THẢO LUẬN Vấn đề trong việc lập topic mua bán trên forum !!

MrCuop

Binh Nhất
Vấn đề lập Topic xác nhận mua bán trên forum chỉ là hình thức. Mod ăn hoa hồng và giúp 2 bên mua - bán giao dịch một cách thành công (không gian lận trong việc chuyển khoản, card điện thoại, ...), chứ không có tác dụng gì với trường hợp của mình ở trên cả!!

Ví dụ: Mình gắn keylog hoặc chủ acc share pass cho mình. Đó là một account có số tài sản lớn, mình lập topic rao bán 50m = 1 triệu VND thì tất cả mọi người chỉ biết là mình có 50m chứ ko biết mình chuẩn bị lấy 50m ở đâu ra để bán. Có người muốn mua và đợi MOD vào xác nhận. Sau khi Mod xác nhận thì mình login vào account kia và bán toàn bộ 50m tài sản của nó. Bên kia nhận được 50m và Mod chuyển khoản cho mình. ->> Qua hôm sau, chủ account báo bị mất 50m thì số 50m đó sẽ giải quyết thế nào??

1. Trả lại cho người bị mất, người mua mất trắng 700k.
2. Không giúp người bị mất hoàn lại số tiền 50m.
3. Mod trả lại 5% hoa hồng cho 2 bên mua - bán. ^^

->Vấn đề mình muốn nói ở đây là cần phải có giai đoạn xác nhận nguồn gốc tài sản, mới đến việc xác nhận giao dịch thành công. Cho dù có lập Topic hay mua bán trên FB thì mua nhầm tài sản bị hack chỉ có người mua bị thiệt thòi.

Mình thấy đó là một vấn đề tương đối lớn, cần phải có hướng giải quyết cho thật đúng đắn. !!

@Lion_King @Nam Trung Bảo @Huyết Gà Vương

Last edited:

Nam Trung Bảo

Sư Phụ Đao Kiếm Tiếu
Sẽ check được lịch sử giao dịch của người bán (người báo mất) mà bạn :D Nếu đúng là bị hack mất thì giải quyết theo kiểu hack, còn đâu lọc lõi để trục lợi bản thân thì ko qua mặt đc đâu :D

MrCuop

Binh Nhất
Sẽ check được lịch sử giao dịch của người bán (người báo mất) mà bạn :D Nếu đúng là bị hack mất thì giải quyết theo kiểu hack, còn đâu lọc lõi để trục lợi bản thân thì ko qua mặt đc đâu :D
Không phải trục lợi, dạng như người báo mất bị dính keyloger thật mà vẫn không biết mình đã bị biết password thì đó đâu phải lỗi của người báo mất đâu !!

Nam Trung Bảo

Sư Phụ Đao Kiếm Tiếu
Không phải trục lợi, dạng như người báo mất bị dính keyloger thật mà vẫn không biết mình đã bị biết password thì đó đâu phải lỗi của người báo mất đâu !!
Có đấy =)) lỗi là do bất cẩn để bị keyloger đấy =))

Ví dụ khi hacker biết ID + pass của bạn, hắn phải login game thì mới có thể trade được đúng k?? Thì trong trường hợp này có thể xem được những IP nào là log acc của bạn. Xác nhận IP đăng nhập của chủ acc thật, còn lại IP nào khác thì cho ra đảo thôi hehe

kemkendy

Binh Nhì

Ví dụ khi hacker biết ID + pass của bạn, hắn phải login game thì mới có thể trade được đúng k?? Thì trong trường hợp này có thể xem được những IP nào là log acc của bạn. Xác nhận IP đăng nhập của chủ acc thật, còn lại IP nào khác thì cho ra đảo thôi hehe
nó chơi bằng 1 ip , hack bằng 1 ip , ở net nó có 3 đường mạng khác nhau , sau đó nó gd lấy tiền mặt rồi bên bị hack và người mua nó k liên cân gì nữa thì làm gì đc nó ?

Combo

Gia nhập giang hồ

Mod chơi bao lâu rồi mà gà vãi cả lìn ra vậy.

MrCuop

Binh Nhất

Sáng ngủ dậy "tự nhiên" thấy mất đồ thì lỗi của ai =]]

Drifter

Gia nhập giang hồ
Người bị hack pass hay share acc sẽ phải tự chịu trách nhiệm nếu số tài sản đó được xác định là đã bán cho một người "khác" và người "khác" sẽ không phải đền bù hay trả lại số tài sản đó nếu xác định được đó là cuộc giao dịch hợp pháp.
Trường hợp xác định được kẻ trộm thì sẽ xử lý và đền bù nếu trong acc đó có cái gì giá trị, còn nếu đó chỉ là acc Clone hoặc kẻ trộm lấy luôn acc của người "có 50m" bán gold thì chủ acc "50M'' sẽ phải tự chịu trách nhiệm.

Mất tài sản của mình là lỗi của mình, bắt đền cái gì, bắt đền với ai ? Nhưng nếu có thể thì GM AD sẽ hỗ trợ hết mình cho người bị hack.

P.s: Ý kiến riêng của mình :D

Drifter

Gia nhập giang hồ
Mình có lời khuyên cho các bạn hay cày cuốc ngoài NET.
Nếu quán NET có nhiều người chơi HKGH sv này thì mn nên RS máy trước khi ngồi vào. Nhưng mình nghĩ ngoài mấy lão già trong này ra chắc ko ai chơi đâu :))
Mấy phần mềm anti bây giờ cũng có trình cả rồi, Keylog sẽ bị phát hiện ngay và mình cũng ko nghĩ là các bạn dễ bị dụ cài keylog thế đâu.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Chào các bạn !
Đây là cả một quá trình đấu tranh và làm rõ nguồn gốc cũng như thao tác tội phạm và KTeam ko tiết lộ ra trên đây được.

Với những giao dịch lớn dĩ nhiên với sự hỗ trợ của BQT thì toàn bộ tài sản sẽ bị niêm phong lại khoản một thời gian nào đó để xem có vấn đề gì phát sinh không sau đó mới tiến hành giao dịch cho cả 2 bên. Như vậy với những tài sản trộm cấp thì chủ sở hữu vẫn có time để khiếu nại cũng như yêu cầu sự hổ trợ từ KTeam.

Nói đến đây các bạn yên tâm rồi nhỉ ?

Bên trên