Vào đàm đạo đê mấy thánh..!

bogianhaque

Gia nhập giang hồ
đọc topic của a e thấy phần đâu rất hay nh đến đoạn 95 96 thì..e hơi buồn e là 1 đứa 95 e chơi hkgh từ AS và cũng không phải thành phần phá game ở bất cứ game nao e tham gia. e chơi game này chắc cũng từ luk n mới ra được thằng a đầu độc. những vẫn được câu số ít nh 95 96 hay lớn hơn la nh a hơn tuổi cũng có thể phá đừng đổ hết lên chúng nó tội a ak
chỉ là nói 1 sô´thành phâ`n thui câu ah

Happy Days

Binh Nhì
thực ra sau khi đọc bài của anh, em cũng không được rõ ý của anh lắm, 1 mặt anh thể hiện nỗi mong chờ đau đáu từng ngày ( giống em, mỗi ngày 3 lần vào 4rum ngóng tin sv), 1 mặt a lại sợ game bị trẻ trâu vào phá rồi lại hỏi mở sv cho ai chơi :(. Riêng về mặt thứ 2 thì em xin phép được không đồng ý với anh lắm, game mở ra là của chung mọi người, nếu đủ lực để mở được thì phải chống được hack hay bất cứ hành vi xâm phạm đến tính lành mạnh và trong sáng của game, nếu đội ngũ kĩ thuật không đủ khả năng và đội ngũ người chơi cũng không chẳng thèm báo cáo ( report ) hành vi xấu thì rồi game mở ra cũng tàn thôi, vậy nên làm sao cấm trẻ trâu chơi đc?. Hơn nữa cái ngày 2006 (em sn 1994) mới vào lớp 6 đã có niềm đam mê từ cái thời còn đeo cặp sách, vậy bây giờ các bạn học sinh cũng có đủ điều kiện hơn, sao lại cấm các bạn ấy chơi, dẫu chăng thì chỉ có là các bạn ấy tự giác về cách cư xử trong game và anh cũng như em và mọi người chơi khác có thái độ đúng bằng cách báo cáo ( report ) lại cho đội ngũ GM của game xử lý. Anh có thể cấm họ chơi game này thì cũng đồng nghĩa với việc họ thừa sức chơi game khác và cộng đồng game HKGH trong mộng của anh sẽ chẳng bao giờ to lớn hơn đc vì anh chỉ cho phép những người "già" như anh chơi.
Trên đây là ý kiến của em, game thủ HKGH từ năm học lớp 6 tới sv Homeviet, sv J4F và rất nhiều sv private HKGH khác!.
mình ko cấm ai chơi hết nha bạn...ý mình nói ở đây...thành phần như mình và những người già hơn mình từng chơi asf hồi trước bây h còn ít lắm...nếu LK ko ra sớm thì từng người từng người trong giới lão làng sẽ bò cuộc (ví dụ như Lão Shj lão thuộc dạng có máu mặt trong HKGH nhưng tình hình Lão cũng sắp quy y rồi...em nói sai thì bỏ qua cho e nha Shj già)......95 96 97 ko phài ai cũng phá game...nhưng con sâu làm rầu nồi canh mà...cần có các cựu HK vào game = đam mê thì mong game mới tồn tại l6u dài đc..chứ tụi nhỏ bây h...đa số là nhà có điều kiện nó thích vung tiền ra để có cái mình thích chứ đâu có ham mê gì 3 cái trò cày cuốc như ae mình hồi đấy...từ đây nếu SV LK làm ra chủ yếu là cày cuốc mà các lão làng quy ẩn hết thì lấy ai chơi...rồi vấn đề duy trì SV bắt buộc LK phải đổi cày cuốc thành tiền như DZO hoặc sv sụp...đây chì là suy luận của mình mong các bác chém nhẹ tay...

loanle

Gia nhập giang hồ
haiz...haiz....haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzaaa!
Thiết nghĩ không biết Lion_King làm game vs mục đích đáp ứng thành phần nào trong xã hội nữa...ban đầu vs mục tiêu mang lại sân chơi cho ae đam mê HK những năm 200x đã làm sôi sục tim lòng gan mật phèo phỗi của ae..nhưng đã 2 năm từ lúc công trình bắt đầu rời bàn giấy và tiến vào thực hiện tới thời điễm này..riêng tôi và rất nhiều bạn hữu ko ít lần thất vọng vs tiến độ mà ông Trùm đã đưa ra...
Bây h ae fan cuồng của HKGH đa số đã già...chưa nói những người đã kết hôn sinh con và con họ có thể bây h đang vào topic của tôi để đọc...chờ đợi tôi vẫn chờ đợi nhưng đâu phải 1 mình tôi chờ đợi...rất nhiều người trong và ngoài nước...từ cụ già tới trẽ em...từ đàn ông tới đàn bà...từ học sinh tới sinh viên và từ thằng Sờ - cu - ri - ti cho tới thằng Giám Đốc của cty nào đó cũng chịu chung số phận "chờ đợi không hạnh phúc"...
Một lần nữa mong LK suy nghĩ lại...Anh làm game cho ai chơi? Game muốn trường tồn thì cần ng chơi phải tâm huyết...nhưng hai chử tâm huyết bây h ít lắm...đại đa số chúng tôi sống sót từ thời asf thì may ra còn tâm huyết...chứ cái lủ 95 96 bây h tụi nó sinh ra là để phá game chứ ko phải đam mê...chưa nói cái bọn 97 sắp lên chúng nó phá thì thôi rồi...tụi nó phá gì ư tôi minh chứng nhé: game "con đường tơ lụa" lúc phát triễn nhất nhiếu ng chơi nhất cũng là lúc nó suy sụp..vì có bàn tay của lủ học sinh cấp 2 lúc bấy h bu vào lúc đó cấp 2 chủ yếu là lủ 95 96 97...Mới đây nhất "Liên Minh the Myths" một thời hùng hậu làng game việt nhưng bây h còn mấy ai chơi...vào gặp toàn lũ "trẽ trâu" riết chán chã ai mún vào...vào toàn bị lủ con nít chưỡi "óc chó" trong khi nó làm cái quần gì trong mình cũng chã hiểu thua lại chưỡi sủa rùm xièng...
Những điều tôi nói ở trên có gì không đúng mong ae bỏ qua...vs ae 95 96 97 ko phải ai cũng phá chỉ một số ít trong các bạn mong các bạn đừng nói mình "oc chó" nhé.
Mình mún nói vs Lk 1 điều...ra đc thì ra ko ra đc thì báo 1 tiếng chứ ae chờ đợi mệt mõi lắm rồi...
Lúc trước bạn cũng từng như tụi nó vậy. =.=! Tùy thôi .

quietly

Gia nhập giang hồ
Toàn bộ khâu chuẩn bị đã xong , ráp PK vào nữa là hoàn tất , có Pk sẽ có TLC và những thứ có liên quan :). Đang chiến! Chiến với 200% thậm chí là 300% công suất. Sẽ đúng hẹn. Mọi người yên tâm nhé!
Mình nghĩ nếu game đã oke phần gamplay thì có thể close được rồi nhĩ, không thể chờ bộ phận Pk và TLC được, đơn giản vì game lúc đầu cũng chẳng cần 2 thứ này lắm, tầm 3 đến 6 tháng sau open 2 cái TLC và Pk thì vẫn ổn.

Bộ phận phát triển và LK có thể xem xét từng phần rồi chia ra để hoàn thành oke mỗi phiên bản update cũng đâu nhất thiết phải oke tất cả mới open game. Nếu mà mọi người cùng chờ đợi từng khâu từng khâu thì có lẽ chắc thành cổ Cò hết mất ^^! .

Ví dụ đơn giản là một số chức năng cơ bản và phiên bản chỉ cần mở đến lv 60 là oke rồi, sau đó tầm 6 - 8 tháng thì tiếp tục hoàn thiện bản update 60 - 100 ( võ công,khí công, item, nhiệm vụ, thăng chức, map, ...vvv) rồi update vào sau thì sẽ có đủ time để oke all đồng thời cũng không để ace ngồi chờ lâu dài.

bogianhaque

Gia nhập giang hồ
Mình nghĩ nếu game đã oke phần gamplay thì có thể close được rồi nhĩ, không thể chờ bộ phận Pk và TLC được, đơn giản vì game lúc đầu cũng chẳng cần 2 thứ này lắm, tầm 3 đến 6 tháng sau open 2 cái TLC và Pk thì vẫn ổn.

