THÔNG BÁO Kết quả sự kiện làm clip kỷ niệm yulgangvn

Hưng Quân

Nếu có nắm lá ngón, Mị sẽ nấu với thịt bò !
Staff member

Chào cả nhà !

Event làm clip kỷ niệm YulgangVN đã dừng nhận bài từ 15/12. Có lẽ đây là lúc các bạn mong chờ nhất. BTQ cũng đã ngồi xem hết những clip các bạn dự thi, và đưa ra những đánh giá cũng như lựa chọn công tâm nhất. Có thể BTQ không phải là những nhà thẩm định clip cũng như âm nhạc chuyên nghiệp, nhưng cũng đã đưa ra những cảm nhận chân thật nhất mà BTQ cảm nhận được từ các clip dự thi của các bạn. Mình cũng xin phép thay mặt BTQ thông báo kết quả đợt event này như sau
Do các clip tham dự giải đều được các bạn đầu tư công sức và nhiệt huyết để làm, cũng làm ban giám khảo phải choáng váng phân vân rất nhiều. Nên BTC quyết định : sẽ nâng thêm 1 số giải thưởng cho các bạn. Cụ thể kết quả của đợt event này như sau :
Chúng ta sẽ có

* 02 giải nhất :
1 áo thun kỷ niệm + 1 gói chí tôn + 1 áo choàng tùy chọn trong các mẫu đã ra mắt

- Giải nội dung xuất sắc nhất : ThaoTiny @Scyllar
Chúc mừng bạn về bài thi của mình, bài thi tuy không được nhiều like, share từ phía member nhưng nhận được đánh giá cực cao về nội dung từ phía BTQ. Cám ơn bạn đã ghi lại chặng đường từ thủa sơ khai của HKGH nói chung cũng như YulgangVN nói riêng. Bằng những hình ảnh đơn giản kèm với giọng dẫn truyện vô cùng dễ nghe của bạn, đã thuyết phục được BTQ. Số liệu cụ thể của bạn : ThaoTiny - FB 20 like 150 view - forum 8 like

- Giải clip được yêu thích nhất : KhaDii @KhaDii
Chúc mừng clip của bạn đã đạt được giải clip được yêu thích nhất qua cuộc vận động like share của bạn. Tuy nhiên mình xin góp ý thêm về clip của bạn có hơi nhiều cảnh lặp ( nhảy ). Cám ơn bạn đã lưu lại những khoảnh khắc với những chiếc áo choàng của YulgangVN. Số liệu cụ thể của bạn : KhaDii : 55 like 6share 162 view youtube - riêng forum do bạn up 3 bài nên mình bỏ qua ko thông kê.

*02 giải nhì :
2 CTP 30days + móc khóa kỷ niệm + 1 áo choàng tùy chọn trong các mẫu đã ra mắt

- Giải nhì về nội dung : AarO @Heo Joon Jae
Chúc mừng bạn về bài dự thi của mình. Dù ở forum hay facebook bạn cũng nhận được một lượng like share đáng kể. Cám ơn bạn đã lưu lại những khoảnh khắc từng bước trưởng thành của Tà Phái trong YulgangVN trong suốt khoảng thời gian qua. Mong bạn sẽ tiếp tục lưu trữ những kỷ niệm đẹp và những bước tiến tiếp theo của cả Chính và Tà trong thời gian tới. Số liệu cụ thể của bạn : AarO : 40 like 17 share 166 view - forum 13 like

- Giải nhì về clip được yêu thích : DaoXuanHieu @hieuvodoi158
Riêng về clip này, mình có vài lời chia sẻ với bạn như sau:
- Đầu tiên, mình rất tiếc vì clip của bạn chỉ đứng ở vị trí thứ 2 của clip yêu thích.
- Thứ 2, do bạn đã pr khắp nơi đây là clip hay nhất của yulgang thì BQT cũng phải chấm theo sự khắt khe của 1 clip hay nhất.
- Vài góp ý cho những clip sau nếu bạn có hứng tiếp tục:
+ Những cảnh xoay vòng vòng, thay vì làm thủ công thì nên dùng hiệu ứng trong chỉnh sửa video >> rút ngắn thời gian xoay + hiệu quả cao hơn.
+ Thêm nhiều hiệu ứng khác như: làm mờ, đổi tone màu xưa - nay >> clip bớt nhàm chán và đỡ chóng mặt hơn.
+ Hiệu ứng ánh sáng vẫn có thể sử dụng phần mềm chỉnh sửa video chứ không cần phải đứng sát cái bóng đèn mà quay làm gì, vừa không thể điều chỉnh độ sáng lại vừa che mất tầm nhìn.
+ Do bộ phim tiết tấu cứ tà tà từ đầu đến cuối, không có nút thắt, không có cao trào đỉnh điểm nên cần loại bỏ vệc thoại bằng gõ chữ của từng nhân vật, thay vào lồng tiến sẽ khắc phục dễ dàng nhược điểm này.

>> Kết luận: công sức thủ công bỏ ra quá nhiều chưa chắc đã là tốt, sử dụng kỹ xảo, hiệu ứng phần mềm đúng lúc sẽ đạt hiệu quả hơn.

Cám ơn vì sự nhiệt huyết, cũng như công sức làm clip, vận động like share của bạn rất nhiều ! Số liệu cụ thể của bạn :
DaoXuanHieu : 35 like 2 share 560 view - forum 13like

*02 giải 3 :
1 CTP 30 ngày + 1 móc khóa kỷ niệm + 1 áo choàng tùy chọn trong các mẫu đã ra mắt

- Ở giải này chúng ta sẽ có 2 clip đồng giải về cả nội dung cũng như lượng yêu thích. Thật tình cờ là cả 2 bạn đều làm clip ghi lại kỷ niệm về những người bạn, những anh em bang hội của bạn từ các sv khác cho tới sv này. Tình cờ hơn là lượng yêu thích của các bạn cũng xêm xêm như nhau. Cám ơn 2 bạn và xin gửi lời chúc mừng đến cả 2 bạn là : TuHeresy @TuHeresy và BichPhuong @huynhthinh . Số liệu của 2 bạn như sau :
TuHenesy : 28 like 200 view - forum 3 like
BichPhuong : 28 like 3 share 172 view - forum 10 like

*Giải khuyến khích :
Các bài tham dự mỗi bài sẽ được 1 hộp áo choàng random dựa theo giới tính nhân vật bạn chọn + 1 móc khóa kỷ niệm

- Tuy không đạt được giải cao, nhưng cũng chúc mừng các bạn còn lại cũng nhận được phần thưởng của BTQ. Cám ơn rất nhiều về sự đóng góp của các bạn cho event cũng như sever.
Các bạn đạt giải khuyến khích :

BeGau : 16 like 164 view - forum 8 like @GauTrucCute
SonTienSinh : 18like 1 share 117 view @pb4411s
MrCuong : 12 like 80 view - forum 3 like @sieuvipk9

Một lần nữa chân thành cám ơn tất cả các bạn đã tham gia event, chúc các bạn sẽ luôn có những trải nghiệm tuyệt vời cũng như những kỷ niệm đẹp tại YulgangVN !

*Lưu ý : Phần thưởng là item game sẽ được add trực tiếp vào nhân vật các bạn đã đăng ký nhận thưởng. Còn những phần thưởng như Áo, móc khóa thì các bạn vui lòng comment cách thức nhận quà qua đợt Offline sắp tới hay qua địa chỉ cụ thể giúp mình nhé !

Last edited:

Scyllar

:D :D :D
Lời đầu tiên mình xin gửi lời cảm ơn bố mẹ - những người đã sinh ra mình, đã cho mình trưởng thành để có ngày đăng quang hôm nay, để có thể ngồi đây và làm clip đóng góp cho sever. Tiếp theo mình xin cảm ơn vợ con mình đã ko cấm cản để mình có thể ngồi chơi game, ko bị mắng nhiếc những lúc chơi thâu đêm suốt sáng. tiếp nữa mình cảm ơn chính mình, phục mình đã ko ăn gian share ngồi câu like facebook ( mình có khoảng mấy trăm facebook ảo :D )

Ahihi. cuối cùng mình cảm ơn BQT đã cho mình đạt giải nhất, để mình đc nhận phần thưởng kakaka.

Mình xin hứa sẽ tham gia các hoạt động từ thiện, nhặt rác như hoa hậu chụp ảnh câu like hay làm bộ ảnh nude để bảo vệ môi trường sever
xin cảm ơn :))

Hưng Quân

Staff member
Lời đầu tiên mình xin gửi lời cảm ơn bố mẹ - những người đã sinh ra mình, đã cho mình trưởng thành để có ngày đăng quang hôm nay, để có thể ngồi đây và làm clip đóng góp cho sever. Tiếp theo mình xin cảm ơn vợ con mình đã ko cấm cản để mình có thể ngồi chơi game, ko bị mắng nhiếc những lúc chơi thâu đêm suốt sáng. tiếp nữa mình cảm ơn chính mình, phục mình đã ko ăn gian share ngồi câu like facebook ( mình có khoảng mấy trăm facebook ảo :D )

Ahihi. cuối cùng mình cảm ơn BQT đã cho mình đạt giải nhất, để mình đc nhận phần thưởng kakaka.

Mình xin hứa sẽ tham gia các hoạt động từ thiện, nhặt rác như hoa hậu chụp ảnh câu like hay làm bộ ảnh nude để bảo vệ môi trường sever
xin cảm ơn :))
Cmt hình thức nhận áo nha

hieuvodoi158

Binh Nhất
@Hưng Quân lời đâu tiên e cảm ơn ad , nhưng e cũng có thắc mắc sao không thấy nhắc tới điểm + thêm như ban đầu a nói là nhạc tự sáng tác + hát sẽ dc thêm điểm , thứ 2 trong thể lệ e nghĩ share + like face chỉ 1 phần thôi bên ad chấm là 9 nhưng sao đây dc tính tổng nếu vậy trong thể lệ có phần cmt sao k dc ad tổng kết , nếu biết like share face dc tính thì con số k dừng lại ở đó e tưởng chi qtam cmt đóng góp :(

Hưng Quân

Staff member
@Hưng Quân lời đâu tiên e cảm ơn ad , nhưng e cũng có thắc mắc sao không thấy nhắc tới điểm + thêm như ban đầu a nói là nhạc tự sáng tác + hát sẽ dc thêm điểm , thứ 2 trong thể lệ e nghĩ share + like face chỉ 1 phần thôi bên ad chấm là 9 nhưng sao đây dc tính tổng nếu vậy trong thể lệ có phần cmt sao k dc ad tổng kết , nếu biết like share face dc tính thì con số k dừng lại ở đó e tưởng chi qtam cmt đóng góp :(
Kết quả trên là đã đc tổng hợp tất cả những cmt like share cũng như về mặt nội dung và nhạc nhé hiếu và cũng đã xem toàn bộ bình luận của các bài dự thi. BTQ đánh giá cao về việc đầu tư clip cũng như bài hát của bạn ở cuối bài, nhưng BTQ vẫn cảm thấy chưa thực sự ấn tượng lắm. Có thể gu của mỗi người mỗi khác, nhưng mình xin khẳng định kết quả đã được đánh giá một cách công tâm nhất Hiếu nhé !

Hưng Quân

Staff member
còn nhận xét cụ thể hơn về clip hiếu có thể xem ở trên bài nhé. Rất mong sẽ nhận được clip phần 2 của bạn !

hieuvodoi158

Binh Nhất
Kết quả trên là đã đc tổng hợp tất cả những cmt like share cũng như về mặt nội dung và nhạc nhé hiếu và cũng đã xem toàn bộ bình luận của các bài dự thi. BTQ đánh giá cao về việc đầu tư clip cũng như bài hát của bạn ở cuối bài, nhưng BTQ vẫn cảm thấy chưa thực sự ấn tượng lắm. Có thể gu của mỗi người mỗi khác, nhưng mình xin khẳng định kết quả đã được đánh giá một cách công tâm nhất Hiếu nhé !
ad nói vậy thì vậy, chỉ có mổi scylla đáng nhất , còn lại toàn ghép nhạc với hình ảnh đơn giản đến cả clip hay hình ảnh cũng chẳng có nổi logo game mà mình dự thi để người xem ngoại lai biết game này sv nào nữa là ý kiến của mình là v , mình cũng góp ý nếu ad chấm theo tiêu chí nay thì nếu có cuộc thi nào như vậy thì kết thúc cuộc thi nên có khảo sát bình chọn cho mỗi bài sẽ công tâm hơn cảm tính mổi người !!!

KhaDii

Gia nhập giang hồ
xin lỗi là các ad là do 2 clip làm riêng và cảm thấy hay nên e ghép lại cho thêm phần giải trí . nếu nghĩ lúc đầu như vậy là hoành tráng hơn rồi.. cảm ơn mấy a :x:x

Bên trên