GIÚP ĐỠ Thắc mắc về cấp độ phó bản khi party

ElCapitaino

Trung Úy
Các AD, support và GM cho mình hỏi về Cấp độ phó bản khi party. Sự khác nhau giữa các cấp độ khi train là gì ? Nếu tăng cấp độ phó bản lên thì quái sẽ ra nhanh hơn hay mạnh hơn nhưng giết dc nhiều exp hơn hay sao ? Ai vào giải đáp dùm mình nhé. Thanks

NKT31

Binh Nhất
Các AD, support và GM cho mình hỏi về Cấp độ phó bản khi party. Sự khác nhau giữa các cấp độ khi train là gì ? Nếu tăng cấp độ phó bản lên thì quái sẽ ra nhanh hơn hay mạnh hơn nhưng giết dc nhiều exp hơn hay sao ? Ai vào giải đáp dùm mình nhé. Thanks
quái chỉ ra nhanh hơn thôi còn exp vẫn thế. à mà chỉ đến pb 3 thôi nhé. pb 4 lỗi ( nói ra cả lại bảo giữ lợi cho mình ) :)

nhoxxjteen

Gia nhập giang hồ
quái chỉ ra nhanh hơn thôi còn exp vẫn thế. à mà chỉ đến pb 3 thôi nhé. pb 4 lỗi ( nói ra cả lại bảo giữ lợi cho mình ) :)
bữa cũng trong pt tui kiu chỉnh team lv 2 thì quái ra nhanh hơn, thì mấy thím kia lại bảo cũng rứa, nên đành thôi, ko dám hé mồm =))

furuichi

Gia nhập giang hồ
Ai vào khẳng định chính xác lại vấn đề này đi. Chơi lâu rồi mà giờ vẫn không biết nó có tác dụng gì =))=))

Quái Cái

Qui ẩn giang hồ
Theo như mình trực tiếp trải nghiệm hồi lv 6x (hồi ý mình chơi DP và thằng bạn chơi Đao), khi pt đi làm Q lv 63, 64 chính phái, mình tình cờ tích vào phó bản cấp 2, và nhận ra 1 điều là:
- Quái trâu hơn 1 chút : rất rõ ràng, không phải vì Quái có ulpt khác nhau đâu nhé, vì sự chênh lệch rất nhỏ, khoảng độ 40 - 50 máu thôi, và cùng trên 1 con quái nhé
- ẽxp tăng khoảng 10% (mình nhớ là như vậy) - cái này cũng khẳng định lun, vì quái 6x thường có 3 mốc kinh nghiệm, nên thay đổi về exp một chút như vậy cũng rất dễ dàng nhận ra. Ví dụ như, mốc exp cao nhất có thể nhận đc hồi ý là vào khoảng 2k9 exp (đagn pt 2 ng), thì sau khi chọn phó bản cấp 2 thì exp cao nhất nhận được vào khoảng 3k1 ~ 3k2.
p/s: mình chơi HK asia nữa, nên bảo mình ko biết gì về HKGH thì cũng mong các bạn đừng ném gạch kiểu thế. Mình chỉ post kinh nghiệm mà mình trực tiếp trải qua thôi :D
hy vọng giải quyết đc phần nào thắc mắc của các bạn.

* Copy bên dzogame.

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Cấp độ phụ bản là dùng để đi các phụ bản như Phục Ma Động , Huyền Ảnh Ma Quật .... Nếu các bạn chọn Cấp Độ 1 , tương ứng dưới thăng thiên , cấp 2 tương ứng thăng thiên 1, cấp 3 thăng thiên 2....Nếu như các bạn thăng thiên rồi sẽ không thể nào đi được phụ bản cấp độ 1. Cấp độ phụ bản của pt sẽ quyết định sức mạnh của quái trong phụ bản. Ngoài ra không ảnh hưởng bất kỳ gì tới quái vật map ngoài.

No name

Gia nhập giang hồ
Cấp độ phụ bản là dùng để đi các phụ bản như Phục Ma Động , Huyền Ảnh Ma Quật .... Nếu các bạn chọn Cấp Độ 1 , tương ứng dưới thăng thiên , cấp 2 tương ứng thăng thiên 1, cấp 3 thăng thiên 2....Nếu như các bạn thăng thiên rồi sẽ không thể nào đi được phụ bản cấp độ 1. Cấp độ phụ bản của pt sẽ quyết định sức mạnh của quái trong phụ bản. Ngoài ra không ảnh hưởng bất kỳ gì tới quái vật map ngoài.
- Mở PMĐ với mấy map kia luôn đi đại ka :D

Bên trên