Mọi người cùng thảo luận nhé.!!!!

XiaoTi

Binh Nhất
Mình có 1 số vấn đề muốn ace thảo luân như sau:
-Thứ nhất : Về cái hệ thống đăng nhập. Mình là mình thích cái hệ thông đăng nhập như HK Asiasoft, HK SEA hơn. Click vào desktop(nên để desktop như này ) là ra cái bảng Update pacht luôn sau đó vào game mới đăng nhập ID. Cái này rất tiện cho ae nào chơi ở net vì Chủ quán có thể dễ dàng Update pacht mới hơn người chơi sẽ vào game nhanh chóng hơn mà không phải chờ Update pacht sau những ngày bảo trì.Theo như hệ thống đăng nhập bên dzogame thì mình thấy khá bất tiện Click-->Dzolaucher-->Đăng nhập--> Bảng Update sau đó mới vào game. Điển hình như mình chơi ở net lúc nào vào game cũng phải ngồi chờ Update pacht (time update tuỳ thuộc vào số lần bảo trì mà chưa cập nhật đc phiên bản mới càng để lâu càng Update lâu có khi chờ cả tiếng mới đc vào game cả thág trời chủ quán có Update đâu. Hỏi chủ quán thì ổng nói không biết Update vì có ID đâu mà đăng nhập. Còn vấn pass2 thì mình nghỉ có thì tốt không có cũng không sao theo mình biết thi LK rât khắt khe về vấn đề hack- bug. Ai liên quan đến đồ hack là bị bank ngay lập tức.

-Thứ hai : Về TLC mình nghỉ LK nên cho ra lại TLC2. Và đánh tượng với kỳ lân chứ đừng như dzogame nhé. Như thế mới công bằng họ đồ gà thì có thể đoàn kết với nhau đánh tượng có thể sự đoàn kết và tih thần đồng đội đó sẽ giúp họ dành chiến thắng.Và yêu cầu giới hạn cấp độ nhé. VD tlc2 chỉ giới hạn từ lv 35~59 còn lại những ai mặc set 6x (đồ ULPT 80,90+lv 8x trở lên cái này là giới hạn tlc3) và lv60+ thì không vào đc tlc2.

P/s: mình chỉ góp ý thế thôi ace nào có ý kiến gì thì đưa ra cùng thảo luận nhé. Mình không nhận gạch đá các loại. Ai đồng ý với mình thỳ Like cái nha :D

sugus012

Gia nhập giang hồ
thích như hồi xưa, mấy ổng vào bụp tương, bọn ngoài thì đuổi nhau chém giết, nghĩ đã thấy sướng ùi. win được vào bụp kỳ lân thì còn phải gọi là sướng hơn nữa, ôi tuổi thơ tôi. :)

huynhtuankha

Binh Nhất
Cái thứ nhất: OK không vấn đề vì quá dễ.

Cái thứ 2: TLC 2 có thể mở lại, có thể có Kì Lân, có thể có tượng. Nhưng tượng có thể ko đc như xưa, map có thể ko được như xưa. Nói chung là sẽ cố :))
với e thích cái vụ pass rương kiểu như Gunny ak'.... Liệu a có làm dc hok a LK để hạn chế mất đồ khi lỡ bị ng` khác biết pass 1

Natsu

Binh Nhì
Mong chờ quá . Hy vọng 1 ngày ko phải chứng kiến cảnh từng ng bạn bỏ game vì những lỗi ngớ ngẩn của NPH , ko còn phải quit game trong nuối tiếc vì " trần như nhộng " :)

Kapuchino

Gia nhập giang hồ
Sẽ có dịch vụ khóa đồ e à, khỏi lo mất đồ. Mà dù có mất thì cũng lấy lại được. Thằng nào trót lấy thì xác định là khỏi đăng nhập vào Game nữa em nhé.
Cái này cũng không chuẩn cho lắm . Lỡ nó âm mưu hại nhau rồi sao . Giải quyết được không ???

Gladiator

Hạ Sĩ
Sẽ có dịch vụ khóa đồ e à, khỏi lo mất đồ. Mà dù có mất thì cũng lấy lại được. Thằng nào trót lấy thì xác định là khỏi đăng nhập vào Game nữa em nhé.
Thế thì phải tuyển team chuyên giải quyết vụ này đó a , hơi bị nhiều và rắc rối và liên can nhiều người mỗi vụ @@!

