Kinh nghiệm ốp đồ muốn chia sẻ !

Điệp

Gia nhập giang hồ
... Pic này trước ngứa tay xóa mất tiu cái bài chia sẻ kinh nghiệm. nay tiện thể Com.. bên Pic Fantasy thì mình cắt xén đem về bù lại cho Pic khỏi trống vắng ^^!
...
... Phần cường hóa và TT chưa mún nói tới. Đọc ngay những dòng đầu tiên về hợp thành là thấy bạn ốp cũng chỉ xác định là may mắn thôi, không khoa học, không có căn cứ để xác định có chắc thành công ?
... Giờ bạn vào thử ĐKT của Dzogame, chuẩn bị nguyên liệu sau nhé: khoảng 20 viên ngọc cùi ví dụ như Khí Công 2, 1 cây trượng cùi (đây là để mồi). Chuẩn bị thêm tất nhiên là 1 món đô` mún ốp chính. khỏi cần PVP vì ốp hợp thành 4 dòng mà viên nào cũng cho PVP vào thì vứt đi bạn ạ ^^!
... Bật bảng hợp thành tại ĐKT cho cây trượng cùi và ngọc KC2 vào hợp thành (cứ cho vào là click đồng ý, khỏi cần hủy bỏ, khỏi PVP). Để bạn biết rớt mấy viên sẽ được dòng đầu, rớt mấy viên nữa sẽ được dòng 2 ... và để full 4 dòng thì có bao nhiêu lần thất bại.
... Ví dụ viên đầu tiên cho vào thành công ngay là được dòng 1, nhưng sẽ bị rớt tới 2 viên nữa mới được dòng 2, rớt thêm 4 viên mới được dòng 3 và rớt tới 6 viên khí công 2 nữa mới được dòng 4.Như vậy là đã xác định được số lần thất bại của từng dòng là 2-4-6. (2-4-6: Mình gọi đây là tỉ lệ thành công cần hủy bỏ đi 2-4-6 lần thất bại), tỉ lệ này mình biết nó sẽ thay đổi ngẫu nhiên với nhiều tỉ lệ khác được lập trình sẵn, ví dụ 3-5-6, hoặc thậm chí có lúc là 4 viên full 4 dòng ^^!
... Để nguyên cái bảng hợp thành đó và bắt đầu cho đồ của mình vào: cây Trượng mồi kia cho viên KC 2 đầu tiên vào thành công thì món đồ của mình cũng làm thế, hoặc là 2 viên mới được dòng đầu. sau đó nhìn lại, để được dòng 2 thì cây Trượng kia đã thất bại tới 2v KC2. thì món của mình lúc này sẽ hủy bỏ đi 2 lần và lần 3 sẽ ... đập. hủy 4 lần để được dòng 3 và hủy 6 lần để được dòng 4.
... Thường thì chỉ có sự thay đổi ở cái dòng 4 nên số ngọc mình cần cho 4 dòng có thể là từ 4 > 8 viên.
... Trong 1 cái bảng hợp thành thì hệ thống (gì gì đó) đã ngẫu nhiên cho bạn 1 công thức để biết được số lần thất bại, khi đó bạn có thể suy ra số lần thất bại đó sẽ là số lần hủy bỏ khi hợp thành món đồ chính.
... Tất nhiên là mình ốp ngay tại kênh 1 vào bất cứ thời gian nào trong ngày, chỉ sử dụng 2 ac mm, không có PVP và CTP nha ^^!
Đối với CH, chưa nói tới 1~3 nha ^^!

