Làm thế nào để anh em vừa lòng? Phải bình chọn như thế này sao?

Bạn mong " sân chơi " này sẽ như thế nào

• Thích chìm đắm trong ức kí ngày xưa không thể nào quên

Số phiếu: 5 13.9%
  • Thích cái xưa nhưng cần có sự đổi thay để phù hợp với hiện tại

Số phiếu: 28 77.8%
  • Mackeno bodeoquantam

Số phiếu: 1 2.8%
  • Quá khứ là cái dek gì ? Hiện tai và tương lai đang chờ ta mà 100% thay đổi nhé

Số phiếu: 2 5.6%

• Số lượng người bầu chọn
    36
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Khang

Binh Nhất
Mình lập topic này không phải là để chia rẽ anh em , phá hoại “ sân chơi ” mà chúng ta đang xây dựng . Vì mình thật sự rất bức sức sau khi nhìn lại bài viết của mìnhhttp://yulgangvn.com/forum/threads/hay-dung-trai-tim-lan-suy-nghi-de-xay-dung-hk-nhe.603/ đã xảy ra 1 vụ tranh cãi khá “ quyết liệt ” giữa kenyami7 và phuongae về việc xây dựng HK như thế nào . Đây vốn dĩ là 1 đề tài gây mệt mỏi từ khi LK tuyên bố sẽ làm 1 HK đúng nghĩa chứ không như Dzo .
Và tiêu chí hiện nay của LK cũng như anh em là :
Exp đánh quái sẽ ít hơn so với HKAS
Không có sự hỗ trợ exp khi dùng items ( CTP , HTD , hiệu úng áo choàng ,.. bla bla )
Rate và drop là khá thấp để tránh sự lạm phát
Giá @ trong shop ( siêu thị ) sẽ vừa với túi tiền của mọi người
Những điều trên mọi người đã thống nhất với nhau nên ai mà có ý đồ làm “ phản ” sẽ bị TRẢM .
Và đây là 2 vấn đề NÓNG đang gây tranh cãi , bức xúc cho rất nhiều người là viêc sử dụng time lẫn auto . Qua các bài liên quan , các topic mọc lên như nấm chỉ xoay quanh 2 cái vấn đề “ chết tiệt “ này mà minh đọc được đại đa số chia làm 2 phe :
Phe 1 : Ủng hộ hết mình về việc sài 5h/ngày sau đó giảm exp , auto 8-10h cũng giảm exp . Lý do mong quay về cái thời AS đầy “ niềm vui ” và “ đáng nhớ ” .
Phe 2 : Quyết liệt “ chống trả ” , đòi auto 24/24 100% exp ko đc giảm bớt , cắt xén ( trong đó có mình :D ) . Lý do : bận bịu công việc , học hành và không thể ngồi onl nhiều trên máy tính . Ngoài ra , còn 1 số người nhịn phe 1 nên chỉ xin 18h auto rùi giảm exp

Hiện tại tiến độ của game là 60 thành viên “ chuyên ” đang ra sức test game để tạo ra 1 “ sân chơi ” hoàn thiện . Chỉ còn khoảng 1 tuần hoặc ít hơn sẽ đến với phiên bản CB và OB
Anh em trên fourm cũng đang ra sức cho các hoạt động đóng góp , xây dựng .
Mong anh em vote thật nhiều để mình giử lên anh LK
Đặc việc , đây là 1 câu nói chắc nịch từ QBT anh Super Hero :

Các bạn không phải tranh luận về vụ auto này nữa nhé. Auto 24/24 luôn. Những bạn nào cảm thấy ko chịu được auto thì cứ pm riêng mình, nếu đông thì mình làm riêng cho 1 sever ko auto mà chơi :))
Đến đây mình chỉ nói lời cuối :
Cái gì cũng có giá của nó , vật chất và phi vật chất đều có mặt tốt lẫn xấu , mình không nói niềm " đam mê " của bạn là xấu nhưng mình khuyên bạn 1 câu chân thành " Đam mê tốt nhưng đừng quá nhiều vì game là để vui chơi , là nơi ta xà strees , là nơi để cân bằng với cuộc sống THỰC đầy căng thẳng , những " quá tải " của công việc , học tập . Bạn đừng quá đam mê để khi tỉnh lại đã chết chìm trong thế giới ảo rùi "

vantienhd

Tester Dev -Hỗ Trợ Cài Đặt
Mấy cái vấn đề chết tiệt của bạn đã được cộng đồng game HKGH - Kteam thảo luận từ lẩu từ lâu! Giờ lại lôi ra làm gì nữa????

