THẢO LUẬN 2009 to 2018 ... 9 năm rồi

2tay2emDJ

Gia nhập giang hồ
Chào tất cả, vừa bị cty cho nghỉ vì chơi game HK trong giờ làm nên lập topic này cho ae trao đổi vui vẻ , các diễn đàn game thường làm cho game nóng lên bằng các bài viết, các cuộc tranh luận cho đến lôi nhau, set kèo PK

là 1 người chơi HKGH kì cựu, qua các V8.9 tới V14 , qua các sver chắc 1 số các bạn chơi HK lâu cũng biết : như hkbavuo,,, quyền vư.., đế vươ ( 3 ver ).., hoàng gia, vnplay, homeview, hk singapo, Steam, gần đây nhất là Yulgangvn và hiện tại đang đóng đô ở Dzo

Game HKGH là 1 loại game tay nhanh hơn não, và toàn là lão già, mấy thằng choắt choắt thì chắc nó ko biết cái game này là cái game gì ? cho nên lượng khách hàng ( người chơi ) quanh đi quẩn lại cũng vì ngứa nghề, nhớ game, lang thang sever này sever kia để chơi nên rất hạn chế

Trải qua nhiều sver thì quả thật chưa thấy sver nào trọn vẹn cả, sever này đc cái này mất cái kia

Nhớ cái ngày open Yulgang sau 4 năm chờ đợi : quá đông, quá hót quá cuồng nhiệt, 7h tối ngày nào cũng 9 tà 4x phang nhau chạy loạn xa trên Liễu Chính, ( map 35 ấy ) , cảm giác cầm cây kiếm 3m full CL 11 đập +3 rớt thốn vl , kẹp skill thì rất dễ, ai mới chơi cũng làm đc, chỉ việc F1>click F2>click>F3 click rồi return , thằng đồ kém đánh chết thằng đồ xịn

Vì lí do cviec nên từ bỏ, 5 tháng sau quay lại mua cái acc kiếm 9x, đồ đạc cũng ổn backgame lại và để lại toàn nỗi buồn : pt thì ko có, acc ko đến nỗi mà đánh thì chả đc ai ,gold thì ngày ko đủ trả Q ...=> Chán nản và lại ra đi

Câu hỏi đặt ra là : liệu những ae ở sver khác qua sever yulgang họ có sân chơi ntn ?, hay chỉ là các con mồi cho các thành phần ép cấp ? ( loại này mình cực ghét, lấy 1 con max ốp ở lv thấp nuôi 1 con ở lv cao )

Sever Yulgang :
1 dàn ADmin công tâm, tâm huyết với đứa con đẻ, họ quản lý các đứa con 1 cách chặt chẽ, sự support quá tốt là điểm + rõ rệt , nhưng bù lại là tư duy về chiến lược phát triển game của họ thì lại theo 2009 quá., trong khi bây giờ 2018 rồi

Tại sao cứ nửa năm lại cho ra 1 nhân vật xong lại kêu gọi ae vào đua top NV mới thay vì lùa 1 phát 1 dàn nhân vật, 1 sự khởi động mới cho khách hàng quẹo lựa ?
Chả nhẽ tôi ghét cầm sư bắt tôi quay lại chơi cầm sư
Lý do chính chắc có lẽ admin chưa hoàn thiện đc khí công, damge def cơ bản, drop sách, quái, ngọc , Q.v..v hay là chiến lược phát triển game ?

Tôi thấy có nhiều ae chê sver Dzo : như hút máu, support như c* , hay hack acc như cái máy...v..v
Đúng vậy : chưa thấy cái sv nào mà muốn *** vào mặt tụi Dzo , ngày đéo nào cũng có người mất acc, ngày đéo nào cũng phải chờ 1 tháng mới đc support, lag quái, lỗi tùm lum....Nhưng tại sao lượng người cứ vả money vào nó ngày một đông. 1 Thằng ộp thuê bên đấy 1 ngày phải nhận đc vài ba cái đơn hàng vk VH+10 và 6tr vnd/1 item
mỗi lần ra even là có người đổ money vào như thác
Chắc có lẽ nhiều người nghĩ nó là vì nó là sever Offical ( ọp ọp con c*, sv nhưcái đầu b` :)) nhưng vẫn rúc đầu chơi là ae biết mình còn đéo bằng cái b` nữa :))
3 lý do chính ( ko sever nào có được )
1. Sever lượng người chơi quá đông, hoạt động TLC, PVDC, Uminh, Đông Lãnh, VLHC, room BH, và các Q hàng ngày quá nhiều...( Game sống đc hay ko là nhờ các hoạt động game sôi nổi )
2. Hàng đập hộp , đập boss , và + đồ tương đối dễ ( dễ là dễ xịt nhưng cũng dễ mua lại đập tiếp ) : Cái hàng này giúp cho mấy thằng nghèo nghèo chỉ cần bỏ vài trăm K, or 1 củ là có hàng xịn để xài cho Char Mình đỡ tốn tiền đập sml với ĐKT mà vẫn ko có cái vũ khí ra hồn
3. Khí công cách tính damge quá chuẩn :

Cái mong muốn của mình là mong đội ngũ Admin mang những cái hay, cái làm cho game nóng lên mà sver mình thiếu đập vào sever yulgang này, những lỗi lầm , thiếu xót trong game hãy để money của các game thủ làm xoa dịu nó. Char cùi mà đồ full thì mấy thằng Char ngon chỉ là muỗi ! Nếu như vẫn lối chơi như thời ASISOFT mà các bạn vẫn cảm hứng thì chịu.. 2018 rồi, tìm kiếm các khách hàng bằng các tính năng mới, lượng người chơi mới. Những đồng tiền mới.

