Thắc mắc về tỉ lệ né skill thật sự của nin + kiếm !!!

kenvin0113

Binh Nhì
  • Chào BQT và toàn thể AE.
  • Ai pro nin với kiếm cho mình hỏi server tân thủ 1 tỉ lệ né skill của 2 char trên tính thế nào ? Có phãi là lỗi hay được buff quá tay không ? Có khi đánh 1 thằng nin hoặc kiếm bình thường nó né liên tục 5 6 cái liền, có trúng đc 1 cái thì lại dính giảm dmg của kiếm. Mình nói là nin kiếm bình thường không ép max khí công né như các top pro nhé. Có ai cảm thấy tỉ lệ này quá cao ko? Thắc mắc từ thời tmc đến giờ. Lâu lâu các char khác cũng xuất hiện né, k phãi vì ko đủ dmg mà là né skill luôn.

ducVjp

Gia nhập giang hồ
len 9 10x thj khj njn op full nt 15 thj ne bá đạo con kiếm thi né k nổi 2 anh 9x pk với nhau ( thương vs kiem ) thi thây chang ne dc phát nào
da test acc kiem va njn

Enies

Hạ Sĩ
đôi lúc thấy char khác né được skill trong TLC mình cũng khá ngỡ ngàng, mặc dù sát thương là đủ, không biết mấy dòng chữ vàng trên vũ khí và trang sức gia công có tăng tỷ lệ né skill hay không nhỉ ?

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Dành cho bạn nào thắc mắc tại sao các class lại né được skill. Khi cường hóa vũ khí và trang sức sẽ nhận được thuộc tính né skill nhé.

Hoàng Dương

Gia nhập giang hồ
Kiếm ngoài kc HLTP ( tăng né các đòn võ công) ra thì còn kc nào ra hồn đâu, chơi kiếm ai ko tăng max kc này + thêm cặp ac full HLTP, chưa kể các cặp ab1~4 các kiểu. Nếu cứ để các bác dame to phát nào cũng dính đòn thì kiếm phế 8->. Ko tự nhiên kiếm đc mệnh danh là trùm pk.
Theo ngu kiến của mình nên tăng tỉ lệ phản dame của Đao lên, chứ hiện tại vào tlc đao thiệt quá, vào tlc chả khác cái bao cát là mấy:D

thanh127

Binh Nhì
Kiếm ngoài kc HLTP ( tăng né các đòn võ công) ra thì còn kc nào ra hồn đâu, chơi kiếm ai ko tăng max kc này + thêm cặp ac full HLTP, chưa kể các cặp ab1~4 các kiểu. Nếu cứ để các bác dame to phát nào cũng dính đòn thì kiếm phế 8->. Ko tự nhiên kiếm đc mệnh danh là trùm pk.
Theo ngu kiến của mình nên tăng tỉ lệ phản dame của Đao lên, chứ hiện tại vào tlc đao thiệt quá, vào tlc chả khác cái bao cát là mấy:D
== dạo này vào tlc4 gặp kiếm toàn thấy nhảy hộ thân canh khí mà :D dame đang 3k tụt phát 300 máu :v quá ngon cho khí công này mà :v

Avenir

Binh Nhì
len 9 10x thj khj njn op full nt 15 thj ne bá đạo con kiếm thi né k nổi 2 anh 9x pk với nhau ( thương vs kiem ) thi thây chang ne dc phát nào
da test acc kiem va njn
Bạn hiểu nhầm ko vậy? Set né chỉ có tác dụng với quái thôi nhé. Ko có tác dụng với skill. Nin hay kiếm thì đều có khí công né skill. Nin có kc TamHoaTuDinh né thường và né skill. Kiếm có cái khí công gì mình nhớ ko rõ tên.

Avenir

Binh Nhì
Sẵn đây mình xin hỏi @Huyết Ban Nick . Mình vẫn chưa hiểu cách tính khí công Tam Hoa Tụ Đỉnh của Ninja. Trong phần dịch thuật nó ghi là Tăng Xác Suất né tránh công kick thường và công kick võ công xx%. Vậy xác suất hiểu theo nghĩa nào. Giả sử xác suất né này 50% vậy thì có phải thì khi bị kill nó sẽ né theo xác suất 1 trúng 1 trượt hay không? Hay là nó chỉ + vào một chỉ số né nhất định nào đó của nhân vật thêm 50% điểm cho chỉ số đó? Cái này e rất thắc mắc mà chưa nhận được sự giải thích hợp lý nào cả. Vì khí công này rất quan trọng đối với ninja. Mong nhận được sự trả lời của anh

dcjuly97

Binh Nhất
Sẵn đây mình xin hỏi @Huyết Ban Nick . Mình vẫn chưa hiểu cách tính khí công Tam Hoa Tụ Đỉnh của Ninja. Trong phần dịch thuật nó ghi là Tăng Xác Suất né tránh công kick thường và công kick võ công xx%. Vậy xác suất hiểu theo nghĩa nào. Giả sử xác suất né này 50% vậy thì có phải thì khi bị kill nó sẽ né theo xác suất 1 trúng 1 trượt hay không? Hay là nó chỉ + vào một chỉ số né nhất định nào đó của nhân vật thêm 50% điểm cho chỉ số đó? Cái này e rất thắc mắc mà chưa nhận được sự giải thích hợp lý nào cả. Vì khí công này rất quan trọng đối với ninja. Mong nhận được sự trả lời của anh
ông hỏi có đó ông huyết cũng không biết đâu đảm bảo lun, thôi ông đi test đi chắc sẽ tìm đc câu trả lời.

Avenir

Binh Nhì
ông hỏi có đó ông huyết cũng không biết đâu đảm bảo lun, thôi ông đi test đi chắc sẽ tìm đc câu trả lời.
GM ko biết nữa thì tui biết sông sao? Ninja sống nhờ khí công né sau đó phản dame + thêm % sát thương của đối phương .Hỏi cho biết để còn nâng khí công và ốp áo choàng chứ?

Bên trên