Cần bác ashenka và các pro IT giúp

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
Tình hình là con máy đang test kia đã nhập viện, giờ cần cài game tạm vào cái máy này, nhưng ổ C ko đủ trống 6 G.
Cần tăng dung lượng ổ C để cài Game.
Đến đây rồi làm sao để kết hợp ổ C với cái ổ 11.88GB kia giờ ta??
Dòng Extend Volume... ko sáng @@.

Help help help!!!

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
HÌnh như tại cái ổ 11.88GB kia của mình nó đang ở phần Extended partition. Chỉ các ổ ở cùng Exxtended partition mới Extend Volume với nhau được hay sao ý. Chắc phải dùng Partition magic quá :(

ruacity90

Gia nhập giang hồ
Tình hình là con máy đang test kia đã nhập viện, giờ cần cài game tạm vào cái máy này, nhưng ổ C ko đủ trống 6 G.

Help help help!!!
phần đó là phần chưa phân vùng mà fai không. bạn vào magic partion trong hirrent boot chọn ổ C rồi chọn resize rồi kéo nó qua phải xem được k? k thì phân vùng lại thử xem. magic partion phân vùng không có mất dữ liệu đâu bạn.

ashenka

Support only

Help help help!!!
Cách đơn giản nhất là bạn tại lại bản full 1.75GB tại đây.

ashenka

Support only
Nếu bạn không muốn tải lại thì hãy cho mình biết một số thứ (RAM, ổ trống hiện tại của ổ C:\), mình sẽ cho bạn biết có tạo được thêm vùng trống cho ổ C (ít nhất 6.2GB) hay không.

galovesoc

Binh Nhì
cai' nay` chac' bac' cat' ra tu phan vung o E ha?. Nhu vay thi se~ khong gop. lai dc nhe'. Bac' phai cat' o? phan` dau` cua? phan vung` gan o? C nhat' thi moi gop. dc.

LanhKiemMa

Gia nhập giang hồ
Ổ 11g8 là do bạn Exten các ổ kia ra , bây h bạn gộp lại đi , xong cài luôn vào ổ đó , cài chi vào ổ C .
Cũng chỉ tại bác LK để cái gì ở setup, khi setup game vào ổ khắc Win thì ổ cài win cung vẫn phải trống 1 khoảng ~ 6,2Gb thì mới cài được :(.
Thanks mọi người, Bac Ashenka đã hướng dẫn cách khắc phục. Mod nào tạt qua close topic dùm nhá !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên