[ Thảo Luận ] Kẹp skill - Bug huyền thoại

rennamon

Gia nhập giang hồ
có kẹp skill thì đánh nhau mới phân thắng bại nỗi nhớ HKAS lúc chưa biết kẹp skill đánh nhau toàn đánh hội đồng một đứa hoặc rủ đánh nhau ko bom máu vậy mới skill đc mấy bn ngang cơ.chứ mình cứ đánh 200-300 máu gì đó ng ta lại bom đầy đánh tới sáng luôn quá.....có kẹp skill thì dồn dame rút máu nhanh hơn(1s 200 máu 1s 200máu...chứ ko phải 5s mới mất 200-300 máu nói vậy ko biết có ai hiểu ko nữa)đối phương mà bom ko kịp thì đo ván .mà có kẹp skill đi TLC2 char thương với đại phu đi ngon vì mấy char còn lại ko kẹp được skill 77 mà chỉ kẹp được skill 71 thôi.skill 77 thì uy lực ngon rồi....nhưng mà mấy char kia cũng ko phải tay vừa đâu!!còn về cách kẹp mọi người đã nói rõ hết rồi chắc ko cần góp ý thêm..riêng tui chọn cách (kẹp chạy) vừa đơn giản vừa thẫm mỹ héhe :D

BonPleiku

Gia nhập giang hồ
Đây là 1 số kiểu kệp của dzo game thời 1 năm trước
các bạn chú ý đao 7x lBonYeu nhé
không ghê gúm nhưng nhìn kiểu kẹp khá chuẩn của kẹp vận công đó
chỉ xuất hiện ít trong video nhưng trình pk hơn hẳn mod chính

RandyKiet

Gia nhập giang hồ
Đây là 1 số kiểu kệp của dzo game thời 1 năm trước
các bạn chú ý đao 7x lBonYeu nhé
không ghê gúm nhưng nhìn kiểu kẹp khá chuẩn của kẹp vận công đó
chỉ xuất hiện ít trong video nhưng trình pk hơn hẳn mod chính
Matrix do ngon ma pk chan' the.. con kiem 9 kia bit cach kep. day' . kep cay kiem' sẽ dễ hơn kẹp vận công....

vũ tùng lâm

Gia nhập giang hồ
F1 skill F2 luyện công...Sách giáo khoa thì là vậy. Nhưng trông có vẻ khó khăn.
Mình thì nhẹ nhàng thôi. Skill liên hoàn f1 , skill chính f3
Sau khi dùng skill liên hoàn. chạy được đến skill thứ 2 vừa song thì bạn nhấn chuột trái sang bên cạnh. vậy là skill thứ 3 chưa hoàn thành sẽ + dòn vào skill chính ở f3.

kenyami7

Gia nhập giang hồ
- Holy bới:eek:
- Xin đính chính là ko có kẹp liên hoàn nhá combo là combo kẹp là kẹp và khẳng định lại kẹp kiểu sv private là ko có khi skil ko dùng dc chức năng vận công hay tấn công thường.
- Kẹp skil ở sv mình là dồn dame như sv private nhưng ko phải là 3+3+3 = "-9" mà là"-3 -3 -3" trong 1s, có nghĩa là máu sẽ trừ từ từ ko phải đủ hit rồi lăn ra chết.

thongkhung9x

Binh Nhì
mình cũng đồng thuận việc cho bug kẹp skill :) vì đây là một đặc sắc của riêng game HKGH mà không game nào có được.

nhưng làm sao thì vẫn nên đảm bảo cân bằng cho các char, đã có kẹp skill thì ắt phải có kẹp chay cho cung và njnja. mình chỉ nêu ra ý kiến như thế thôi :D

tienthanhs1

Trung Sĩ
theo suy nghĩ của riêng mình thì thế này: Không cần có kẹp kill vì mình thấy các bạn nói char này hơn char kia thiệt ghê quá thế thì kẹp làm gì mà hãy để game đúng như thời asia đi

Khi viết game và xây dựng các nhân vật đã có sự cân bằng ( dame to thì def bé, hoặc hỗ trợ khi công đặc biệt) để ko char nào bị thiệt.

Trình độ pk bàn phím và chuột ko nên chi phối quá nhiều đến thắng thua, vì đây là game thể loại kiếm hiệp ,muốn nhân vật mạnh lên thì phải đầu tư nhiều về thời gian và tiền bạc chứ ko như mấy game cần sự nhanh nhẹn và khoé léo như Đột Kích hay audition v.v...

+ Chúng ta cày ngày cày đêm để lên lv cao để làm gì? thưa là: để có kill mạnhv.v...

