THẢO LUẬN Thực trạng pk 8x hiện nay

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

lothidiemquyen

Gia nhập giang hồ
kb bác đang nói gì
đồng ý sv hạn chế khoảng cách giầu nghèo
thế bh 1 ông kiếm full 30 +7+8
đame thua 1 thg trượng full 25 +6 thì nghĩ ntn (_ _#)
Còn kêu lúc đầu chọn dp, chơi vì đam mê chứ chơi vì cái char nào khỏe nhất đâu mà chọn đp
hình anh chứng mình nàfo là kiếm full 30+7 8 thua trượng full 25+6.hom qua minh dp 8x truong op 27272716+6 ko dame giet dc mkl nha

xecutkit

Binh Nhì
DP và thương đang có 1 chút lỗi trong cách tính đã kích võ công. Mình đã xem xét mổ băng TLC 3 tuần nay rồi, có thể tuần sau sẽ hiệu chỉnh lại 1 lượt.

Kiếm cũng thế, né PK hơi bị quá tay.

Set ULPT tác động quá lớn trong công thức tính dame PK hiện tại.

3 thứ sẽ hiệu chỉnh, có thể tuần sau nhưng nói chung trước khi ra Công thành chiến.
Bác LK đã nói rồi mà nhỉ còn nói này nọ gì :|

Ngọc Anh MX

Gia nhập giang hồ
bạn gì ơi. bạn né mình ra cái. mình đã đéo thèm trả lời bạn rồi thì bạn đừng quote lại mình hộ cái
80 hay tlc 4 nó đéo liên quan gì cả. dame vốn nó thế thì bắt ép phải giảm dame đi à? hay admin sv này fix dame cho dp mà phải giảm. nói thằng là admin đéo rảnh hơi đâu mà đi tăng dame char nọ giảm dame char kia. vốn nó là vậy. fix cho bằng nhau rồi thì only 1 char đi còn chia nhiều char làm đéo gì thế?
DP và thương đang có 1 chút lỗi trong cách tính đã kích võ công. Mình đã xem xét mổ băng TLC 3 tuần nay rồi, có thể tuần sau sẽ hiệu chỉnh lại 1 lượt.

Kiếm cũng thế, né PK hơi bị quá tay.

Set ULPT tác động quá lớn trong công thức tính dame PK hiện tại.

3 thứ sẽ hiệu chỉnh, có thể tuần sau nhưng nói chung trước khi ra Công thành chiến.
câu trả lời cho bác về phần đame đp nhé :)
đã bảo sv này do a LK tự viết nên có thể bị sai nhé

ztungvnz1

Hạ Sĩ
Thêm 1 cái cần hỏi, tại sao char thương vs DP, khi dame SUB BH thì dame lên Creep gần như nhau
Nhưng khi dame lên người, thì lại 1 trời 1 vực
Ai biết thông não giùm đừng ném gạch nha
lý do ở điểm đả kích võ công ông nhé, cách tính dame của điểm này đang tương tự với điểm tấn công trước đây, bỏ qua ulpt

Enies

Hạ Sĩ
Cho em hỏi về đp tí
Full TCKL tăng 40% đả kích võ công
Vậy 40% này có tác dụng khi train quái hay không
Ngoài ra 40% này khi PK thì tác dụng ntn

ztungvnz1

Hạ Sĩ
Cho em hỏi về đp tí
Full TCKL tăng 40% đả kích võ công
Vậy 40% này có tác dụng khi train quái hay không
Ngoài ra 40% này khi PK thì tác dụng ntn
Đả kích võ công tính như tấn công trước đây, cụ thể ntn thì LK biết, quái ko co ulpt hoặc ulpt thấp nên không rõ để phân biệt

Enies

Hạ Sĩ
Đả kích võ công tính như tấn công trước đây, cụ thể ntn thì LK biết, quái ko co ulpt hoặc ulpt thấp nên không rõ để phân biệt
Vậy là chính nó rồi
2 char kiếm và đp cầm vũ khí ngang nhau và các thông số trong Ctrl-s có tương đương thì đp vẫn nhỉnh hơn 40% đkvc
Do vậy đp có xài skill 6x vẫn chơi được với kiếm xài skill 7x
Như một số bác thắc mắc ulpt có vấn đề, vậy vấn đề là đkvc bỏ qua ulpt nên mang set ulpt mà pk với đp vẫn cảm thấy ulpt yếu vãi cả đái luôn => mang tư tưởng dame đp quá mạnh và đánh đồng ulpt có vấn đề
Còn mang set đồ ulpt mà pk với đao hay kiếm thì lại thấy ngon cơm do đao kiếm không có đkvc mà chỉ có HLTP và CVTK => mấy bố chơi đao và kiếm lại so sánh thế quái nào dame mình yếu thế nên đòi tăng thêm dame