Bộ phận phát triển và LK có thể xem xét từng phần rồi chia ra để hoàn thành oke mỗi phiên bản update cũng đâu nhất thiết phải oke tất cả mới open game. Nếu mà mọi người cùng chờ đợi từng khâu từng khâu thì có lẽ chắc thành cổ Cò hết mất ^^! .

Ví dụ đơn giản là một số chức năng cơ bản và phiên bản chỉ cần mở đến lv 60 là oke rồi, sau đó tầm 6 - 8 tháng thì tiếp tục hoàn thiện bản update 60 - 100 ( võ công,khí công, item, nhiệm vụ, thăng chức, map, ...vvv) rồi update vào sau thì sẽ có đủ time để oke all đồng thời cũng không để ace ngồi chờ lâu dài.
Scái nay nge cung dc đó LK ah,thử coi sao,như kiêu AS ngày xua đó ,AE nghĩ sao???????????????

[NVT]_vt

Gia nhập giang hồ
haiz...haiz....haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzaaa!
Thiết nghĩ không biết Lion_King làm game vs mục đích đáp ứng thành phần nào trong xã hội nữa...ban đầu vs mục tiêu mang lại sân chơi cho ae đam mê HK những năm 200x đã làm sôi sục tim lòng gan mật phèo phỗi của ae..nhưng đã 2 năm từ lúc công trình bắt đầu rời bàn giấy và tiến vào thực hiện tới thời điễm này..riêng tôi và rất nhiều bạn hữu ko ít lần thất vọng vs tiến độ mà ông Trùm đã đưa ra...
Bây h ae fan cuồng của HKGH đa số đã già...chưa nói những người đã kết hôn sinh con và con họ có thể bây h đang vào topic của tôi để đọc...chờ đợi tôi vẫn chờ đợi nhưng đâu phải 1 mình tôi chờ đợi...rất nhiều người trong và ngoài nước...từ cụ già tới trẽ em...từ đàn ông tới đàn bà...từ học sinh tới sinh viên và từ thằng Sờ - cu - ri - ti cho tới thằng Giám Đốc của cty nào đó cũng chịu chung số phận "chờ đợi không hạnh phúc"...
Một lần nữa mong LK suy nghĩ lại...Anh làm game cho ai chơi? Game muốn trường tồn thì cần ng chơi phải tâm huyết...nhưng hai chử tâm huyết bây h ít lắm...đại đa số chúng tôi sống sót từ thời asf thì may ra còn tâm huyết...chứ cái lủ 95 96 bây h tụi nó sinh ra là để phá game chứ ko phải đam mê...chưa nói cái bọn 97 sắp lên chúng nó phá thì thôi rồi...tụi nó phá gì ư tôi minh chứng nhé: game "con đường tơ lụa" lúc phát triễn nhất nhiếu ng chơi nhất cũng là lúc nó suy sụp..vì có bàn tay của lủ học sinh cấp 2 lúc bấy h bu vào lúc đó cấp 2 chủ yếu là lủ 95 96 97...Mới đây nhất "Liên Minh the Myths" một thời hùng hậu làng game việt nhưng bây h còn mấy ai chơi...vào gặp toàn lũ "trẽ trâu" riết chán chã ai mún vào...vào toàn bị lủ con nít chưỡi "óc chó" trong khi nó làm cái quần gì trong mình cũng chã hiểu thua lại chưỡi sủa rùm xièng...
Những điều tôi nói ở trên có gì không đúng mong ae bỏ qua...vs ae 95 96 97 ko phải ai cũng phá chỉ một số ít trong các bạn mong các bạn đừng nói mình "oc chó" nhé.
Mình mún nói vs Lk 1 điều...ra đc thì ra ko ra đc thì báo 1 tiếng chứ ae chờ đợi mệt mõi lắm rồi...
LK đã thông báo rồi bác ơi, noel năm nay mà k ra game thỳ chính thức đóng cửa...tới bây h mà vẫn chưa thấy gì..thỳ bác phải tự hiểu chứ

Bên trên