LỖI Lệch font chữ launcher và lag giật ingame

kidttt

Gia nhập giang hồ
Mình vừa rủ bạn mình comeback game thì sau khi tải game cái launcher bị lệch font như hình , vào game thì lag và giật nhiều , nv đi lại còn khó khăn huống chi train :( , các sếp xem giúp với ạ .. Cấu hình máy nó
GPU: GeForce GTX 1050 Ti CPU: Intel(R) Core(TM) i3-4160 CPU @ 3.60GHz Memory: 8 GB RAM

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
bạn vào chỉnh độ phóng đại của chữ ấy, về 100% là ko lệch.

Mở Clear Type là bao lag :)

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Làm thế nào để bật và tắt ClearType
ClearType được bật một cách mặc định trên Windows 7, Windows 8 và Windows 10. Để bật hoặc tắt ClearType, bạn cần phải khởi động ClearType Text Tuner. Vào Start, gõ "ClearType" và chọn Adjust ClearType Text.

Để thay đổi chế độ của ClearType, chỉ cần tích vào hộp checkbox Turn on ClearType và nhấn Next.

Nếu đang tắt ClearType, trình hướng dẫn sẽ hoạt động và hoàn thiện gần như toàn bộ quá trình tinh chỉnh ClearType, sau đó bạn chỉ cần kết thúc và lưu lại các thiết lập.

Nếu đang chuyển ClearType sang chế độ bật hoặc chỉ muốn tinh chỉnh nó, trình hướng dẫn sẽ giúp bạn thực hiện từng bước một và chúng tôi cũng sẽ giới thiệu chi tiết dưới đây.

Tinh chỉnh ClearType cho màn hình máy tính
Trong ClearType Text Tuner, khi tùy chọn Turn on ClearType được kích hoạt và nhấn Next, bạn sẽ nhận được cơ hội để tinh chỉnh ClearType cho màn hình. Nếu có nhiều hơn một màn hình, thì có thể điều chỉnh tất cả chúng một cách lần lượt, hoặc chỉ màn hình cần thiết. Bài viết này chỉ chỉnh một màn hình, vì công cụ sẽ hoạt động giống nhau đối với việc tinh chỉnh tất cả các màn hình. Nếu máy tính chỉ kết nối với một màn hình thì cửa sổ dưới đây sẽ không hiển thị.

Điều đầu tiên mà ClearType làm là đảm bảo màn hình đã được thiết lập ở độ phân giải gốc của nó. Nếu không, bạn cần đưa độ phân giải hiện tại về mức này.

Tiếp theo, sẽ xuất hiện 4 đến 5 khung nhỏ (tùy thuộc và phiên bản của Windows) yêu cầu lựa chọn văn bản trông tốt nhất trong những mẫu được đưa ra. Mẫu đang được sử dụng trên màn hình hiện tại sẽ được làm nổi bật, nhưng bạn có thể thay đổi cho phù hợp với nhu cầu, rồi nhấn Next.

Khi hoàn tất, nhấn Finish, cửa sổ ClearType sẽ đóng lại. Nếu thực hiện tinh chỉnh trên nhiều màn hình, bạn sẽ được thực hiện lại các bước trên.

Việc tinh chỉnh ClearType chắc chắn có thể giúp bạn tìm kiếm được mẫu văn bản tốt nhất cho màn hình của mình. Dù không có vấn đề với những vết mờ ở viền chữ, có thể bạn vẫn muốn xem qua các tùy chọn khi điều chỉnh để tối ưu hóa trải nghiệm đọc sách trên màn hình máy tính.

Hoa Hữu Khuyết

Everything's under control
Staff member
Mình vừa rủ bạn mình comeback game thì sau khi tải game cái launcher bị lệch font như hình , vào game thì lag và giật nhiều , nv đi lại còn khó khăn huống chi train :( , các sếp xem giúp với ạ .. Cấu hình máy nó
GPU: GeForce GTX 1050 Ti CPU: Intel(R) Core(TM) i3-4160 CPU @ 3.60GHz Memory: 8 GB RAM
Bạn chỉnh thử klauncher như hình xem ntn

Bên trên