Vài ý kiến đóng góp

emon

Gia nhập giang hồ
_ Đầu tiên là bỏ hoàn toàn chế độ auto. Đi các bãi quái lúc nào cũng gặp mấy gương mặt vô hồn cắm đầu vào farm thì sẽ rất nhanh chán game kể cả người auto lẫn người chơi khác do ko có sự giao tiếp với mọi người (Chả khác gì chơi 1 game off hình thì không bằng, cốt truyện lại chả có -> chơi các game off đỉnh khác cho xong).

_ Tiếp theo là hệ thống cash shop. Mình thấy cash shop chỉ nên bán đồ phụ kiện nhằm trang trí cho nhân vật như vậy sẽ giảm thiểu tối đa mất cân bằng giữa nhà giàu và nhà nghèo.

_Cuối cùng là vụ kẹp skill, mình thấy cái này nên được giữ lại vì nó như kiểu nhân tố then chốt có thể làm thay đổi cả trận đấu, đòi hỏi người chơi cũng phải có chút kĩ năng, tính toán chứ không chỉ hùng hục lao vào đọ xem đồ ai khỏe hơn, lv ai cao hơn etc...

Mình chơi game này từ hồi AS mới mở tại Việt Nam phải nói đây là game để lại cho mình nhiều kỉ niệm nhất từ những buổi party mới đầu còn xa lạ sau đã là người thân, hay những lúc mn chạy vòng quanh map chỉ để tìm chỗ chụp ảnh kỉ niệm, rồi cả những lúc sắp thi cố onl 15' góp nhặt vài % exp ...
Mong rằng HKGH sẽ sống mãi với thời gian \m/

nguyenhiepsd

Gia nhập giang hồ
_ Đầu tiên là bỏ hoàn toàn chế độ auto. Đi các bãi quái lúc nào cũng gặp mấy gương mặt vô hồn cắm đầu vào farm thì sẽ rất nhanh chán game kể cả người auto lẫn người chơi khác do ko có sự giao tiếp với mọi người (Chả khác gì chơi 1 game off hình thì không bằng, cốt truyện lại chả có -> chơi các game off đỉnh khác cho xong).

_ Tiếp theo là hệ thống cash shop. Mình thấy cash shop chỉ nên bán đồ phụ kiện nhằm trang trí cho nhân vật như vậy sẽ giảm thiểu tối đa mất cân bằng giữa nhà giàu và nhà nghèo.

_Cuối cùng là vụ kẹp skill, mình thấy cái này nên được giữ lại vì nó như kiểu nhân tố then chốt có thể làm thay đổi cả trận đấu, đòi hỏi người chơi cũng phải có chút kĩ năng, tính toán chứ không chỉ hùng hục lao vào đọ xem đồ ai khỏe hơn, lv ai cao hơn etc...

Mình chơi game này từ hồi AS mới mở tại Việt Nam phải nói đây là game để lại cho mình nhiều kỉ niệm nhất từ những buổi party mới đầu còn xa lạ sau đã là người thân, hay những lúc mn chạy vòng quanh map chỉ để tìm chỗ chụp ảnh kỉ niệm, rồi cả những lúc sắp thi cố onl 15' góp nhặt vài % exp ...

lại nói vấn đề auto.giờ gamer chơi hk chủ yếu là người đã đi làm hoặc có gia đình.những lúc họ bận thì họ phải out game à?hay là chỉ trẻ trâu ngồi nhà 24/24 cắm mặt vào màn hình máy tính mới dc chơi game?xin lỗi chứ bạn đếu có quyền cấm người đi làm chơi game nhé.
còn cái auto ingame ai thích thì dùng, ai ko thích thì train tay.có bắt buộc tất cả phải dùng auto đếu đâu.ngày xưa ko có auto ingame thì thi nhau dùng bot.đến khi có auto lại đòi bỏ auto.bỏ làm gì?để quay lại dùng bot tiếp à?
auto đã dc quyết định là cho dùng thoải mái cách đây mấy tháng rồi.close topic

