[Tham khảo]Bạn sẽ tham gia thế lực chính hay tà?!

Thế lực bạn sẽ tham gia là nào?!

• Số lượng người bầu chọn
    169

Moon Prince

Gia nhập giang hồ
Giới thiệu sơ qua về 2 thế lực.

Nếu các bạn mới tham gia vào giang hồ. Từ lv1 - lv35 thì chưa có sự phân cấp, tạm gọi các bạn là lưỡng tính :)) Thế giới qua con mắt của các bạn toàn màu hồng thật bình yên, suốt ngày chỉ đi đập mèo với chọc cóc =))
Nhưng từ sau khi làm Q thăng chức lần 2, Các bạn sẽ phải chọn cho mình 1 trong 2 con đường riêng để thể hiện mình. Và đây cũng chính là vấn đề vô cùng đau đầu với nhiều người. :D Đó chính là "Chính hoặc Tà" :
- Chính phái: Tông màu nổi bật mà nhìn phát biết luôn là "màu xanh dương", (đồ đạc, vũ khí và skill). Căn cứ quân sự đầu tiên nằm ở Liễu Chính Quan,
- Tà phái: Tông màu nổi bật mà nhìn phát biết luôn là "màu đỏ" (đồ đạc, vũ khí và skill). Căn cứ quan sự đầu tiên nằm ở Tam tà Quan.
Sau khi chọn xong thế lực thì sóng gió bắt đầu nổi lên từ đây.

Bài viết này không phải để giới thiệu chi tiết về 2 thế lực mà mang một ý nghĩa quan trọng hơn là biết đc 1 phần nào đó số lượng tham gia 2 thế lực để:
- Biết được cơ bản số lượng tham gia chính, tà (Tất nhiên là sẽ không chính xác 100%) đã cân bằng chưa, nếu bên nào nhiều hơn sẽ là căn cứ cho 1 số bạn chưa biết chọn thế lực nào đưa ra quyết định của mình.
- Nếu chênh lệch quá nhiều thì đây sẽ là căn cứ cho GM đưa ra các chính sách khác để làm cho 2 thế lực cân bằng hơn. (Mong muốn cá nhân)

*Vì sao phải có bài khảo sát này: Như các bạn đã biết thì để cân bằng được 2 thế lực luôn là vấn đề nhức nhối bao lâu nay của HKGH, Tùy từng phiên bản hay tùy từng server mà số lượng chính tà lại khác nhau, Có lúc chính phái quá đông và ngược lại. Nếu như vậy thì sẽ phần nào giảm bớt đi sự căng thẳng kịch tính của game, những trận chiến sẽ không còn máu lửa nữa.

Vì đây là game online cuối cùng mình chơi nên mình muốn phải có cái gì đó thật khó quên trong mình mỗi khi nghĩ đến HKGH là lại nhớ đến YulgangVN. Nên mong mọi người tham gia nhiệt tình và chân thực nhất.

Bài viết còn nhiều thiếu sót mong các bạn có thể bổ sung để bài viết của mình hoàn thiện hơn.

Thân mến.

ChemToanHut

Binh Nhì
Mọi người sẽ chọn theo cá tính của mỗi người thôi! theo mình thấy hầu như là 50-50 cả thôi! cũng giống Nam với Nữ vậy! nếu ko cân bằng thì vào game 1 thời gian cũng sẽ tự cân bằng thôi
VD: tà nhiều hơn 9 thì đồ tà sẽ mắc hơn, đồ sẽ hiếm hơn -> sẽ có người qua chơi 9 để cho dễ thở..v.v.v!

Moon Prince

Gia nhập giang hồ
Mọi người sẽ chọn theo cá tính của mỗi người thôi! theo mình thấy hầu như là 50-50 cả thôi! cũng giống Nam với Nữ vậy! nếu ko cân bằng thì vào game 1 thời gian cũng sẽ tự cân bằng thôi
VD: tà nhiều hơn 9 thì đồ tà sẽ mắc hơn, đồ sẽ hiếm hơn -> sẽ có người qua chơi 9 để cho dễ thở..v.v.v!
Đồng ý với bạn là như vậy. Nhưng mà như thế thì thế hệ sau họ mới đc cân bằng, Còn thế hệ đầu vẫn có 1 sự chênh lệch nào đó. Mình nghĩ cân băng luôn từ đầu sẽ tốt hơn ^^

quietly

Gia nhập giang hồ
thích 9 lắm, mà bạn bè nó toàn chơi tà chẳng biết làm sao h. chơi 9 thì có mình 1 , chơi tà thì nó lại hok đúng sở thích nhưng lại có bạn bè đông vui.

ChemToanHut

Binh Nhì
Đồng ý với bạn là như vậy. Nhưng mà như thế thì thế hệ sau họ mới đc cân bằng, Còn thế hệ đầu vẫn có 1 sự chênh lệch nào đó. Mình nghĩ cân băng luôn từ đầu sẽ tốt hơn ^^
Mình hiểu mà! a e cứ vote thoải mái đi he he! chỉ là đừng quá lo lắng về việc mất cân bằng thôi ^_^

êDoggy

Gia nhập giang hồ
ae cứ yên tâm là sẽ có những cao thủ ẩn mình ko ra mặt đâu..đừng lo lắng về thế lực của mình..thích bên nào thì cứ chơi đi

Daikalop1a

Binh Nhất
Trước nay em toàn chơi tà, Tà đông hơn, đồ max hơn, nhưng lại dễ tìm mua hơn, đồ chính rẻ vì ít ng mua, đã ít ng mua lại ít ng bán thế mới chán. lần này em định đầu quân cho 9. nhưng cũng thấy khoản sắm đồ vất vả đây

Bên trên