THẢO LUẬN Nên chơi tiếp hay nghỉ

voquang08

Binh Nhì
Tình hình là các bác Kteam đã và đang bóp CU AE
M đi làm từ 6h sáng đến 6h tối về.làm mọi việc xong là 8h.22h đi ngủ để có sức mai đi làm
Mà giờ các bác BÓP giờ chơi ngay 7h30-22h.ns là để tạo hoạt động cho ae.giúp ae có sân chơi
=> e onl đc từ 7h-> 22h làm gì nhỉ.....khi onl chơi thì k có exp...k lên đc lv thì lấy gì mà đo TLC.PK.SĂN BOSS.thế thì onl chỉ ngắm cảnh hoàng hôn thôi
Vậy bác cho e 1 lời khuyên : BÁN Acc hay là Del NHÂN VẬT đây khi onl k mang lợi ích nào thêm khi mà lv-đồ đạc k có

Đỗ Thịnh

Hạ Sĩ
Tình hình là các bác Kteam đã và đang bóp CU AE
M đi làm từ 6h sáng đến 6h tối về.làm mọi việc xong là 8h.22h đi ngủ để có sức mai đi làm
Mà giờ các bác BÓP giờ chơi ngay 7h30-22h.ns là để tạo hoạt động cho ae.giúp ae có sân chơi
=> e onl đc từ 7h-> 22h làm gì nhỉ.....khi onl chơi thì k có exp...k lên đc lv thì lấy gì mà đo TLC.PK.SĂN BOSS.thế thì onl chỉ ngắm cảnh hoàng hôn thôi
Vậy bác cho e 1 lời khuyên : BÁN Acc hay là Del NHÂN VẬT đây khi onl k mang lợi ích nào thêm khi mà lv-đồ đạc k có
Ko treo auto dc game này thì xác định chỉ có nghỉ thôi :)

hero98

Trung Sĩ
mình góp ý ntn nếu dc thì để lại mốc time củ như trước , cứ 12h reset time lại 1 lần , những người đi làm mình hiểu , chỉ online dc vào buổi tối khi xong xuôi công việc , cơm nước , rồi mới ngồi vào máy vào time tầm 18h - 22h , mà mốc time này không có exp thì thiệt thòi cho các bác ấy , vì các bác ấy auto cũng đâu quá time - exp đâu.

mình góp ý ntn nếu dc thì để lại mốc time củ như trước , cứ 12h reset time lại 1 lần , những người đi làm mình hiểu , chỉ online dc vào buổi tối khi xong xuôi công việc , cơm nước , rồi mới ngồi vào máy vào time tầm 18h - 22h , mà mốc time này không có exp thì thiệt thòi cho các bác ấy , vì các bác ấy auto cũng đâu quá time - exp đâu.
Cái này nói rồi, nhưng anh @Lion_King phán 1 câu xanh rờn rồi. Vì ai cũng có time không giống nhau nên GM bắt mọi người fai rảnh vào time đó. Có mong cũng chả dc

voquang08

Binh Nhì
Các bác nghĩ ai cũng có time cắm auto sao?
Ai cug có time chăm chăm vào máy pc
M nghĩ đó là suy nghĩ sai.vì k ai giống ai.chơi game là giải trí.
Ngoài game ra còn cv nữa.m làm bên Y.time chỉ có trong bv,ns thật.cắm auto,toàn bị kilauto mà bít đó cũng k có time để cắm lại,chỉ có tối về chơi tí cho nó zui.giờ bác khoá mịa time ngon nhất trong ngày thì làm vẹo gì nữa.
Sao bác k khoá exp lúc 12h trưa đó

MeoHaChi

Gia nhập giang hồ
đề nghị chuyển khóa EXP giờ khác,khóa từ 7h 30 tới 10h thì quá nhiều thời gian rồi tầm 1 tiếng là nhiều rồi

Thủ Lĩnh Tiều Phu

Gia nhập giang hồ
cứ auto train rồi bỏ đó mà đi ngủ nha bác. qua 22h30 sẽ có exp mà lo j. đi làm về lo chơi với con cái vợ con các kiểu đi rồi
22h trc khi bác đi ngủ cứ cắm trc 30'. coi như farm gold các kiểu. chứ mà như trc có khi cháy CPU cũng nên bác ah. vì 24/24 suốt. tội con CPU vler

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Mấy thấy chủ thớt phiến diện quá. Đúng ra việc phân thời gian này là dành cho nh người nh chủ thớt mới đúng. Đi làm về thì vào chơi mấy cái cộng đồng. Chơi xong thì vứt đấy đi ngủ sáng còn đi làm. Mai về tranh thủ vào PK này nọ.

H ý thớt là cứ cắm đấy suốt cả năm trời ko thấy thớt đi PK mà chỉ như thây ma thôi à. Thế thì chơi làm cái gì

mnonline

Gia nhập giang hồ
Cứ thế là ổn, ngày cho máy tính nghì 1 tiếng còn 1 tiêng đi chơi buôn bán.
Treo auto cứ treo từ 9h vẫn được điểm rèn luyện gold và rớt đồ mà.
Có gì phải xoắn ta !

ThienDiem

Trung Sĩ
Mấy thấy chủ thớt phiến diện quá. Đúng ra việc phân thời gian này là dành cho nh người nh chủ thớt mới đúng. Đi làm về thì vào chơi mấy cái cộng đồng. Chơi xong thì vứt đấy đi ngủ sáng còn đi làm. Mai về tranh thủ vào PK này nọ.

