LỖI Lỗi lag ctp và hậu quả của lỗi

nhatthiem113

Thiếu Úy
Hiện tại sv đang có lỗi ag CTP.
Miêu tả: Là khi bạn log nhân vật vào khi các bạn có sài CTP bông nhiễn bị mất tại góc phải dưới màn hình.
Các bạn có thể sài tất cả pill ( 400% TLC, 100% 80% 50% 20%) vĩnh viễn mà không bị mất. số exp nhận được cứ đều đều cho đến khi bạn relog hoặc dis game.
Rất mong Kteam fix gấp lỗi này. @Lion_King @Huyết Ban Nick

KuTiTeo

Gia nhập giang hồ
Nói thẳng ra là đã có 1 số thành viên trục lợi từ lỗi trên, nâng lv rất nhanh ! Kteam đã biết lỗi sao không thông với ae để " để 1 số người họ biết lỗi sẽ nổi lòng tham mà lợi dụng nó, thà báo trước lỗi đi, chưa xử lý được aj mà bug exp sẽ bị phạt ! còn aj bug exp thì tự hiểu ! =D>=D>=D>

nhatthiem113

Thiếu Úy
@Lion_King @Huyết Ban Nick vào mà giải quyết vấn đề khi mà các gamer bị mù thông tin, dẫn đến tình trạng người này nói người kia sử dụng bug để trục lợi. Mong là Kteam rút kinh nghiệm khi có vấn đề thì 1 cái thông báo cho anh em nắm tính hình.
P/s Mình lập topic báo để fix, không phải để yêu cầu Kteam xử lý các bạn trục lợi, nên anh em tránh War với nhau nhé.

Thủng Săm

Gia nhập giang hồ
@Lion_King @Huyết Ban Nick vào mà giải quyết vấn đề khi mà các gamer bị mù thông tin, dẫn đến tình trạng người này nói người kia sử dụng bug để trục lợi. Mong là Kteam rút kinh nghiệm khi có vấn đề thì 1 cái thông báo cho anh em nắm tính hình.
P/s Mình lập topic báo để fix, không phải để yêu cầu Kteam xử lý các bạn trục lợi, nên anh em tránh War với nhau nhé.
ko war nhung phải Thưởng Thiện phạt Ác chứ bạn :D

FanTaShi

Gia nhập giang hồ
này phát hiện lâu rồi. Cái khó là test ko ra để fix nhanh. Phải theo dõi để fix
Phát hiện lâu mà k công bố để cho mọi ng biết để k ai làm. Ai làm lợi dụng sẽ bị phạt j đó. Thế mà gm im đến tận bây jo. Ae tà phát hiện ra dc mới thog báo lỗi. Jo mà biết thi chắc kju này cứ thế chơi trong sv bug exp trong khi người ta bỏ tiền mua pill các thứ k bằng đứa bug exp x300 cả tuần. Nghĩ sao họ k up lẹ. Trc t đã nói rùi sao thấy mấy đứa nó up lẹ thế mà gm kêu k có j bt mà. Jo bị phát hiện ra mới thừa nhận đã bị lâu rùi. Thế mà im vl. Kju này sv chuẩn bị nát nha ae. Ko ai nạp nữa cho đến khi có lời bên phía gm đưa ra.còn những ai đã biết lâu rui vẫn sài thi gm liệu mà xử lí. Ai mới đây thì k sao. Muốn cho công bằng mọi ng thoi

ThienDiem

Trung Sĩ
@Huyết Ban Nick Kteam biết là lag CTP hay biết luôn la lag nhưng xài pill ko relog là dc mãi mãi ?
Nếu biết vụ lag pill này sao k đưa ra Thông báo cảnh cáo ?
Yêu cầu xử lí nghiêm những trường hợp này

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
thực ra trường hợp này rất hiếm khi xảy ra chỉ 1 vài bạn bị và là vô tình bị, có báo lỗi trên fanpage và mình cũng tiến hành xử lý nóng các ca đó. Mình theo dõi quá trình uplevel của mọi người hàng ngày nên nắm khá rõ. Nhưng trong 1 2 ngày gần đây đã có trường hợp cố tình dùng bug, làm cho ra bug để trục lợi, hành vi này sẽ hiện lên rất rõ trong tool ghi log nên việc xử lý sẽ rất gọn gàng. sẽ có thông báo sau đến mọi người vào sáng mai.

nhatthiem113

Thiếu Úy
thực ra trường hợp này rất hiếm khi xảy ra chỉ 1 vài bạn bị và là vô tình bị, có báo lỗi trên fanpage và mình cũng tiến hành xử lý nóng các ca đó. Mình theo dõi quá trình uplevel của mọi người hàng ngày nên nắm khá rõ. Nhưng trong 1 2 ngày gần đây đã có trường hợp cố tình dùng bug, làm cho ra bug để trục lợi, hành vi này sẽ hiện lên rất rõ trong tool ghi log nên việc xử lý sẽ rất gọn gàng. sẽ có thông báo sau đến mọi người vào sáng mai.
Cái quan trọng ở đây là cái thông báo. Không phải xử lý các trường hợp trước đây 3 tháng, 1 tháng hay 1 2 ngày cũng vậy. Vì trên thực tế lỗi do Game và đã báo, nhưng Kteam có ai thông báo về vấn đề này để mỗi người không sai phạm không? Lấy lý do gì xử lý họ trong khi không có bất kì thông báo nào. Một, hai ngày nay nếu không nhờ các bạn bị lỗi báo thì mọi người trong server có ai biết không? Còn nói về vấn đề ý thức " tự thấy lỗi thì báo" cũng phải coi có người này người kia.
Anh góp ý giải quyết nhanh vấn đề là thông báo hiện trạng lỗi và đặt luôn là ai sau thông báo vẫn sử dụng thì xủ lý như thề nào đó. Đồng thời tích cực fix bug.

Bên trên