Nơi chia sẽ cảm xúc HKGH những ngày đầu Asiasoft

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Mình nhớ hồi lv 28 29 đánh vượt cấp đang đánh ở sơn tặc thì cả đám kéo nhau qua hổ 35 36
Anh em Exp ít quá kéo nhau qua TTQ train đi, cả team đồng ý và người máu qua đó train nhất ko ai khác chính là ĐP
Vì sao thì các bạn cũng hiểu rồi =)) ĐP ác vãi tè , buff ko buff toàn đứng tám vì thời đó chưa có auto toàn bị died vì mấy em hổ chí mạng mình rồi quay llên chũi ĐP buf như *** nghĩ trong bụng là cầm key tao kick pt thằng khác rồi : ))

Đánh nhau toàn cử mấy anh Đao ddeff trâu hơn cả bò lao trước vào rồi cả đám lao theo sau như con thiêu thân.......... =))
Một lát sau........
2 con nó gí tui cứu cứu =)) chạy 1 hồi hết gí quay lại đánh tiếp

Nói thật cả đời chơi AS vẫn ko sao quên được cái lần đánh hổ và cuti
Hình như mình gắng bó với cái maps bên TTQ nhiều hơn vì từ chỗ Vũ Nữ qua TTQ rất gần đa số mọi người toàn train ở đó
Hình ảnh đó mãi mãi không bao h` mình quên được
Đã 7 năm rồi chứ không ít đâu
Dzo không làm được điều đó
Hy vọng YulgangVN sẽ mang điều này về

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt

ChemToanHut

Binh Nhì
Còn nhớ lúc lên TTQ đánh lục lâm sơn tặc, ngày đầu tiên 3 mẹ đi vắng nhà! ra nét cắm đêm ( lần đầu biết cắm đêm là gì) train cùng ThemChemGiet, Matrix, ThiemMaLong,... lúc đầu đi kiếm pt hoài hok ra! xong phải năng nỉ nguyên đám cho làm đệ tử của Matrix mới dc zô pt :)) xưng hô với nhau toàn cậu 3,4...,7! rồi sư phụ....! 1 đêm thức trắng chém gió ngồi train tay nói chuyện vui quá xa! ko bao giờ quên dc T__T đến sáng vẫn còn thấy vui trong lòng vì tìm dc nhưng người đồng hành chí cốt. Ngày đó còn gọi themchemgiet là cậu 4 mà lúc này mới biết op đồ thôi! ổng bảo ko biết ốp đồ! mình thì chém gió là mình hơi bị pro :))) ổng cũng tin đưa hết pt 5 với đồ 5x cho mình ôp! may mà tối đó hên sao ốp toàn vào :)))) còn dư dc mấy viên pt3 nữa chứ! ngày đó pt 3 là pro lắm rồi đó! :v sáng hôm sau dù mệt lừ nhưng vẫn cắm mặt vào màn hình rồi train cười 1 mình trong quán nét như thằng điên vậy :) ....^^

TânLựcKiếm

Gia nhập giang hồ
Mình cũng chơi đến lúc BachCotTinh Thương Tà nữ làm trùm NMH 1 thời !^^
không chỉ có BachCotTinh mà còn có TanSat còn 2 người nữa mà mình ko nhớ tên đc @@!

Bên Thiên Mã Cung có 4 acc 8x chaos đầu tiên là hanbaoquanvt ( thương nam) , đại phu ThienMaLong, đao tà xXxTanSatxXx , kiếm tà VoLamMinhChu. Trưa nào tasat cung quần nhau với DALE ở Nam Minh Hiệu. tansat cam dao 31m đánh DALE hoài ko die!

nguyễn toàn vũ

Gia nhập giang hồ
BachCotTinh và TanSat sau nay gop sever BBC va TMC vào thì ít nổi, lên 10x mình chỉ có ấn tượng duy nhất là TieuPhongCB kiếm tà nam, Mình thương chính 108 TigerBlack sau này đổi tên là TheKingDom cầm đồ ULPT 80 +9 thương 133m full clvc 30% +9 trâu như vậy mà cũng đánh không lại cái khí công phá 50
% giáp + skill 108 bá đạo của kiếm tà. Sau này có 1 cung chính nam full sét CL +10 bắn chết được, hình như nguyên cả bang toàn kiếm của TieuPhongCB cũng bị anh cung này bắn rụng tức lắm :D

