[Thảo luận] Anh em cho ý kiến

Nên hay không?

• Số lượng người bầu chọn
    10
  • Poll closed .

MrGrim

Gia nhập giang hồ
Thân chào các bằng hữu xa gần,
Ý định post bài này của mình cũng đã lâu nhưng chưa dám post, nay có topic bên phía BQT về phần thưởng dành cho các tester tích cực nên mạn phép làm liều nêu ý kiến của mình :D
Qua topic của BQT tại đây: http://www.yulgangvn.com/forum/threads/hot-phan-thuong-cho-cac-tester-giai-doan-test-dev.1303/
Ắt hẳn không ít các tester có một sự buồn nhẹ, lo lắng mình có nằm trong danh sách hot, vớt đó không?
Vì đa phần các tester có tâm lí "chán" bản dev, lỗi chung dễ tìm-ai nhanh tay,ngồi liên tục post phát lên rồi những tester sau cứ thế ít tìm lỗi thêm và xác minh lại lỗi những người trước đã post. Ngoại trừ những cá nhân tìm thấy những lỗi khó để ý thì rất đáng khen và ngưỡng mộ :oops: một số ít đã ra đi trong lần lọc danh sách tester. hoặc bị vấn đề cá nhân nào đó ( đi làm, du lịch hè,hỏng máy-mạng,...) dẫn đến tâm lí "chán", rồi lại thế ra cũng công cốc mấy hôm hì hụt test, kiếm code các kiểu,v.v...
Vấn đề chính mình muốn đề cập ở đây, là nên tạo thêm cơ hội cho họ:
thứ nhất: Ngoài những cá nhân thật sự không có 1 chút gọi là "test","onl" thì không nói. Những cá nhân đóng góp dù không nhiều cũng nên có phần thưởng nhỏ cho họ như một sự động viên, khích lệ.
thứ hai: Mình nghĩ là nên trao các char gọi là " khủng " cho các tester dev xứng đáng còn xót lại.Kiểu như acckhungXXX lúc closebeta bên SV DZO. Vì sao? sever mình sẽ up lvl chậm, và ae thì cũng muốn xem thử chức năng TLC,pk,... trong SV Yulgang mình. Nếu có event đua top trong dịp closebeta, cũng không ít bạn cắm máy train mà chẳng chịu tìm hiểu game, lỗi,v.v... vì thế nên có 1top test các chức năng cao cấp hơn :D như: lỗi map TLC, định lượng sv sẽ thế nào nếu nhiều gamer trong map TLC,chức năng pk ra sao, khí công,skill,map phó bản,sư đồ,nhiệm vụ môn phái,v.v....
dẫu biết sever mình còn lâu mới lên cỡ đó, nhưng thừa sẽ tốt hơn thiếu >:D<
Nếu các vị huynh đệ và BQT ủng hộ thì một số ý kiến sát của mình như sau, sai sót thiếu thót gì ae cùng góp ý :D
gộp với việc chọn lọc tester lần chót trước khi CB (nếu có), chọn những người còn theo dõi và phát "char khủng"vào chính acc test dev của họ, random thế lực 9 tà- char. về số char được phát ra nên dựa vào số lượng tester còn lại và số lượng char tung ra.max hiện tại là 8 char, vậy lấy khoảng 32 tester(2 phái 2 team 4 party :D ). Các "char khủng" sẽ lvl 99-thăng cấp 4, đầy đủ khí công nhưng chưa tăng (thiếu khí công 90 đi làm Q cũng đc :D),đồ trắng+10. về skill thì nên mặc định skill thăng cấp 3,4 trở lên. tránh tình trạng nhận đệ tử truyền skill gây bức xúc trong quá trình event đua top giai đoạn closebeta(nếu có). Tạm thời ở giai đoạn close beta thì không phân chia cấp độ nhân vật khi vào map thế lực, để các bạn lvl 35 trở lên có thể tham gia cùng các tester "khủng".
Ngoài ra, có thể thêm event dành cho các tester khám phá ra được các kiểu kẹp skill lạ,bug,change,gian lận các kiểu khi "đồ sát" và trong map,phạm vi đồ sát,v.v...
Nếu các bạn có ý tốt hay không thích về ý kiên của mình thì các bạn vote và cho ý kiến nhiệt tình vào nhé.

Chào thân ái và quyết thắng :)>-

Hai

Gia nhập giang hồ
Đồng ý với bạn, mình cũng cảm thấy thích event thời CB Dzo hơn là event đua lv. Tuỳ vào độ "Tích cực" mà tặng acc cực khủng, hơi hơi khủng...

MrGrim

Gia nhập giang hồ
Đồng ý với bạn, mình cũng cảm thấy thích event thời CB Dzo hơn là event đua lv. Tuỳ vào độ "Tích cực" mà tặng acc cực khủng, hơi hơi khủng...
tks bạn đã ý kiến :D
tóm tắt lại tí có 3 vấn đề:
có phần thưởng khuyến khích cho các tester "rớt"
char khủng trong giai đoạn CB
event tìm lỗi trong giai đoạn CB

sepga

Gia nhập giang hồ
vấn đề 1 hình như MOD có nói rồi sẽ dc quà hết :D
cái vấn đề 2 hình như bạn muốn đề cập tới vấn nạn như bên Dzo ,bug,change,gian lận đang làm nhức nhối game phải ko
mình chỉ hiểu dc nông cạn vậy thôi bác đừng trách:D

MrGrim

Gia nhập giang hồ
vấn đề 1 hình như MOD có nói rồi sẽ dc quà hết :D
cái vấn đề 2 hình như bạn muốn đề cập tới vấn nạn như bên Dzo ,bug,change,gian lận đang làm nhức nhối game phải ko
mình chỉ hiểu dc nông cạn vậy thôi bác đừng trách:D
vấn đề 2 như mình đã nói, 1 phần là vậy, 1 phần là để game tiếp cận nhanh với map TLC mà họ muốn và hình như bên phía BQT thực hiện đc :v giúp gamer tiếp cận với nhân vật mình thích để lựa chọn kĩ hơn khi OB,v.v...
à không biết bạn có bên đông lãnh k? thấy tên 4rum quen quen, bên tà chơi nin thì phải

Ma đại thiếu gia

Tester Dev - Hỗ Trợ Cài Đặt
Không cần thiết phải giai đoan close beta acc khủng làm gì
Trong giai đoạn test này, khi LionKing mở tiếp thì ta cũng có thể test về phần TLC, PK , Q Bang ..v.v...
Đồ ai cũng như ai , khí công ai cũng như ai, có thể tự do tùy chỉnh khí công qua lệnh reset khí công để test chính xác
Acc khủng ko cần thiết , bác LK cho dùng lệnh upgrade lên 5 , !update spell lên 10tr, tha hồ mà test mấy cái đó
Thêm nữa : bạn lo kích thể truyền công thì ai thương mại hóa mà bán mấy cái đó ?
Cho dù nếu bán, kích đc đi thì LK k biết chăng ?
Tất cả các ý kiến của bạn đều gói gọn trong giai đoạn này được hết !

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
Thứ nhất: sẽ có quà cho những người test. Ngoài 25 người kia ra thì số người còn lại sẽ được 1 phần quà nhỏ ( tuy nhiên cần time để tổng hợp số người này lại rồi mới công bố quà được)

Thứ 2: Sẽ có đợt test acc khủng, thậm chí còn Hàn Bảo Quân khủng ấy chứ :)). Các bạn nghĩ bên mình kém Dzo sao ? Mình tính ko những phát cho tester mà còn phát rộng nữa để những người chơi khác thấy khi chơi lên lv cao sẽ đẹp, khủng vc vl thế nào :)).

Nói chung ngoài vấn đề này ra thì ở bất kì phương diện gì, trong game hay diễn đàn mình luôn cố gắng hết sức để làm hài lòng các bạ. Ý kiến nào hay, phù hợp cho game sẽ được thực hiện ngay chứ không phải đọc rồi để đấy.