... Hãy thử mua chục cây Đao cùi tại ĐKT, trong rương với vài chục viên CHT và cứ thế cho từng cây vào cường hóa. bắt đầu chú ý cây nào lên một mạch tới +6. đập tiếp lên +7 cho nó rớt. Thì cây mồi sau đó bạn chỉ có thể lên được +2 hoặc +3. Mình gọi 2 cây này là : Rất Hên > Rất Xui.
... Cây thứ 3 có thể lên +4, ko thể lên +5. Gọi là hên, hoặc cây thứ 3 này cũng chỉ lên +3
... Cây thứ 4 thì thường lên được +4 : gọi là hên.
... Ráp nối lại mình có CT ví dụ như khi dùng cây mồi cường hóa chay trước sẽ là :
... (1-mồi) Rất Hên > (2-mồi) Rất Xui > (3-mồi) Hên > (4-chính) Hên.
... Vị trí món đồ của bạn sẽ là số 4, có PVP +2 ac mm, không nên xài CTP cho CT này nhé ^^!
... Với 2 ac mm thì cường hóa từ +1 lên +3 ko cần phải chớp mắt, thường thì hủy 3 lần, lần 4 cho PVP 5% vào đập là lên +4. để lên +5 thì mình chuyên mồi kiểu như trên.
......................................................................................
... Còn các cách mà theo kinh nghiệm của các bạn khác để lại là Chạy quanh ĐKT vài vòng, lạy lục, khấn vái, cầu xin .... hay là cởi đồ (tháo ac mm) xin lỗi ĐKT đi mình chưa thử ^^!

vantienhd

Tester Dev -Hỗ Trợ Cài Đặt
À quên cái này, anh em cờ lích cho phát để tớ kiếm ít điểm nào ^^!

Ở đây không được tính điểm bạn ạ :v :v :v :v
... Với những hứa hẹn rõ ràng là "trong sáng" của Thiên Mã Thần Quân thì chẳng có lí do gì mà chúng ta không đến với nhau. Mình cũng đang lôi kéo người chơi = chính cái địa chỉ www.Yulgangvn.com được ghi trên Shop bán đồ ở chợ HB. Cũng đang pm tạm biệt những người bạn ở Dzogame khi biết những người đó ko chịu rời bỏ DzoGame.

... Để sẵn 1 đống gạch bên cạnh, anh em cứ lấy ném thoải mái nhé. Tạm thời thì vẫn đang chơi ở SV Thần Địa của DzoGame. Anh em ai luyện Acc đệ tử cần hàng dưới 10x thì pm mình. 1tay5em nhé ^^!
1tay 5 em :v :v

WingKnight

Gia nhập giang hồ
hồi thời AS cây cung 5m9 full 24%+5 7 độc em mua 700m chứ có ít đâu ....:eek:
còn ở dzo chắc dưới 200m hỉ ? o_O

vantienhd

Hehe, ae PR tích cực cho sever nhá! Mình quan trọng là test bản CB thôi ko cần test bản dev đâu hì!

vantienhd

kinh nghiệp của tớ là 12h khuya onl
r cúng cô hồn chờ nó lên click dùm
tại hồi còn sống mình cũng hay làm

Trước mình post bài đăng lên lúc 2h sáng đấy!
Lúc đấy AD ms cập nhật event hehe! Post mỗi có 3 cái sáng ra thấy đc 360d và dòng thông báo bị cho ra đảo của MOD HKGH - Dzogame =))~~~

vantienhd

tr tr gì gê vậy

Hì hôm ra event http://www.yulgangvn.com/forum/threads/event-quang-ba-yulgangvn-nhan-code.205/#post-4876 lúc 2h sáng =)) thì mình post đc 360d bên dzo game =))

Mình còn chọn thêm cách chơi lại game nhưng đặt tên nhân vật: YulgangvnKteam ( vừa được chơi game giải trí vừa quảng cáo hữu hiệu cho sever) đi đến đâu cũng có rất nhiều người hỏi về sever và cũng có khá nhiều ý kiến trái chiều nữa!

Huỳnh Thiên

Gia nhập giang hồ
Up giá nhiêu là cái gì gì đấy .................
Mình ko hiểu bạn nói gì cả ..........
"Nếu SV YulgangVN không hút tiền như DzoGame thì hãy tạo điều kiện từ cái cụ thể này. Có những người chuyên ốp đồ thuê như mình thì chẳng có lí do gì làm những người mới chơi thấy game này khó, vì họ chỉ việc pm đặt hàng ^^!"
đó, mình đang hỏi cái đó

vantienhd

"Nếu SV YulgangVN không hút tiền như DzoGame thì hãy tạo điều kiện từ cái cụ thể này. Có những người chuyên ốp đồ thuê như mình thì chẳng có lí do gì làm những người mới chơi thấy game này khó, vì họ chỉ việc pm đặt hàng ^^!"
đó, mình đang hỏi cái đó

Cái này mình ko biết bạn ạ ^^~

Bên trên