Một vài ý kiến nho nhỏ!

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Mình có 1 số ý kiến như sau:
- Nên cho char đàn và HBQ tạo ở lv 1, Để cho có thêm nhiều lựa chọn.
Dù sao thì sv dzo tỷ lệ drop cao và đồ hỗ trợ nên thấy mạnh, chứ mình đang test tay trắng đồ trắng (ko nhặt, nhặt ít) thì cũng y như các char khác và khả năng của 2 char này cũng ko cao lắm. Đặc biệt HQB ở sv tỷ lệ cao thì ngon nhưng tỷ lệ thấp lại là 1 khó khăn khi tiền ít ko đủ mua sâm, máu do skil tốn và khinh công delay nhanh.

- Nên bán sinh tử phù ở mức vừa phải (1k vnđ/1c chẳng hạn), bù lại ta nên thế chức năng hs tại chỗ của chí tôn phù vào cho stp.

- Không nên cho phần thưởng đạt cấp độ là máu st nhỏ mà thay vào đó là các loại dame def 5% event, và các loại ngọc ko nên cho trên pt 3, tấn công 7, đả kích 10, ko nên cho pvp ở các quest dưới 35.

- Cả 4 loại pet nên cho 150 hp thay vì chỉ có pet chuột. Hay là chim tăng 1% clvc, báo 1% dame, hổ 1% def cũng tạm .

- Nếu có thể nên cho máu và sâm delay 0,3s tránh tình trạng khi đánh nhau trở thành thi uống máu.

Nếu nghĩ ra sẽ ý kiến ý cò thêm :eek:.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Đàn chắc chắn là Level 1 từ đầu. Nhưng còn 1 số trở ngại về dịch thuật nên chắc chắn sẽ ra mắt sau (delay 1 vài tuần)

HBQ chưa có ở đợt này do nó là char hero, cần 1 vài yêu cầu đặc biệt mới tạo đc :)

Trần Dương

Gia nhập giang hồ
E thì chỉ mong nhớ HK của AS, hồi đó chỉ có cái khoản lạm phát vs add ngọc vào tên là E ghét thôi!!! Mong là Event thì cũng chỉ x2 như hồi đó, tới SN thì làm lớn 1 tý là được!!!

Jordan "n0thing" Gilbert

Gia nhập giang hồ
HBQ cùi bắp chứ hero gì :)) chẳng qua lv thấp nó train khỏe hơn mấy char kia tí thôi
cấu trúc của game nó là như thế, đừng lạm dụng việc có thể thay đổi mà làm quá, mỗi người 1 ý, 10 người thì 10 ý, đóng góp ý kiến thì nên nghĩ tới cái chung

kenyami7

Gia nhập giang hồ
HBQ cùi bắp chứ hero gì :)) chẳng qua lv thấp nó train khỏe hơn mấy char kia tí thôi
cấu trúc của game nó là như thế, đừng lạm dụng việc có thể thay đổi mà làm quá, mỗi người 1 ý, 10 người thì 10 ý, đóng góp ý kiến thì nên nghĩ tới cái chung
Thì bởi thế ai cũng nói hay lắm, nhưng đó là trong nhung lụa thôi. Tui vào test theo kiểu asiasoft thì thôi rồi dc mỗi cái vk là ngon thôi, tốn mana kinh ng` hiệu suất ko cao. Còn pk thì nói dame to ghê gớm nhưng nó bá đạo thì chắc HQB sv dzo đầy ra chứ ko ít ỏi như thế. Càng lên cao thì HQB dc cái mác dame của dp, def của đao ngoài ra chả có gì so sánh vs kiếm, và ko thể ăn nỗi cung và dp nếu ko hơn đồ.

kiniemthoidihoc

Binh Nhất
Thì bởi thế ai cũng nói hay lắm, nhưng đó là trong nhung lụa thôi. Tui vào test theo kiểu asiasoft thì thôi rồi dc mỗi cái vk là ngon thôi, tốn mana kinh ng` hiệu suất ko cao. Còn pk thì nói dame to ghê gớm nhưng nó bá đạo thì chắc HQB sv dzo đầy ra chứ ko ít ỏi như thế. Càng lên cao thì HQB dc cái mác dame của dp, def của đao ngoài ra chả có gì so sánh vs kiếm, và ko thể ăn nỗi cung và dp nếu ko hơn đồ.
Sv dzo bạn qua tây mạc mà xem, HBQ boom nổ không hết, còn vấn đề càng cao càng yếu thì hơi bị nhầm =.=" chả thấy nó yếu đi ở đâu cả. Bạn kêu ngoài việc sở hữu dame dp, def đao thì ko còn cái gì ??? công thủ toàn diện, có nhảy dame của đao nữa mà bạn vẫn cho là không có cái gì thì mình cũng thua. Hơn nữa nên nhớ là sv của LK sẽ có "Kẹp skill" nên việc dame to thủ to đã là 1 lợi thế rồi đó bạn :)

hiepmctc

Binh Nhất
Cho tạo từ lv 1 thì ai ai cũng đua theo chơi rồi, bác cứ nhìn dzo mà làm gương, những gì dzo làm bên này đều tránh hết. Dù có giảm tỷ lệ x exp thì với 24/24 thì lên cấp nhanh đối với gamer việt chả có gì là khó.
HBQ thì có thể để lv 60 or 80 thì mới tạo đc => nên mới cần phải suy nghĩ xem nên chơi lại lv 1 không khi mình đã đạt lv 60-80 => giảm tỷ lệ cả PT toàn HBQ

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Sv dzo bạn qua tây mạc mà xem, HBQ boom nổ không hết, còn vấn đề càng cao càng yếu thì hơi bị nhầm =.=" chả thấy nó yếu đi ở đâu cả. Bạn kêu ngoài việc sở hữu dame dp, def đao thì ko còn cái gì ??? công thủ toàn diện, có nhảy dame của đao nữa mà bạn vẫn cho là không có cái gì thì mình cũng thua. Hơn nữa nên nhớ là sv của LK sẽ có "Kẹp skill" nên việc dame to thủ to đã là 1 lợi thế rồi đó bạn :)
Mình đang test tây mạc đây HQB cũng chả nhiều lắm, mình thấy cũng thường, nhung lụa thì nó thế chứ mình train theo như asiasoft thì nó chẳng khác các char khác cả, skil 1 lát là hết sâm số tiền bù lại ko đủ.
Vâng anh LK đã lên tiếng về char này mình top về char này.

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Cho tạo từ lv 1 thì ai ai cũng đua theo chơi rồi, bác cứ nhìn dzo mà làm gương, những gì dzo làm bên này đều tránh hết. Dù có giảm tỷ lệ x exp thì với 24/24 thì lên cấp nhanh đối với gamer việt chả có gì là khó.
HBQ thì có thể để lv 60 or 80 thì mới tạo đc => nên mới cần phải suy nghĩ xem nên chơi lại lv 1 không khi mình đã đạt lv 60-80 => giảm tỷ lệ cả PT toàn HBQ
Là do dzo cho và tặng chứ cũng ko khác gì char đàn
Anh LK đã lên tiếng về char này mình top về char này.