ElKun93

Gia nhập giang hồ
HKGH này là game onl đâu tiên mình chơi và cũng mê nó đến tận bây giờ...
Thời đó mới học lớp 9 chưa biết gì về game cả. Rồi đâu có hôm học 2 tiêt ( hình như thư 5 thì phải ) cả đám học cùng lớp( tầm 9 10 đứa gì đó )rủ nhau ra net chơi nên cũng bon chen đi theo. Thấy tụi nó mở cái gì mà có đao - kiếm rồi thêm đại phu nữa thấy lạ lạ mà hay nên tập tành theo chơi... Nhờ mãi mới được ông chủ tiệm lập dùm acc ( thời ASS có gì cả passpost nữa cơ chứ)... có acc nên hý ha hý hửng vào game và char đâu tiên mình chơi đó là kiếm... Thời đó chẳng biết gì là ép đồ hết, cứ trần truồng như nhộng mà train... train cứ die hoài nên cứ lên 1 lv là mừng quýnh lên hết... Sau này có người chỉ nên mớt biết party. Thế là cả đám làm 1 party cùng nhau train sói, tam vỹ hồ.... cũng tại bãi tam vỹ hồ nhặt được 1v phòng ngự 3 đem về bán được 50k sướng rưng người.... 50k lúc ấy với mình là 1 gia tài.....
Ngày ấy train tay cực thì có cực nhưng ae trong party 8 với nhau rất zui.... Và Zui nhất là những lúc có X2, những lúc đó các bãi train hầu như là không còn chỗ luôn....
Kỷ niệm về HKGH thật sự mà nói là nhìu vô kể.... VỚi mình HKGH nó là 1 tuổi thơ rồi.... :)

Daikalop1a

Binh Nhất
1 lần em đang pt trong mc 9 phái (ngày đấy chuyển sang thương 9) lụm được con Dao 5m9, mà bọn nó canh dữ lắm, lụm được cái là cả pt um sùm, rồi e phải chia cho mỗi bác 2m (pt full các bác ợ), nhưng vẫn sướng lắm, rồi thì tranh nhau pm riêng đòi mua (trong pt lại phải bán rẻ nữa chứ)

Em chừa rồi

Gia nhập giang hồ
Anh em toàn 91 với nhau....
Kể tiếp chuyện của mình nè...
À cũng nói luôn thắc mắc của bạn Ruby là hồi đó mình học giỏi mà :] ở làng nên ko có máy tính đâu bạn :)) nên ngu ngu chả biết gì, cũng nhờ HKGH mà thành tích học tập lụi tàn theo thời gian :)))) lên 12 trung bình hên là vẫn đậu được đại học, giờ vừa ra trường hè ngồi nhà hóng game :))

Hôm sau lại lên quán chơi game, gặp ngay 1 thằng cũng chơi thương, nhưng nhìn nó đẹp lắm, nó chơi thương 9 4 5x gì đấy, ở BBC , nhìn đồ nó đẹp, skill kẹp đánh ở chỗ đông người mà ai cũng đẹp mình ước ao T.T ... ngồi hỏi nó cả buổi, anh ơi sao mà đẹp được như vầy, nói thật là nó giải thích mãi mà mình chẳng hiểu gì đâu, may sao hôm đó hiểu được cái mua máu mua sâm bỏ ở mấy phím F, nó còn chỉ cả bỏ cái đánh ở F1 nữa thế là hí hửng ngồi đánh....

Cứ thế đánh lên 16, nghe mấy thằng trong game kêu sao ko thăng chức? chả hiểu thăng chức là gì cứ vòng vo hỏi mãi, cuối cùng vất vả lắm mới biết về nhận ở bà già già trong thành ... T.T làm gần 2 tiếng xong cái quest, sói nõ võ te tua....

... Sau này mình có rũ thêm mấy thằng em gần nhà trong xóm để đi chơi cho vui, cũng vẽ cho bọn nó nhiều lắm, mới chơi thằng nào cũng mong ức lên TC 35 này nọ...

Ở quê mình, mùa gặt rơm người ta chất thành đóng trên đê, chiều chiều là 3 4 thằng ra ngồi tám chuyện HKGH, nào là con nào mạnh nhất, nào là vũ khí gì gì, nói chung rôm rã lắm.... còn có cái thể loại thấy mấy anh 6x trong game bay đẹp quá cả bọn cũng ... tập bay ngoài đời, leo lên đóng rơm nhảy xuống te 2 tay ra y như thật, còn chạy thì lúc nào cũng cúi người về trước 2 tay dang ngang y như nhân vật trong game =)))))))) ( viết tới đây nhớ lại mà ko nhịn được cười cái thời trẻ trâu )...

... Về sau này có BOT, lúc đó mình chơi con đao 6x, có 1 thằng rũ ra NMH pt vs mấy con của nó toàn là BOT ko, nó đánh quái nữa máu là chết, nó hỏi mình có BOT ko,lúc đấy chơi tay, nhưng cũng kêu là BOT đây để nó pt cho lẹ, cũng giả vờ chạy theo đánh mấy con quái =)))
Kỉ niệm một thời ko thể quên :)

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Kể tiếp chuyện của mình nè...
À cũng nói luôn thắc mắc của bạn Ruby là hồi đó mình học giỏi mà :] ở làng nên ko có máy tính đâu bạn :)) nên ngu ngu chả biết gì, cũng nhờ HKGH mà thành tích học tập lụi tàn theo thời gian :)))) lên 12 trung bình hên là vẫn đậu được đại học, giờ vừa ra trường hè ngồi nhà hóng game :))

