Thắc mắc - Về việc Phiên bản 9.0

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Ruby

Hổ Trợ Cài Đặt
Mình ko rõ về game nhưng mình vẫn thắc mắc một điều là Sever này lấy từ đâu có phải từ china ko

hay là từ chính Hàn luôn mà nếu từ korean thì liệu có tiền để mua đc hay ko

Nói thẳng ra là sever 9.0 này đc mua hay là Free từ bên china đem về vậy...
mình thắc mắc vây thôi chứ hoàn toàn ko có ý gì cả
Vì nếu từ china chắc là lỗi nhiều lắm///

vậy mong AD hay mod ai biết thì giải thích cho mình biết đc ko
mình nghĩ chắc cũng nhiều người thắc mắc điều này lắm

Lion_King

Impossible = I'm possible
Staff member
Mình ko rõ về game nhưng mình vẫn thắc mắc một điều là Sever này lấy từ đâu có phải từ china ko

hay là từ chính Hàn luôn mà nếu từ korean thì liệu có tiền để mua đc hay ko

Nói thẳng ra là sever 9.0 này đc mua hay là Free từ bên china đem về vậy...
mình thắc mắc vây thôi chứ hoàn toàn ko có ý gì cả
Vì nếu từ china chắc là lỗi nhiều lắm///

vậy mong AD hay mod ai biết thì giải thích cho mình biết đc ko
mình nghĩ chắc cũng nhiều người thắc mắc điều này lắm
Mình nghĩ bạn nên theo dõi Fan Page nhiều hơn trước khi đặt ra những câu hỏi dạng này.

YulgangVN đã viết:
Mọi người hay hỏi server này Private hả? Server này có nhảm shjt như Dzo hay các private các không, có hút máu ko? Mình xin trả lời lại vấn đề này 1 lần nữa cho cặn kẽ để các bạn không hỏi nhiều nữa nhé.

Thứ nhất: đây là server được Dev từ đầu, từ con số 0, mà lại lấy phiên bản 9.0 mới nhất của Hàn, không thông qua bất cứ source nào đang lai vãng trên thị trường hiện nay. Điều này nói lên điều gì? Đó là bạn đang chơi 1 server thuần Việt HK đầu tiên tại VN, nói không với cái source China hiện hành với hằng hà sa số lỗi và khả năng ko thể fix được. Với khả năng hiện tại của Team, mình nghĩ việc fix các lỗi một cách chóng vánh, thêm chức năng cho hoàn thiện và anti-hack một cách triệt để là chuyện trong tầm tay.

Thứ 2: server này được bắt nguồn từ 1 topic của anh em trên GameVN có chung 1 niềm đam mê mong muốn quay lại 1 server như ngày xưa HKAS. Dĩ nhiên quay lại cũng có chừng mực vì chúng ta đang đứng ở hiện tại. Chính vì thế, đây là 1 server được kì vọng giảm sự lạm phát 1 cách tối đa, lên cấp khó khăn, có nhiều Quest để tránh nhàm chát khi train cấp, các item hiếm hoặc khó gặp sẽ rơi ít như ko hàng loạt như Dzo mất cả sự thú vị của game (Vũ khí 5m, 17m, 31m..., ngọc xịn v.v.). Server cũng chú trọng đến việc bỏ đi các item có thể mang đến sự chênh lệch phân hóa cao giữa giàu vào nghèo. Nói cách khác, dù bạn có tiền, nhưng ko có sự may mắn, thì bạn phải dùng tiền để mua các item hiếm hoặc đập đồ. Và như thế người nghèo, sinh viên học sinh có cơ hội làm giàu như nhau dựa vào sự may mắn của mình.

Thứ 3: Team và LK đang có rất nhiều ý tưởng muốn đưa vào Server này, vì bí mật kinh doanh, LK xin tiết lộ 1 trong số đó, đó là khả năng buôn bán vật phẩm hoàn toàn an toàn , tự động mà khỏi lo việc đưa gold/tiền trước hay vật phẩm trước. Ngoài ra, server nói không với hacker và sẽ sẵn sàng hỗ trợ tất cả mọi người ko phân biệt Gay hay Les, giàu hay nghèo khi acc của người đó bị hack. Tất cả acc mua bán hoặc dính dáng đến vật phẩm ăn cắp sẽ bị tạm khóa ngay lập tức để phân trần nếu có.

Thứ 4: Đây là thông tin thêm về Game, đó là các maps được mở từ từ chứ ko mở 1 lúc ồ ạt như các server khác. Dự kiến train lên level 35 mất khoảng 2-3 tuần dựa vào team và sự may mắn của các bạn.