kiniemthoidihoc

Binh Nhất
Mình đang test tây mạc đây HQB cũng chả nhiều lắm, mình thấy cũng thường, nhung lụa thì nó thế chứ mình train theo như asiasoft thì nó chẳng khác các char khác cả, skil 1 lát là hết sâm số tiền bù lại ko đủ.
Vâng anh LK đã lên tiếng về char này mình top về char này.
Kiểu asiasoft là kiểu nào vậy ? con nào đánh skill mà chả tốn sâm, tiền bù lại thì mình nói thẳng là dưới lv 60 đa số là thiếu, trừ khi bạn nhặt đc đồ ngon như 5m hay ngọc xịn để bán thì mới dư dả chút tiền. HBQ mới vào đã có khinh công chạy còn nhanh hơn cả kc 60 của class khác, đó cũng là lợi thế, dame skill thì không phải thuộc loại yếu. Dame tay cũng to ( nếu ai tính chém thường để up vẫn ok, chắc chắn ngon hơn đao ) vũ khí thì ép cây hỏa long đao mà chả sợ làm cho nó xịt sẽ mất vũ khí train :) . Và mình cũng xin nhấn mạnh rằng là giờ tới 90% là mem cũ chơi lại nên ai cũng có kinh nghiệm train và op đồ cả rồi, sẽ không có cái cảnh mặc set clean ko + đi train quái hay cầm cây vk trắng oánh lên 35 như trước nữa đâu :) Nên việc giới hạn điều kiện tạo char hero là hợp lý rồi đó bạn :)

kiniemthoidihoc

Binh Nhất
Khung thông tin về ex, ki khi kill quái hay đại loại là hiển thị khi phát sinh mà dòng chữ nó màu xanh nếu như ko bật chat thì rất khó thấy nên đổi màu khác, đôi lúc cần xem coi mình dc bao nhiu điểm và nhặt dc gì ko.
trong mục option có cái chỉnh màu nền của khung chat nó đậm hay nhạt đó, bên dzo để mặc định là màu khung trong suốt nên chữ khó nhìn là đúng rồi. Bạn vào esc tìm cái thanh chỉnh màu khung kéo nó đậm lên là rõ chữ :)

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Kiểu asiasoft là kiểu nào vậy ? con nào đánh skill mà chả tốn sâm, tiền bù lại thì mình nói thẳng là dưới lv 60 đa số là thiếu, trừ khi bạn nhặt đc đồ ngon như 5m hay ngọc xịn để bán thì mới dư dả chút tiền. HBQ mới vào đã có khinh công chạy còn nhanh hơn cả kc 60 của class khác, đó cũng là lợi thế, dame skill thì không phải thuộc loại yếu. Dame tay cũng to ( nếu ai tính chém thường để up vẫn ok, chắc chắn ngon hơn đao ) vũ khí thì ép cây hỏa long đao mà chả sợ làm cho nó xịt sẽ mất vũ khí train :) . Và mình cũng xin nhấn mạnh rằng là giờ tới 90% là mem cũ chơi lại nên ai cũng có kinh nghiệm train và op đồ cả rồi, sẽ không có cái cảnh mặc set clean ko + đi train quái hay cầm cây vk trắng oánh lên 35 như trước nữa đâu :) Nên việc giới hạn điều kiện tạo char hero là hợp lý rồi đó bạn :)
- Toàn thấy ưu mà ko thấy nhược, mình tóm lại nhá: tiền thiều drop ít ko đánh skil nỗi, ờ thì khinh công delay 1', đến chạy bộ mà cũng phải mua sâm, vk ok ko rớt nhưng ko rớt thì làm dc trò gì khi ko bán dc op thì tự làm mỗi lần chuyển chức là phải đập xịt, vâng nếu 79-80 TC xong thì bạn đập lại vk mới ờ nó thơm lắm đấy, nên nhớ là sv mình ko bán bùa nhá ngọc ở trên núi muốn đào là đào à. về đame ừ to đấy bạn thử đem đi war G đê dame ko dứt điểm dứt điểm dc thì lại delay chậm. Đừng nói đem ra pvp 1-1, chưa chắc đã ăn dc kiếm đâu. Thời đầu tiên có bạn mới làm thế chứ mình thấy op và ch bt vì có hướng dẫn cả.
- xin chốt lại là bạn ko train kiểu khó khăn bạn rất rất mạnh nhưng tôi train ko nhận đồ hỗ trợ ko nhặt đồ ( 5' nhặt 1 món đồ cùi) thì nó là một điểm trừ cực to.
- Và xin nhắc lại LK đã lên tiếng mình top ở đây.

Bên trên