THẢO LUẬN Đánh giá chung tình trạng chung của sv ! drop - mặt hạn chế

July182013

Hạ Sĩ
Xin ngắn gọn cho đỡ dài dòng...GM tăng drop lên tí cho ae nó đỡ đổ đốn ngồi máy click chuột đi quanh vdb vì mấy viên NHT , KCT cơ bản , các thứ...đến nỗi có thằng còn rao mua 3m trắng nữa mới lạy hồn...nói chi tới 5m..:))...bài trước em có đăng item trang sức rồi...và có cũng khá nhiều bài thúc tiến drop 5m và các loại ngọc tính năng cao...
chỉ là 1 tí thôi mà ...nếu lượng gold vào và ra đồng đều thì GM thành công rồi...1 tí Drop nữa thôi ...tí ti thôi ...
Ae có biểu quyết không hè ~.~ tí ti thôi hè ...
Mấy ông MOD có công nhận không !

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Drop thì bọn anh review khá kĩ và hầu như có sự điều chỉnh (có lợi cho người chơi hàng ngày). Tuy nhiên tỉ lệ drop bị ảnh hưởng rất nhiều loại item khác nhau nên chưa thể thấy ngay.

Cũng đang suy nghĩ 1 số event để có thể giải tỏa cơn khát vũ khí 5m cho các bạn. Ai có ý kiến hay thì mình xin thưởng 2000@ nhé.

babybaboon

Binh Nhì
Ờ thì tình trạng là h train cũng chả có ngọc gì để bán =)), HNT toàn hp 15, mp 20, pt 2 thì ngày 1 2 viên, KCT 5thì chính xác 2 >> 5, hp mp đủ cả. 8 tiếng được 1 viên TC 7 hoặc clvc 8%, may mắn lắm thì full giày để mở hiệu bán giày. Haizz fix drop ngọc tầm trung ghê quá, h chỉ vô KHN để mua ngọc quá

lizkenx2

Thượng Sĩ
Drop thì bọn anh review khá kĩ và hầu như có sự điều chỉnh (có lợi cho người chơi hàng ngày). Tuy nhiên tỉ lệ drop bị ảnh hưởng rất nhiều loại item khác nhau nên chưa thể thấy ngay.

Cũng đang suy nghĩ 1 số event để có thể giải tỏa cơn khát vũ khí 5m cho các bạn. Ai có ý kiến hay thì mình xin thưởng 2000@ nhé.
Event ch Vũ khí 3m full op 4 dòng + 8 = cây 5m cũng hợp lý đấy a :|

Last edited:

HoConNho

Binh Nhì

- Event làm nv đi AD như vậy ai cũng chơi dc,ví dụ như nhận Q xong đi train wai bình thường xong rớt item nv đạt bao nhiu cái đó thì đổi dc vk 3m 5m or Mst Sst , như 10 cái thì dc 1 Mst or Sst , 20 cái thì cao hơn , 30 cái thì cao hơn nữa , 50 cái hay 100 cai thì đổi dc vk 5m , đại loại như vậy , ah mà AD cho rớt item nv cũng dc , có thể giao dich dc chẳng hạn, làm như vậy sẽ làm Shop chợ sôi động hơn , Ad có thể chỉnh item rớt ở cấp độ wai là lv bao nhiêu đó thì sẽ rớt item event ( tránh tình trạng acc nhỏ fam ), điều wan trọng là gom đủ item sẽ đổi trực tiếp từ Ad như vậy sẽ vui hơn thk,ý của mình nó chung chung như vậy ko biết có dc ko ?

OneOfAKind

Thượng Sĩ
Làm 1 cái event khi train quái 40 + rớt iteam Q. đến 1 số lượng nhất định khoảng 100 cái thì về đổi đc phần thưởng random PT 2 3 4 5, CL 1-10, TC1-12, CLVC 1-13 , HP, MP tất nhiên là tỉ lệ đồ cùi sẽ cao. và đặt biệt may mắn 1 là 1 vk 5m random char ( 1 ngày có thể ra 1 2 cái )

KhanhTran

Trung Sĩ
Thường ngày có 1 giờ vàng nào đó. tỉ lệ drop đồ 5m với ngọc cao hơn bình thường ấy sếp :D

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Vấn đề gì mà làm Q tích lại đổi y như rằng sẽ có farm. Mình cần cái gì đó có thể gộp những yếu tố sau:

• Cần 1 ít tiền (@ hoặc/và gold) để tránh các anh em farm
  • May mắn: random tới lượt, yếu tố 1 là cần, và yếu tố này mới là đủ. Như vậy thì sẽ công bằng hơn với mọi người
  • Vui vẻ: cái này optional, làm sao mọi người đều có thể vui vẻ với thứ mình nhận đc. Như Rương kho báu random ra CHT là khá ok

OneOfAKind

Thượng Sĩ
Vấn đề gì mà làm Q tích lại đổi y như rằng sẽ có farm. Mình cần cái gì đó có thể gộp những yếu tố sau:

