GIÚP ĐỠ Nhờ giúp đỡ xin lại pet

Ramse

Gia nhập giang hồ
Tình hình là lần đầu chơi server này nên mình cũng k rõ về vụ hợp nhất pet. Hồi nãy acc mình có 2 con báo, mà k biết bị sao tự nhiên k bỏ 2 bùa vào trang bị dc (Nó cứ báo lỗi đã có 2 pet gì gì đó). Nãy mình k biết fix sao nên lỡ tay thử quăng pet ra ngoài, mà k ngờ là nó xóa con pet luôn (Đã xóa trang bị bị khóa) :((.

Mấy Ad có gì check lại hộ mình với :(, vụ quăng đồ mất luôn kiểu này mình k biết là có nên xin nhờ giúp đỡ :(. Mất 1k nhảm vậy tiếc quá. Với nếu dc luôn thì cho mình hỏi vụ hợp nhất cụ thể hơn là làm sao luôn tại nãy thật sự k biết tại sao không bỏ 2 pet vào túi dc.

Ingame của mình là Buklao, id là Buklao18795.

@Huyết Ban Nick @Lion_King Please :(

Ramse

Gia nhập giang hồ
Lúc bạn lấy 2 pet ra có đang ấp trứng hay có thêm 1 con pet đang sử dụng không ?
Có bạn, lúc đó mình đang ấp thêm 1 con khác nữa.

Nhưng mà trước đó mình gd lấy 1 con pet nữa từ acc khác qua thì gd vẫn dc mà. Sau đó đem về Tiểu Hương thì nó bắt phải triệu hồi lên (mất thêm 1m gold cắn lạc anh thảo) để thăng chức 1. Xong r mình giải trừ con tc1, cất kho, xong triệu hồi con 2 (mất thêm 1m gold nữa...), thăng chức 1 con đó tiếp. Xong giải trừ. Xong tính về kho lấy lại con kia thì không lấy được như trên.

ThienDiem

Trung Sĩ
Có bạn, lúc đó mình đang ấp thêm 1 con khác nữa.

Nhưng mà trước đó mình gd lấy 1 con pet nữa từ acc khác qua thì gd vẫn dc mà. Sau đó đem về Tiểu Hương thì nó bắt phải triệu hồi lên (mất thêm 1m gold cắn lạc anh thảo) để thăng chức 1. Xong r mình giải trừ con tc1, cất kho, xong triệu hồi con 2 (mất thêm 1m gold nữa...), thăng chức 1 con đó tiếp. Xong giải trừ. Xong tính về kho lấy lại con kia thì không lấy được như trên.
Khi bạn ấp 1 con thì hệ thống tính là 1 con trong túi. Nên khi bạn đã có 1 con trong túi thì lấy thêm 1 con từ kho nửa không được .
Lúc đó thành 3 con, nên bạn mới thấy Thông báo không được qua 2 pet :)

Ramse

Gia nhập giang hồ
Khi bạn ấp 1 con thì hệ thống tính là 1 con trong túi. Nên khi bạn đã có 1 con trong túi thì lấy thêm 1 con từ kho nửa không được .
Lúc đó thành 3 con, nên bạn mới thấy Thông báo không được qua 2 pet :)
Mà nếu vậy thì sao acc khác giao dịch đưa con pet cho mình dc nhỉ?

Với GM @Huyết Ban Nick @Lion_King có giúp đỡ dc gì vụ này không :(? Lần đầu quăng đồ mất luôn kiểu này còn cay hơn rớt đồ với DKT nữa

Bên trên