[góp ý] tải và cài đặt game

ztungvnz1

Hạ Sĩ
Phiên bản hiện tại mình thấy dễ cài đặt tuy nhiên để đang nhập thành công vào game gặp rất nhiều khó khăn và phát sinh nhiều lỗi lặt vặt.
>>>>Điều này ảnh hưởng rất lớn tới các new member muốn thử trải nghiệm ở sever mình.
Lấy ví dụ như mình: chỉ cài lại win thôi, nhưng đăng nhập được cũng là cả 1 vấn đề, mình có 3 máy và mỗi máy phát sinh 1 lỗi riêng khi tải vài đăng nhập mới. Có lỗi thì tự mò tự khắc phục, có lỗi nhờ Mod khắc phục cho (phải nói các Mod rất nhiệt tình).
Đối với một vài người, khi tiếp xúc với 1 sever yulgang mới mà gặp khó khăn ngay khâu đăng nhập đã là cản trở quá lớn, điển hình như 1 số người bạn mình.

>>> Chốt lại, hy vọng phiên bản mới này, Klaucher sẽ mượt mà hơn, dễ đăng nhập hơn và phát sinh ít lỗi hơn.
KTeam nên đặc biệt chú ý điều này.
Cám ơn đã lắng nghe.

Trần Thanh Dũng

Gia nhập giang hồ
do máy ông à :)) t 2 máy mỗi lần bị ngắt kết nối > 1 máy vào lại bình thường còn 1 máy thì bị lỗi cập nhật k đc nhưng reset lại là hết 8-}

Daikalop1a

Binh Nhất
Phiên bản này có lỗi hay ko đội ngũ AD cũng sẽ team hỗ trợ cực nhiệt tình cài giúp a e nên đừng lo nhé :))
Vấn đề là không phải ai chơi game cũng biết về mấy vụ lỗi hoặc nhờ hỗ trợ, nhất là với mem mới chơi HKGH lần đầu, trước bạn mình gặp bước đăng ký game nó hý hoáy 1 hồi không được nó chuyển chơi cái khác luôn.

Hoả Long Đao

Sói Bạc Chiếu Sáng - Gao Bạc :))
Vấn đề là không phải ai chơi game cũng biết về mấy vụ lỗi hoặc nhờ hỗ trợ, nhất là với mem mới chơi HKGH lần đầu, trước bạn mình gặp bước đăng ký game nó hý hoáy 1 hồi không được nó chuyển chơi cái khác luôn.
Bây giờ ai chả dùng fb và biết dk fb hả bạn !? Dk game này nó đơn giản hơn fb chục lần đấy ! Cháu mình 9 tuổi còn làm được thì bạn của bạn làm gì ko dc ?

P/S : chưa có 1 người nào mình chỉ mà ko hỉu. Có người đến cái vietkey/capslock còn ko biết tắt mà biết nghe mình lên gg tải team về xài đấy !

Daikalop1a

Binh Nhất
Bây giờ ai chả dùng fb và biết dk fb hả bạn !? Dk game này nó đơn giản hơn fb chục lần đấy ! Cháu mình 9 tuổi còn làm được thì bạn của bạn làm gì ko dc ?

P/S : chưa có 1 người nào mình chỉ mà ko hỉu. Có người đến cái vietkey/capslock còn ko biết tắt mà biết nghe mình lên gg tải team về xài đấy !
Nếu như bắt buộc (hoặc cần thiết phải có) thì cái gì cũng làm được. Nếu như có cũng được không có cũng được thì nó khác, ở đây mình nói đến những người mới chơi lần đầu và không yêu game (có thể chơi sẽ rất yêu game - vì chưa chơi bao giờ), vào đăng ký + tải game + cài đặt ok thì họ chơi, không thì thôi.
Trước mình cũng từng nhiều lần gặp mấy cái rắc rối với mấy game thấy giới thiệu định vào chơi thử nhưng lằng nhằng quá nên thôi.

bosock01

Gia nhập giang hồ

Có nhé. Ngày cả cái mail còn ko biết lâp kìa.

shine1992

Binh Nhì
mấy thằng mail còn không biết lập.việt key/ capslock không biết tắt,thỳ đy chơi bắn bi cho rồi,vào đây chơi sao lại mấy ông cáo già,game này toàn men cũ lão làng,trưởng lão cái bang hết rồi.=))

Hoả Long Đao

Nếu như bắt buộc (hoặc cần thiết phải có) thì cái gì cũng làm được. Nếu như có cũng được không có cũng được thì nó khác, ở đây mình nói đến những người mới chơi lần đầu và không yêu game (có thể chơi sẽ rất yêu game - vì chưa chơi bao giờ), vào đăng ký + tải game + cài đặt ok thì họ chơi, không thì thôi.
Trước mình cũng từng nhiều lần gặp mấy cái rắc rối với mấy game thấy giới thiệu định vào chơi thử nhưng lằng nhằng quá nên thôi.
Đã đam mê là phải theo đuổi. Còn chưa gì gặp khó tí đã nản và bỏ thì chả ai giúp bạn vào dc game để làm gì nữa !

Mà nói lần nữa là giờ ngay cả mấy nhỏ con gái ngốc nhất ko biết chút gì về máy tính mà còn biết lập mail. Nếu vẫn bảo ko biết lập mail thì mình chịu !

Daikalop1a

Binh Nhất
Đã đam mê là phải theo đuổi. Còn chưa gì gặp khó tí đã nản và bỏ thì chả ai giúp bạn vào dc game để làm gì nữa !

