Hãy dùng trái tim lẫn suy nghĩ để xây dựng HK nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Khang

Binh Nhất
Thật sự mình thấy cái vụ hạn chế time hay là auto là không đúng .
Người người không ai giống ai cả , họ tuy chơi game nhưng vẫn có trách nhiệm với cuộc sống thực , bạn không thể o ép người khác phải onl chat chit , phải có mặt trện máy vi tính như thế .
Game của anh LK đã hạn chế các items + exp khi trian và thật sự có rất nhiều topic có những đóng góp về hạn chế exp khi đánh quái và rất nhiều bạn ủng hộ nên bạn đừng bảo auto 24/24 là sẽ up lv nhanh . Nếu tính thêm vụ hạn chế time thỳ theo bạn cái lv 60 - 80 -100 mất bao lâu để đạt được và được bao nhiêu người .?
Bạn thử nghỉ đi , khi game mở ra bạn nghĩ treo auto 24/24 là có được không? Khi mà các bãi quái 100% sẽ có dấu chân anh em dày xéo lên . Khi ấy mọi người cạnh tranh nhau , ai ai cũng sẽ phải onl để có bãi mà trian mà fam
. Thiết nghỉ nếu auto đem lại cái cảm giác " khô khan " như các bạn nói thỳ cho mình xin hỏi :Nếu bỏ qua 6 tiếng ( 0h -> 6h ) để ngủ , vậy chỉ còn lại 18 tiếng . Nếu sài auto trong 8 - 10 tiếng auto ( trong thời gian này bạn có thể onl hoặc off ) . Sau khi hết time auto bạn chỉ còn khoảng 10 tiếng , vậy bạn muốn " gượng ép " mọi người phải onl 10 tiếng giống như bạn à ? Nếu bạn nói không phải thỳ tại sao lại bạn lại mong giảm đi 1 lượng % exp khá đáng kể ? Và điều này cũng gây trở ngại cho các bạn có lòng yêu thích chơi đại phu , nếu họ cũng không muốn chiu thiệt thòi vì “ ĐỘ “ giảm exp vô lý thỳ không lẽ các ban bảo họ dd từng người , buff hp cho cả nhóm = tay . Không có auto thỳ các chú đại phu thật đáng tội nghiệp
Việc auto mình đảm bảo nó không phải là nguyên do làm game thành " thây ma " , bên Dzo việc lạm phát , hỗ trợ exp nhiều , đồ lụm không có trị nên khiến game nhàm chán ai ai cũng auto . Nhưng đó là Dzo còn ở đây xưng thưa khi mà " sân chơi " của chúng ta được hoàn thành , mọi người vào cùng tạo nhân vật ( char ) mà mình yêu thích , cùng nhau chạy lon ton ra bãi ( hồ ly ,cuồng ngưu , heo mọi ) cùng nhau tranh giành từng miếng exp , để rồi khi lên lv 10 , thăng cấp xong sẽ pt nhau đi đánh những con sói xám , những chú tiều phu ,hay 1 số bạn " liều ăn nhiều " hợp sức lại chạy ra bãi gấu hoa để được exp nhiều hơn . Khi mà những điều nhỏ nhặt như lụm được viên tấn công - phòng thủ tuy chỉ số thấp nhưng chắc hẳn bạn sẽ cười như điên rùi cho vào túi để ngày mai treo shop kiếm chát hay là dành cho những lv sau để trâu bò , mạnh mẽ hơn để chinh phục 2 map mới ( Liễu Chính - Tam Tà ) . Còn còn nhiều thử thách , khó khăn cũng như niềm vui ở phía trước đang chờ nếu chúng ta có tâm huyết với HIỆP KHÁCH .
Bạn nên nhớ mong muốn không chỉ riêng bạn mà tất cả mọi người là có 1 sân chơi vui vẻ , có 1 phần hồi ức của HKSA thỳ đừng nên tạo những cái " chống " lại niềm vui đó . Những đóng góp của các bạn là vô cùng quý giá đối với của chúng ta nhưng đừng quá phấn khích , đừng quá “ mau lẹ “ mà đưa ra những ý kiến không ai kham nổi , đừng so sánh với Dzo quá nhiều , đừng lấy những sever Pri khác là cái gương mà hãy NHẮM MẮT LẠI ,DÙNG SUY NGHĨ , KINH NGHIỆM VÀ HỒI TƯỞNG VỀ HKAS để đóng góp cho YULGANGVN 1 cách đúng đắn và khoa học nhé

Khang

Binh Nhất
tcl 1 ( lv 10 ) ấy à , còn chưa gia nhập phe phái Chính - Tà nửa , mà khi lấy skill chỉ có 1x 2x và 3x yếu xìu sài hàng + dã kích mà bem nhau :cool:

Pink

Thiếu Úy
theo mình thấy thì cứ như cách của anh meowking mà làm . 12h` đầu 100% 6h` sau 80% 6h` sau 50% . vậy là chuẩn nhất rồi . Để AE lên lôi đài phang nhau nữa chứ . nếu cứ 24/24 100% thì chẳng có ma nào chịu rời bãi đi dạo mát đâu :D