Thứ 5: Đây là server được viết mới, cho nên sẽ có thể có chỗ chưa hay, hoặc lỗi lặt vặt như việt hóa, hay các chức năng chưa được mở hết. Cho nên điều này xin nhờ các bạn yêu quý Hiệp Khách hãy đóng góp ý kiến của mình càng nhiều càng tốt để Team có thể hoàn thành server 1 cách nhanh nhất và có 1 sân chơi lâu dài tất cả mọi người. Dự kiến mọi đóng góp LK sẽ + thêm cash (ít hay nhiều tùy vào sự đóng góp) để mọi người có thể hăng hái hơn khi muốn góp công sức với server. Sẽ ban vĩnh viễn các account lợi dụng lỗi để trục lợ :)

Thứ 6: Để đầu tư server này, LK và Team đã bỏ rất nhiều thứ trong cuộc sống của mình. Hãy biết đây là 1 server có sự đầu tư kĩ lưỡng về mặt máy chủ (hệ thống nhiều máy chủ làm nhiệm vụ khác nhau) hay kĩ thuật (viết code, chức năng v.v.v). CHo nên dù bạn không ưa gì server này, xin hãy đừng nói lời cay đắng, vì đây là tâm huyết đi từ 2006 đến nay mới có thể đưa nó thành hiện thực. Sẽ có nhiều bạn vẫn nhớ kĩ niệm thời HKAS, hay đơn giản là biết khả năng hoặc sự uy tín của Lion King (diễn đàn
http://thekok.net/
) như thế nào.

Một note h ơi dài, hy vọng sẽ giúp các bạn hiểu rõ hơn về server và truyền bá server này cho mọi người để hoàn thành mục tiêu quan trọng nhất: Dân đông! ♥

http://www.facebook.com/YulgangVn/posts/261788643960208

vantienhd

Tester Dev -Hỗ Trợ Cài Đặt
Không ai tắm trên cùng một dòng sông bạn à! Sever ra chắc chắn sẽ có những thứ ko hài lòng, chúng ta chung sức xây dựng 1 sever vững mạnh đc rồi

quietly

Gia nhập giang hồ
Lắm lúc có những câu hỏi thế này... và dần về sau sẽ gặp thường hơn.

Có lẽ LK nên đặt cái Pic trả lời trên cái dòng Thông Báo to đùng để tránh những câu hỏi kiểu vậy nữa.

Portgas D.Ace

Con chó của LK
Để mình giải thích cho các bạn hiểu luôn nhé , khỏi mất công hỏi đi hỏi lại
Đây là sever pri đi theo hướng offical , vì sao gọi là sever pri ? sever pri đc hiểu nôm na là sever lậu , sever không có bản quyền . Việc mua 1 sever có bản quyền như dzo đối với LK cũng ko fai là 1 điều đơn giản , có thể nói là cực kì khó , chi phí mua bản quyền ko hề rẻ , tính bằng tiền tỷ , vậy thử hỏi có cá nhân nào dám bỏ ngần ấy tiền mua sever về ko ? , chưa kể phía đối tác đòi hỏi khắt khe và phải đảm bảo con cưng của họ có xu hướng thành công ngoài thị trường thì họ mới bán , đừng nói cá nhân chứ ngay cả 1 cty lớn đôi khi còn gặp khó khăn về vấn đề mua game , ko phải cứcó tiền là mua đc nhé .

Còn về sever của LK , về mặt kỹ thuật 1 mình LK vs với cả đội ngũ dzo , điều đó sẽ đc chứng minh khi sever ra mắt , dĩ nhiên ko cái gì là hoàn hảo 100% cả , nhưng mình dám chắc 1 điều sẽ ko hề thua kém sever của dzo , thậm chí còn hơn nữa khi bug report sẽ đc fix trong time sớm nhất , chức năng có thể thay đổi theo ý kiến số đông ... bla ... bla .

Sau cmt này thì các bạn vui lòng ngừng thảo luận về sever chính thức hay ko chính thức nha , dù ko có giấy tờ hợp đồng như dzo nhưng mình có thể đảm bảo đây sẽ là sever ngon nhất của hiệp khách vn từ trước tới giờ.

Anniversary

Gia nhập giang hồ
Ậy với mình sv pri là sv lậu mà lậu là không đóng thuế =)) (thằng dzo cũng lậu chứ đừng tưởng bở)

Còn vụ có bản quyền sẽ xịn hơn không có bản quyền thì cái này với game nào thì đúng chứ HKGH thì miễn đi..., bất quá cái bản hợp đồng chỉ là để cầu cứu hãng đẻ game fix lỗi như dzo chứ không có gì khác (dzo ko tự fix được)

KTeam tự tin fix được lỗi thì bằng hoặc hơn cái hợp đồng hợp điếc của dzo rồi.

Đợi sv ra ta chơi tên nào chê này sợ nọ không chơi thì nghỉ chứ có gì đâu, ảnh hưởng gì tới kinh tế Đông Timor!!!!

Tiện thể nhắc luôn mấy thằng dở hơi đi spam đừng cố tình giả ngu để dụ người khác thể hiện, có thời gian đi spam mà biết bao thông tin về sv đã được đăng mà lại không biết thì cái này gọi là gì...?

minhchien

Gia nhập giang hồ
để ngòi lót dép hống xem sv có gì hay ko :D, xem ra gió nam thổi mạnh quá cứ mát mát sao ý, ko khéo sập luôn sv dzo chứ chả chơi

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên