THẢO LUẬN Góp ý ver14 nạn gold lạm phát vì ??

Phương Thanh

Binh Nhì
trong MC + RT farm gold đều 1 ngày 5m.. nhưng bù lại chẳng có cái gì là ngon :)) treo trong đó chả bao giờ thèm mở rương xem nhặt được gì....

ztungvnz1

Hạ Sĩ
Muốn được 8m/ngày, xin mời các bác chơi char njn và cầm kick full 1514 +6 +7 nhé.
Còn bt thì chỉ được 5m/ngày thôi nhé.

Đầu tư thì train phải ra tiền, ví dụ các bác đầu tư set đồ + kick hết 700m, các bác train hết 90 ngày mới thu lai được vốn, em thấy thế là bt. lạm phát không phải ở đấy.
Dân cày gold nó có 1 dàn acc, nó làm pt ở NMH cơ. 1 ngày nó vẫn có 5m/acc. luom được trang sức ngọc max, vk 17m mới lãi. chứ cắm mê cung, chả thấy bọn cày gold nào đâu, toàn dân cày lv thôi/

Phương Thanh

Binh Nhì
Muốn được 8m/ngày, xin mời các bác chơi char njn và cầm kick full 1514 +6 +7 nhé.
Còn bt thì chỉ được 5m/ngày thôi nhé.

Đầu tư thì train phải ra tiền, ví dụ các bác đầu tư set đồ + kick hết 700m, các bác train hết 90 ngày mới thu lai được vốn, em thấy thế là bt. lạm phát không phải ở đấy.
Dân cày gold nó có 1 dàn acc, nó làm pt ở NMH cơ. 1 ngày nó vẫn có 5m/acc. luom được trang sức ngọc max, vk 17m mới lãi. chứ cắm mê cung, chả thấy bọn cày gold nào đâu, toàn dân cày lv thôi/
chuẩn rồi :)) chỉ có bọn cày lv mới vác mặt vô MC + RT vì train kênh pk exp nhiều. train lẹ chứ farm gold trong RT or mc 5m/1 ngày chết đói =))

shine1992

Binh Nhì
Đa số người farm gold bán VND hầu hết ở trong động , cái lổi mà các boss chưa nhận ra dc là trong động 2 map me cung và rừng trúc kênh PK lại hơn exp nhưng lại không PK dc . Vì thế nhà nhà , người người điều sống trong đó train 1 cách yên ổn mà lv vẩn lên vèo vèo , gold thì cứ rơi mổi ngày , mổi tuần và mổi tháng và có vốn làm đồ nhưng đa số bán VND .
vs 1 lv 6x như mình train 1 ngày cũng tầm 8m gold và các thứ chưa tính .
Đóng góp tới đây có thể đụng chạm nhiều bạn . Mong muốn sự phát triển của Kteam ver 14 này như các sv khác , 2 map đó được dời ra ngoài , kênh pk dc exp nhiều hơn bt là hợp lý .

@Lion_King @Huyết Ban Nick @Hoa Hữu Khuyết @Huyết Trung Hiền
mấy ông nội đy trước gần 7x qua thời mê cung rt,h quay lai gato,nói thật train map 6x jt tiền hơn,but có đồ ,h bóp tiền mc rt rồi mấy bạn chơi sau 4x 5x ,ngta lấy j up 6x.=))

bemeou130

Gia nhập giang hồ
Muốn dỡ lạm phát bán thuốc dam def buf của đại phu bằng M chả hạn thuốc full dam def 10% ( là buff cả hai luôn)buf của đại phu bằng 25 m 30 ngày (tính theo giá thị tr @ ) giá @ 1k bao nhiêu thì gm cứ diều chỉnh giá M mua thuốc bấy nhiêu .. Dây vừa lợi cho ai ko pt .cũng lợi cho pt nào ko có dp chiến .. Cũng đỡ cực cho các nin solo vì def quá yếu..
Còn ko thì nâng giá cht lên 500k 1 viên thì may ra mới đỡ lạm phát .. Cái thời 250k 1 v cht và giá m khoảng 10m 1k@ va nó lằm 1 tg cũng ok .. Khi m có khá nhiu mà cht giá vẫn ko dổi mới khiến giá m mất giá từng ngày thôi .

SuperCover

Trung Sĩ
Đa số người farm gold bán VND hầu hết ở trong động , cái lổi mà các boss chưa nhận ra dc là trong động 2 map me cung và rừng trúc kênh PK lại hơn exp nhưng lại không PK dc . Vì thế nhà nhà , người người điều sống trong đó train 1 cách yên ổn mà lv vẩn lên vèo vèo , gold thì cứ rơi mổi ngày , mổi tuần và mổi tháng và có vốn làm đồ nhưng đa số bán VND .
vs 1 lv 6x như mình train 1 ngày cũng tầm 8m gold và các thứ chưa tính .
Đóng góp tới đây có thể đụng chạm nhiều bạn . Mong muốn sự phát triển của Kteam ver 14 này như các sv khác , 2 map đó được dời ra ngoài , kênh pk dc exp nhiều hơn bt là hợp lý .