MrGrim

Gia nhập giang hồ
Không cần thiết phải giai đoan close beta acc khủng làm gì
Trong giai đoạn test này, khi LionKing mở tiếp thì ta cũng có thể test về phần TLC, PK , Q Bang ..v.v...
Đồ ai cũng như ai , khí công ai cũng như ai, có thể tự do tùy chỉnh khí công qua lệnh reset khí công để test chính xác
Acc khủng ko cần thiết , bác LK cho dùng lệnh upgrade lên 5 , !update spell lên 10tr, tha hồ mà test mấy cái đó
Thêm nữa : bạn lo kích thể truyền công thì ai thương mại hóa mà bán mấy cái đó ?
Cho dù nếu bán, kích đc đi thì LK k biết chăng ?
Tất cả các ý kiến của bạn đều gói gọn trong giai đoạn này được hết !
mình không đề cập đến cái KTTC =,="
biết là LK có thể up lên vậy trong đợt test DEV, nhưng sẽ không được rộng rãi bằng CB, CB cũng là đợt test.
Bao nhiêu bạn test DEV đủ tự tin là sẽ sành sỏi hơn ở mặt khác của game hơn các cao thủ sẽ xuất hiện trong đợt CB (nếu có) ?
khu vực test DEV chỉ có tester DEV mới xem được. nếu như ý kiến của bạn thì sẽ có bao nhiêu người biết được ???
Cám ơn bạn đã góp ý!

MrGrim

Gia nhập giang hồ
Thứ nhất: sẽ có quà cho những người test. Ngoài 25 người kia ra thì số người còn lại sẽ được 1 phần quà nhỏ ( tuy nhiên cần time để tổng hợp số người này lại rồi mới công bố quà được)

Thứ 2: Sẽ có đợt test acc khủng, thậm chí còn Hàn Bảo Quân khủng ấy chứ :)). Các bạn nghĩ bên mình kém Dzo sao ? Mình tính ko những phát cho tester mà còn phát rộng nữa để những người chơi khác thấy khi chơi lên lv cao sẽ đẹp, khủng vc vl thế nào :)).

Nói chung ngoài vấn đề này ra thì ở bất kì phương diện gì, trong game hay diễn đàn mình luôn cố gắng hết sức để làm hài lòng các bạ. Ý kiến nào hay, phù hợp cho game sẽ được thực hiện ngay chứ không phải đọc rồi để đấy.
tuyệt vời luôn MOD ơi :rolleyes:

BinBin0704

Gia nhập giang hồ

Tuyệt zời ông mặt trời :)

llaotoetl

Gia nhập giang hồ
theo mình thấy là bạn nên tổng hợp một topic ý kiến lại là tốt nhất chứ mỗi người một ý thì làm sao mà thống nhất được. Mình thì không có ý kiến gì cả, vì Yulgangvn.net có thể sánh ngang hoặc hơn Dzogame thì xem như quá hoàn hảo, không còn gì để bàn, mình là mình cần 1 không gian để thoải mái, nếu mất sever này chắc mình off game luôn chẳng bao giờ đụng đến máy tính nữa quá ^^.

MrGrim

Gia nhập giang hồ
theo mình thấy là bạn nên tổng hợp một topic ý kiến lại là tốt nhất chứ mỗi người một ý thì làm sao mà thống nhất được. Mình thì không có ý kiến gì cả, vì Yulgangvn.net có thể sánh ngang hoặc hơn Dzogame thì xem như quá hoàn hảo, không còn gì để bàn, mình là mình cần 1 không gian để thoải mái, nếu mất sever này chắc mình off game luôn chẳng bao giờ đụng đến máy tính nữa quá ^^.
đây là topic lập để ý kiến mà bạn? còn nhiều ý kiến khác thì đã được thảo luận và đa phần đc đồng ý bạn có thể theo dõi ở các topic ngoài kia.

LienLien

Binh Nhất

trời ơi em thích anh rồi đó.....ac nhá........hjhjhj vớt vát chót ơi là chót....công nhận mí bạn kia kieems like hay thịt T_T

LienLien

Binh Nhất
yên tâm đi bạn....bypass anh LK viết lâu roi đâu có sao?????? mình cũng zi nek.......mà ko đụng máy tính thì.....chắc hok có
:)

Bên trên