Hỏi về số lượng quái bãi trian, và xoay đồ party

dual.shadow

Binh Nhất
  1. Mod, và các tester cho mình hỏi về vẫn đề bãi quái, mình đã từng chơi ở bên dzo, và gần đây là uk, phải nói là số lượng quái trên 1 bãi ít dã man, ra các bãi trian hầu như số lượng quái chả đủ cho 1 pt, chả như ngày trước, quái đông, bãi sơn tặc, trường binh, cự tí, 1 bãi 3 4 cái pt, lên nhìn rất rôm rả, mong lk chỉnh số lượng quái đông vào 1 chút làm sao để hợp đc cả pt lẫn ng solo
  2. là về vấn đề party, không biết là do game hay do bên dzo bị thế, hồi ra sv có hàn bảo quân, mình để ý là 1 pt khi có ng ra hoặc người vào là chế độ xoay tua của đồ là lại bắt đầu xếp lại từ chủ nhóm, lên chủ nhóm nhặt đc rất nhiều đồ, nhóm nào mà ko ổn định thì các thành viên gần cuối như mình từng bị còn chả đc món nào, các pt ổn định thì không sao, mọi người đã test cho mình hỏi là bên mình có bị thế không

Whiper

Gia nhập giang hồ
  1. Mod, và các tester cho mình hỏi về vẫn đề bãi quái, mình đã từng chơi ở bên dzo, và gần đây là uk, phải nói là số lượng quái trên 1 bãi ít dã man, ra các bãi trian hầu như số lượng quái chả đủ cho 1 pt, chả như ngày trước, quái đông, bãi sơn tặc, trường binh, cự tí, 1 bãi 3 4 cái pt, lên nhìn rất rôm rả, mong lk chỉnh số lượng quái đông vào 1 chút làm sao để hợp đc cả pt lẫn ng solo
  2. là về vấn đề party, không biết là do game hay do bên dzo bị thế, hồi ra sv có hàn bảo quân, mình để ý là 1 pt khi có ng ra hoặc người vào là chế độ xoay tua của đồ là lại bắt đầu xếp lại từ chủ nhóm, lên chủ nhóm nhặt đc rất nhiều đồ, nhóm nào mà ko ổn định thì các thành viên gần cuối như mình từng bị còn chả đc món nào, các pt ổn định thì không sao, mọi người đã test cho mình hỏi là bên mình có bị thế không
Cũng hay

thuyenvabien999

Gia nhập giang hồ
ông nói tôi mới để ý. bản DHL chắc fix rùi

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
do bạn không chịu tìm bãi thôi, 1 bãi mà 3-4 nhóm thì có ks nhau chứ làm gì
còn chế độ nhặt đồ là có từ hồi game mới ra rồi, ai rời nhóm hay vô pt thì chế độ chia đồ sẽ chia từ chủ nhóm đầu tiên

hiepmctc

Binh Nhất
Quái ít là do có ai thèm train những con đó đâu, toàn train vượt cấp, train sup ...những bãi đó để làm Q gặp đc 1 lần r thôi =)) chơi sv EU mình còn chưa từng gặp đc con cự tí, sơn tặc, hổ 3x ... toàn đè súp ra train

Pink

Thiếu Úy
Quai it la do nhung bai do gamer bo qua k them train, thuong danh vuot cap va train sup nen bai do co dong hay it cung cha ai them danh =)) neu sv nay k sup thi viec len lv veo veo se the nao ( unikey hu == )
bổ sung thêm quái ít là do hỗ trợ pill vs đồ khủng lên đánh nhanh quái nào chịu nổi mà đòi ra đông :)) sv này đồ cùi éo pill xem có đánh hết quái ko lúc đó đông quái die liên tục xem thốn ra sao :))

hiepmctc

Binh Nhất
bổ sung thêm quái ít là do hỗ trợ pill vs đồ khủng lên đánh nhanh quái nào chịu nổi mà đòi ra đông :)) sv này đồ cùi éo pill xem có đánh hết quái ko lúc đó đông quái die liên tục xem thốn ra sao :))
Ừ nhắc mới nhớ, có pill lv 10 mà toàn ra đánh quái 27 33 , 2-3 hit die thằng nhỏ...có bầy 4 con nó còn ra k kịp mà lị

dual.shadow

Binh Nhất
quái không ng trian đã ít rồi nha bạn không hiền, chỗ nào đông thì căng lắm cũng được 5 con,
sever hướng tới đông người hay ít người chơi nào, nếu ít người chơi thì bạn nói đúng, còn nếu như thời asia, trian tay thôi nha, quái đông thế sao vẫn hết, nói không phải là 1 bãi thả đông nghẹt vào đấy, mà là các khu vực lên có quái tụm phù hợp với 1 party,
tôi nghi ít kênh ít chút mà đông ng chơi mới vui, chứ nhiều kênh ma quái lẻ tẻ cũng ko vui lắm

dual.shadow

Binh Nhất
do bạn không chịu tìm bãi thôi, 1 bãi mà 3-4 nhóm thì có ks nhau chứ làm gì
còn chế độ nhặt đồ là có từ hồi game mới ra rồi, ai rời nhóm hay vô pt thì chế độ chia đồ sẽ chia từ chủ nhóm đầu tiên
Nói chế độ chia đồ như thế là có từ hồi mới ra game là sai nha bạn hiền, mình gắn bó với hk asia từ lúc test đây, tuy không lv cao, không theo cho đến khi sv die, nhưng pt phân chia rất hợp lí nha bạn

