Bạn nghĩ rate drop thế nào sẽ giúp duy trì ổn định và tránh lạm phát?

Bạn nghĩ rate drop thế nào sẽ giúp duy trì ổn định và tránh lạm phát?

• Số lượng người bầu chọn
    133

TânLựcKiếm

Gia nhập giang hồ
drop như AS là chuẩn rồi LK. Có x2 cuối tuần, 3 lần mỗi lần 2h.exp như offical. thấp quá sẽ nản lòng chiến sĩ lắm! Chênh lệch giàu nghèo sẽ có nhưng sẽ bớt phân hóa nếu KTeam biết cách điều tiết bằng các công cụ quản lý!

balksina

Gia nhập giang hồ
cho mình hỏi? vậy khi up lên đc 10x rồi làm sao train đc bên nam lâm đây :| tỷ lệ drop đồ hiếm thì đồ 10x đâu mà mang :( vs lại quái bên nam lâm cực trâu bò, chơi char đao tank sao nổi khi đồ thì yếu, mà đao ko tank thì tụi nó kick pt ngây :|

MrShj

Thượng Úy
cho mình hỏi? vậy khi up lên đc 10x rồi làm sao train đc bên nam lâm đây :| tỷ lệ drop đồ hiếm thì đồ 10x đâu mà mang :( vs lại quái bên nam lâm cực trâu bò, chơi char đao tank sao nổi khi đồ thì yếu, mà đao ko tank thì tụi nó kick pt ngây :|

cứ từ từ . len 10x se co ket qua .

eragon85

Gia nhập giang hồ
Ai chọn ý 3 phải thử cảm giác vui sắp khóc khi nhặt được vk 17m, rồi khóc thật khi CH xịt, nó mới tạo ấn tượng về game, đủ mọi cung bậc cảm xúc

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
theo mình nghj exp x1 so với ngày xưa thì đồ hiếm thì có thể zì ngày xưa ko có auto....còn ngày nay trẻ trâu VN nhju lắm lv củng có thể sẻ phổ biến nhanh hơn 1 chút...nên củng cho vừa tầm 1 chút ...tránh tình trạng 6x chưa thấy mặt cây 5m ^^.

Bạn nghĩ có bao nhiêu trâu vàng : ))
Tuỳ thôi bạn ah`
Bên dzo mình cũng có thấy cây 5m đâu
Cũng sài 3m mà
Tốt nhất là cứ để x1 là hợp lý rồi

Con Gà Con

Gia nhập giang hồ
Ý kiến của mình thì thế này:

• Exp thì x1 như thời HKAS hoặc có thể như Dzo bây giờ thấp hơn 1 ít (5-10%).
  • Điểm kinh nghiệm sẽ thấp hơn Dzo. Để đắn đo học Skill hoặc phải train nhiều hơn để có.
  • Drop rate thì ở mức khá thấp và vừa cho Item rác, giá trị ko cao ví dụ ngọc cùi, vũ khí treo shop.
  • Drop rate ở mức hiếm với các vũ khí ko bán trong Shop, ngọc giá trị cao
  • Tỉ lệ đập đồ thì y như cũ giống với server Offical:
    • Cường hóa vũ khí dòng 1: 100%, dòng 2: 80%
    • Cường hóa trang bị 2 dòng đầu 100%, dòng 3 80%...
Đây mới là mem chuẩn thời HKAS. Bác phệt theo ý kiến bác đi.
Nói thật mình đọc khá nhiều ý kiến của nhiều bác ( nhiều topic) , có quá nhiều, quá nhiều ý kiến viển vông, như kiểu chém gió cho có số lượng bài ý.

Chẳng biết ở đây thật sự có bao nhiêu mem là chơi HKAS, thấy ai cũng chém thế này thế nọ.
Các bác có nhớ ( biết) vì sao AS up lâu hơn rất nhiều so với dzo ko? Đừng bảo vì lượng EXP/quái thấp hơn rất nhiều nhé.
thấp hơn ko nhiều quá đâu. 1 con mèo ( lv1) o dzo dc 5, thì ở HKAS cũng đc 4.
Lý do chính: ..... ai trả lời chuẩn câu này mới là mem HKAS nè. ( ai trả lời thì trả lời, đừng ném gạch nhé :( )

XiaoTi

Binh Nhất
Đây mới là mem chuẩn thời HKAS. Bác phệt theo ý kiến bác đi.
Nói thật mình đọc khá nhiều ý kiến của nhiều bác ( nhiều topic) , có quá nhiều, quá nhiều ý kiến viển vông, như kiểu chém gió cho có số lượng bài ý.

