XIN XỎ Góp ý tí về game

Marz

Binh Nhất
Em không dám tự nhận mình cái gì cũng biết về HKGH nhưng dạo này chơi thì em bắt đầu thấy hơi buồn, ngoài lên forum chém gió buôn bán thì không còn gì vui. Cầm acc chạy vòng vòng các kênh chơi thì toàn thấy acc clone đang săn ngọc, hiện thì Gold đang mất giá, @ lại tăng vù vù, các topic mua bán hoạt động ít lại bởi đang bão hòa về vật phẩm. Em thấy nếu mỗi người 1 acc chơi thì sẽ lo chú tâm hơn về Nhân vật của mình, thêm nữa là gold sẽ không mất giá như bây giờ, giá các vật phẩm cũng ổn hơn. Em thấy nếu mỗi người chỉ chơi 1 acc thì vui hơn, cùng nhau đập đồ chửi anh Tiếu, cùng chạy pt train (x2 exp nếu full 8) cùng đánh boss bởi vì đồ mạnh thì hiếm, tự train thì không nổi nên mới cần phải pt để thăng cấp, anh em có cơ hội chém gió lúc train, tranh nhau lụm đồ rớt, vui hơn nhiều là cứ 1 acc train và 3++ acc clone để kiếm tiền, đồ xong bồi bổ acc chính, mặc dù vậy thì sẽ có nhiều tiền nhiều đồ nhưng sự gắn bó giao tiếp giữa các game thủ sẽ ít lại. Túm gọn lại, em có ý kiến là:
+ Mỗi máy chỉ log 1 acc.
+ PT thì kinh nghiệm sẽ tăng dần, tối đa x2 cho pt 8 full.
+ Dame def quái hiện tại là ổn.
+ Giảm exp cần thăng cấp từ lv 1-35 xuống khoảng 10-15% mỗi cấp.
+ Event x2 cuối tuần kèm thả boss đập chơi như mấy bữa nay.
Gạch đá xin nhận :v dù gì cũng chuẩn bị nghe thánh chửi vào phán vài câu nên thôi nhận thêm cũng không sao :v

rennamon

Gia nhập giang hồ
từ 35 trở xuống ko đc dùng auto luôn chắc ổn hơn, vậy chắc hạn chế đc acc clone, còn ai mà cày lên 35 làm acc clone luôn thì chịu quá tốt r :)

Marz

Binh Nhất
Ý kiến hay nhưng k khả quan cho lắm :))
Đang đợi đại ca Chí Phèo vào phán vài câu
từ 35 trở xuống ko đc dùng auto luôn chắc ổn hơn, vậy chắc hạn chế đc acc clone, còn ai mà cày lên 35 làm acc clone luôn thì chịu quá tốt r :)
Nếu như hiện tại thì vậy ok, mốt Closed Beta nó khác >.< em cảm thấy mỗi người chăm 1 acc là được rồi, biết bao thứ phải làm cho nó, chứ kiểu 3-4 acc con nuôi 1 acc chính, acc chính mạnh rồi solo, xong tiền farm nhiều quá rồi lại mất giá, tưởng tượng là thấy hông vui rồi.
mình xin góp ý thêm là cùng nhau nghỉ game khi chữi a tiếu xog :))
anh Tiếu mạnh lắm, ảnh mà muốn ai nghỉ game là ảnh cho nghỉ liền!!

rennamon

Gia nhập giang hồ

Nếu như hiện tại thì vậy ok, mốt Closed Beta nó khác >.< em cảm thấy mỗi người chăm 1 acc là được rồi, biết bao thứ phải làm cho nó, chứ kiểu 3-4 acc con nuôi 1 acc chính, acc chính mạnh rồi solo, xong tiền farm nhiều quá rồi lại mất giá, tưởng tượng là thấy hông vui rồi.

nghe nói sếp cho 1 máy chơi 2 acc thôi mà, chắc ko đến nỗi nào đâu hehe

CuongLong

Binh Nhì
đa phần cày acc toàn 2 3 pc cả thôi có giới hạn 1 acc thì cũng thế vậy.....mà 1 acc thì hơi bất tiện treo shop mua bán đập đồ j thì xem như khỏi train