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
Nói chế độ chia đồ như thế là có từ hồi mới ra game là sai nha bạn hiền, mình gắn bó với hk asia từ lúc test đây, tuy không lv cao, không theo cho đến khi sv die, nhưng pt phân chia rất hợp lí nha bạn
thế bạn nói coi thời As chia đồ ntn ?
chia đồ hình như có 2 chế độ là quay vòng và ai nhặt thì ngừoi đó được
và mỗi khi có ngừoi vô pt hoặc ra pt thì chế độ quay vòng được lặp lại từ người chủ nhóm, bên As ngày xưa có 1 cái mẹo là chủ nhóm mở chia đồ cho ai nhặt được xong chỉnh về quay vòng thế là chủ pt luôn nhặt được đồ

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
quái không ng trian đã ít rồi nha bạn không hiền, chỗ nào đông thì căng lắm cũng được 5 con,
sever hướng tới đông người hay ít người chơi nào, nếu ít người chơi thì bạn nói đúng, còn nếu như thời asia, trian tay thôi nha, quái đông thế sao vẫn hết, nói không phải là 1 bãi thả đông nghẹt vào đấy, mà là các khu vực lên có quái tụm phù hợp với 1 party,
tôi nghi ít kênh ít chút mà đông ng chơi mới vui, chứ nhiều kênh ma quái lẻ tẻ cũng ko vui lắm
sv nào chả mong nhiều ngừoi chơi nhất, bao giờ sv ra ổn định rồi hãy nói
hk có 1 vấn đề là khi đủ 1 pt người ta chả bao giờ train ở bãi quái = lv hiện tại cả mà là train ở bãi cao cấp hơn, nên quái mạnh mà nó dồn dame cỡ 2 phát đi thì chả ai ngu gì mà train ở bãi đông, vd 2x thì 1 pt chỉ cần bãi sơn tặc 2-3 con là quá đủ rồi, lên 25-30 thì cần 1 bãi hổ 2-3 cũng đủ, 5x thì cần 1 bãi rắn hoặc hổ 3-4 con là đủ, có khi chỉ cần 2 con thôi, chưa kể sv này khó khăn hơn nhiều thì chả ai đâm đầu vô bãi đông làm gì, vì train không hết quái có khi lại về thành không kịp

dual.shadow

Binh Nhất
thế bạn nói coi thời As chia đồ ntn ?
chia đồ hình như có 2 chế độ là quay vòng và ai nhặt thì ngừoi đó được
và mỗi khi có ngừoi vô pt hoặc ra pt thì chế độ quay vòng được lặp lại từ người chủ nhóm, bên As ngày xưa có 1 cái mẹo là chủ nhóm mở chia đồ cho ai nhặt được xong chỉnh về quay vòng thế là chủ pt luôn nhặt được đồ
đúng như bạn nói là cái hồi mẹo thay đổi chế độ liên tục để trưởng nhóm đc nhiều item réo lên 1 hồi, nhưng nếu ổn đinh ở xoay vòng thì ví dụ bạn là ng thứ 3 thì khi người thứ 2 đã đc đồ, thì có ng ra khỏi nhóm hay vào nhóm thì người tiếp theo được đồ vẫn là bạn, vì hồi đó trian tay nên mình nhớ là thế, trian tay lên pt cũng thay đổi rất thất thường

dual.shadow

Binh Nhất
sv nào chả mong nhiều ngừoi chơi nhất, bao giờ sv ra ổn định rồi hãy nói
hk có 1 vấn đề là khi đủ 1 pt người ta chả bao giờ train ở bãi quái = lv hiện tại cả mà là train ở bãi cao cấp hơn, nên quái mạnh mà nó dồn dame cỡ 2 phát đi thì chả ai ngu gì mà train ở bãi đông, vd 2x thì 1 pt chỉ cần bãi sơn tặc 2-3 con là quá đủ rồi, lên 25-30 thì cần 1 bãi hổ 2-3 cũng đủ, 5x thì cần 1 bãi rắn hoặc hổ 3-4 con là đủ, có khi chỉ cần 2 con thôi, chưa kể sv này khó khăn hơn nhiều thì chả ai đâm đầu vô bãi đông làm gì, vì train không hết quái có khi lại về thành không kịp
Như bạn nói thì phù hợp với ở bên dzo, vì nó ít người, nhưng hồi dzo mới ra thiếu quái kinh khủng luôn, bên forum ng ta cũng nói mà, bạn cứ thử chạy quanh dzo xem, trung bình 1 kênh, 1 vùng quái, chỉ có đc 1 pt, muốn trian ở bãi quái đấy thì phải đổi kênh, ra chỗ khác thì ít quái, mà quái thì bao giờ cũng có chủ động với bị động, auto thì nó toàn ưu tiên pem con nào đang đánh mình nó chọn, lên ko no bọn bị động lắm

mà cũng tùy vào lượng người chơi nữa, chỉ là mình thấy các bãi quái như ngày xưa nó bắt mắt hơn thôi, nhất là giờ vô thiên các, vạn thọ các, đã đc được đưa trở lại, trước mỗi ô 1 pt, hồi dzo ra thì mê cung mỗi mấy ô có ng, vì ô còn lại ít quái

Bên trên