Hôm sau lại lên quán chơi game, gặp ngay 1 thằng cũng chơi thương, nhưng nhìn nó đẹp lắm, nó chơi thương 9 4 5x gì đấy, ở BBC , nhìn đồ nó đẹp, skill kẹp đánh ở chỗ đông người mà ai cũng đẹp mình ước ao T.T ... ngồi hỏi nó cả buổi, anh ơi sao mà đẹp được như vầy, nói thật là nó giải thích mãi mà mình chẳng hiểu gì đâu, may sao hôm đó hiểu được cái mua máu mua sâm bỏ ở mấy phím F, nó còn chỉ cả bỏ cái đánh ở F1 nữa thế là hí hửng ngồi đánh....

Cứ thế đánh lên 16, nghe mấy thằng trong game kêu sao ko thăng chức? chả hiểu thăng chức là gì cứ vòng vo hỏi mãi, cuối cùng vất vả lắm mới biết về nhận ở bà già già trong thành ... T.T làm gần 2 tiếng xong cái quest, sói nõ võ te tua....

... Sau này mình có rũ thêm mấy thằng em gần nhà trong xóm để đi chơi cho vui, cũng vẽ cho bọn nó nhiều lắm, mới chơi thằng nào cũng mong ức lên TC 35 này nọ...

Ở quê mình, mùa gặt rơm người ta chất thành đóng trên đê, chiều chiều là 3 4 thằng ra ngồi tám chuyện HKGH, nào là con nào mạnh nhất, nào là vũ khí gì gì, nói chung rôm rã lắm.... còn có cái thể loại thấy mấy anh 6x trong game bay đẹp quá cả bọn cũng ... tập bay ngoài đời, leo lên đóng rơm nhảy xuống te 2 tay ra y như thật, còn chạy thì lúc nào cũng cúi người về trước 2 tay dang ngang y như nhân vật trong game =)))))))) ( viết tới đây nhớ lại mà ko nhịn được cười cái thời trẻ trâu )...

... Về sau này có BOT, lúc đó mình chơi con đao 6x, có 1 thằng rũ ra NMH pt vs mấy con của nó toàn là BOT ko, nó đánh quái nữa máu là chết, nó hỏi mình có BOT ko,lúc đấy chơi tay, nhưng cũng kêu là BOT đây để nó pt cho lẹ, cũng giả vờ chạy theo đánh mấy con quái =)))
Kỉ niệm một thời ko thể quên :)

Đọc kỹ niệm của bác mà không thể nhịn cười =))))))
Nói thật thì lúc nhỏ mình cũng mơ là sẽ bay như skill khinh công 6x và bay được ngoài đời thật vậy đó
Nhưng không test thât như bác bao h` : ))))

MrShj

Thượng Úy

Đọc cmt k thể nhịn dc cười , cơ mà có thật đấy

zezoline

Gia nhập giang hồ
Chắc chưa có ai trong đây hên như mình. Event mà được thưởng 5v CLVC25% bán hồi đó được tiền chơi game cả tuần luôn :D

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Chắc chưa có ai trong đây hên như mình. Event mà được thưởng 5v CLVC25% bán hồi đó được tiền chơi game cả tuần luôn :D

Hồi AS nó có cái even clvc 24% với bông tai khi công 1
Lúc đó đâu ai biết đâu
Thế là bán 3 400m @@!
Sau này bọn nó biết hết thế là hết đường làm ăn : ))))))

Demonthorn

Administrator
Mình chỉ nhớ hồi đó chơi đao , may mắn nhặt được cây 600k sướng vãi ... theo đuôi pt lên Cu Tí Dị nhân train ... đao chưa op đánh Cu Tí được có vài máu.
Thằng key : nó mới hỏi : " đứa nào đánh đc 3 máu thế ?
Mình hoảng quá im ko nói gì .... nó phát hiện và kích mẹ ra =))
Lại lon ton về đánh vũ nữ =)))

=)))) Mình cầm kiếm 600k 4 dòng công lực, nhưng mà cộng lực toàn 2 3 =)) Thấy số nhiều tưởng mạnh nên mua

ChemToanHut

Binh Nhì
Hồi AS nó có cái even clvc 24% với bông tai khi công 1
Lúc đó đâu ai biết đâu
Thế là bán 3 400m @@!
Sau này bọn nó biết hết thế là hết đường làm ăn : ))))))
cái event đó có cả pvp 10% nữa! dùng bot train 24/24 1 ngày tạo 2 acc mới để đựng đồ =.=! nhiều vô kể

XiaoTi

Binh Nhất
Như tôi thì sao mấy thằng trong xóm với nhau tụ tập lại kêu này thi tao mới + đc cây đao lên 6 này thì tao co skill sp lv 97 này thì tao dow lv bái sư ......v...v..... mấy người lớn nghe lắc đầu :D

Bên trên