Khang

Binh Nhất
theo mình thấy thì cứ như cách của anh meowking mà làm . 12h` đầu 100% 6h` sau 80% 6h` sau 50% . vậy là chuẩn nhất rồi . Để AE lên lôi đài phang nhau nữa chứ . nếu cứ 24/24 100% thì chẳng có ma nào chịu rời bãi đi dạo mát đâu :D
Thật ra , có 1 số người yêu pk nhưng cũng có 1 số người lại yêu " hòa bình " họ chỉ muốn sống vui vẻ , buốn bán có lời để sắm đồ tốt trian họ ko màng đến pk làm j vì đánh nhau không phải là sở trường của họ .
Đồng ý là bạn thích pk và đây ko phải là số ít nên bạn không cần lo lắng đâu . Nếu bạn muốn ' niềm vui " của bạn tăng lên thỳ mình có thể giúp bạn :
1.Tặng 5-10% exp trong 2h cho phe nào thắng tcl - pvdc ( như thế tạo điều kiện cho anh em chịu pk để có kinh nghiệm trên chiến trường củng như có điểm vh )
2.Mở shop bán đồ vh 80
3.Bạn có thể lập 1 topic những người yêu pk , trong đó hẹn nhau mấy giờ , ở đâu để mà phang
4.Theo mình được bik bạn đang được test game , vậy khi nào bạn rảnh ko có j làm thỳ thử test những cái gọi là kẹp dồn dame , vận công , hay liên hoàn sau đó post lên đây = hình ảnh thực tế hay video cho sống động , anh em nhìn vào sẽ nổi máu chiến ấy mà
Đấy là những ý kiến của mình góp phần phát triển PK bạn có thể lảm hoặc nhờ ai đó có khả năng làm . Nhưng mong bạn hãy vote cho minh 1 phiếu về việc ko hạn chế time lẫn auto nhé . THANK

Vietdj29

Binh Nhì
Các bạn không phải tranh luận về vụ auto này nữa nhé. Auto 24/24 luôn. Những bạn nào cảm thấy ko chịu được auto thì cứ pm riêng mình, nếu đông thì mình làm riêng cho 1 sever ko auto mà chơi :))
1 like,chiều theo mấy bố cấm với chả giảm mệt lắm,mong các bạn phải hiểu rằng đc cái này thì mất cái kia,ng ta ko onl đc nhiều thì ko tham gia đc nhìu even ko chém gió và cũng ko nhìu ae bạn bè bằng ng onl nhìu...

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Đơn giản thế này nhé. Nếu chơi 5h 1 ngày thì số lượng người chơi sẽ bị chia nhỏ ra. Ví dụ người chơi sáng, người chơi chiều, tối và đêm. Như thế rất khó tìm pt vì những người chỉ chơi được những thời điểm này sẽ không gặp nhau được.

sepga

Gia nhập giang hồ
Các bạn không phải tranh luận về vụ auto này nữa nhé. Auto 24/24 luôn. Những bạn nào cảm thấy ko chịu được auto thì cứ pm riêng mình, nếu đông thì mình làm riêng cho 1 sever ko auto mà chơi :))
cái này phải like mạnh thật mạnh vào .................................................bay lên cao nào Super Hero oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii**==

Khang

Binh Nhất
Sao bít hay quá zạ :)
Mình lập topic này và 1 cái nửa bên trang 8 cùa bài " Góp ý Auto "
Giử đến anh LK và nhóm team + những người muốn “ hạn chế ” auto
Vấn đề này hiện đang HOT và chưa thấy có kết thúc vì nó ko thỏa mãn đc cái tôi của mọi người nên em muốn phân tích rõ + đóng góp vài ý kiến .
PHÂN TÍCH trước nhé :
Cụ thể auto mà anh LK đã công bố là 100% exp trong 12h sau đó giảm đi 20% .
Game của anh LK ko hỗ trơ items + Exp vì muốn tạo cho anh em có sự công bằng .
Mọi người có thời gian biểu khác nhau , có người đi làm , có người đi học … và có những người có lượng “ time ” rãnh rổi khá lớn .
Giờ em giả dụ nhé , nếu ban ngày họ treo auto để đi làm, đi học ( hay việc j đó ) sẽ mất đi 12h auto ( cái này sẽ như anh LK nói là “ thây ma ”) Và đối với những người bận bịu đi làm , đi học đa phần sẽ rãnh rổi sau 5h chiều thỳ họ sẽ có thể cày tay đc .

Nhưng hầu hết mọi người đều bik rằng đại đa số game thủ đều sẽ để auto trian đêm , nhưng xin lưu ý 1 điều khi là khi thời gian chạy qua 0h sẽ reset toàn bộ lại ( Q event , điểm mệt mỏi nhận ở môn chủ , … và cả auto của anh Lion ) Vậy nếu như thế thỳ tầm trưa 12h họ sẽ ko còn nhận đc 100% exp và 1 khoảng time khá lớn ( 5h ) khi họ đi làm ( đi học ) về sẽ thấy thiếu hụt 1 lượng exp khá lớn .