Tôn Thất Tú

Gia nhập giang hồ

đang hóng a ấy vào phán đây.haha. nhưng like cho ý kiến hay nhưng k thể thực hiện đc :)) :))

Marz

Binh Nhất
nghe nói sếp cho 1 máy chơi 2 acc thôi mà, chắc ko đến nỗi nào đâu hehe
:)) đấy là bác chưa biết xài máy ảo với sandbox thôi!! -_- em thấy 1 người 1 acc vui hơn, kiểu mốt thấy nhau trên forum là hú được tên ING các kiểu, xong vừa vào game là bật hảo hữu lên hú nhau đi train :v chứ kiểu này thì ngán quá

zLov3You

Gia nhập giang hồ
:)) đấy là bác chưa biết xài máy ảo với sandbox thôi!! -_- em thấy 1 người 1 acc vui hơn, kiểu mốt thấy nhau trên forum là hú được tên ING các kiểu, xong vừa vào game là bật hảo hữu lên hú nhau đi train :v chứ kiểu này thì ngán quá
Sandbox j h nữa, sau khi update bác Mèo King cho game cạy cpu 5-60, chạy 2 acc max cmnr, cho cắm thử vài ngày xem banh xác ko :))

Marz

Binh Nhất
đa phần cày acc toàn 2 3 pc cả thôi có giới hạn 1 acc thì cũng thế vậy.....mà 1 acc thì hơi bất tiện treo shop mua bán đập đồ j thì xem như khỏi train
thì vậy mới vui, chứ cả năm vui đầu vào train, cầm acc clone thì đâu có gì đẹp đẽ đi khoe với thiên hạ được, cứ chạy đi chạy về cho nó sôi nổi, bao lần nhờ hết sâm, về thành mua sâm máu thì bắt gặp hàng hiếm giá rẻ, bao lần các bác đp nhờ mua sâm giùm, mà em disconnect mạng nên cả team chết hết :)) lên nghe chửi đã luôn :)) như vậy mới vui vẻ :)) chứ kiểu giờ tự mình làm được hết thì Online chơi làm gì >.<

nhoxxjteen

Gia nhập giang hồ
uhm 1 máy 1 acc thôi, 1 máy 2 acc dễ hỏng máy quá =))

zLov3You

Gia nhập giang hồ
thì vậy mới vui, chứ cả năm vui đầu vào train, cầm acc clone thì đâu có gì đẹp đẽ đi khoe với thiên hạ được, cứ chạy đi chạy về cho nó sôi nổi, bao lần nhờ hết sâm, về thành mua sâm máu thì bắt gặp hàng hiếm giá rẻ, bao lần các bác đp nhờ mua sâm giùm, mà em disconnect mạng nên cả team chết hết :)) lên nghe chửi đã luôn :)) như vậy mới vui vẻ :)) chứ kiểu giờ tự mình làm được hết thì Online chơi làm gì >.<
Nhớ hồi xưa có vụ pt nhờ mua sâm máu vui vãi ra ấy :D

rennamon

Gia nhập giang hồ
ừ thì vui thật, nhưng mà chắc mọi người ko đồng ý đâu, nhớ ngày xưa đập vũ khí rớt xong nghỉ game luôn, cày 2 3 acc thì dù gì đập rớt cũng có acc farm tiền mua lại :3

Tôn Thất Tú

Gia nhập giang hồ
Char df trước kia thấy train khỏe nhất. Đi đâu cũng có pt. Train thì đứng 1 góc ngồi mà cứ f3 thôi. Thằng nào muốn +++ thì phải chạy tới mà xin. Hết sâm hô 1 tiếng thì có thanh niên gd đưa liền :))

zLov3You

Gia nhập giang hồ
ừ thì vui thật, nhưng mà chắc mọi người ko đồng ý đâu, nhớ ngày xưa đập vũ khí rớt xong nghỉ game luôn, cày 2 3 acc thì dù gì đập rớt cũng có acc farm tiền mua lại :3
Nói chung 2 acc dc rồi, đừng có 1 mình 1 pt thì thôi chơi mình cho rồi
Cũng phải có nguoi farm này nọ, mới co nguoi bán cho mình mua chứ
Chứ ko đâu phải game online

Bên trên