Ai bik cách kẹp của Cung hông?

Khang

Binh Nhất
Ai có kinh nghiệm pk của Cung ko xin cmt dưới đây để anh em học hỏi nào .
Bất cứ kiểu kẹp nào cũng đc nhá . Vì chưa bik anh LK fix kẹp ra sao.
Anh em đóng góp thật nhiều để char Cung " bá đạo " nhé

zthanhkiemz

Gia nhập giang hồ
cái này thì nói theo những gì mình biết và xem ít clip pk của cung thôi
cung có 2 đường pk là pk nhờ vào skill và bắn chay, nhưng phần lớn mình thấy bắn chay là nhiều nhất, vì tỷ lệ chồng dame của bắn chay khá là bá đạo, trong khi tỷ lệ nhảy dame skill của cung chỉ có x1,5 nhờ vào kc 90, nhưng mà dame clvc lên người của cung khá là thấp
tỷ lệ nhảy dame cao nhất của cung là khi có dame thường + dame TTNT ( dame này x2 dame thường lên ) + dame của VAAT ( cái này x1,5 ) + DBGH ( cái này cũng x1,5),
nhưng mà theo đường chay thì yêu cầu cung + kha khá mới được, chứ ko cũng như muỗi chít inox thôi

Khang

Binh Nhất
các bác có thể nói rõ hơn đc ko? Mọi người bảo Cung chủ yếu kẹp chạy à ? Vậy kẹp chạy của Cung có giống Kẹp chạy của Nin ko ? Hay là nó khác hẳn . Kẹp chạy với kẹp skill cái nào có lợi trong tcl và các trận war ở BH vậy .

Khang

Binh Nhất
xem hết rùi chỉ toàn nói về các loại kẹp cũng như khả năng của Cung trong pk . Nhưng chả có ai nói rỏ là kẹp ra sao , dùng auto kep như thế nào cả . Topic đó là phương thức pk nên mình nghỉ chỉ nói về đồ đạc + những nổi bật của char Cung à

ilikegreen

Gia nhập giang hồ
xem hết rùi chỉ toàn nói về các loại kẹp cũng như khả năng của Cung trong pk . Nhưng chả có ai nói rỏ là kẹp ra sao , dùng auto kep như thế nào cả . Topic đó là phương thức pk nên mình nghỉ chỉ nói về đồ đạc + những nổi bật của char Cung à
mỗi người có 1 cách kẹp khác nhau. post cách mình lên mấy thánh làm không được lại lên nói này nọ bố ai dám post

Khang

Binh Nhất
mỗi người có 1 cách kẹp khác nhau. post cách mình lên mấy thánh làm không được lại lên nói này nọ bố ai dám post
sao bạn bik ko làm được? thế bạn có bik kẹp không ? có thỳ chỉ mình đi ? Sau nay game ra mình kẹp đc thỳ sẽ pm bạn cho bạn thấy ? Kẹp chạy = auto nha .THANK

ilikegreen

Gia nhập giang hồ
sao bạn bik ko làm được? thế bạn có bik kẹp không ? có thỳ chỉ mình đi ? Sau nay game ra mình kẹp đc thỳ sẽ pm bạn cho bạn thấy ? Kẹp chạy = auto nha .THANK
sv chưa mở nên chưa nói trước đc. còn thử nghiệm nửa :) tớ chưa chắc là tớ có kẹp đc. không nhưng trc cũng có 1 toppic hỏi thế này và có war cãi nhau nên nói thế thôi.

nguyenhiepsd

Gia nhập giang hồ
để cái kiếm vào F6,tick vào về thành khi rời khỏi pt rồi mở auto là kẹp chay = auto.còn pk = tay thì nhấn liên tục hình cây kiếm, sẽ có lúc nó bắn ra 2 mũi tên cùng lúc.đó là lúc có khả năng kill dc đối phương.
còn kẹp skill thì dùng skill combo hoặc đánh skill đơn tuỳ theo cách mình quen
kẹp combo thì đánh combo.đợi nó ra đến skill thứ 2 thì ngắt combo xong đánh ngay skill đơn để dồn dame skill cuối combo và skill đơn vào nhau.mạng tốt ăn máu liên tục thì vẫn sống dc.còn ko thì nằm sấp.
còn kẹp skill đơn thì dễ hơn, đánh skill đơn xong ngắt skill sao cho ko có dame đánh vào đối phương.ngắt như vậy 2 lần đến lần thứ 3 thì xả skill.máu sẽ giật thành 3 lần, mỗi lần cách nhau 1 khoảng (hình như = 0,5s).ko ăn máu kịp là nằm

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất
nói đến kẹp của cung thì phải nói đến tớ =))

để cái kiếm vào F6,tick vào về thành khi rời khỏi pt rồi mở auto là kẹp chay = auto.còn pk = tay thì nhấn liên tục hình cây kiếm, sẽ có lúc nó bắn ra 2 mũi tên cùng lúc.đó là lúc có khả năng kill dc đối phương.
còn kẹp skill thì dùng skill combo hoặc đánh skill đơn tuỳ theo cách mình quen
kẹp combo thì đánh combo.đợi nó ra đến skill thứ 2 thì ngắt combo xong đánh ngay skill đơn để dồn dame skill cuối combo và skill đơn vào nhau.mạng tốt ăn máu liên tục thì vẫn sống dc.còn ko thì nằm sấp.
còn kẹp skill đơn thì dễ hơn, đánh skill đơn xong ngắt skill sao cho ko có dame đánh vào đối phương.ngắt như vậy 2 lần đến lần thứ 3 thì xả skill.máu sẽ giật thành 3 lần, mỗi lần cách nhau 1 khoảng (hình như = 0,5s).ko ăn máu kịp là nằm

cách này bắt đầu từ dzo, nhưng giờ kep chay hết đc rồi

Chibi

Binh Nhất
kẹp cung pro phải nói đến anh Xuân
bá đạo thời đầu :) cung + 8 thôi nhưng bắn rát vãi lá luôn
nói và chỉ dẫn cách kẹp là 1 chuyện
nhưng kẹp được hay ko là chuyện khác
phải vào game và thực hành nhiều vào thì nó sẽ quen tay và mình cũng quen được thời điểm nó ra skill và khi nào cần đánh và cần ngừng
giống như nói kẹp combo
trên lý thuyết nó là 3 skill trong combo và đánh skill đầu thì chạy ra và đánh skill khác vào
nhưng ko dễ đâu nhé :) phải đễ skill sao đúng nữa nhé :) delay nhanh hơn và chậm hơn cũng tù luôn và skill uy lực sau cho đủ dame giết nữa :)
thấy vậy đó chứ người kẹp quen thì ko thấy khó chứ mới tập đánh thì miss dần đều
tôi lúc trước cũng tập kẹp toàn miss hoài
ra game rồi vào tập thét sẽ quen thôi bạn ơi :)
gà đợt đầu sau này thành tinh hành nó lại :D

Bên trên