Ý kiến cá nhân về vũ khí

0904848149

Binh Nhất
Trc hết chào toàn thể a.e chung niềm đam mê, nay mình xin mạo muội có nêu ra 1 ý kiến bé tẹo tèo teo trc khi chưa open là tại sao Mod k xem xét tạo 1 dấu chéo ở góc 1 số món vũ khí đc gọi là k bán ở shop như các loại 5m,17m,48m,71m v..v.v thứ nhất vừa dễ nhận biết cho ng mới chơi thứ 2 khi nhìn vào món hàng nó đẳng cấp hơn hẳn ( Như ngọc khi solo ở shop có tạo dấu chéo ở góc ), ví dụ như cây 48m ta có thể tạo 1 khuyết góc màu xanh, cây 71m sẽ có khuyết màu đỏ ( Như kiểu đánh dấu trái táo :V)

Chỉ là ý kiến cá nhân thôi đừng băm e nha các thánh :v ai đ.y like cho phát đở trôi cmn bài :x

Portgas D.Ace

Con chó của LK
cái này thì đơn giản tự bạn làm cũng đc ^^ , down tool mở file ds2 về tìm icon vũ khí rồi dùng paint hay photoshop edit lại , mấy version gần đây 1 số viên ngọc xịn có đánh dấu là để cho đỡ nhầm lẫn vì icon ngọc nó giống nhau , còn vũ khí thì icon khác nhau cho nên cũng ko cần thiết lắm , nhưng cũng là 1 ý kiến ko tồi

ngoài lề tí có ai để ý các phiên bản mới gần đây ( cụ thể là 7.0 dzogame trở về sau ) vũ khí bị thay đổi dịch thuật và icon cho nhau , mình chỉ chơi đao nên nắm khá rõ , thí dụ như đao 17m và 11m bị change tên cho nhau , đao 125m và 133m cũng vậy , đao 71m mình ko chắc tên nó là " Kim Cang Phá Thiên Trảm " , cũng như char thương ko thấy " Diệt Thế Đoạn Hồn Thương " đâu cả

Thiên Mã Thần Quân

Gia nhập giang hồ
...
ngoài lề tí có ai để ý các phiên bản mới gần đây ( cụ thể là 7.0 dzogame trở về sau ) vũ khí bị thay đổi dịch thuật và icon cho nhau , mình chỉ chơi đao nên nắm khá rõ , thí dụ như đao 17m và 11m bị change tên cho nhau , đao 125m và 133m cũng vậy , đao 71m mình ko chắc tên nó là " Kim Cang Phá Thiên Trảm " , cũng như char thương ko thấy " Diệt Thế Đoạn Hồn Thương " đâu cả
125 và 133m thì mình ko rõ nhưng mà thương 17m vẫn đúng, Tà thì là Diệt Thế Đoạn Hồn Thương còn chính thì vẫn là Bàn Long Phá Ma Thương :D

Bên trên