Chẳng biết ở đây thật sự có bao nhiêu mem là chơi HKAS, thấy ai cũng chém thế này thế nọ.
Các bác có nhớ ( biết) vì sao AS up lâu hơn rất nhiều so với dzo ko? Đừng bảo vì lượng EXP/quái thấp hơn rất nhiều nhé.
thấp hơn ko nhiều quá đâu. 1 con mèo ( lv1) o dzo dc 5, thì ở HKAS cũng đc 4.
Lý do chính: ..... ai trả lời chuẩn câu này mới là mem HKAS nè. ( ai trả lời thì trả lời, đừng ném gạch nhé :( )
Tại ASS không có auto. hạn chế onl 5h. không cắn đồ siêu thị

Thiên Mã Tướng Quân

Inbox giải đáp mọi vấn đề về game !
Ý kiến của mình thì thế này:

• Điểm kinh nghiệm sẽ thấp hơn Dzo. Để đắn đo học Skill hoặc phải train nhiều hơn để có.
  • Drop rate thì ở mức khá thấp và vừa cho Item rác, giá trị ko cao ví dụ ngọc cùi, vũ khí treo shop.
  • Drop rate ở mức hiếm với các vũ khí ko bán trong Shop, ngọc giá trị cao
    • Cường hóa vũ khí dòng 1: 100%, dòng 2: 80%
    • Cường hóa trang bị 2 dòng đầu 100%, dòng 3 80%...
nên nói thế này cho dễ hiễu .

• Điểm kỹ năng sẽ thấp hơn Dzo. Để đắn đo học Skill hoặc phải train nhiều hơn để có.
  • Drop rate thì ở mức khá thấp và vừa cho Item rác, giá trị ko cao ví dụ ngọc cùi, vũ khí có bán trong shop.
  • Drop rate ở mức hiếm với các vũ khí ko bán trong Shop, ngọc giá trị cao . VK hiếm 600k 5m 17m 71m 155m 177m .
    • Cường hóa vũ khí +1 : 100%, + 2: 80%
    • Cường hóa trang bị +1 và +2 100%, +3 80%...

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
drop như thế nào là thấp, như thế nào là cao
drop quá thấp khiến việc op đồ, mua vũ khí quá khó khăn cho việc train hay ko
nên phân chia tỷ lệ drop đồ theo quái và theo cấp NV cho hợp lý nhất, 1x,2x rớt ngọc cùi thì chấp nhận, còn 6x,7x train tỉ lệ drop thấp mà nhặt thêm việc ngọc cùi, quá ức chế, ko đủ tiền mua máu, sâm chứ nói gì tới op đồ
vk thì nên drop vừa ở tầm trung vd như 48m, 99m, 125m, và ở mức hiếm như 71m, và 133m trở lên
phải tính tới việc drop cho lv cao, bây giờ muốn hạn chế, nhưng lên lv cao mà ko đủ ngọc op đồ, ko đủ tiền, ko có vũ khí, lúc đó sẽ ra sao ?
tránh lạm phát thì ủng hộ, nhưng hạn chế quá lại gây khó khắn lớn
còn việc so sánh exp giữa as và dzo thì phải có ảnh train quái để so sánh, đừng có nói là bạn nhớ, nói chuyện thì cần bằng chứng