Chúc sever Yulgang gặt hái được nhiều thành công và có hướng đi tốt hơn cho 1 sân chơi HKGH tốt nhất ở việt nam !

Cà Pháo

Hạ Sĩ
Hơn 1 tháng mở ra đã có thằng TT2.

220K tháng có 5 acc BOT chạy suốt 24/24 7/7 trừ bảo trì

Cái áo full 4 dòng MM 1% treo giá bằng đúng 1 viên bên Yulgang mà méo thằng nào mua.

Đồ ốp full +10 thì nhóc sạp, giá rẻ bèo nhèo ốp làm ếu gì cho mỏi tay.

.........................................................

Thôi thì chúc bác thớt vui cùng duyên mới(:|(:|(:|

bingo1

Gia nhập giang hồ
Cuối cùng cũng chỉ là câu chuyện nhạt nhẻo.
Ép cấp ??? Pt ko có thì đi kiếm, gold ko có đâu phải 1 mình bạn ??? đánh ko được ai cũng đâu phải mình bạn ??

ChangCanGi

Gia nhập giang hồ
cảm thấy bến đậu đc ở đâu thì chơi đó. Kiểu mấy bài viết như thế này thì như kiểu đi ỉa bậy lung tung

voquang08

Binh Nhì
tào thề la tao đọc xong..vẫn k hiểu cái ý nó ns là vẹo gì @@!
thế bac chơi sv nao như sv nay...
Dzo sao?hay sv steam ^^!
choi mà đòi ra 1 cục.rồi biết lỗ nào mà tìm....k phải ai cũng chơi từ ver đầu đền lúc đóng cửa sv...
cho ra thì biết chỗ nào mà chui..như cái thằng steam.hay cày lv nhanh,đồ ngon toàn sv như DZO
cái tiều chí của SV này thì ai chơi từ bản TEST (4 năm trời NGU ra vs lao cuồng LK) thì sẽ hiểu,cái sv này nó là gì...choi thế nào
Đừng mang các sv # qua đây,no k có tác dụng gì đâu....

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
thằng lozl kia vẫn to mồm như ngày nào vào xạo lozl như xưa

@chủ topic

chia buồn cùng ông bạn...

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
tào thề la tao đọc xong..vẫn k hiểu cái ý nó ns là vẹo gì @@!
thế bac chơi sv nao như sv nay...
Dzo sao?hay sv steam ^^!
choi mà đòi ra 1 cục.rồi biết lỗ nào mà tìm....k phải ai cũng chơi từ ver đầu đền lúc đóng cửa sv...
cho ra thì biết chỗ nào mà chui..như cái thằng steam.hay cày lv nhanh,đồ ngon toàn sv như DZO
cái tiều chí của SV này thì ai chơi từ bản TEST (4 năm trời NGU ra vs lao cuồng LK) thì sẽ hiểu,cái sv này nó là gì...choi thế nào
Đừng mang các sv # qua đây,no k có tác dụng gì đâu....

ý chủ topic là mong sv đi lên
học hỏi những cái hay và bỏ những cái đang làm thừa thải cho server
và bớt hittle

chủ topic vẫn đang theo giỏi server cầu mong nó có gì đó thay đổi rõ rệt sẽ có nhiều người back trong đó có mình :D

Enies

Hạ Sĩ
Tóm gọn ý của thớt:
"Các bô lão trải qua hàng chục sever HKGH và đạt được những cấp độ nhất định nên đã tích lũy được không ít thì nhiều những kinh nghiệm khi chơi tựa game này, chính vì thế sự trải nghiệm đã đạt đến ngưỡng cao hơn những người chơi khác vốn dễ tính và luôn hứng thú với các tính năng mới dần ra mắt." :>:>

sock

Hạ Sĩ
mình thấy cũng là ý đóng góp thôi, nhất là cái khoản đồ dễ xịt nhưng cũng dễ làm lại sv mình đồ làm lại rất mệt, người chơi cũ muốn quay lại nhìn lại a e bạn bè khi xưa muốn theo kịp là rất khó (muốn rủ họ comeback cơ mà họ nhìn vào đồ mình rồi nghĩ đến số tiền họ sẽ phải bỏ ra để gần = đồ mình thì nản từ bỏ luôn ) ...

riprip

Gia nhập giang hồ
GAME mượt quá chơi có Quen không nhỉ ... những ai còn nhơ câu này chắc giờ nghỉ hết rồi :)):)):))
chuân bị char mới 500 ae ơi

Daikalop1a

Binh Nhất
- Khổ cho chủ 2pic (kinh nghiệm bao nhiêu thằng bị chửi sml không nhớ à)
- Bao giờ sv ổn định hẳn và có nhiều hoạt động hơn thì cũng sẽ quay ại chơi sv này.

Bên trên