+ Chúng ta bỏ tiền đầu tư vào nhân vật để làm gì? thưa là: cũng để có dame to def khoẻ

Cả 2 yếu tố trên là 2 yếu tố quan trọng mà khi chơi game ai cũng tâp chung vào nó! để 1ngày nào đó ko còn bị ức hiếp v.v...mấy bác lv thấp và đồ yếu mà muốn thắng lv cao đồ víp thì xem ra ko dc thực tế cho lắm

Để phân biệt thắng bại giữa 2người lv và đồ ngang nhau ma ko mất nhiều thời gian thì fix bơm máu chậm lại( vd: đánh 1 lần mất 1k máu trong 5s thì cho bơm máu 5s dc 600 hp thôi kiểu gì chả chết, nếu ai ko tâp chung bơm máu hay đánh đều tay thì thua trước)

Trường hợp xài máu siêu thị thì nâng giá máu lên cao để ai xài máu st thì đánh cho nó tốn tiền mua máu

Mà pk đâu phải cứ 1người lăn ra chết mới biết thắng thua, xem ai bị bem nhiều máu là biết rồi, ko thì như thời assia chấp pk ko bơm máu cũng vui vui

ý kiến của em như thế ai thích thì nhích cho em phát :DHÍ HÍ đã sẵn sàng nhận gạch về xây nhà rồi=))

thongkhung9x

Binh Nhì
theo suy nghĩ của riêng mình thì thế này: Không cần có kẹp kill vì mình thấy các bạn nói char này hơn char kia thiệt ghê quá thế thì kẹp làm gì mà hãy để game đúng như thời asia đi

Khi viết game và xây dựng các nhân vật đã có sự cân bằng ( dame to thì def bé, hoặc hỗ trợ khi công đặc biệt) để ko char nào bị thiệt.

Trình độ pk bàn phím và chuột ko nên chi phối quá nhiều đến thắng thua, vì đây là game thể loại kiếm hiệp ,muốn nhân vật mạnh lên thì phải đầu tư nhiều về thời gian và tiền bạc chứ ko như mấy game cần sự nhanh nhẹn và khoé léo như Đột Kích hay audition v.v...

+ Chúng ta cày ngày cày đêm để lên lv cao để làm gì? thưa là: để có kill mạnhv.v...

+ Chúng ta bỏ tiền đầu tư vào nhân vật để làm gì? thưa là: cũng để có dame to def khoẻ

Cả 2 yếu tố trên là 2 yếu tố quan trọng mà khi chơi game ai cũng tâp chung vào nó! để 1ngày nào đó ko còn bị ức hiếp v.v...mấy bác lv thấp và đồ yếu mà muốn thắng lv cao đồ víp thì xem ra ko dc thực tế cho lắm

Để phân biệt thắng bại giữa 2người lv và đồ ngang nhau ma ko mất nhiều thời gian thì fix bơm máu chậm lại( vd: đánh 1 lần mất 1k máu trong 5s thì cho bơm máu 5s dc 600 hp thôi kiểu gì chả chết, nếu ai ko tâp chung bơm máu hay đánh đều tay thì thua trước)

Trường hợp xài máu siêu thị thì nâng giá máu lên cao để ai xài máu st thì đánh cho nó tốn tiền mua máu

Mà pk đâu phải cứ 1người lăn ra chết mới biết thắng thua, xem ai bị bem nhiều máu là biết rồi, ko thì như thời assia chấp pk ko bơm máu cũng vui vui

ý kiến của em như thế ai thích thì nhích cho em phát :DHÍ HÍ đã sẵn sàng nhận gạch về xây nhà rồi=))

thời AS cũng có kẹp rồi mà bạn :|

Trúc Thiên

Gia nhập giang hồ
theo mình không chơi kẹp , char nào cũng có lợi thế và yêu điểm , ai đồ mạnh lv cao thì ăn chứ còn kẹp yếu mà la hô ra gió cũng chả vui , thằng nào lanh thì ăn chứ kẹp mệt thêm chả vui thà pk bơm máu rượt chạy cho vui , a e đánh ko lại kêu bang la làng xóm lên truy tìm pk cho nó đã ! Thế là chiến Bang Nổ ra 2 Bang hay phái gì ... thách đấu làm rùm ben thấy vui hơn ak ( Ý kiến của Mình thôi ) chuẩn bị ximang ồi chờ gạch nữa thôi

Huyết Ban Nick

Đã Banned 117 Người
Staff member
Chốt lại là không có delay máu (ko cho bơm máu nhanh thì đi làm Q bang hội bằng niềm tin)
Sẽ có kẹp skill ( tối đa 3 dame skill rút máu 3 lần trong 1s)

Bên trên