GIÚP ĐỠ Chơi game bị lag giật dù cấu hình máy dư dả !!!

vtkhoa

Gia nhập giang hồ
Mọi người cho hỏi có ai bị lag không chứ mình chơi lag nhiều lắm dù cpu ram card đều vượt mức cần thiết rồi, driver card cũng xóa cài mới nhất rồi mà vẫn lag, lúc đầu thì không auto một hồi thì bị, ai có gặp trường hợp giống vậy cho mình các giải quyết với thank you !!!

fivelove1

Gia nhập giang hồ
Mọi người cho hỏi có ai bị lag không chứ mình chơi lag nhiều lắm dù cpu ram card đều vượt mức cần thiết rồi, driver card cũng xóa cài mới nhất rồi mà vẫn lag, lúc đầu thì không auto một hồi thì bị, ai có gặp trường hợp giống vậy cho mình các giải quyết với thank you !!!
bạn thử tối ưu hoá card xem lên google có hướng dẫn, do card máy bạn auto nên nó chạy trên main chứ ko phải card đồ họa.

fivelove1

Gia nhập giang hồ
Cấu hình máy mình dùng card 770 chip ko có gpu tích hợp mở lên thì nhanh mà càng chơi càng giật lag đến mức không thể điều khiển được. MOng anh em giúp đỡ.View attachment 15065
Máy bạn bị auto updata, chịu khó google tắt cái auto updata trên win10, trước máy mình cũng bị như thế cứ tưởng virut.

fivelove1

Gia nhập giang hồ
Mình đã thử chỉnh giống vậy (Dùng cái "Change settings for all users" vì mỗi lần launch client từ launcher là nó reset lại mấy cái đó) và vẫn vậy.

Mình dùng 2 màn hình drop fps thảm h ại, còn cỡ 10 fps. Tắt 1 màn, xài 1 màn thì ok mượt ...
Vậy là bạn bị rớt xung nhịp của card rồi, cho hỏi bạn dùng card màn hình loại gì? Nếu bạn chia 2 màn hình phải phân vùng trên main hoặc card rời phải mạnh tương xứng cở nvida 1080 mới nhất mới chịu nổi trên 2 phân vùng trên 1 main, mình chỉ ko hiểu với cấu hình như thế mà vẩn tuột dps liên quan đến dpi và fps trên card màn hình, cấu hình máy ko nói lên điều gì cả.

iDark

Gia nhập giang hồ
Vậy là bạn bị rớt xung nhịp của card rồi, cho hỏi bạn dùng card màn hình loại gì? Nếu bạn chia 2 màn hình phải phân vùng trên main hoặc card rời phải mạnh tương xứng cở nvida 1080 mới nhất mới chịu nổi trên 2 phân vùng trên 1 main, mình chỉ ko hiểu với cấu hình như thế mà vẩn tuột dps liên quan đến dpi và fps trên card màn hình, cấu hình máy ko nói lên điều gì cả.
Hi bạn, máy mình i5 4690K OC @4.4Ghz
16GB 1866hz ram
GTX 1060 6GB

Mình xài 2 màn hình 1 màn chơi game 1 màn lướt web, tất cả các game mới bây giờ mình đều chơi được hết và không có vấn đề gì... Trước mình có chơi sv TMC từ lúc mới ra đến cuối năm ngoái, vẫn bình thường không bị sao, giờ ra sv tân thủ mình chơi lại thì bị vậy...

Mình biết cấu hình máy không phải là vấn đề, vấn đề là software nhưng không biết nằm ở đâu đó...

fivelove1

Gia nhập giang hồ
Hi bạn, máy mình i5 4690K OC @4.4Ghz
16GB 1866hz ram
GTX 1060 6GB

Mình xài 2 màn hình 1 màn chơi game 1 màn lướt web, tất cả các game mới bây giờ mình đều chơi được hết và không có vấn đề gì... Trước mình có chơi sv TMC từ lúc mới ra đến cuối năm ngoái, vẫn bình thường không bị sao, giờ ra sv tân thủ mình chơi lại thì bị vậy...

Mình biết cấu hình máy không phải là vấn đề, vấn đề là software nhưng không biết nằm ở đâu đó...
Trường hợp của bạn là do win auto updata, seach google hướng dẫn tắt triệt để auto updata trên win10,

iDark

Gia nhập giang hồ
Trường hợp của bạn là do win auto updata, seach google hướng dẫn tắt triệt để auto updata trên win10,
Auto update gì bạn ơi... Mình có đăng ở trên nếu disable 1 màn hình trong display settings đi thì không bị, chỉ khi extend 2 màn hình thì mới bị. Chỉ bị với game này, các game khác đều ok hết. Nó không phải do auto update đâu :)

fivelove1

Gia nhập giang hồ
Auto update gì bạn ơi... Mình có đăng ở trên nếu disable 1 màn hình trong display settings đi thì không bị, chỉ khi extend 2 màn hình thì mới bị. Chỉ bị với game này, các game khác đều ok hết. Nó không phải do auto update đâu :)
thế đành chịu, máy mình cấu hình mạnh hơn bạn con chip, nhưng khi extan thì ko có bị giậc lagg giống bạn miêu tả, ram cũng chỉ co 8gb, card 1050 chạy mượt mà. Thậm chí treo 3 acc xong vô bem Pubg vô tư... mih cũng chơi 2 màn hình.

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Vậy là có vấn đề với quả 2 màn hình thật nhỉ :O

iDark

Gia nhập giang hồ

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Em nghĩ là thật anh à..
Mà lỗi này nghi là do Nvidia hoặc Microsoft, vì trước chơi lúc sv TMC mới ra e dùng R9 280x cũ hơn mà không bị, giờ đổi sang GTX 1060 thì lại bị...

https://forums.geforce.com/default/...dual-monitor-setup-fps-drop-on-latest-driver/

E cũng 1 màn 144hz, 1 màn 60hz như trong thread trên forum geforce.
Lỗi của Microsoft rồi em, vì anh đang có máy 2 màn hình cũng dính với Windows 10 update mới nhất, rollback về 2 version trước đó thì không bị :|

Bên trên