Góp ý của tôi về việc phát biểu của người chơi và thông báo chính thức từ gm

oOoTieuVyoOo

Gia nhập giang hồ
Nếu LK ko show nên cái hình log acc game sau khi bị hack cùng IP của Cap thì thủ phạm chỉ mập mờ mang tên " thằng hack " như 1 số sever khác . Rồi hoàn trả lại acc cho người bị hại thì chuyện chắc cũng lắng xuống. Đằng này chứng cứ từ phía LK gần như đã tố cáo Cap là thủ phạm, trong khi đó Cap phản biện và lý luận cũng có logic nên mới lùm xùm lâu đến vậy.
công nhận là ai cũng nói có lý :|

viaibacdau

Binh Nhất
Đã chốt bên topic kia rồi nha bạn, IP và MAC giao dịch đồ đều trùng với Cap.
À vậy AD show lên cái nên nói thẳng ra luôn đi AD ơi , đại loại Cap ntn , rồi bạn LVR và bạn Park như thế nào , @ĐầuTiHồng ra làm sao ,chốt vậy 1 phát là ko ai hỏi nữa .
Cảnh báo nho nhỏ .
Qua chuyện này rút đc 1 sợi dây kinh nghiệm dài ngoằn
Sau này ae cẩn thận đừng cho ai Wifi , ở phòng trọ hay hàng xóm đừng Share nhé , trùng IP là mệt lắm , cái này rất khó để truy
Đổi pass Wifi mới đc.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Gmail bảo mật ra sao đó là vấn đề của các bạn , Phía YulgangVN chỉ dựa vào số liệu đăng nhập server IP MAC để giải quyết vấn đề. Về phía các bên lúc tranh cãi có lời lẽ ko hay thì cũng là trong lúc nóng vội mà gõ ra dẫn đến người đọc có đôi phần khó chịu. Hi vọng sự việc này chấm dứt tại đây nhé.

SaneaNhung

Binh Nhì
Đã chốt bên topic kia rồi nha bạn, IP và MAC giao dịch đồ đều trùng với Cap.
ngoài GM ra có ai biết đâu là ip Cap, đâu là ip ng hack. GM bảo sao thì biết vậy =)) con chó GM bảo con mèo thì cũng ừ con mèo, chứ biết cái mậu gì đâu mà cãi, giải thích cụ thể rõ ràng chỉ ra đâu là ip Cap đâu là ip thằng hack cho mọi người đi! đâu phải ai cũng đc biết về ip. xin hỏi ở sv này bao nhiêu ng biết ip của Cap là ip nào không?

tienthanhs1

Trung Sĩ
Em nghĩ mod nên có bài viết thông báo kết luận, chứnko nên đăng cái bằng chứng đó rồi tuỳ thiên hạ nói gì.
Dù gì kết luận và thoing báo từ phía quản lí vẫn là quan trọng
Đúng vậy ! Nếu KT cho là Cap hack thì thông báo là Cap hack, rồi cho Cap giải trình, nếu Cap ko nhận thì đưa bằng chứng là cái IP log game, Cap ko giai
Tao hóng kêt
Tao hóng kết luận ko phải vì muốn hạ nhục người hack, mà muốn biết xem có thêm cách nào vượt qua xác minh bước 2 của Gmail ko để còn tránh, vì acc tao mua cũng chỉ yên tâm vào cái bước 2 đó. Thêm tí nữa là LK có nói sẽ sử lý việc MOD edit bài cho menber ( đã ko cho menber edit bài viết thì ai cũng phải như ai ) Mày còn nhớ vụ mày cãi nhau với 1 thằng rồi 1 MOD xóa hết cmt thằng kia rồi bảo mày gây war ko?

Phương Thanh

Binh Nhì
suy cho cùng ko có chứng cứ cụ thể rõ ràng >> Cap vô tội =)) vậy ngt vu khống Cap Hack. nào thì Cap bày trò thì ai lấy lại uy tín cho ngt. mặc dù có nhiều ng ghét Cap và Cap hay nói mánh khóe ng khác những ko thể làm vậy được =))

Phương Thanh

Binh Nhì
nói như kiểu có IP là lấy được Emaill. gmaill. thì ngt tạo đầy IP ra rồi mua acc. xong bán acc. xong lấy lại vô acc shop cm nó đồ đi à =)) acc mình toàn đi mua nè. xin các chủ acc vô lấy lại acc giùm với =)) thách luôn đấy

phuong

Binh Nhất
ngoài GM ra có ai biết đâu là ip Cap, đâu là ip ng hack. GM bảo sao thì biết vậy =)) con chó GM bảo con mèo thì cũng ừ con mèo, chứ biết cái mậu gì đâu mà cãi, giải thích cụ thể rõ ràng chỉ ra đâu là ip Cap đâu là ip thằng hack cho mọi người đi! đâu phải ai cũng đc biết về ip. xin hỏi ở sv này bao nhiêu ng biết ip của Cap là ip nào không?
Thôi Nhung, kệ họ, dẫn chứng và lí lẽ của mình mình cũng đã đưa ra hết rồi, GM nó cũng close topic rồi thì thôi coi như End. Qua chuyện này cũng rút ra dc 1 số bài học về lòng dạ con người trở mặt như trở bàn tay :)) Dù gì cũng nghỉ game rồi ai nói gì nói kệ bọn nó, nó nói 1 mình rồi cũng tự động chán rồi ngưng thôi, còn thể loại nói xấu cắn bậy sau lưng thì càng ko chấp. Out thôi ^_^

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Bạn nói kiểu này thì ở đâu cũng nói được cả :) Nếu đã không tin vào pháp luật ở YulgangVN bạn có thể tìm 1 server mà bạn tin 100% những gì người ta phán. Server này được lập nên là tránh đi những sai lầm từ cách quản lí của 1 server mang danh offical khác.

Đó là vấn đề niềm tin, uy tín và công lí.

Còn nếu lí sự cùn như bạn, cho mình hỏi server game nào gamer có thể biết được IP của tất cả các gamer khác mà không thông qua thông báo của BQT ?

cuimit113

..:: ĐỘC CÔ CẦU BẠI ::..
Bạn nói kiểu này thì ở đâu cũng nói được cả :) Nếu đã không tin vào pháp luật ở YulgangVN bạn có thể tìm 1 server mà bạn tin 100% những gì người ta phán. Server này được lập nên là tránh đi những sai lầm từ cách quản lí của 1 server mang danh offical khác.

Đó là vấn đề niềm tin, uy tín và công lí.

Còn nếu lí sự cùn như bạn, cho mình hỏi server game nào gamer có thể biết được IP của tất cả các gamer khác mà không thông qua thông báo của BQT ?
nó duối rồi nên cùn thôi mà, đã nói rồi lời nói của bọn nó giờ bằng zero với tui thôi. thich vào game ctrl +x lên mà chiến . game pk mà cào phím nhiều củng mệt

Bên trên