THẢO LUẬN Giúp đỡ về cung... !

HoangDuy

Gia nhập giang hồ
Mình là người mới và hiện đang chơi Cung được lv 36 thôi .
Cho mình hỏi là Cung nên bắn chay hay dùng skill ở thời điểm hiện tại ạ ?
Mình có tham khảo trên mạng cách tăng KC và mình tăng 1-2-3 = 12 - 13 - 12 .
Mấy bro cho mình hỏi tăng như vậy có đúng ko ?
Và Cung thì nên op gì cho VK ạ ?
Ngoài ra còn 1 vấn đề là mình có tìm hiểu về kẹp chay ( hay chạy gì đó ) và kẹp skill , nhưng mình ko biết tác dụng cũng như cách kẹp như thế nào...?
Xin nhờ các bro về cung giải đáp giúp đỡ giùm :(

sock

Hạ Sĩ
ở tc 2 cung nên op CL hoặc TC tùy dk kinh tế kc max theo thứ tự 3 2 1 là đường max dame để train cung tầm này chỉ đi train = skill thôi nhé kẹp skill hay kẹp chay tùy vào cách nâng kc của bạn nữa max 3 2 1 6 thì nên kẹp skill còn kẹp chay là dành cho ai nâng 3 2 7 6 cách kẹp thì bạn vào game tự mày mò để tìm ra cáchc ho riêng mình sẽ hay hơn

Whisper

Binh Nhất
Bạn mới chơi thì nên op full TC nhé, ngọc tấn công rẻ hơn CL rất nhiều mà hiệu quả thì không hề kém, ngọc TC giờ cũng ko quá đắt đâu.
Thời điểm hiện tại bạn cứ dùng skill thôi, phải lên 6x 8x mới nên qua bắn chay vì khi đó khí công của bạn mới tạm hoàn thiện

HoangDuy

Gia nhập giang hồ
Bạn mới chơi thì nên op full TC nhé, ngọc tấn công rẻ hơn CL rất nhiều mà hiệu quả thì không hề kém, ngọc TC giờ cũng ko quá đắt đâu.
Thời điểm hiện tại bạn cứ dùng skill thôi, phải lên 6x 8x mới nên qua bắn chay vì khi đó khí công của bạn mới tạm hoàn thiện
Có 1 số người nói nếu bắn chay thì cái KC 4 ko nên tăng chỉ tăng KC 7 thôi ( hình như là để ra dame xanh ) như vậy có đúng ko ạ ??
ở tc 2 cung nên op CL hoặc TC tùy dk kinh tế kc max theo thứ tự 3 2 1 là đường max dame để train cung tầm này chỉ đi train = skill thôi nhé kẹp skill hay kẹp chay tùy vào cách nâng kc của bạn nữa max 3 2 1 6 thì nên kẹp skill còn kẹp chay là dành cho ai nâng 3 2 7 6 cách kẹp thì bạn vào game tự mày mò để tìm ra cáchc ho riêng mình sẽ hay hơn
E ko biết như vầy có phải gọi là kẹp ko : Click vào quái -> bấm Skill ( skill thi triển 0,5s ) -> bấm chuột di chuyển -> lập lại ... Thì máu quái vẫn mất nhưng khi bắn hết cây máu quái ko chết... Vậy là do lag hay do mình kẹp sai vậy ạ ?

HoangDuy

Gia nhập giang hồ
kẹp quái vẫn đc nhưng chỉ đc di chuyển phạm vi rất nhỏ thôi ko là quái hồi đầy máu nhé
E vẫn kẹp trong phạm vi của quái . E còn đứng gần quái để test xem có phải do lag ko (ko có ra xa phạm vi quái ) nhưng máu quái thì vẫn rút và hiện số máu... khi quái hết cây máu thì ko chết mà vẫn đánh mình... phải để skill tự dùng vài phát nữa quái mới chết .

mnonline

Gia nhập giang hồ
Chơi tấn công hoặc công lực đều ok.
Còn chay hay skill thì tùy, bắn chay thì có gold sài mà dame chỉ nhỏ hơn xíu.
Tùy party của bạn đủ dame thì đánh chay còn không cứ skill mà phang.
Lên 35 rồi tăng cái tăng tỷ lệ x2 dame ấy, khí công mới level 35.
Tớ cung cùi creat dame cũng dc 400 450 máu :)

HoangDuy

Gia nhập giang hồ
Chơi tấn công hoặc công lực đều ok.
Còn chay hay skill thì tùy, bắn chay thì có gold sài mà dame chỉ nhỏ hơn xíu.
Tùy party của bạn đủ dame thì đánh chay còn không cứ skill mà phang.
Lên 35 rồi tăng cái tăng tỷ lệ x2 dame ấy, khí công mới level 35.
Tớ cung cùi creat dame cũng dc 400 450 máu :)
Vậy là nếu bắn chay ko cần + KC 4 hả bro
http://forum.yulgangvn.com/threads/cách-kẹp-ninja-dành-cho-newbie.21986/ Bạn tham khảo topic này của mình về cách kẹp nhé. Thật ra cách kẹp này cũng kẹp hiệu quả hơn cả ninja. Còn ốp vũ khí thì tuỳ điều kiện của bạn, muốn ngon thì op CL, còn tiết kiệm op TC cũng chả sao.
Tks bro e sẽ tìm hiểu thêm ^^

Đặng Duy Mệnh

Gia nhập giang hồ
Cho mình hỏi chút là skill buff 45 của cung ( Khí Quán Hà Sơn - 10% xác suất phát động công kích chí mạng )
là chỉ dùng được cho bán chay thôi hay là dùng skill vẫn có cái tỉ lệ này vậy ?
Và nó có liên quan gì đến 2 cái KC 4 và 7 của Cung không ?
Mình cảm ơn

Bên trên