• May mắn: random tới lượt, yếu tố 1 là cần, và yếu tố này mới là đủ. Như vậy thì sẽ công bằng hơn với mọi người
  • Vui vẻ: cái này optional, làm sao mọi người đều có thể vui vẻ với thứ mình nhận đc. Như Rương kho báu random ra CHT là khá ok
Vậy thì train nhặt 1 số lượng item nhất định về đổi random ra ngọc các loại và 1 cái hòm. mở hòm ra sẽ đc 1 trong 3 chữ va len tine. sau khi đủ 3 chữ rồi vào @ shop mua thêm hộp socola nữa để mở hên xui ra vk 5m hoặc ngọc ngon hơn xíu so với item lúc đầu. hộp socola bán giá sao tùy vào LK

Rinascita91

Độc Như Thuốc Rầy

Bán rương thần bí vũ khí giống cht đó :)), 500@ hoặc 3m khui ra hên xui vk 900>5m và đương nhiên tỉ lệ ra 5m là cực thấp cho anh em thử vận mây :))

Whisper

Binh Nhất
Nếu để lv 40+ thì người mới sẽ ko có cơ hội tham gia, hoặc ít ra họ cũng phải có cơ hội tham gia để lấy những item khá trừ 5m
Ngoài ra, item nhận đc là random, và yêu cầu gold để mua 1 vật phẩm yêu cầu nào đó (item này có bán = cash), như vậy vừa giảm lạm phát đc phần nào, vừa giúp kteam kiếm thêm 1 chút.
Nhiệm vụ này nên làm đc nhiều lần, có thể reset mỗi ngày, hoặc sau 24h kể từ lúc trả Q. Vì nếu chỉ nhận đc 1 lần sẽ có nhiều clone đc tạo ra.
Item Q nên gd đc, hoặc ko gd đc, vấn đề này Kteam nên bàn bạc cụ thể.

Last edited:

Triệu Tử Long

Binh Nhì
tạo Q làm thu thập sau đó kết hợp với vật phẩm bán bằng @ ở Kshop
ví dụ như thu thập chữ hoặc v.v. + 1 vật phẩm bán trong kShop = @(cái này ad tính toán sao cho hợp lý)
khi có đủ 2 item : Q + vật phẩm @ trong Kshop => rương hoặc 1 quà gì đó mở ra hên xui
khi đạt đủ mốc nhất định sẽ ra vk 5m (cái này là mốc max k phải đơn giản)
cho dù có là dân fam cũng vẫn phải mua = @ tránh việc fam dân cày,và cái vật phẩm làm Q ra kia thì cũng ko cho dg tránh dân cày Q đem bán ra thị trường
giờ cũng đã 5x khá nhiều rồi nên cho sv thấy mặt vk 5m chút chứ toàn vk 3m nhìn mãi cũng nhàm

satthu0204

Gia nhập giang hồ
even thì làm 1 hộp bán = @ hoặc gold mở random mấy món hiếm như CLVC 20%~25% vũ khí 5m các loại ngọc CL TC + cao

IceSword

Gia nhập giang hồ

Thế Thì Ông Ra Cái Q Fam Chử Chẳng Hạn Như Diệp 14.2 Tới Này Fam Chử Valentine Tách Ra >> Hoặc Chử Gì Đó Khác Rồi Sẻ Có 1 Chử Đặt Biệt Được Bán Bằng @ Và Rồi >>>
Sẻ Mở Máy Chử Đó Ra Radom Như CHT > Vủ Khí 5m Pill Socola Trắng Hoặc CLVC TC PT Vân Vân > Và Chử Thường Các Member Đánh Ra Được Có Thể Bán Ra Gold ( Cái Này Sợ Lợi Dụng Clone Fam Thì Tăng Tỉ Lệ Drop Ít Lên >>> ) Với Drop Mở Chử Thì Như Vk 5m Drop Thấp Giáp 45 55 Thấp Chẳng Hạng Cho Tỉ Lệ Kịch Tính =)) > Vân Vân
Ps/ Cảm Ơn Đả Đọc

Last edited:
Đóng vụ rút ngọc ở KHN lại, tăng tỉ lệ rớt ngọc cht và vk 3m 5m lên, giới hạn ngọc chỉ số cao lại, map 5x rớt cl 10 , tc 13, clvc 13 là max, giới hạn hộp auto lên lv 10 mới sử dụng dc TLC muốn vào phải tốn phí... còn nhiều cái nữa, mà chắc gì mấy cái này Ad chịu fix.

Triệu Tử Long

Binh Nhì
Đóng vụ rút ngọc ở KHN lại, tăng tỉ lệ rớt ngọc cht và vk 3m 5m lên, giới hạn ngọc chỉ số cao lại, map 5x rớt cl 10 , tc 13, clvc 13 là max, giới hạn hộp auto lên lv 10 mới sử dụng dc TLC muốn vào phải tốn phí... còn nhiều cái nữa, mà chắc gì mấy cái này Ad chịu fix.
đóng rút ngọc thì gold để làm cảnh à .lúc đó gold nhan nhản ra mất hết giá trị thì tính sao ,ý kiến nông cạn vậy
chơi qua bao sv hk đã thấy sv nào vào tlc mất phí chưa ..

Bên trên