Khang

Binh Nhất
Mấy cái vấn đề chết tiệt của bạn đã được cộng đồng game HKGH - Kteam thảo luận từ lẩu từ lâu! Giờ lại lôi ra làm gì nữa????
thảo luận là thảo luận còn kết quả nó thế nào? Mình cần anh LK hay ai có quyền hạn vào đính chính 1 lần rõ ràng nếu không sẽ có nhiều chuyện cãi vãi đáng tiếc làm mích lòng anh em http://yulgangvn.com/forum/threads/hay-dung-trai-tim-lan-suy-nghi-de-xay-dung-hk-nhe.603/page-2 . Anh em cũng nên bình chọn đi để có cơ sở

Khang

Binh Nhất
thế sao bạn chắc cái topic này sẽ có kết quả?
những topic trước chỉ là thảo luận hoặc đóng góp ý kiến , nó mang những điều có lợi cho 1 phía
nay minh làm cái topic bình chọn để các bạn tự cho và xem số người có cùng " suy nghĩ " như bạn . mình không muốn áp đặt " cái tôi " của mình cho người khác và bản thân mình ghét phải làm theo những điều mình không muốn

Gladiator

Hạ Sĩ
Vấn đề này tất cả đều nằm trong dự kiến của Kteam cả rồi ^^. Chờ xem thôi ...nhưg mình tin chắc sẽ có 1 hk đúng nghĩa . Tái hiện quá khứ làm nền tảng hướng đến tương lai . Cộng đồng gắn bó lâu dài còn hơn là nhất thời như Dzo :)

LovinU

Binh Nhì
Vấn đề này tất cả đều nằm trong dự kiến của Kteam cả rồi ^^. Chờ xem thôi ...nhưg mình tin chắc sẽ có 1 hk đúng nghĩa . Tái hiện quá khứ làm nền tảng hướng đến tương lai . Cộng đồng gắn bó lâu dài còn hơn là nhất thời như Dzo :)
Đợt này mà server ngon , ổn định là đầu tư chơi tới bến với mi đấy già làng:D

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Mà các bạn cứ yên tâm không phải bàn về các rate và quy định của sv vì team LK toàn có thâm niên chơi HK 6 7 năm nên thành tinh hết rồi, điều chỉnh thế nào cho phù hợp với số đông bọn mình hiểu rõ hơn ai hết. Giờ sv vẫn còn đang lo vá lỗi nên đây mới là vấn đề chính trong giai đoạn này. Sau khi game ngon nghẻ và đi vào CB đảm bảo các bạn vào chơi cứ gọi là rên lên vì sướng.

Khang

Binh Nhất
Hiện tại trong 4 câu trả lời chỉ có câu " Thích cái xưa nhưng cần có sự đổi thay để phù hợp với hiện tại " là đc 12 điểm còn 3 câu còn lại 0 điểm . Chẹp mình cứ tưởng sẽ có nhiều người chọn câu trả lồi số 1 chứ

LovinU

Binh Nhì
Mà các bạn cứ yên tâm không phải bàn về các rate và quy định của sv vì team LK toàn có thâm niên chơi HK 6 7 năm nên thành tinh hết rồi, điều chỉnh thế nào cho phù hợp với số đông bọn mình hiểu rõ hơn ai hết. Giờ sv vẫn còn đang lo vá lỗi nên đây mới là vấn đề chính trong giai đoạn này. Sau khi game ngon nghẻ và đi vào CB đảm bảo các bạn vào chơi cứ gọi là rên lên vì sướng.
Vâng em đang đợi rên lên vì sướng đây ...:DEm tin là sv lần này tuổi thọ sẽ cao hơn các sv khác nhìu :rolleyes:

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Vote 2.
Cứ từ từ xem nào, thích cái tự nhiên chứ như mấy người kia thì còn gì là game nữa [-O<.

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Auto 24/24 LK trả lời khá lâu rồi mà , h lão làng HK đi làm có vợ con hết rồi , bản thân mình cũng đi làm ko có time mà ngồi máy cày cuốc nữa . Auto thoải mái thì sẽ sinh ra các cụ đi kill auto , cái gì cũng có mặt trái của nó , việc gì phải lăn tăn.

Khang

Binh Nhất
Auto 24/24 LK trả lời khá lâu rồi mà , h lão làng HK đi làm có vợ con hết rồi , bản thân mình cũng đi làm ko có time mà ngồi máy cày cuốc nữa . Auto thoải mái thì sẽ sinh ra các cụ đi kill auto , cái gì cũng có mặt trái của nó , việc gì phải lăn tăn.
Không phải ? auto 24/24 nhưng mà có giảm Exp hay không ấy , và qua 1 số topic có ngưởi bào onl qua 5h sẽ giàm exp điều này làm nhiều người bức xức cãi nhau . Mà vấn đề này cũng chưa thông nhất nên mình mới lập topic này
auto kênh Normal thỳ lấy j giết được , với lại chuyện up lv 35 vào đc Phe phái chính - tà và up len cỡ 7x 8x mới mom men đc BH thỳ xa lắm cái chuyện đi kill auto

Khang

Binh Nhất
Hiện tại câu 1 đc 1 phiếu , câu 2 được 19 phiếu , 2 câu còn lại là 0 phiếu .
Điều này có phải là kí ức về HKAS ngày xưa đẹp nhưng nên cất vào trong " TIM " và nên lựa chọn những những mặt tốt , hay của " quá khứ " đó để làm ra 1 HK " không thể nào chê " , sẽ bền vững với những con người có niềm say mê HK chăng ? Mọi người hãy mai bình chọn để có 1 câu trả lời chính xác nhá

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên