỉ là muỗi so với CLVC/

Công Lực : Cộng thẳng trực tiếp vào công lực bản thân,cho nên khi các bạn chém và sử dụng skill nó đều mạnh ở mức trung bình,tức là sẽ chém mạnh hơn CLVC và thua TC, nhưng skill sẽ mạnh hơn TC và Thua CLVC/ Đây là loại ngọc có khả năng "đa nhiệm" vì vừa có thể chém khi train và vừa có thể dùng skill khi PK. Nên giá tiền của nó sẽ cao hơn TC vì điều này.
chuẩn cmn rồi bạn à

cnhai1988

Gia nhập giang hồ
theo tui biết thì tấn công là dmg bonus vào cuối , tức là:{ [ ( công lực nhân vật sau buff kc + buff đp + pill các kiểu ) - giáp đối phương ] x % kỹ năng tránh né (tức cái dòng vàng của vk) } x2 or 1,5 or x 3 4 gi do tuy char neu crit + bonus ngọc tấn công

hero98

Trung Sĩ
Tiện đây,tôi xin nói luôn thế này.

Tấn công(đả kích) : Khi ọp vào vk thì chém chay sẽ luôn vượt trội nhất so với 2 ngọc Công Lực và Công Lực Võ Công/ Cụ thể,dưới lv 80 các bạn ọp vk full TC 20 sẽ chém mạnh hơn vài chục dame so với các bạn full CL 15 nhé! Nhưng nhược điểm của TC, khi các bạn sử dụng skill, sẽ kô thể bằng Công Lực và chỉ là muỗi so với CLVC/

Công Lực : Cộng thẳng trực tiếp vào công lực bản thân,cho nên khi các bạn chém và sử dụng skill nó đều mạnh ở mức trung bình,tức là sẽ chém mạnh hơn CLVC và thua TC, nhưng skill sẽ mạnh hơn TC và Thua CLVC/ Đây là loại ngọc có khả năng "đa nhiệm" vì vừa có thể chém khi train và vừa có thể dùng skill khi PK. Nên giá tiền của nó sẽ cao hơn TC vì điều này.
Bạn tìm dùm mình cái sv nào mà CL yếu hơn TC cái . Quay clip rỏ ràng luon nhé . Muốn thuyết phục ai đó thì phải có bằng chứng cu thể , chứ nói mồm ko thì ai nói chẳng dc.

Nidale

Binh Nhì
Bạn đúng, với điều kiện không bị quá nhiều tác động khí công áp dụng, hoặc buff hỗ trợ như CLVC, chính xác v.v.v
ad cứ tự tính % và cộng dồn vào như lúc chưa fix là biết ngay ấy mà
tấn công thực chất là 1 dạng công lực chỉ số của nó cao hơn CL là do nó thích hợp với solo khi ko có hỗ trợ pill dd
chính vì vậy nên người thiết kế game đã cho ngọc tấn công chém khỏe hơn CL và có chỉ số cao hơn CL khi đi solo

oOoTieuVyoOo

Gia nhập giang hồ
thực sự mà nói thì ngọc tc sv này quá mạnh so với cl,bao năm chơi HK từ cái thời AS cho đến các sv khác chưa bao giờ nghĩ tấn công lại mạnh bằng cl cả,có chăng là khi tăng max đường liên hoàn thì có mạnh hơn 1 chút nhưng ko đáng kể,nhưng sv này thì kể cả crit thì tc với cl cũng ngang ngang dame nhau,fix là đúng,chẳng qua là boss quên ko thông báo lên lịch bảo trì thôi.mọi người bớt nóng đi ( còn có lỗi hay ko tự bản thân mình biết,đừng cố lập luận theo chiều hướng có lợi cho mình nữa)

Nidale

Binh Nhì
với mức pill và khí công +dd của đại phu sv mình hiện tại
thì CL15 khi + buff cũng chỉ = tc20 GM ạ
ví dụ
CL15 sẽ =60 x24% của max khích nộ phẫn kế ninja
60x10% dame của dd
60x5%dame của pill
tổng lại là xong ấy mà AD

Ken Chiến

Gia nhập giang hồ
Có 2 lỗi tôi nhận thấy rõ ràng ở đây trước bảo trì đó là:

Dưới lv 80 :Tấn Công không thể chém yếu hơn Công Lực được.Mà thay vào đó Tấn Công thậm chí còn nhỉnh hơn CL đến vài chục dame,tôi xin nhắc lại là nhỉnh hơn vài chục dame nhé! Đó là lỗi đầu tiên trước bảo trì nhưng tôi cũng kô thích report vì mất time và vì cũng chả ảnh hưởng bao nhiêu.

Và Lỗi thứ 2:

Đó là Tấn Công không thể skill ngang ngửa CL đc, nhưng nếu tôi report lỗi này thì chẳng khác nào tự làm khó mình và vả vào mặt chính tôi/(bản thân tôi xài vk full tc) / Tôi có xem clip test giữa 2 cây kick full CL và full TC của bạn hero98/ A bạn này cứ khẳng định là Công Lực phải chém mạnh hơn TC và cho rằng đó là lỗi/ Ừh, là lỗi nhưng là lỗi vì cây full CL lại chém mạnh hơn cây full TC đó bạn hiền ah/

Điều duy nhất mà bạn phát hiện ra đó là....skill TC = ~ CL thì đây mới là lỗi thật sự.

Cho nên,kính mong LK kiểm tra lại vấn đề này.

oOoTieuVyoOo

Gia nhập giang hồ
Có 2 lỗi tôi nhận thấy rõ ràng ở đây trước bảo trì đó là:

Dưới lv 80 :Tấn Công không thể chém yếu hơn Công Lực được.Mà thay vào đó Tấn Công thậm chí còn nhỉnh hơn CL đến vài chục dame,tôi xin nhắc lại là nhỉnh hơn vài chục dame nhé! Đó là lỗi đầu tiên trước bảo trì nhưng tôi cũng kô thích report vì mất time và vì cũng chả ảnh hưởng bao nhiêu.

Và Lỗi thứ 2:

Đó là Tấn Công không thể skill ngang ngửa CL đc, nhưng nếu tôi report lỗi này thì chẳng khác nào tự làm khó mình và vả vào mặt chính tôi/(bản thân tôi xài vk full tc) / Tôi có xem clip test giữa 2 cây kick full CL và full TC của bạn hero98/ A bạn này cứ khẳng định là Công Lực phải chém mạnh hơn TC và cho rằng đó là lỗi/ Ừh, là lỗi nhưng là lỗi vì cây full CL lại chém mạnh hơn cây full TC đó bạn hiền ah/

Điều duy nhất mà bạn phát hiện ra đó là....skill TC = ~ CL thì đây mới là lỗi thật sự.

Cho nên,kính mong LK kiểm tra lại vấn đề này.
đúng là nếu liên hoan thì dame tc mạnh,nhưng dame crit mà tc lại ngang = với cl thì ko thể tin nổi

Bên trên