LỖI Giao dịch gold bị lag và mất gold

oOoTieuVyoOo

Gia nhập giang hồ
@Lion_King @Huyết Ban Nick

Hôm nay ngày 18/03 trong khoảng thời gian từ 19h08p đến 19h14p,mình có cho bạn @tienthanhs1 mượn 40m gold để sắm ngọc làm đồ
Hai nhân vật gd gold là o0oTieuVyo0o và KimHuongNgoc,giao dịch đc thực hiện tại kênh 1 map Huyền Bột Phái,trong đó nhân vật của mình là o0oTieuVyo0o có 63m có lẻ ko nhớ chính xác và nhân vật KimHuongNgoc có 27m có lẻ
Lần 1 KimHuongNgoc chủ động gd nhưng khi bỏ gold sang thì ko hiện dấu "," giữa các đơn vị gold lên mình hủy bỏ và gd ngược lại với KimHuongNgoc,tuy nhiên lần này cũng ko hiển thị dấu "," nên mình phải đếm số để chuyển sang 40m,sau khi 2 bên nhấn đồng ý giao dịch thì mình thấy gold của mình vẫn còn nguyên 63m nên mình tiếp tục gd lại ( lúc này bên KimHuongNgoc đã nhận đủ 40m của mình với 27m của bạn ý là 67m nhưng mình ko biết ).Sau lần gd thứ 3 gold của mình bị trừ còn lại 23m,tuy nhiên bạn KimHuongNgoc lại chỉ có 40m trong túi,nghĩa là bạn ấy mất 67m và còn lại 40m đã nhận đc từ gd và mất 23m của bạn ấy có từ trc.lúc này cả 2 đều tưởng bị lagg nên nảy ra ý định ra btc mua th ử 1 lá phù hồi thành xem có phải bị lagg gold ko nhưng chỉ chạy đc vài bước thì bị báo lỗi rồi dissconect,cả 2 cùng tiếp tục login lại vào k1 nhưng vừa vào lại thì tiếp tục gặp lỗi diss nên đã sang k2 để mua phù,sau khi mua phù xong số tiền bị mất vẫn ko đc bù lại

Trên đây là toàn bộ diễn biến sự việc,kíng mong 2 lão bớt chút thời gian kiểm tra lại giúp
Thks!

tienthanhs1

Trung Sĩ
Chínhxác là mất 20m . lần gd đầu tiên mình nhận dc 40m +27m có sẵn là 67m. Nhưng bên phía oOoTieuVyoOo ko mất đi Gold . xong mình thấy nó gd lại tưởng bảo đưa cái gì nên chấp nhận gd và bấm đồng ý luôn . thấy nó chuyển tiếp 40m ko hiểu sao thì nó bấm đồng ý . Nhưng xem thì lại còn 40m 690k trong túi . rồi định chạy lại btc mua phù HB xem có Lag hien thị ko thì diss. tưởng k1 lỗi qua k2 vào mua

tienthanhs1

Trung Sĩ
Khả năng lỗi do lag! Tối khi Mình gd gold từ acc kiếm qua acc KimHuongNgoc xong rồi mượn thêm oOoTieuVyoOo 40m nữa thì là 40m. 2 thằng đang loay hoay vì mất gold thì mình bị mất điện do trận mưa Miền Bắc tối nay! giờ mới log game dc thì acc kiếm lại còn gần 30m và acc Nin còn 40m là khớp với số gold của 2 thằng. Chắc có lẽ do lag sever gây ra, Gio gold đã về đúng rồi ad CLOSE topic dùm cái nhé @Huyết Ban Nick

Bên trên