TranViet1st46

Binh Nhất

Vâng bạn nói rất hay , để xem bạn train tay được bao lâu. =))
Đến lúc train mỏi tay rồi mới mong có auto nhé. Đến lúc đi học rồi đi làm rồi train tay nhé .
Đúng là ý nghĩ của trẻ thơ:D

Khang

Binh Nhất
emon có khiếu hài hước quá . Làm ơn xem những bài viết trong muc. đóng góp ý kiến . Và nếu thấy ko tốt chỗ nào thỳ cmt trong những topic đó nhé . Đừng tạo 1 topic khá vớ vẩn như thế này , người khác đọc vào là muốn " quăng gạch " vào mặt bạn đó

êDoggy

Gia nhập giang hồ
ý bạn ấy là nếu Game ''ko bỏ hoàn toàn'' auto thì bạn ấy sẽ chơi game off đỉnh cho lành..nhớ câu này nhé

Vô Danh Cư Sĩ

Gia nhập giang hồ
Bao nhiêu toppic lập lên nói về vấn đề auto rồi mà sao các bạn cứ thích lập tiếp nhỉ? Thử hỏi bạn train tay được bao nhiêu? Người ta không có thời gian nhiều thì người ta auto, lúc nào onl được thì train tay đấy là quyền của người ta, với lại cũng chả có cái đứa trẻ trâu nào cắm mặt được vào cái màn hình máy tính 24/24 hoặc 12/24 để mà chơi game đâu, người ta còn phải đi làm, đi học, game chỉ là cái để xả tresst nên chỉ cần buổi tối người ta vào vừa auto vừa tám với bạn bè trong G,.. thì đó là được rồi. Chứ cứ cắm đầu vào train tay cả ngày thì có mấy sớm mà đột tử nhé! Lên lv đã chậm mà còn train tay thì bao giờ lên được 6x? Nói chung cái vấn đề này a LK đã chốt rồi, đừng có lập thêm mấy cái vớ vẩn này nữa, những cái vấn đề kẹp skill + cash shop cũng đã được nói rất nhiều rồi, nếu muốn góp ý thì bạn vào các toppic đó mà góp ý đừng lập thêm các toppic để spam nữa!

TaOKaio

Gia nhập giang hồ

Làm ơn vác cái acc chính ra nhé,lấy cái nick Clone ra để viết.
train tay 24/24 thì bố thằng nào mà train được là người chứ có phải là trâu là bò đâu.
Ông định giết sức khỏe người khác à mà ko có auto
ko có auto thì chắc chẳng xa được cái màn hình 1 giây phút nào.

Natsu

Binh Nhì
mình dám đảm bảo chỉ cần hạn chế auto trong khoảng 10h trở lại là sẽ có 1 số ng ngập ngừng suy nghĩ là có nên chơi hay ko , một vài người đành chịu không chơi đc . Ko có auto thì một bộ phận lớn đành chịu ko chơi đc và một bộ phận quá nản sau vài tuần và lên 4rum viết 1 topic đề nghị có auto ko thì cũng bỏ game luôn =))
h ai cũng lớn rồi , còn học hành , bạn bè , đi làm, vợ con ... chơi game chỉ cho vui thôi chứ sao chơi đc như ngày xưa.

TheGameC3

Binh Nhì
bác này cứ thích đùa, bỏ auto thì không thể rồi đó, còn nếu muốn chém gió khi train thì cứ bật auto đấy rồi chém, vừa thuận lợi vừa khoa học. Những ai bận công việc thì người ta treo auto, khi rảnh lại onl và chém, chứ như bác nói người treo auto như cái xác không hồn là thế nào?

we00054643

Gia nhập giang hồ
lỡ có mấy người chơi 2 acc / 1 máy thì phải làm sao ?? chắc lẽ bạn là siêu nhân có thể đánh dc 2 acc = tay nếu bạn làm dc vậy suốt 1 tháng đc thì mình hứa sẽ chơi hkgh nữa

Bên trên