@Lion_King @Huyết Ban Nick @Hoa Hữu Khuyết @Huyết Trung Hiền
Ủa mấy thánh k biết tin thánh Grace và hội của thánh chuyên chém auto thuê farm vh hả:)), cho ra ngoài MC là ăn hành hết:v. Chả qua đăng bài là vì ngày xưa đông full bãi nên nhiều pt phải kiếm góc nào khuất khuất ngoài map 6x train cơ mà vẫn bị tìm ra:)). Mánh của anh ấy là log clone chạy lòng vòng từng kênh kiếm và nhớ lại địa chỉ từng pt sau đó log acc chính TLP vào quét map:)). Dạo này 9 phái nghỉ game sll thế là cái phần còn lại có bãi trong mc, rt. Mấy ông k kill được nên vô đây làm cái lý do farm gold:))

Daikalop1a

Binh Nhất
Ủa mấy thánh k biết tin thánh Grace và hội của thánh chuyên chém auto thuê farm vh hả:)), cho ra ngoài MC là ăn hành hết:v. Chả qua đăng bài là vì ngày xưa đông full bãi nên nhiều pt phải kiếm góc nào khuất khuất ngoài map 6x train cơ mà vẫn bị tìm ra:)). Mánh của anh ấy là log clone chạy lòng vòng từng kênh kiếm và nhớ lại địa chỉ từng pt sau đó log acc chính TLP vào quét map:)). Dạo này 9 phái nghỉ game sll thế là cái phần còn lại có bãi trong mc, rt. Mấy ông k kill được nên vô đây làm cái lý do farm gold:))
Mà công nhận 9 phái rao bán acc quá nhiều
mà mấy ông tà chạy đua vũ trang chuẩn bị chỉ để train và train vì chẳng còn ai để kill auto nữa

Lion_Roar2

Binh Nhất
công nhận là trong MC rừng trúc quái rớt nhiều gold, quái ít máu đánh nhanh chết thật
nhưng cũng k nên bóp quá bác ạ
server phải nghĩ ra cách gì để tiêu đi lượng gold của mấy thanh niên farm đó thì mới có tiến triển khả quan đc
Mấy thanh niên đó có thò đầu ra nổi mấy map khác đâu, trữ gold bán đi rồi thử xem train nổi mấy map 7x ko :(

Trumdao

Gia nhập giang hồ
Muốn dỡ lạm phát bán thuốc dam def buf của đại phu bằng M chả hạn thuốc full dam def 10% ( là buff cả hai luôn)buf của đại phu bằng 25 m 30 ngày (tính theo giá thị tr @ ) giá @ 1k bao nhiêu thì gm cứ diều chỉnh giá M mua thuốc bấy nhiêu .. Dây vừa lợi cho ai ko pt .cũng lợi cho pt nào ko có dp chiến .. Cũng đỡ cực cho các nin solo vì def quá yếu..
Còn ko thì nâng giá cht lên 500k 1 viên thì may ra mới đỡ lạm phát .. Cái thời 250k 1 v cht và giá m khoảng 10m 1k@ va nó lằm 1 tg cũng ok .. Khi m có khá nhiu mà cht giá vẫn ko dổi mới khiến giá m mất giá từng ngày thôi .
Nghĩ sao viên cht bán 500k, vậy newmen sao chơi được ông nôi!!
Ông đánh 1 con ở huyền bột được bao nhiêu tiền mà bảo thế; tính giết game ah

Harry_Kyer

Binh Nhất
Đù, 1 ngày 8m8m cái con gái m* mày ấy nhé, bố mày áo 30% gold treo full Pt bãi vip trong t3 ngày Dc 7m là cao nhé.
Phán cảm tính vcc, mà cái thể loại cảm tính như mày thì boss lk đã nói rồi, next đê dragon à.

Nguyễn Quang Nhật

Giang Hồ Ngũ Tuyệt-TC 4
Cho dù có bóp gold nhưng ko giải quyết vấn đề gốc ngọn đó chính là ko có việc gì để người ta tiêu gold thì có bóp cũng vậy.
Đù, 1 ngày 8m8m cái con gái m* mày ấy nhé, bố mày áo 30% gold treo full Pt bãi vip trong t3 ngày Dc 7m là cao nhé.
Phán cảm tính vcc, mà cái thể loại cảm tính như mày thì boss lk đã nói rồi, next đê dragon à.
Tui cũng mặc áo 20% gold treo cũng tầm 6 7m 1 ngày full ko off

Phương Thanh

Binh Nhì
đó chỉ là đối với dân farm thôi. dù có bóp họ vẫn farm được :)).. đối với mình đây train có gold tích góp được xíu thì ộp vô vk miss vài viên ngọc là bằng train nửa tháng tích gold rồi thì ở đâu mà dư gold \m/\m/

Harry_Kyer

Binh Nhất
mình chả biết các bạn sao chứ train rt ko có 10% tiền ngày về bán rác đều thì ngày gần 10m nhé ( bãi 4 mob quái ra đều vừa đủ :D ) và 15>17% ở lv 67 nữa =))
Are you sure?
Bạn có thống kê từng ngày Ko?
Có tính ra trung bình từng ngày Ko?
Mình làm hẳn 1 cái excel thống kê từng ngày Train Dc bn ẹp, gold thế nào? Sâm máu bn để trừ ra, và éo bao h gold trong 1 ngày của mình hơn dc 10m. Hôm nào lộc lá nhặt Dc 1~2 cây vk thì lên dc gần 9m, Ko thì tàn tàn 7m. Vip rt hay mc cũng vậy.

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Xã hội nào chả lạm phát huống chi game.

Lv up chậm, tiền bụp quái cứ rơi đều đều, không có event xài tiền thì gold tụt là chuyện bình thường.

6x-8x còn kêu gold lạm phát, 2 tháng sau lên cả bầy 8x mở 2 map động, lúc ấy =))=))

Hôm trước em kiến cò vụ này mấy bác quăng em xây cái cao ốc cho thuê, giờ MOD cũng chuẩn bị ra hàng +6 đổi quà rồi kìa, vài bửa chơi quả +8 như em đề nghị, lúc ấy may ra.

Mà chuẩn bị tinh thần đi 8x-10x quãng đường dài thăm thẳm, gold bao la.:eek::eek:

Harry_Kyer

Binh Nhất
Sau đây e sẽ trình bày sơ sơ âm mưu của bác Nin tà 6x +7 này.
Hẳn các bạ đã biết bác ấy là 1 trong những mem cứng của đội hình kill auto tà.
Và h bác ấh làm ra cái post này, ĐỂ làm gì? Đóng góp ý kiến cho sv? NO NO NO, nếu muốn đóng góp thì đã Ko viết cái post nửa nạc nửa mỡ, gợi lên vấn đề gold lam phát, rồi Ko nói rõ lý do, xong lái sang việc Train mc nhiều gold rồi vin vào đó làm lý do gold lạm phát. cuối cùng chốt lại là chỉ đong góp thế thôi, đụng chạm các kiểu, nhằm giảm nhẹ quan điểm, lỡ sau này có bị ném đá quá thì còn đường lui "mình chỉ đóng góp ý kiến thế thôi".
Ý chính của post này là nhắm trực tiếp đến các boss theo motip quen thuộc: viết post gợi vấn đề——> dân tình vào ném đá or đồng tình ——> boss để ý.
Mục đích để làm gì? Vì việc gợi vấn đề gold lạm phát, xong lái sang việc Train mc. Nếu boss fix giảm gold + ẹp mc ——> dân chúngchúng sẽ đổ ra ngoài. Và người Dc lợi nhất là ai? sẽ là đội hình kill auto rồi. Tại sao? Vì dù có fix mc rt hay Ko cũng éo ảnh hưởng gì tới các bác ấy, các bác ấy có Train trong đấy đâu? Ngược lại, dân chúng đổ ra ngoài ——> bác ấy đi kill ——> farm dc vh, và Train thì vẫn đều đều, thậm chí ngon hơn trước vì mc rt đã bị fix. 1 mũi tên bắn trúng chục con chim.
Ngược lại phát nữa, nếu boss Ko fix, thì cũng éo ảnh hưởng gì đến bác ấy, thậm chí còn dc tiếng thơm (đóng góp cho sv mà lị) =))=))=))

Deuces

Binh Nhì
Are you sure?
Bạn có thống kê từng ngày Ko?
Có tính ra trung bình từng ngày Ko?
Mình làm hẳn 1 cái excel thống kê từng ngày Train Dc bn ẹp, gold thế nào? Sâm máu bn để trừ ra, và éo bao h gold trong 1 ngày của mình hơn dc 10m. Hôm nào lộc lá nhặt Dc 1~2 cây vk thì lên dc gần 9m, Ko thì tàn tàn 7m. Vip rt hay mc cũng vậy.
chuẩn đấy =))

Bên trên