Mà nói lần nữa là giờ ngay cả mấy nhỏ con gái ngốc nhất ko biết chút gì về máy tính mà còn biết lập mail. Nếu vẫn bảo ko biết lập mail thì mình chịu !
- Góp ý với ông bảo thủ này cũng = thừa. Để tăng thêm người mới chơi chủ 2pic nó góp ý support sao cho từ tải game - cài đặt - đăng ký nó thuận tiện, ít lỗi, không phải cài đặt thêm hoặc sửa chữa nhiều (tích hợp vào tất cái tải về và cài đặt chẳng hạn - không rành lắm nhưng đại khái nó vậy).
+ 1 thằng chưa chơi bao giờ bảo nó đam mê, nó lấy cái ************* ra đam mê à, phải dụ nó chơi 1 thời gian thì nó mới nảy sinh tình cảm để mà đam mê chứ.
+ 1 game thành công hay không là ở số lượng người chơi và cảm nhận của người chơi chứ không phải viết game hay nghĩa là thành công =>> game cần người chơi chứ không phải người chơi cần game (đừng lôi mấy cái fb hay gmail ra so sánh vì muốn làm được việc, liên lạc bạn bè thì cần phải có fb và gmail hoặc những cái tương tự (twitter hay yahoo...)).
+ Không phải thằng nào nó cũng giống thằng nào về tất cả các lĩnh vực nhé. Hỏi ở đây ai cũng biết đánh vần chữ tiếng việt như trẻ con đúng với thời điểm bây giờ không?

Hoả Long Đao

- Góp ý với ông bảo thủ này cũng = thừa. Để tăng thêm người mới chơi chủ 2pic nó góp ý support sao cho từ tải game - cài đặt - đăng ký nó thuận tiện, ít lỗi, không phải cài đặt thêm hoặc sửa chữa nhiều (tích hợp vào tất cái tải về và cài đặt chẳng hạn - không rành lắm nhưng đại khái nó vậy).
+ 1 thằng chưa chơi bao giờ bảo nó đam mê, nó lấy cái ************* ra đam mê à, phải dụ nó chơi 1 thời gian thì nó mới nảy sinh tình cảm để mà đam mê chứ.
+ 1 game thành công hay không là ở số lượng người chơi và cảm nhận của người chơi chứ không phải viết game hay nghĩa là thành công =>> game cần người chơi chứ không phải người chơi cần game (đừng lôi mấy cái fb hay gmail ra so sánh vì muốn làm được việc, liên lạc bạn bè thì cần phải có fb và gmail hoặc những cái tương tự (twitter hay yahoo...)).
+ Không phải thằng nào nó cũng giống thằng nào về tất cả các lĩnh vực nhé. Hỏi ở đây ai cũng biết đánh vần chữ tiếng việt như trẻ con đúng với thời điểm bây giờ không?
Bất cứ 1 game nào cũng có lỗi ko nhìu thì ít. Chả có game nào hoàn thiện ko 1 lỗi nào đâu ! Đã là lỗi khi phát sinh thì khó mà tránh nhưng vẫn sẽ có Kteam giúp !

Nếu ông bạn của bạn ko biết 1 cái gì hết thì sao bạn ko chỉ nó tạo mail, tạo nick game các kiểu như bác Hải dưới kia mà cứ nói kiểu nó ko biết thì thôi kệ nó, game này phải làm như game mobile kết nối fb cái là vào chơi dc liền :))

mình cũng có 1 đứa bạn mới và gặp phải vấn đề này nhưng mình cũng fix hộ rồi. vài lỗi vặt mà AE mò tí là ra :v

"Nên nhớ google ko tính phí" cái gì ko biết thì lên google ! Đừng đem cái lí do ko biết tạo mail ra nói nữa !

game cần người chơi chứ không phải người chơi cần game

Cái câu này đúng đấy. Nhưng các game online hiện nay chả có cái game nào mà được đội ngũ AD hỗ trợ tốt như game sv này đâu ! Bạn cứ thử mất 1 account ở các game online hiện nay rồi nhờ nó hỗ trợ lấy lại đồ vs acc xem nó có giúp ko ở đó mà game cần người chơi chứ ko phải người chơi cần game =))

Last edited:

GhostxLove

Hạ Sĩ
chả thấy có gì là khó khăn khi cài game cả :v cài lại win mấy lần cũng tải và chơi game bt chả bị lỗi lầm gì ... ba cái lỗi vặt mò tí là xong mà :-s

Nam Trung Bảo

Sư Phụ Đao Kiếm Tiếu
Bên mình sẽ cố gắng đưa ra bản cài đặt dễ sử dụng nhất, nhưng nhiều khi phát sinh lỗi thì không thể tránh khỏi. Khi phát sinh lỗi thì các bạn yên tâm KTeam có đội ngũ support nhiệt tình nhất cmn cái quả đất.

Ghi nhận ý kiến của các bạn và đã phản hồi lên BQT, chúc các bạn quay tay vui vẻ.

thanlongdinh

Gia nhập giang hồ
Đa số những người tìm đến game này chắc hản là đã chơi chán các game khác rồi nên mới tìm lại tuổi thơ, Chơi được các game khác mà đến cái gameplay dễ như thế này mà còn ko biết đc thì chịu. Có lỗi gì thì lên gg tìm,ko tìm đc thì ib các mod 4rum thì người ta khắc chỉ cho bạn cách fix, còn ko hiểu nữa thì down teamview về( cách down và cài đặt trên gg cũng có hết r) rồi khắc các ad làm hộ các bạn luôn =))

Bên trên