H ý thớt là cứ cắm đấy suốt cả năm trời ko thấy thớt đi PK mà chỉ như thây ma thôi à. Thế thì chơi làm cái gì
có 1 kiểu gamer đó là đi làm về chỉ thích ngắm nhân vật của mình. Không có pk. Đó là mình.
1: Mình không có ý kiến gì về cái giờ auto này.
2: Mình ở khác múi giờ, nên cái giờ cộng đồng đó là giờ mình đi làm, không TLC cũng không pk 8 chuyện đươc.
mình chỉ cắm máy auto. Đi làm về xem nó đánh thế nào, ngắm nó trước khi đi ngủ, ngắm nó khi ngủ dậy, và ngắm 1 cái trước khi đi làm. đi làm rảnh thì teamview xem em nó ra sao. That's it. Mình chơi vì đam mê và tuổi thơ!

caferock18

Gia nhập giang hồ
cá nhân em thì thấy để thế nào cũng được để như hiện h chiều làm về 6h tắt máy, cho máy nó dc nghỉ ngơi tý. Nhưng nhiều bác vì nhiều lý do khác nhau nên để khung giờ như hiện tại là bất hợp lý với họ, thiết nghĩ anh King cũng xem xét và điều tiết dần cho hợp cmn lý -)) dù sao cũng trong thời gian thử nghiệm khung giờ lấy ý kiến quần hùng

Các bác nghĩ ai cũng có time cắm auto sao?
Ai cug có time chăm chăm vào máy pc
M nghĩ đó là suy nghĩ sai.vì k ai giống ai.chơi game là giải trí.
Ngoài game ra còn cv nữa.m làm bên Y.time chỉ có trong bv,ns thật.cắm auto,toàn bị kilauto mà bít đó cũng k có time để cắm lại,chỉ có tối về chơi tí cho nó zui.giờ bác khoá mịa time ngon nhất trong ngày thì làm vẹo gì nữa.
Sao bác k khoá exp lúc 12h trưa đó
Cùng cảnh ngộ, ăn vs teamview dthoai chột mắt. Nhiều lúc đang làm việc vs đối tác chạy cmn ra ngoài ôm cái điện thoại. cả ngày mỗi từ 8h - 10h tối ngồi dc máy thì dính tgian ko có exp
Lại fai cố gượng 11h - 12h ngồi ol nghịch tí

Nhưng thôi

Đề nghị tổ chức event ingame để a em có cái xài 2 tiếng rưỡu đó.

voquang08

Binh Nhì

m nghĩ bác đã nghĩ sai về điểu m ns
m biết bác muốn ae tập trung tham gia vào event game,tham gia các trận PK.TLC..làm k1 buôn bán tấp nập
nhưng bác lại bóp méo giờ chơi của ae,mà bác k mở rộng time event lên
ví dụ : TLC 8h-9h.thì luc đó tắt exp.tăng số lượng người đc tham gia TLC lên.tăng phần quà trong đó lên để ae tham gia.
rồi event săn bos.PK NMH (cái này hơi xa vời-nhưng cũng sắp rồi)
chứ giờ buổi tối.ae onl,bác bắt ae ngồi nhìn là k phải.
cái vấn đề là làm sao thúc đẩy tính cộng đồng của ae lên.chứ k phải là ép buộc ae
và như các pé newber,lv <35,onl,muốn lên 35 nhành thì phải làm gi...tranl và cắm đầu vào tranl đúng k? => nó quá là zombe luôn chứ k phải thây MA nữa.
NÊN xem lại giờ rảnh đi bác,1h thôi.hoặc giảm 1/2 exp lúc đó.OK.gì cũng đc....

SaneaNhung

Binh Nhì
có 1 kiểu gamer đó là đi làm về chỉ thích ngắm nhân vật của mình. Không có pk. Đó là mình.
1: Mình không có ý kiến gì về cái giờ auto này.
2: Mình ở khác múi giờ, nên cái giờ cộng đồng đó là giờ mình đi làm, không TLC cũng không pk 8 chuyện đươc.
mình chỉ cắm máy auto. Đi làm về xem nó đánh thế nào, ngắm nó trước khi đi ngủ, ngắm nó khi ngủ dậy, và ngắm 1 cái trước khi đi làm. đi làm rảnh thì teamview xem em nó ra sao. That's it. Mình chơi vì đam mê và tuổi thơ!
like cho bạn vì đam mê, đầy những người như bạn, vì tuổi thơ nên mới chơi game này. đâu nhất thiết phải pk thì mớidđc chơi game này. TLC thấy mỗi lần có TLC là lại hà rầm topic lỗi TLC =)).

mình quanh năm chỉ treo auto + nc với G, rồi dạo chợ opt đồ + đồ. đó là niềm vui của mình khi chơi game này, chẳng quan trọng chuyện pk. và giới hạn time auto hay giới hạn 19h đến 22h cũng chẳng sao đối với mình.
đăng nhập vào cmt vì cái cmt của bạn. like bạn thêm 1 cái nữa :)

caferock18

Gia nhập giang hồ
các bác đau đầu suy tư vì chuyện thời gian -)) em thì chỉ có 1 mong ước nho nhỏ là giải thích cho biết tại sao chạy card rời khi onl game này lại ăn cpu hơn là khi chạy onbroad. Vì nhiều lúc game bảo trì ra muốn nghịch game khác k có card k tận hưởng được đồ họa của game khác nên rất ức chế =))

Kay

Gia nhập giang hồ
lựu đạn mấy bạn, 19h30 - 22h ko có exp thôi chứ gold với đồ này nọ vẫn rớt ầm ầm mà :O ko thích tham gia hoạt động hay clg đó thì auto tiếp :O có lỗ cái gì đâu trời, biết đâu trog time này LK chỉnh rate drop 5m 17m lên 100% sao :O sống có niềm tin lên =))

Bên trên