Thắc mắc một chút về cung

Natsu

Binh Nhì
Khỏi cãi nhau nhiều , kể cả US hay Dzo thì khi train cung có thể bắn chay từ 6x tốt
Còn pk thì khác 1 chút :
---- Bên Dzo có cả kẹp chay lẫn stack combo nên từ 80 cung pk có thể dùng skill hoặc bắn chay ( tùy sở thích ) , bắn chay từ thời điểm này cũng khá hiệu quả vì damage cung to , crit nhiều và mng đều mặc set sd nên def thấp , kẹp chay rất thấm.
---- Bên US không có kẹp chay mà chỉ có stack combo nên cung <115 thì chỉ dùng skill để pk thôi ( stack combo bình thường như các char khác )

Junio

Gia nhập giang hồ
Khỏi cãi nhau nhiều , kể cả US hay Dzo thì khi train cung có thể bắn chay từ 6x tốt
Còn pk thì khác 1 chút :
---- Bên Dzo có cả kẹp chay lẫn stack combo nên từ 80 cung pk có thể dùng skill hoặc bắn chay ( tùy sở thích ) , bắn chay từ thời điểm này cũng khá hiệu quả vì damage cung to , crit nhiều và mng đều mặc set sd nên def thấp , kẹp chay rất thấm.
---- Bên US không có kẹp chay mà chỉ có stack combo nên cung <115 thì chỉ dùng skill để pk thôi ( stack combo bình thường như các char khác )
chuẩn

duahau

Gia nhập giang hồ
Còn pk thì khác 1 chút :
bạn Ricky bạn ý khẳng định luôn là lv1-115 cung k có khả năng bán chay, mình góp ý thì bạn ý khoe là bạn ý lv128 ở US, mình cũng k ngờ rằng chơi đến lv128 mà bạn ý có thể khẳng định đc như thế,

Lion_Roar2

Binh Nhất
bắn cung chay thì kẹp khó hơn skill nên pk khó
Cái này còn tùy nha bạn, lúc mình chơi HomeViet, char cung babyduck làm trùm 1 thời nha bạn cho đến khi bán acc, bên đó cung chẳng sợ ai cả, ko có vụ bắn chay là chết ngay, chỉ solo = kép skill thôi, cung vẫn bá đạo, dame rất to. Ninja + kiếm rất mạnh nhưng đều sợ cung cả

Natsu

Binh Nhì
bạn Ricky bạn ý khẳng định luôn là lv1-115 cung k có khả năng bán chay, mình góp ý thì bạn ý khoe là bạn ý lv128 ở US, mình cũng k ngờ rằng chơi đến lv128 mà bạn ý có thể khẳng định đc như thế,
Bạn ý đang nói về pk mà , kêu 1-115 pk bằng skill , bắn chay ko có khả năng giết ng vì ở US ko có kẹp chay . Hơi bất đồng quan điểm vì Ricky chỉ chơi bên US mà ko biết bên Dzo ( VN nói chung ) , tuy nhiên cũng bảo thủ thật =)))

TheGameC3

Binh Nhì
cung 6x bắn chay ầm ầm ra đấy, nửa năm trước tui còn chơi bên dzo thì 6x đã op full kc2 đi train với PK ầm ầm ra đấy, tới lúc đồng tiền lên hàng đầu thì thôi, xin kíu

Natsu

Binh Nhì
hồi Dzo mới ra mình cũng bắt đầu bắn chay từ 6x , train solo tốt , auto đc lâu , cung ngon train còn nhanh hơn cả bắn skill.
Nói chung là ngon , bổ , rẻ ;))

Ricky Tran

Gia nhập giang hồ
tại bạn phán là mình k bjk chơi char cung. Nge giọng bạn cứ như thánh phán nên mình buột phải show up ra 1 chút để cho thánh như bạn sáng mắt ra thôi. Rồi bj h bạn lại gán cho mình thêm 1 cái mác là khoe hàng nữa lolzz po' tay với bạn rồi. À mà mình đâu có khẳng định nhất thiết là bạn phải chơi theo kiểu của mình đâu. Mình chỉ cho bạn kia lời khuyên của mình thôi, mình cho bạn ấy chứ đâu có cho bạn, liên quan gì tới nhau mà cứ vào mà xoắn mình thế. Tớ khuyên newbie thế nào là quyền của tớ, newbie có nghe theo ko là quyền của newbie. Sao bạn lại thix tỏ ra nguy hiểm với những comment khiêu khích như thế này nhĩ:
theo ý kiến cá nhân của mình, nếu bạn k chơi và k rành về char cung thì đừng góp ý làm newbie chơi k đúng hướng
Why so serious?? lolzz =))

Ricky Tran

Gia nhập giang hồ
Còn pk thì khác 1 chút :
Chuẩn cmnr bác ơi :D theo những thông tin mình cập nhật thì anh LK ko có ý định sẽ cho kẹp chạy như bên Dzo nên mình mới khuyên newbie theo con đường pk của HK US ^o^

kzen

Gia nhập giang hồ
từ level 1-115, cung ko theo đường bắn chạy nhé bạn, chỉ xài skill thôi. Từ 115 hay thăng thiên 1, cung mới chuyển sang bắn chạy = skill AOE. Mà lúc này cung ko cần kẹp đâu. Đồ good chút thì crit damage xanh lên 9-10k máu rồi :)
bạn ơi, mình thấy cung từ 1-115 không bắn chay có vẽ k hợp lý lắm, mình sắp sữa lv 35 sẽ theo đường chay nè =="
Bên Dzo mình toàn bắn chay từ 35 đến 90 ( bỏ game) và thấy rất lợi, đame ổn định, pk ngon :|

Tony Stark

Breaking Bad
Staff member
từ level 1-115, cung ko theo đường bắn chạy nhé bạn, chỉ xài skill thôi. Từ 115 hay thăng thiên 1, cung mới chuyển sang bắn chạy = skill AOE. Mà lúc này cung ko cần kẹp đâu. Đồ good chút thì crit damage xanh lên 9-10k máu rồi :)
Cái gì thế, mình bắn chay từ lv 1 đến tt2 đấy nhé.

Ngô Kỳ Phong

Binh Nhất

Mình từ thuở ấu thơ đã bắn chay =)), lên 6x đã sở trường bắn chay, bên dzo chắc cũng ko ít người xa lạ gì lối bắn chay của mình. nói cung lv 1-115 ko bắn chay thật là sai lầm quá lớn. thế ko bít bạn nâng kc kiểu gì. :-o

Natsu

Binh Nhì
Nâng khí công như Dzo thôi , train cũng bắn chay từ 6x còn pk thì từ lvl 1 - 115 đều dùng skill hết tại US ko có kẹp bắn chay mà , ko có kẹp chay thì bắn chay ko giết nổi ng đâu . Từ 115+ thì đều bắn chay cả.

Bên trên