Enies

Hạ Sĩ
:)):)) cú chốt để giải quyết mọi vấn đề như 3 thứ anh mèo đã nêu phía trên:
1. Giảm khả năng gây dame của điểm ĐKVC đối với ulpt
2. Fix né PK của kiếm
3. Set ulpt tác động quá lớn nên giờ chỉnh lại cho ulpt phế phế xíu

Sau khi 3 cái trên được thực hiện sẽ có cơ số người lên tiếng:

Đp: Dm giảm dame đp bố đéo thích thế thì pk lại ai giờ bố bán acc đi làm cave ( vui lòng đọc cái thứ 2, kiếm bị fix né nên đp vẫn chơi đc với kiếm)
Kiếm: fix né thì em ok nhưng mong anh tăng thêm dame cho kiếm ( vui lòng đọc cái thứ 3, ulpt fix cho phế phế đồng nghĩa giờ đây dame skill của các vị sẽ mạnh hơn trước, do vậy vào TLC sẽ không còn cảnh đánh mãi éo chết được ai cả đám nhìn nhau)
Đao: đp với thương bị giảm dame, kiếm fix né, ulpt thì giờ phế vcl thời của bố đây rồi :)):))

Mấy đoạn trên là em nói vui thôi :D:D vì đêm khuya rảnh rỗi nên nhảm nhảm xíu.

hero98

Trung Sĩ
các bác thật trí tuệ .
Riêng njnja phế vật vc đây mà nhiều người chơi từ đầu đến giờ vẩn cố trụ chờ ngày nó ăn hại thêm mà bọn em còn chưa nói , mặc dù biết nó bị bỏ rơi :))

Thiên Mã Tướng Quân

Inbox giải đáp mọi vấn đề về game !
Tất cả comment của mình đã gói gọn trong 3 dòng thông tin. Ai chưa đọc thì đọc lại dùm.

Tôn chỉ trước giờ của mình là: Do the right thing! - Hãy làm điều đúng đắn.

Nếu có gì đó chưa ổn, thì nghiên cứu và làm sao cho nó ổn. Điều nay hoàn toàn khác với chuyện "thấy gì mạnh thì fix, gì yếu thì nâng", hoàn toàn đổ chữ vào miệng người.

Còn ai kêu vote này nọ, public công thức này nọ thì cho mình xin. Có những thứ ko phụ thuộc vào số đông, kiểu đông và hung hãn thì lại càng không nên. Mình làm việc theo "sự thật" và "logic". Còn công thức, nó hoạt động theo cả 1 hệ phương trình 15 ẩn số có sự tham gia của đạo hàm tích phân trên đủ mọi chỉ số. Ngay cả MGame cũng fix lên fix xuống theo từng thời kì (và cũng chả ai biết họ tính thế quái nào cả, mọi công thức kiểu : CLVC - ULPT x2 chia 3 trừ Def + Attack là hoàn toàn ngu ngốc - dễ thế ai cũng đi làm game rồi!) Cho nên, mỗi người sẽ có 1 cách tính và áp đặt khác nhau sao cho game đi dần về bản chất ĐÚNG ĐẮN của nó.

Hỡi các bạn, vote cho char này mạnh char kia yếu là 1 sự ích kỉ, vote để làm sáng tỏ điều gì đúng điều gì chưa là 1 sự tiến bộ xã hội. Và các bạn phải tập cách làm quen với kiểu sống này.
LK đã cmt rồi nhé , ai chưa đọc thì đọc lại 1 lần nữa ! Sẽ xem xét và tính toán , tất cả mọi vấn đề đều dc cân nhắc .
topic có chiều hướng tranh luận cá nhân bảo vệ tu duy cá nhân , không hướng vào phân tích nhân vật có lợi chung cho Sv nữa nên mình sẽ đóng topic này ! Khi cần sẽ mở ra hoặc sẽ có thông báo góp ý tử BQT .

1 Lần nữa tôi cảnh cáo các anh các chị cứ có topic hot là bay vào cmt các kiểu không liên quan nội dung bài viết , và chấm , hóng . Lần này tôi bỏ qua , lần sau tôi thấy ở đâu thì cứ 15 ngày 1 mạng nhé .
Hãy cân nhắc trước khi bình luận xem cái mình viết có ai quan tâm không , hay nó chỉ làm dài bài viết ra thôi ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên