hỏi về Klauncher

MaKiemBatTu

Gia nhập giang hồ
Hic ai có link down thì share mình với,ngồi hóng mà mệt quá,đọc đi đọc lại mấy cái pic rồi mà ko thấy,đc nhiệm vụ theo dõi để móc lốp down game ,thế này bọn nó chửi chết
có trong danh sách test dev ko bạn??,nếu có thì link dc gửi vào email,nếu ko có thì đành chờ CB vậy,LK nói ko dc share link và share nick test :)

MrShj

Thượng Úy
Hic ai có link down thì share mình với,ngồi hóng mà mệt quá,đọc đi đọc lại mấy cái pic rồi mà ko thấy,đc nhiệm vụ theo dõi để móc lốp down game ,thế này bọn nó chửi chết

Dow về toàn lỗi rồi lại thế này :
tại có lần em dành dc cái ve test game gi ma lau qua quên, test thấy lỗi tùm lum... xong bỏ game đấy lun...

Vietdj29

Binh Nhì
có trong danh sách test dev ko bạn??,nếu có thì link dc gửi vào email,nếu ko có thì đành chờ CB vậy,LK nói ko dc share link và share nick test :)
Muốn có lắm nhưng cơ mà do ko trong danh sách nên đành tìm đối tượng có để móc lốp hoặc kill để cướp đây,buồn miên man...thôi chúc bác hạnh phúc test nhé

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Chỉ là thử nghiệm thôi. Closed Beta sẽ có Launcher khác :) Mà mình thấ y trước giờ .Net 4.0 cài có vấn đề gì đâu nhỉ? Cả ngàn người xài Bypass rồi chứ có ít đâu!

MaKiemBatTu

Gia nhập giang hồ
Chỉ là thử nghiệm thôi. Closed Beta sẽ có Launcher khác :) Mà mình thấ y trước giờ .Net 4.0 cài có vấn đề gì đâu nhỉ? Cả ngàn người xài Bypass rồi chứ có ít đâu!
LK có tích hợp dc hết vào trong bản cài đặt luôn dc ko,vì có nhiều người chả rành mấy cái này đâu

quietly

Gia nhập giang hồ
QUán net là tiêu không cài net4.0 đc rồi.

Mà tình hình là cái thằng scan nó hiện hoài tính sau đây ta (lk có thể khắc phục cái này không ) mình sài Eset NOD32

ZabuWolf

Gia nhập giang hồ

đây là lỗi gì vậy mn

chắc là do lổi của dịch vụ sevice window intaller :
bạn cài lại window installer theo cách sau nhé:
Cách 1: Dùng DOS
1. Vào Start -> Run -> gõ cmd -> Enter
2. Gõ lệnh cd %windir%\system32 -> Enter
3. Gõ lệnh attrib -r -s -h dllcache -> Enter
4. Gõ lệnh ren msi.dll msi.old -> Enter
5. Gõ lệnh ren msiexec.exe msiexec.old -> Enter
6. Gõ lệnh ren msihnd.dll msihnd.old -> enter
7. Gõ lệnh exit -> Enter
8. Restart máy, cài Windows Installer mới và restart máy là xong.
cách 2:
Windows Installer sẽ không khởi động được nếu Load System Services không hoạt động. Muốn dùng Windows Installer trong trường hợp này, bạn phải tự khởi động dịch vụ theo các bước sau:
- Chuột phải vào biểu tượng My Computer ngoài màn hình -> Manage
- Ở khung bên trái, chọn Services and Applications > Services
- Ở khung bên phải, kích phải chuột lên Windows Installer > Start

hoặc :
1. Bạn click Start/Run, gõ vào: services.msc
2. Trong danh sách các services, tìm Windows Installer, double click lên nó và xem dịch vụ này có bị Disable không (xem Status Type). Nếu bị Disable thì chọn lại là Manual.

Nếu dịch vụ này có status type là Manual, và status là Stop thì bạn tiếp tục thử theo cách sau:
1. Click Start/Run, gõ: cmd.
2. Trong cửa sổ dòng lệnh, bạn gõ: msiexec /unregister
3. Tiếp theo bạn gõ: msiexec /regserver
4. Rồi thử cài lại phần mềm xem được không.

Bên trên