THẢO LUẬN Giúp đỡ về cung... !

Đặng Duy Mệnh

Gia nhập giang hồ
- Sau khi tìm hiểu cách tăng KC ( theo bắn chay và dùng skill ) thì mình quyết đinh chọn theo hướng dùng skill...
Nhưng mình chưa hiểu rõ tác dụng của KC 1 và 2 lắm nên mình nhờ mấy bro về cung giải đáp về 2 loại KC này .

Vấn đề này mình cũng thấy khá nhiều member mới ( lần đầu chơi ) như mình cũng còn mơ hồ lắm nên mình hi vọng nhận được lời giải đáp và chia sẽ 1 cách chính xác nhất .
- Mình có 2 ví dụ cho 2 loại KC trên :

VD 1 : KC 1 ( Bách Bộ Xuyên Dương - Tăng Chính Xác ).
+ Người A nói tăng chính xác thì bắn chay hay skill đều cần .
+ Người B nói không cần vì chính xác chỉ có hiệu quả khí bắn chay ( để giảm miss ) còn skill thì ko cần tăng.
+ Người C nói thêm chính xác ko tăng dame nhiều cho nên ko cần phí điểm vào .

VD 2 : KC 2 ( Liệp Ưng Chi Nhãn - Tăng khoảng cách tấn công & xác suất công kích lớn nhất )
+ Người A nói tăng được tầm xa bắn chay và skill .
+ Người B nói chỉ tăng tầm xa khi bắn chay chứ ko tăng tầm xa của skill .

+ Người C nói bắn chay hay skill đều cần vì KC này có tăng xác suất để gây dame to nhất .

Vậy theo như từng ví dụ trên và ở sv này thì ai đúng ai sai ?

noobi3993

Banned
- Sau khi tìm hiểu cách tăng KC ( theo bắn chay và dùng skill ) thì mình quyết đinh chọn theo hướng dùng skill...
Nhưng mình chưa hiểu rõ tác dụng của KC 1 và 2 lắm nên mình nhờ mấy bro về cung giải đáp về 2 loại KC này .

Vấn đề này mình cũng thấy khá nhiều member mới ( lần đầu chơi ) như mình cũng còn mơ hồ lắm nên mình hi vọng nhận được lời giải đáp và chia sẽ 1 cách chính xác nhất .

+ Người B nói không cần vì chính xác chỉ có hiệu quả khí bắn chay ( để giảm miss ) còn skill thì ko cần tăng.

VD 2 : KC 2 ( Liệp Ưng Chi Nhãn - Tăng khoảng cách tấn công & xác suất công kích lớn nhất )

+ Người C nói bắn chay hay skill đều cần vì KC này có tăng xác suất để gây dame to nhất .

kc2 bị fix khi dùng skill là đã chán rồi , khoảng cách skill gần vãi nhồn

mnonline

Gia nhập giang hồ

Tăng max hết 1 2 3 6 nhé.

caferock18

Gia nhập giang hồ
tiện đây cho hỏi luôn kc 2-3 nó ghi tăng xác xuất là tỷ lệ % xuất hiện hay là % dc cộng thêm -)) vì lúc tăng 2-3 cũng thấy cộng dmg với lại dmg của cung nó k ổn định +- ~30 nên có đôi chút thắc mắc

Đặng Duy Mệnh

Gia nhập giang hồ
tiện đây cho hỏi luôn kc 2-3 nó ghi tăng xác xuất là tỷ lệ % xuất hiện hay là % dc cộng thêm -)) vì lúc tăng 2-3 cũng thấy cộng dmg với lại dmg của cung nó k ổn định +- ~30 nên có đôi chút thắc mắc
Trên KC ghi là nâng cao lực công kích
Còn ở dưới ghi là xác suất ... Bó tay
Nhưng hình như nó tăng % dame thì phải

Đặng Duy Mệnh

Gia nhập giang hồ
thì thấy nó cũng tăng dmg trực tiếp nhưng bác chơi để ý có thấy dmg con cung nó dao động +- 30 dmg k nên éo biết lý do tại sao :))
Mặc định thì dame nó giao động chênh lệch ko cố định 1 mức nên cái KC 3 nó tăng thêm dame tối thiểu lên để lúc đánh nếu phát đó chỉ là dame tối thiểu mà mình tăng vào KC 3 thì nó sẽ nâng mức dame đó lên thêm

caferock18

Gia nhập giang hồ
Mặc định thì dame nó giao động chênh lệch ko cố định 1 mức nên cái KC 3 nó tăng thêm dame tối thiểu lên để lúc đánh nếu phát đó chỉ là dame tối thiểu mà mình tăng vào KC 3 thì nó sẽ nâng mức dame đó lên thêm
thì cũng hiểu như bác dmg ổn định nhât chắc là thằng thương -)) luôn 1 mốc dmg cố định

Bên trên