MrShj

Thượng Úy
drop như thế nào là thấp, như thế nào là cao
drop quá thấp khiến việc op đồ, mua vũ khí quá khó khăn cho việc train hay ko
nên phân chia tỷ lệ drop đồ theo quái và theo cấp NV cho hợp lý nhất, 1x,2x rớt ngọc cùi thì chấp nhận, còn 6x,7x train tỉ lệ drop thấp mà nhặt thêm việc ngọc cùi, quá ức chế, ko đủ tiền mua máu, sâm chứ nói gì tới op đồ
vk thì nên drop vừa ở tầm trung vd như 48m, 99m, 125m, và ở mức hiếm như 71m, và 133m trở lên
phải tính tới việc drop cho lv cao, bây giờ muốn hạn chế, nhưng lên lv cao mà ko đủ ngọc op đồ, ko đủ tiền, ko có vũ khí, lúc đó sẽ ra sao ?
tránh lạm phát thì ủng hộ, nhưng hạn chế quá lại gây khó khắn lớn
còn việc so sánh exp giữa as và dzo thì phải có ảnh train quái để so sánh, đừng có nói là bạn nhớ, nói chuyện thì cần bằng chứng

bạn đang nói ai ? sao k quocte họ ?

zthanhkiem cũng có lý . thực trạng khan hiếm Vk 71m tôi cũng từng cảm nhận . nhưng nếup drop rate như bạn nói ta se có :
600k - 5m 17m : ti lệ roi khoàng 1% : nhat 100c vk dc 2 cay Vk loai nay . Cho dù sau này bán 10x hay 12x , Vk 600k hay 5m vẫn hiếm cho thế hệ sau .

71m 133m : Drop rate cao hơn: 20% : chỉ cần 100 cây đã có 20c VK Xịn . Sau này bạn 12x , 10x rất đông , tỉ lệ rớt như thế sẽ khiến 71m 133m rớt giá , mất giả trị item .

Cho nên k khả thi đâu bạn

HKGHVN

Gia nhập giang hồ
áp dụng cơ chế thị trường của VIETNAm đi mod ơi;)
Ban đầu cứ Drop vừa vừa. Sau này căn cứ vào số ngưới chơi, lượng gold có trong sv =>>> mà FIX
VD như : Tb giai đoạn x này cần bao nhiêu gold= GOLD/ So nguoi( Vd thoi nha:D

kenyami7

Gia nhập giang hồ
nên nói thế này cho dễ hiễu .

• Điểm kỹ năng sẽ thấp hơn Dzo. Để đắn đo học Skill hoặc phải train nhiều hơn để có.
  • Drop rate thì ở mức khá thấp và vừa cho Item rác, giá trị ko cao ví dụ ngọc cùi, vũ khí có bán trong shop.
  • Drop rate ở mức hiếm với các vũ khí ko bán trong Shop, ngọc giá trị cao . VK hiếm 600k 5m 17m 71m 155m 177m .
    • Cường hóa vũ khí +1 : 100%, + 2: 80%
    • Cường hóa trang bị +1 và +2 100%, +3 80%...
Vấn đề cường hóa :
- Trang bị ko ý kiến
- Vũ khí thì nên cho +1 và +2 là 100%, vì +2 mà rớt 20% là quá cao. Khuyến mãi cho +2 đi bác :)

Mình có 1 ý kiến các bạn xem sao:
-Về cấp: nên cho chạy nhanh 1 tý đến 10x thì lếch (chứ mà chơi 1 năm mới dc 10x thì khá là khó) mặc dù kỷ niệm đẹp, nhưng ko nên kéo nó lại như vậy dc, vì đa số đều đã đi làm và còn nhiều việc khác, và hơn nữa là HK bây giờ 10x mới là sự khởi đầu, đi job hay phó bản cũng phải 8x trở lên.
Ở đây mình ko nói sữa lại mà làm sao cho có thể lên nhanh tí xíu vd train tinh anh dc nhiều điểm hơn khi dưới 10x
-Còn drop những món thường thì tỷ lệ cao tý còn vk có trong shop thì rớt ít ít, cụ thể đồ thường thì 7% rớt, có trong shop 5%,còn đồ hiếm và ko có bán thì rate 0.1% cũng dc.
- Tăng thêm ít gold nhận trực tiếp nếu drop thấp.
- Nói chung làm sao miễn có tiền mua sâm máu thì dc rồi.
- Vấn đề kỹ năng thì ko nên nếu có Q bang thì kỹ năng sẽ là thứ khang hiếm nhất mặc dù x2 liên tục, 1 số skil cấp cao cần rất nhiều kỹ năng và ko phải muốn tẩy là tẩy, vì cấp cao có 2 dạng 1 dame mà 1 AOE mà.

MrShj

Thượng Úy
hình như keyami7 k theo dõi topic kia . Có người muốn nhanh 6x cham còn tu 6x tro len và đã dc thưỡng gach SLL

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
bạn đang nói ai ? sao k quocte họ ?

zthanhkiem cũng có lý . thực trạng khan hiếm Vk 71m tôi cũng từng cảm nhận . nhưng nếup drop rate như bạn nói ta se có :
600k - 5m 17m : ti lệ roi khoàng 1% : nhat 100c vk dc 2 cay Vk loai nay . Cho dù sau này bán 10x hay 12x , Vk 600k hay 5m vẫn hiếm cho thế hệ sau .

71m 133m : Drop rate cao hơn: 20% : chỉ cần 100 cây đã có 20c VK Xịn . Sau này bạn 12x , 10x rất đông , tỉ lệ rớt như thế sẽ khiến 71m 133m rớt giá , mất giả trị item .

Cho nên k khả thi đâu bạn
mình ko nói ai hết, mình chỉ nói bạn nói sv as rate thấp hơn dzo thì nên đưa ra bằng chứng, còn rate hiện tại bên dzo thì chắc giống nguyên bản bên hàn
ko nên đem tỉ lệ % rớt đồ ra nói giống như op đồ vậy, vd tỷ lệ ch lên 2 là 80% thì đâu phải op 10 món đồ lên 2 thì có 8 món đâu, vd bạn đánh 100 con quái, thì bạn ko thể nói tỷ lệ rớt đồ là 1 % thì cứ đánh 100 con thì rớt 1 món đồ được, tỉ lệ là hên xui, tỷ lệ càng cao thì xác xuất rớt đồ càng cao, chỉ nên nói tỷ lệ thấp hay cao thôi
và giá đồ thì sẽ giảm theo thời gian, bạn ko để yêu cầu 1 món đồ có nguyên giá trị được, vì càng về sau càng nhiều người chơi thì món đồ đó xác xuất rớt càng nhiều, thì giá tất nhiên phải giảm, ví dụ vk 71m là rớt ko giới hạn, bạn ko thể yêu cầu sv chỉ rớt 100 cây để giữ nguyên giá được,vậy nên mới phải tính tỷ lệ rớt cho hợp lý, để nó ko quá hiếm, mà cũng ko quá dễ có, nó tuỳ thuộc vào người chơi ở cấp đó nhiều hay ko, nhiều người chơi thì tất nhiên nó phải rớt nhiều

MrShj

Thượng Úy
mình hiễu , và cái % mình cũng là VD thôi .

bạn nghĩ đồ LV cao drop rate cao " tạm thời " thì mình xin phep no cmt .
Nhug nếu nó lâu dài hoặc mãi mãi thì sẽ là nguyên nhân của lạm phát , Item mất giá nhanh ...

mà để dc nvay thì chỉ ngại drop theo hệ thong , va k làm dc nvay thôi .

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
tỷ lệ drop phải được cố định, ko thể lúc này lúc khác được, mọi người chơi điều có khả năng nhặt đồ như nhau, ko thể yêu cầu lúc sv đông quá, lại đi hạ tỷ lệ drop để giữ giá item đc, và muốn để sv lạm phát đc chắc ko dưới 2-3 năm, sv us tồn tại hơn 7 năm mà giá tiền trong game vẫn có giá trị rất cao, dù sv họ lâu đời, và lượng item drop ra ko phải là ít, quan trọng là LK quản lý game ntn

daotuan90

Gia nhập giang hồ
tôi bỏ 1 phiếu cho phương án 1. Với lại nên để từ lv 1 đến 60 như bên dzo game để có thể giao lưu ở tlc cho đỡ bị chắn khi phải cày quốc. hoặc lv 35 khi đã chuyển chức có tlc 1 lun để ae pham nhau cho đỡ chán, còn lv 60 thì có tlc2, chứ ngồi cày mãi mà không được Pk thì nhanh nản lắm

Bên trên