Và cứ thế ngày càng thấy sự chênh lệch về đẳng cấp ko mong muốn ( ko tính game của anh Lion đã fix exp thấp + ko hỗ trơ items Exp nhé )

Giờ em sẽ nói đến tình trạng nhiều người lệ thuộc vào auto :
Auto như mọi thứ khác đều có mặt tốt lẫn mặt xấu , cái đó là tùy vào người sử dụng
Auto nhiều mang lại nhiều tiện ích nhé
ØDễ dàng chat chít tán gẫu chứ ko phải là treo rùi để đó như thây ma
ØĐi làm việc khác như đọc báo , nghe nhac, lướt web ,…hay là đi thay tả cho con
ØKo cần phải canh hp +mana của mình hay phải click chuột vào từng con quái ( dễ gây mệt mỏi )
ØAuto nhưng vẫn coi máy để giữ key hoặc là canh mà skill lv 25 ( x2 exp )
ØAuto buổi tối khi đi ngủ , cho nó tự động nhặt đồ sáng ra thấy full thùng thỳ sẽ có tâm trạng tốt đẻ đi làm ( đi học )
Còn nhiều tiện ích của auto mà em chưa “ rặng ” ra mong mọi người thông cảm

Còn giờ là phần ĐÓNG GÓP Ý KIẾN
1 số bạn cho rằng việc để auto 24/24 sẽ tạo điều kiện cho việc trian lẫn fam gold , nhiều người còn cho rằng sẽ log 3-4 acc nữa để tăng “ năng suất
Xin thưa game của anh LK chỉ hạn chế tối đa việc “ lạm phát ” nhưng chuyện làm giàu của mỗi người là ko thể cấm . Còn chuyện mà log 3-4 acc là đều rất khó vì em nghỉ it ai có trình độ như anh LK .
Và đây là phần quan trọng nhất dẫn đến sư xung đột trong việc sử dụng auto . Vì nhiều người cho rằng auto 24/24 sẽ tạo 1 game thây ma và như thế sẽ dấy lên sự bất mãn từ phía những người có công việc , có việc học ( em là trong số đó )
Vì em ủng hộ việc auto 24/24 100% exp nên những ý kiến sau đây là nhằm thỏa mãn sự sợ 1 game “ thây ma ” từ phía anh LK + team :
vKhuyến khích tăng3 % tỷ lê rơi đồ trong 1h ở 3 mốc thời gian 6h sáng 12h trưa và 7h chiều khi trực tiếp auto = tay . Ở đây 3% vì em nghe nếu dp nâng 20 điểm VKTS sẽ đc 6% và 3 mốc time là ví dụ nhé các anh có thể chỉnh lại .
vTặng hiệu ứng + 10% -20% exp trong 2h dành cho phe nào thắng TCL , PVDC , điều này sẽ khích lệ mọi người coi máy mà nhấn skill lv 25 để sớm up lv 35 hoặc cao hơn J.
vKhi vào các ngày cuối tuần khi mà mọi người ko còn bận biệu những việc thường ngày , ai ai cũng có thể onl trực tiếp thỳ anh LK sẽ quăng 1 số boss “ nhỏ ” để anh em cùng kill và lấy đồ hoặc anh và team LK sẽ tham gia cùng mọi người tạo nhiều show thư giản như là đố vui có thưởng trên forum , chơi trò “ trốn tìm ” như Shj đã từng tổ chức bên Dzo với các phần thưởng nho nhỏ như 300 bình mau 160 hay sam hoặc đại loại là các viên hàn ngọc thạch có def 6 -7
Hiện em chỉ nghi đc như thế vì não em “ bé ” khi nào nghĩ ra đc nữa em sẽ post lên để đóng góp phát triển
Cuối cùng em thiết tha mong LK va team suy nghi về việc này
Người treo thua người onl ở skill lv 25 ( x2 exp ) rùi đừng bắt phải chênh lệch thêm 20% exp .

HẾT​

mình mong mọi người sẽ đc chơi auto 24/24 100% exp

kenyami7

Gia nhập giang hồ
Ủng hộ Khang nhé.
Nói đi nói lại thì do mấy bạn kia ko nhận xét rõ vấn đề là gì, tự cho mình đúng mà ko xem người khác thế nào.
Miễn chơi game là cứ "PK PK" ko biết pk có no hay bổ dc gì ko. Chơi game là thưởng thức game mà cứ lôi vào đập nhau. Thiệt là quá nhàm. Mấy bạn nên ra ngoài giờ có nhiều trò đập nhau thật ấy cảm giác rất sướng mà ko bị đau nữa.
SV hiện tại đã quá chuẩn rồi, nhưng mình vẫn ngại 1 điều lịch sử sẽ quay lại, khi lên cao thì ng` ta sẽ nãn như thời Asiasoft.

Miss

Thánh Nữ YulgangVN
đọc được tới khoảng 30% mỏi mắt ghê :( nói chung Kteam và Anh chị em hãy ráng xây dựng yulgangvn vững mạnh nha !!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên