THẢO LUẬN Xin hỏi các cao nhân về sự khác biệt của đao và hbq

YunaThePegasus

Gia nhập giang hồ
Hoà cùng không khí hoang mang của những ngày sắp ra char mới, em có mấy cái thắc mắc.

Thật sự thì em cũng chỉ mới chơi Đao, chưa lên cao và chưa trải nghiệm char HBQ bao giờ.
Đọc truyện thì HBQ cũng thuộc về Đao.
Nghe đâu char HBQ nhiều skill khinh công xịn, có skill lan. Một số bác trong diễn đàn suốt ngày nói HBQ ra thì Đao ko còn đất.

Em muốn hỏi mấy bác về sự khác nhau cơ bản giữ HBQ và đao (lối chơi, sức mạnh khí công, train và skill) vì em có chút tò mò về HBQ và em cũng ko tin HBQ lấn át Đao 1 cách tuyệt đối như vài cmt em đọc được.

Và tất nhiên em biết cứ đồ ngon là mạnh, cũng biết mỗi char sẽ có sức mạnh riêng nên mấy bác đừng CMT mấy câu đó chi, cơ bản em đang hỏi ai từng chơi hoặc có hiểu biết điểm khác nhau giữa 2 dòng này thôi ạ.

P/S: đã cân nhắc post bài này ở đâu và nghĩ là chọn ở đây, có sai sót gì Mod nhắc nhở nhé, cảm ơn ạ.

Đính kèm

Lam Trieu

Binh Nhì
Nếu như là sever dzo thì mình miêu tả nó = 2 từ phế vật vì các skill đặc trưng bị delay quá lâu . Một số sv kkhác ko bị delay thì bá đạo vô cùng tóm lại dưới 10x chơi đc chứ sau đấy chữ phế vật càng lớn. Kc gần giống vs đao. Sv này không biết đi theo hướng nào m nhưng so sánh hbq vs đao như là " Cống rãnh kênh mương vs đại dương vậy"=))

YunaThePegasus

Gia nhập giang hồ
Nếu như là sever dzo thì mình miêu tả nó = 2 từ phế vật vì các skill đặc trưng bị delay quá lâu . Một số sv kkhác ko bị delay thì bá đạo vô cùng tóm lại dưới 10x chơi đc chứ sau đấy chữ phế vật càng lớn. Kc gần giống vs đao. Sv này không biết đi theo hướng nào m nhưng so sánh hbq vs đao như là " Cống rãnh kênh mương vs đại dương vậy"=))
Em cảm ơn ạ, nhưng em muốn hỏi về sau sao HBQ lại phế ạ, với cả câu cuối em chưa hiểu ý ann lắm

HBQ uy lực skill rất mạnh, có skill AOE sớm, tuy nhiên skill delay lâu, không nhận sp cũng như đệ tử được (vì là char hero), nếu sv không có hệ thống sư đồ (như hiện nay) thì HBQ sẽ ngon hơn đao, nhưng có hệ thống sư đồ thì xét toàn diện cũng như đao thôi, tùy sở thích HBQ train bán lane kém hơn đao.
trước giờ hay chơi Pri và chưa thấy HBQ lấn át Đao bao giờ, kể cả DHL cũng không lấn át kiếm, cầm sư từ V13 thì cái kc Phong Tỏa Cầm Thanh + 5 def và 5 ulpt nên có lợi khá lớn lv < 100

Lão Quái Nhân

Tính Tình Cổ Quái
- Nói tóm lại chẳng có gì hoang mang cả .. Khi BQT chưa có chính thức ra mắt Char mới !
Nên việc lặp nhiều topic than van thế này lần sau sẽ xóa mà ko cần báo trước
Thanks !

Harry_Kyer

Binh Nhất
Đơn giản là 1 char mới kc gần giống đao, nhảy dame bá hơn đao vì kc thiên mã quang huyết tuy nhiên kc này ko có tác dụng vs skill ko delay --> ko train nhanh, skill nâng theo lv --> hao điểm Kill, và skill cực kỳ hao sâm.
AOE thì ul mạnh, nhưng delay cực lâu (17s thì phải). Def cơ bản = dao, còn sau này up lv dx + thêm ntn thì kình ko biết, skill ko delay ul yếu (lại còn hao sâm ==!). Nói chung yếu hơn đao khi train, và pk theo kiểu mày ko chết thì tao chết (ko né, ko phản dame, skill delay lâu, kẹp nó ko chết thì... chạy, còn chạy dc hay ko là chuyện khác)

YunaThePegasus

Gia nhập giang hồ
- Nói tóm lại chẳng có gì hoang mang cả .. Khi BQT chưa có chính thức ra mắt Char mới !
Nên việc lặp nhiều topic than van thế này lần sau sẽ xóa mà ko cần báo trước
Thanks !
Cảm ơn mod nhắc nhở nhưng xin phép đính chính lại là post này ko than vãn. Mình có thắc mắc và đang hỏi kinh nghiệm. Cảm ơn

YunaThePegasus

Gia nhập giang hồ
HBQ uy lực skill rất mạnh, có skill AOE sớm, tuy nhiên skill delay lâu, không nhận sp cũng như đệ tử được (vì là char hero), nếu sv không có hệ thống sư đồ (như hiện nay) thì HBQ sẽ ngon hơn đao, nhưng có hệ thống sư đồ thì xét toàn diện cũng như đao thôi, tùy sở thích HBQ train bán lane kém hơn đao.
trước giờ hay chơi Pri và chưa thấy HBQ lấn át Đao bao giờ, kể cả DHL cũng không lấn át kiếm, cầm sư từ V13 thì cái kc Phong Tỏa Cầm Thanh + 5 def và 5 ulpt nên có lợi khá lớn lv < 100
Dạ em cảm ơn anh

YunaThePegasus

Gia nhập giang hồ
Đơn giản là 1 char mới kc gần giống đao, nhảy dame bá hơn đao vì kc thiên mã quang huyết tuy nhiên kc này ko có tác dụng vs skill ko delay --> ko train nhanh, skill nâng theo lv --> hao điểm Kill, và skill cực kỳ hao sâm.
AOE thì ul mạnh, nhưng delay cực lâu (17s thì phải). Def cơ bản = dao, còn sau này up lv dx + thêm ntn thì kình ko biết, skill ko delay ul yếu (lại còn hao sâm ==!). Nói chung yếu hơn đao khi train, và pk theo kiểu mày ko chết thì tao chết (ko né, ko phản dame, skill delay lâu, kẹp nó ko chết thì... chạy, còn chạy dc hay ko là chuyện khác)
Giờ em mới biết có skill delay 17s

Bên trên