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Cái này cũng không chuẩn cho lắm . Lỡ nó âm mưu hại nhau rồi sao . Giải quyết được không ???
Khóa sạch mọi ID liên quan, ý kiến thì lên phường thắc mắc. Lý thuyết đồ thuộc khổ chủ. Nếu bên nào chứng minh được là mình đúng thì lấy lại đồ. Không chứng minh được thì chịu bị Log acc thế thôi :))

Anniversary

Gia nhập giang hồ
Nếu được nên có 1 hệ thống quét khi server hoạt động để kịp thời ngăn chặn các hành vi đồi bại xã hội.

chickenloj

Binh Nhì
nếu như ad nói thì map k như ngày xưa sẽ mất 1 phần thú vị của nó vì ngày xưa map rộng pk rất thoải mái
map như hiện h chật hẹp pk lag giật giật
nhưng mình vẫn ủng hộ việc có kì lân

XiaoTi

Binh Nhất
Mong chờ quá . Hy vọng 1 ngày ko phải chứng kiến cảnh từng ng bạn bỏ game vì những lỗi ngớ ngẩn của NPH , ko còn phải quit game trong nuối tiếc vì " trần như nhộng " :)
Có tlc2 rồi có trò vui rồi sợ gì nữa. Chơi thả ga không lo bị hack còn gì :D

MrShj

Thượng Úy
1> thì khỏe rồi .

2> TLC2 nếu LK đã nói là SV này sẽ là kỷ niệm của tuổi thơ và thời trai trẻ thì ắt sẽ có kỳ lân . Nhưng chỉ nên mỡ 1 time đầu . Như Dzo , chứ liệu có nên đễ lâu wa , ai cũng ỷ lại , k phấn đấu về lever , k ai chịu lên cao , cứ tự thỏa mãn vào hiện tại .
Như vậy sẽ rất nhiều hệ lụy , k lên Lv thì ít đấu tư , mà đầu tư ít => tiền duy trì Sv k đủ yêu cầu .
Cho nên nếu có Quyết định đóng tlc2 và mỡ tlc 3 thì chúng ta cũng nên chấp nhận .

Còn vấn đề Set khi Lv 60 k thể vào TLC 2 có 3 phương án :
1> dòng vủ khí trang bị có yêu cầu : danh thanh .
2> trong TLC 2 nếu xuất hiện LV 60 sẽ bị dis .
3> Vào NPC , xin dc vào TLC , và Nhấn OK là vào luôn , Lv 60 thì ở lại chơi .

3> Vấn đề Pass 2 thì yên tâm , Lk từng tuyên bố với Dzo có muốn làm Pass rương riêng của từng NV k Lk làm cho . thì chúng ta nên tin tưởng tuyệt đối vào vấn đề bảo mật .
Tuy nhiên trong quá trình hành tẩu , chúng ta nên trao đổi Item = @ hoac Item khác . hạn chế Gd vnd . như thế sẽ tránh các việc mua Item hac.k , mình mất VND , Item way về chủ cũ . còn thằng hac.k thì có vnd xài .
Vì khi bạn đưa vnd , Gm k thấy , k có chứng minh , bạn nói Gm k nghe đâu .

Sv tốt hay k wan trong là do chúng ta nữa , và đó là mấu chốt , chứ k hẵn là LK .

XiaoTi

Binh Nhất
CÁi vấn đề thứ 2 thỳ
1> thì khỏe rồi .

2> TLC2 nếu LK đã nói là SV này sẽ là kỷ niệm của tuổi thơ và thời trai trẻ thì ắt sẽ có kỳ lân . Nhưng chỉ nên mỡ 1 time đầu . Như Dzo , chứ liệu có nên đễ lâu wa , ai cũng ỷ lại , k phấn đấu về lever , k ai chịu lên cao , cứ tự thỏa mãn vào hiện tại .
Như vậy sẽ rất nhiều hệ lụy , k lên Lv thì ít đấu tư , mà đầu tư ít => tiền duy trì Sv k đủ yêu cầu .
Cho nên nếu có Quyết định đóng tlc2 và mỡ tlc 3 thì chúng ta cũng nên chấp nhận .
Vấn đề này khỏi lo. ngta có thể làm 2 3 acc tlc. vì tlc2 không cần phải đầu tư nhiều quá nên cũng không lo mấy. train lv thỳ cứ tèn tèn mà train thôi. như vậy còn trụ với game lâu hơn. tìm hiểu đc nhiều hơn.

Bên trên